Unhappy làm sao bây giờ? ::(

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi PepsiCam, 15/4/06.

1. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

Nó mà đã unhappy thì có tăng hết lương lên nó cũng không kí hợp đòng mới đâu bác móm ạ;)).
    Đừng xúi dại các em chứ

2. Chợ đồ ảo

Chợ đồ ảo Youtube Master Race

Hic, theo tui thì giảm lương là 1 cách để giảm số tiền chi của CLB (expenditure). Và số tiền signing fee thì lại làm tăng expenditure. Thế thì khi bác giảm lương 1 chú (vd: 10k/1 tuần => 40k/tháng => 480k/năm cứ tính là 500 đi cho tròn) thì số tiền signing fee bác phải trả cho nó là bao nhiêu, có tới 500k không hay là hơn?
    Chả khác j nhau cả! CLB vẫn bị thiệt hại đều đều, có khi còn hơn nhiều nữa bởi mỗi lần ký lại hợp đồng lại mất 1 sô $ kha khá, nhất là với mấy ông sao.
    Hay nhất là thằng nào 29-30 => đem offer tá lả luôn, đỡ khỏi lo lương lậu mất thời gian.

www.chodoao.com

3. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Tui đã bảo nó chỉ dành cho dạng cầu thủ trẻ mà :D , các cầu thủ trẻ rất khoái mấy vụ tăng lương, không tin bạn cứ thử xem...Tất nhiên kết hợp với điều đó thì nên cho nó đá 1 vài trận ở các giải nhỏ, hoặc thay người trong những trận đã chắc thắng #>:)

4. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

chẳng có chú nào dưới 18 tuổi mà Unhappy bao h cả bạn móm ạ. Khi nó Unhappy rồi thì nó không bao h chịu kí hợp đồng mới cả ,với bọn trẻ trưởng thành từ CLB của mình thì thường chỉ cho đá vài trận là hết unhappy ngay.

5. axl

axl Mario & Luigi

UnH còn phải xem nó UnH vì sao mới kí hợp đồng chứ, cứ kí bừa thì đến phá sản như Leed thôi.Xem chừng ai cũng kí hợp đồng mà o lo xem cái túi tiền Clb có bao nhiêu nhỉ.Tui đấ Inter, mùa đầu kí hợp đồng mới hết, adriano lương cao nhất cũng chỉ 65-70k EUR thôi, o có chú nào vượt.Phân cầu thủ theo lương luôn.Loại già thì 40-60.Con cưng được ưu ái <80.Lèng mèng chỉ <50 thôi, o nói nhiều, thế mà có chú nào đòi tăng lương đâu, bonus cũng o phải là quá cao, thậm chí là hơi ít.Mua bán kế hoạch 1 tí.mua 2 chú thì nên nghĩ ngay xem nó thay ai để 1 chú phải biến.Cơ cấu 1 đội vừa đăng kí C1 là chuẩn nhất đây, ít khi nó Unhappy lắm.Đội tui chỉ có mỗi tui là o thể thay chứ o ai là o thể cả.3 tiền đạo xịn + 1 trẻ cho lăng xăng đá giải linh tinh.mỗi bên 4 thằng chạy cánh ( tốt nhất là đa năng, đá được nhiều chỗ).4 chú đá trung tâm ( DMC or AMC). 3 DC xịn + 1 trẻ.2 DL, DR cứng cựa. 2 chú đa năng hoặc trẻ hoặc cũng là Sao mai.2 chú GK ( 1 xịn, 1 siêu dự bị), còn lại 1 suất tùy thời kì mà bổ sung sau, thiếu chỗ nào vào chỗ đó, ít khi bị Unhappy với những Siêu sao, mà trẻ cũng có điều kiện lên. CÒn lũ U20 thì tui chả mấy khi dùng, toàn cho mượn, thằng nào thích thì bán luôn.Vậy được hông vậy???? :D

