Underlord mod - Thảo luận, thông tin, hỏi đáp !

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Sarah Kerrigan, 13/9/10.

1. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Habinger ko khác mấy ! Vẫn Dual với onslaught làm 9, Phantom thì được đẩy lên lv16 ở skill tree (cái này hợp lí vì nó mà ở 4 như IT thì imba quá). Ngoài ra Dream có skill reduce HP ở nhánh poisonic touch nhưng vì đánh onslaught nên ko kể tới. Cứ yên tâm đánh chỉ có Natural, Storm,Rouge, với natural vs storm là mạnh hơn còn Rouge thành Occult (thấy nó bựa lắm, đá chả ra đấm mà đấm chả ra đá) chỉ đánh cho biết chứ đừng mong imba !

2. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

cái occul tớ thấy mạnh mà, đồ đạc lởm khởm mà cũng 7x av rồi, 72 gorgon thì cũng chỉ 3' là bay sạch, tuy nhiên gặp 24 typhon với 24 hades thì hơi vl

3. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Tớ thấy Occult chỉ hợp với Warfare (thành ASS), tăng thêm cho Ass OA, DA vs Avoid, Debuff chứ còn với char khác thì thấy nó hụt hụt thế nào ý. Trước thấy Occult có hỗ trợ viality dam, thử đánh Warlock lên được lv 20 nản luôn :(

4. zZladykillerZz

zZladykillerZz Mario & Luigi

lúc bên ver IT đã thấy Rogue không có mạnh lắm, giờ qua UL thì Occult thay thế Rogue cũng vậy luôn nên chả muốn chơi class nào có Occult (:|

5. duythanh105

duythanh105 Moderator Moderator

sax ... occult buff piercing dam lên to đùng thế còn kêu gì nữa, lại còn có + DA vs OA, quá bá đạo, mình thấy mas duy nhất lên Ul mà bị kém đi là Dream, còn mas nào cũng khủng hơn cả :-s

6. zZladykillerZz

Mỗi người có 1 cách nghĩ và 1 ý kiến khác nhau mà, mình thấy dream có vẽ mạnh hơn chứ k có yếu hơn đâu >:)

7. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Buff piercing dam hồi nào hở bác. Được cái cal.strik h ko còn làm main skill nữa, blade horning thì mất tiêu, là một mas hỗ trợ đánh cận chiến mà lại thêm %cast speed :(
    Em thấy mas duy nhất yếu hẳn đi là Spirit, ko còn khả năng làm main nữa :((

8. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Tìm hiểu kĩ chưa các chiến sĩ, sang UL, khả năng build của Occult mạnh lên như thế mà bảo không có gì khác, Dream thì mình chẳng thấy kém đi cái gì cả ;))chỉ có Spirit thì hơi thua thiệt cái Teniron attack thôi :D

9. quoctuan080390

quoctuan080390 Youtube Master Race

Mình lại thích chơi dual wied bạn ợ! Bởi vậy mình thấy bên bản hunting hỗ trợ hơi kém phần đó! Vậy theo mấy bro, nếu chơi Dual Wied class nào là dễ chơi để chơi lúc đầu vậy?

10. duythanh105

duythanh105 Moderator Moderator

Cái Shadow link ấy, nó thay cho blade honrning ở IT, ko những thế còn buff đc cho mọi weapon
    Dream yếu đi vì mất cái 25%AV, bù lại có -%re nhưng thực sự là hơi vô dụng ở UL

11. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

tưởng tượng là Dream trong IT imba boa nhiều thì trong Chúa tể lỏng đất Occult nó imba bấy nhiều ấy :-< kể cả cái việc thay vị trí cho nhau là thấy rõ rồi :-<. Cái buff của Occult về các thứ như AV lại còn damg + như ..... làm cho call of the hunt 1 trong những skill buff damg imba nhất của game trở thành trò trẻ con khi là khong phải là 1 subtained skill @_@. Hunt ngoài trừ có thêm cái AoE skill thì so với Rouge trở nên quá lép vế trong khi Hunt trong IT có phần hơi Imba hơn ROuge là khác. Cá nhân cảm thấy tác giả sáng tác quá thiên về sở thix cá nhân

12. lqtuan.cntt

lqtuan.cntt Youtube Master Race

mấy bro cho mình xin cách build Assassian với!

13. zZladykillerZz

Cứ hở một tý là xin, sao gamer bây giờ lười thế nhỉ. Chịu khó tìm kiếm nếu không thấy rồi mới hỏi nha bạn! Siêng một tý không chết được đâu bạn ạ!
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=14861107&postcount=401
    P/S: Chú ý viết hoa đầu câu nha bạn!

14. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Hic dạo này ông anh nói chuyện như mod ý ;))............... Chỉ cần nhắc nhẹ là được mà :).
    bác nói câu này chuẩn

15. lqtuan.cntt

lqtuan.cntt Youtube Master Race

cái này thì mình biết, nhưng ko biết bên UL có khác gì ko? Vì mình cũng đã chơi 1 con Ass bên IT rồi

16. zZladykillerZz

Ta đang xin lập 1 box mới bên Warcraft III. Hehe. Hiện đang làm một cái project hướng dẫn chơi map Naruto Shipuden Ninpou. Muốn tham gia giúp ta 1 tay không?
    To: lqtuan.cntt:
    Các mas có thêm skill mới thôi bạn à! Cách build cũng dựa trên ver IT thôi, cũng không khác gì nhiều đâu.

17. quoctuan080390

quoctuan080390 Youtube Master Race

Mình thấy bên IT thì Dream với Hunting rất ổn, nhất là về khoảng AV, nhưng sao qua UL, thì Dream ko còn hỗ trợ Av nữa, vậy Rouge đi với Hunting mấy bro thấy có ổn ko?

18. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Hic đã nói là bản UL này ko phải do Ironlore làm mà :(. Cái này chỉ là fan mod nên ko thể yêu cầu cao hơn được. Bác Ange đã bảo là nó mang nặng tính cá nhân rồi mà :|. Rouge (Occult)+Hunting vẫn imba bạn ạ, mà Harupex (Dream + Hunting) vẫn imba mà
    Cái Naruto là cái map mà có naruto hả (hỏi câu này nghe ngu dễ sợ), em ko có hứng với map đó lắm. Từ hồi bỏ DDay đến h thì chỉ đánh mỗi melee thôi. Bác sửa đc map hả? Có sửa đc DDay 19.9b ko? Chỉ vướng mỗi cái bản quyền thằng Neo (thằng đó nó ko muốn ai làm map hay hơn của nó cả). Này thì Neo b-(

19. zZladykillerZz

Cái map này đánh giống Dota. Nhưng skill đẹp hơn nhiều. Nói chung ta cảm thấy perfect. Còn fix map thì ta chưa làm được đâu ;)), chỉ làm 1 cái project hướng dẫn chơi cũng như cách ép đồ......

To: quoctuan080390:
    Ver Under Lord là một mod do fan làm ra thôi bạn ạ, nó không phải bản chính thức của IronLord.

20. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

sao tớ dùng TQvault cho bản UL 1.52 thì 1 số relic và charm kô hiện lên nữa nhỉ:-/