Uni 38 - Luyện lại tay nghề để cùng tiến đến 40

Thảo luận trong 'Ogame' bắt đầu bởi miner, 9/5/08.

1. chimsuntit

chimsuntit The Warrior of Light

Mỗi ngày khoảng 35 bé, cứ thế mà tính
    7 col * 8 = 56 cơ mà, nhưng ko phải lúc nào cũng có res mà build

2. chimsuntit

Sáng đánh nó miss rồi mà chiều nó off vẫn ko thèm FS :devil:

At 06-30 12:44:04, as it came to a battle:

Attacker Arshavin ([2:32:5])
    Weapons: XXX% Shields: XXX% Armour: XXX%
    Battleship 234

Attacker kgbdang ([2:40:7])
    Battleship 187
    Battlecr. 43

Defender Sharpy393 ([2:43:9])
    S.Cargo 2
    L.Cargo 3
    Cruiser 47
    Battleship 24
    Recy. 2
    Esp.Probe 11
    Bomber 3
    R.Launcher 143
    L.Laser 112
    H.Laser 3
    Gauss 1
    Ion C. 30
    S.Dome 1
    L.Dome 1

After battle...

Attacker Arshavin ([2:32:5])
    Battleship 234

Attacker kgbdang ([2:40:7])
    Battleship 186
    Battlecr. 43

Defender Sharpy393 ([2:43:9])
    destroyed!

He captured
    14.131 metal, 23.270 crystal and 52.649 deuterium.

The attacker lost a total of 60.000 units.
    The defender lost a total of 3.950.000 units.
    At these space coordinates now float 677.100 metal and 247.200 crystal.
    The chance for a moon to be created is 9 %.

-- Created by Takana's CR Converter v1.955 beta - Dragon Takana --

3. Moonlate

Moonlate Donkey Kong

Trước hết xin nói về Thằng DesielDuck ([2:82:12]) Va ca thằng Cam (2:84:4) vốn nằm trong danh sách đen của DF từ lâu lắm rồi, vì nó dọa đánh Primeum. Qua theo dõi gần 1 tháng qua, thì biết từ 7 giờ tối đến 12 giờ đêm là giờ off của nó. Ngoài ship đánh main chính, các conoly đều có tàu để đánh và ước trừng sẽ thu được khoảng 400K res từ conoly.
    Có 1 điều Hôm nay tui đã send tàu đánh nó và không để ý nó là người của liên minh (End).

Sau đó nối về hoangtam (là người Việt Nam) nick yahoo ram_but_do@yahoo.com. Giờ đang chơi nick M3m0ry (2:363:7) thuộc liên minh End. Mấy lần mình hỏi thăm giò về giờ on/off liên minh End, nó đều ko nói, vi nó bao nó ngắn bó với liên minh đó, ko nỡ làm giám điệp, minh đã rất tôn trọng quyết định của nó va cho rằng nó là người có tình nghĩa. Thế mà hôm nay còn 5 phút nữa Ship minh đến, mình đã rất vui vẻ khoe với nó về trận mình đang đánh. Cái ngu của mình là mình không biết thằng mình đang đánh, nó ở liên minh End ( do mình rình nó lâu ngày, và nó nằm trong danh sách Đen của DF).
    Thế là HoangTam nó thông báo cho alliance bọn nó về trận của minh đang đánh. Và chung nó đã gọi điện cho nhau online. Toàn bộ số ship phu danh conoly do châm hơn ship chinh 5 phút đã miss. Debris ở hành tinh chính cũng không biết có hót hết được không? Chắc chắn nó sẽ xây REC hót tại main của nó.

Cái dis nhau chứ, Hỏi thông tin vê giờ on/off của bọn End thi *** nói. Nhưng sẵn sàng bán đứng đồng đội. Trân này đáng nhẽ lời khoảng 1mil3 res, thành ra ( 80K deut di chuyển để đánh + 880K lost = gần 1 mil res rồi) thế mà không biết có hót được debris ko?
    Lai còn miss conoly nữa chứ. Cái dis nhau chứ. Acay deo chịu được, chẳng nhẽ *** chơi ogame nữa. X(

At 06-30 16:39:58, as it came to a battle:

Attacker Kloser (X:XXX:XX)
    Type: Battleship
    Total: 214

Defender DesielDuck (X:XXX:XX)
    Type: S.Cargo L.Cargo H.Fighter Cruiser Battleship Recy. Esp.Probe Sol. Sat R.Launcher L.Laser Gauss S.Dome
    Total: 17 5 13 24 62 10 10 6 30 151 1 1

After battle...

Attacker Kloser (X:XXX:XX)
    Type: Battleship
    Total: 200

Defender DesielDuck (X:XXX:XX)
    destroyed!

He captured
    115.060 metal, 57.182 crystal and 42.751 deuterium.

The attacker lost a total of 840.000 units.
    The defender lost a total of 5.225.000 units.
    At these space coordinates now float 1.242.600 metal and 451.800 crystal.
    The chance for a moon to be created is 16 %.