6. SN_handy

SN_handy C O N T R A

Hừm, đội tôi có thằng GK trẻ, tiềm năng ngon, định giữ lại sau này thay Cech. Nhưng hiện giờ nó cũng chỉ là dự bị (cả mùa bắt được khoảng 16, 18 trận) Nó unhappy và ko chịu gia hạn hợp đồng, kêu là ko thấy tương lai ở CLB. Giải pháp là sao đây?
    1 thằng nữa 17 tuổi, tiềm năng ngất trời nhưng cũng unhappy, ko chịu ký hợp đồng tiếp, lý do tương tự. Mà thằng đó mùa quýt mới được vào đội hình chính, ít ra phải đợi 5 năm nữa

7. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Là bạn đọc không kỹ nội dung tôi muốn nói thôi nhé :D . Theo bạn thì từ 20-24 tuổi có được xem là trẻ không vậy :-/
    Thứ 2 ai nói với bạn là khi đã UnH rồi thì nó không chịu ký HĐ mới, bạn đã thử bao giờ chưa hay chỉ...nói suông. Tôi khẳng định với bạn tôi đã chơi rất nhiều và đã thực hiện được nhiều vụ như vậy rồi. Tất nhiên không phải là thành công 100 % nhưng đó cũng là 1 trong số các phương án để xử lý :;) . Bạn hiểu ý tôi chứ... :cool:
    Thứ 3 là bạn nói bọn trẻ trưởng thành từ CLB chính mình chỉ cần cho đá vài trận là hết UnH hả??? Chỉ hết được 1 thời gian thôi, sau đó nó lại chán lại ngay #>:)
    Tôi thì chỉ giữ lại những cầu thủ trẻ có triển vọng. VD ở MU tôi giữ lại Rossi, Barsley, Richardson, Spector,...còn những chú kia thì thằng nào Unh mà tăng lương, cho đá các giải phụ vẫn còn kêu ca là "tống" luôn...

Một số ngôi sao mình mua về CLB đôi khi do không hợp với lối chơi hay không thích nghi với cuộc sống ở Anh (VD như Cassano) thì dù dụ dỗ kiểu gì vẫn cứ Unh, và trong trường hợp đó nên để họ ra đi :D

8. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Uhn, 1 vấn đề thường gặp. Mà nhất là những tên có cá tính và hơi nổi tiếng. Lý do thì vô vàn: Lương thưởng, bị đày ải trên băng ghế dự bị,không thích hợp với cuộc sống, lối chơi của đội, của giải.... Và cũng có nhiều cách để hắn có thể tạm quên đi chuyện đó: tăng lương (giải pháp có vẻ tối ưu nhất), được chơi nhiều trận hơn trong đội hình chính ...
    Nhưng thường với những ông tướng thì hầu như rất khó cứu vãn tình thế, và cuối cùng thì cũng phải tống tiễn hắn đến bến bờ khác cho yên ổn thôi...

9. Thẩm Du

Thẩm Du Youtube Master Race

Nhìn mấy chú Uhn ngứa mắt lắm . Tớ là tớ cứ phải cho chúng nó lên đường khẩn trương tránh tình trạng lây nhiễm cho cả đội.

10. ltuanvu

ltuanvu Youtube Master Race

còn trường hợp này thì u tính sao, mình có một thằng hậu vệ đang đá trong một trận đấu được 8 điểm, đến phút 60, mình thay nó ra cho một cu trẻ hơn vào đá cho có kinh nghiệm vậy mà bây giò nó unhappy
    ko biết làm sao cho nó hết

11. tryagain

tryagain Donkey Kong

Tùy vào tầm quan trọng, và tỉ số hiện tại của trận đấu. Nếu như trận đấu quan trọng, ông tự nhiên thay nó ra trong khi đội bóng đang cần nó để lấy chiến thắng đậm hơn, hoặc là tỉ số trận đấu chưa an toàn cho lắm, mà thay nó ra, nó lại là Firsteam, thì như tui, tui cũng đek chịu được.

12. thienthanqnd2005

thienthanqnd2005 C O N T R A

Giải pháp mà ltuanvu đưa ra tui cũng hay làm, nhưng thường là trong tình trạng trận đấu có kết quả có lợi cho mình. Và những thằng Uhn như thế này đều là những kẻ có cá tính mạnh và hơn nữa có một điều là hắn có tầm wan trọng khá lớn trong đội hình của bạn. Thôi thì đành có cho thời gian nguôi ngoai cho nó thấy đỡ đau mà thôi chớ có biết làm sao bi giờ. có chăng thì lần sau rút tên khác và trừ hắn ra, họa chăng thì khi hắn đá kém thì mới cho nghỉ và cũng có thể đưa ra lời trách móc với hắn.

13. ltuanvu

ltuanvu Youtube Master Race

lần đó là dội mình đang dẫn 2-0, như vậy thì mình mới cho cầu thủ trẽ vô chứ, cho no scos thêm kinh nghiệm đó mà
    vậy mà thằng đó bị unhappy
    hồi trước mình hay làm vậy lắm, ko hĩu có phãi tại thằng cầu thủ này hay ko chứ mấy cầu thủ khác đều ok cả mờ
    con một điều này nữa, trong đọi bóng tự nhiên có một lố thằng có chữ "sit"
    bấm vào thì thấy nó nói "you are not giving the team enough credit"
    câu này nghĩa là gì vậy, mình thật sự ko hiễu
    đọi mình đang ỡ ngon trớn, dẫn dầu leage one, cách thằng đứng nhì 20 điểm
    first team thì có đầy đủ các vị trí, mình có 2 thủ môn, 5 hậu vệ (do mình chỉ đá 3 DC), 10 tiền vệ và 4 tiền đạo, như vậy đội hình đâu có qua ít phãi ko
    vậy làm sao cho hết cái "sit " này vậy

14. PepsiCam

PepsiCam T.E.T.Я.I.S

Mã:
    Từ bài viết của [B]ltuanvu[/B]
    con một điều này nữa, trong đọi bóng tự nhiên có một lố thằng có chữ "sit"
    bấm vào thì thấy nó nói "you are not giving the team enough credit"
    câu này nghĩa là gì vậy, mình thật sự ko hiễu
    đọi mình đang ỡ ngon trớn, dẫn dầu leage one, cách thằng đứng nhì 20 điểm
    first team thì có đầy đủ các vị trí, mình có 2 thủ môn, 5 hậu vệ (do mình chỉ đá 3 DC), 10 tiền vệ và 4 tiền đạo, như vậy đội hình đâu có qua ít phãi ko
    vậy làm sao cho hết cái "sit " này vậy
    Cái này theo mình hiểu thì là lòng tin của nó với bạn có vấn đề, giải pháp thì cứ cho nó đá 1 thời gian rồi sẽ tự hết, có lẽ lúc đầu bạn thua vài trận, bây giờ nó vẫn đang nghi ngờ.

15. axl

axl Mario & Luigi

trường hợp này hình như là do bạn phát biểu, team talk o đúng, " o tạo được niềm tin cho đội bóng" chứ không phải do đá nhiều hay ít đâu. Hoặc nó nghi ngờ năng lực HLV của bạn, đội lớn mà thất bại liên tiếp, phát biểu quá thiếu" tính chiến đấu' thì hay bị thế. khắc phục thì team talk cứ " động viên", thắng đậm thì please, thua thì not good enought, bình thường thì well done.Nhân đây post hình tiền lương Inter như đá nói lần trước

Đó đâu cần phải táng tiền mà đã xong, trị mấy thằng sao khó tính cỡ cassano mà giảm lương vẫn được, có chú nào Unhappy đâu. Quan trọng là cho nó quay vòng, hết hiệp nếu cảm thấy thắng chắc thì nên thay cầu thủ, trận nhỏ cũng nên cho bọn trẻ nó thể hiện. Trận vớ vẩn cũng thể, cần thiết mới cho * vào.

Tui còn cái Unp chuối hơn cơ. Đá At.Madrid, được 2 mùa đầu vô địch, có cả C1 rồi, o hiểu sao thằng Galleti + Maxi Rodrigez đồng thanh kêu muốn rời đội bóng theo luật Bosman, o kí hợp đồng, bảo là muốn đến đội lớn. Mặc dù 2 thằng này là * của đội, chỉ xếp sau torres về lương và đá chính (60K), đội mình đang đà triển vọng, sao nó vẫn đòi ra đi là sao. Unhappy, đá như buồn ngủ, phát biểu lung tung, dislike mình, ặc ai biết làm sao o

16. SN_handy

SN_handy C O N T R A

Chung kết FA cup, hết hiệp 1 dẫn 2 - 0. Ronaldinho chấn thương xanh, thay ra (mấy ngày sau còn chung kết C1 nữa, phải dưỡng sức).
    Kết quả là em dỗi, dỗi đến tận mùa bóng sau luôn. Bó tay thằng đó

17. ptrangvann

ptrangvann Youtube Master Race

mình thì làm kỷ luật sắt, không hạnh phúc là nghỉ luôn, cho đến khi nào nó yêu cầu chuyển nhượng thì bán liền, riêng những em trẻ quan trọng thì tăng mức độ quan trọng cho em^^

18. tryagain

tryagain Donkey Kong

Thế thì bó tay thật, không có cách chữa, nếu bác nào rắn quá thì cho nó đi khỏi câu lạc bộ, hoặc cảnh cóa cho 1,2 tuần lương thôi. Đá trong đội hình nhiều sao khổ thế đấy, hic, mình thì thích lấy mấy thằng trẻ tuổi về đá hơn, cho đỡ unhappy. Thấy cái chữ unh, ngứa mắt quá.

19. FU_v_SU

FU_v_SU Mr & Ms Pac-Man

Tớ là tớ cạch mấy ông sao này luơng vừa cao lại vừa khó chiều . Còn chú nào mà khó tính quá thì tớ cho lượn luôn không giữ làm j` ,cứ nhõng nhẽo làm mình làm mẩy thế khó chịu lắm.

20. tryagain

tryagain Donkey Kong

Trời, thằng ronal ấy "sao" quá, chấn thương mà không chịu ra sân theo ý định của Manager à ?Những thằng như thế này thì cũng bó tay thôi. Sao quá cũng khổ. Bởi vậy, đừng nên lôi nhiều sao về đội hình, chỉ thấy sướng mắt thôi, còn sau đó, tha hồ mà ngồi nhìn bọn nó unhappy, đòi đá, đòi đi, đòi lên transferlist, dùng tôi hay là bỏ tôi ?... Tha hồ mà trả lời media của bọn nó, hehe.
    Tui chơi hầu như chỉ lôi mấy thằng là lạ về, lương thấp, đá hiệu quả, thế mới hay chứ, đỡ bị unhaapy nhiều. mà những thằng như thế, nếu giả sử nó có unhaappy thì cũng có thể tống khứ nó ra khỏi câu lạc bộ mà ít thươgn tiếc.
    Thêm nữa, nếu như những thằng cứng đầu, tôi nghĩ các bác cứ tương cho vài phát phạt lương bổng, làm thế nó se khiếp ngay, mà hậu bối lại ít dám ngo nghoe hơn nữa chứ ^-^.
    Chính sách chống unhappy hiệu quả nhất : Đội hình vừa đủ cầu thủ, mỗi vị trí khoảng 2 thằng trởi xuống, trong đội hình nên có vài thằng đa năng để có thể bổ sung khi cần thiết. Nếu trận nào đang thắng, nên thay những thằng có nguy cơ unhappy vào đá ít phút, và phải đá luân phiên cầu thủ, trừ những thằng mình ưa thích, favorite thì có thể cho nó đá liên tục được. Lương bổng, nếu nó đá hay, hoặc có tiềm năng thì tăng cho nó, không thì cút khỏi CBL, he