Tóm lại mình ngu như 1 con chó, đã ko để ý liên minh nó, mà lại khoe với thằng hoangtam.
    ::(

4. chimsuntit

Chơi kiểu nào cũng có cách cả, ko phải lo bạn à.
    1M res có là cái gì đâu, sao phải xoắn :hug:

5. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

thằng này chơi kì vậy.... đề nghị xử nó trước bàn dân VN đi. Nó hình như nhiều lần cũng ve vãn mấy player VN của mình rồi mà.
    VN gì mà đi bênh vực nước ngoài đã ko nói rồi còn giúp đỡ bọn nó nữa. Chán thiệt

6. miner

miner T.E.T.Я.I.S

thằng Hoàng tâm tôi đã biết rồi, nó dám spy main tôi trong khi biết tôi người Việt Là biết thằng chó này ko phải tầm thường

7. gwiseman

gwiseman Mr & Ms Pac-Man

Anh em luộc nó đê, những thằng chỉ biết lợi mà bán đứng đồng bào thế thì phải giết :))

8. trungmom

trungmom Mr & Ms Pac-Man

nó ko trong đồng bọn mình phải không,canh đập nó đi.

9. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

đã nói lúc đầu rồi ai ko vô trong gamevn báo danh thì chúng nó có là VN cũng chơi bẩn như thằng mà tui gặp lúc đầu ;;)...thằng VN nào chơi mà ko giúp mà còn giúp nước ngoài thì đập cho chết hết đường sống là vừa. mấy hạng người cõng rắn cắn gà nhà dập cho chết cũng ko hối tiếc X(

10. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

=))
    thật là gắn bó
    :))
    thế hốt được tí rỳ ko
    khổ thân ngồi canh mãi

11. hoangtamfd

hoangtamfd Youtube Master Race

*Em định ko post gì nhưng mọi người ko hiểu hết sự việc nên em cần post.
    -Em vô Ally End từ ngày mới chơi,đúng ra ban đầu em ở End.Wing nhưng cố gắng nên đc chuyển lên End. Em đã gắn bó với ally này từ trc' khi quen biết mọi ng` ở đây.Em cũng chưa có kinh nghiệm chơi ogame nhiều,cần học hỏi,nên em ko xin vào ally D.F của những ng` đánh lớn.
    -Em quen anh Moon nhờ chỉ bảo. Anh Moon đã hỏi em nhiều lần về giờ on/off của bọn End,nhưng ngay từ lần đầu tiên em đã nói rằng em vô End ko phải để spy. Cách đây mấy hôm trong 1 lần vui vẻ chat 2 anh em với nhau em đã tiết lộ rằng phần lớn Ally ở USA.Anh moon cũng nhiều lần nói về những ng` trong Ally End rằng giờ này là đêm của nó sau lần đó.Đến hôm qua anh Moon đánh DesielDuck anh cũng nói đáng ra giờ này là 10h sang' mà nó ko onl(10h đêm mình). Em hoàn toàn ko biết anh theo dõi nó như nào cả.
    +Tối qua anh Moon tiết lộ còn 5p nữa ship anh sẽ đánh thằng DesielDuck.Em giật mình vì nó là thằng leader lâu nay em vẫn cố vượt rank nó và cũng hay trò chuyện. Em cảm thấy mình có lỗi vì đã tiết lộ về Ally ở USA .Em liền send circus messange nhờ ai đó gọi hộ nó. Nhưng từ lúc chat đến lúc nó onl thì main nó đã nát.Em thấy rất buồn vì cảm thấy mình có lỗi.
    +Em ko biết Ally End lại nằm trong BlackList của D.F. Đúng ra anh Moon cần nói với em mới phải,em ko biết gì vì D.F ko ở BlackList của End.Thể nào anh hay hỏi em về giờ onl/off của mấy đứa cụ thể trong End.
    +Anh Moon ko nói anh đánh cả conoly của DesielDuch, và nói rec anh sắp đến nơi. Đến khi nó onl anh mới nói anh đánh cả conoly của nó và 2h nữa rec anh mới đến. Thằng DesielDuck onl nó FS conoly rồi off, nếu là em em cũng chẳng cố vớt vát debris ,ko đáng bao nhiêu vì shock những gì mình đã mất. Còn 1 conoly của thằng cùng Ally End em ko biết nhưng em nghĩ anh Moon hót đc số debris ấy
    -Diablo91 với anh miner nói ve vãn với dám là như nào? Em ko chỉ send probe đến 2 ng` đâu, em biết viet nam, nhưng đó chỉ là trêu đùa giống như em hay trêu Euros( dù mấy lần lost probe rồi).Em cũng chat với Arshavin rồi đó thôi, anh biết chắc là đùa còn gì.Có vẻ mấy anh nhìn xa quá, nói em thằng chó nghe thật shock!
    -dogbaby bảo em ko báo danh ở gamevn thì anh nên xem lại đi.
    -Sau sự việc này em thấy sợ, có thể mọi ng` có cái nhìn chưa đủ,nhưng mọi ng` nói chuyện khí thế quá.Em định xin out End để xin vào D.F nhưng thôi,mặc dù ở End em chẳng đc gì cả.
    -Anh moon cũng chỉ ra địa chỉ của em và ghi rõ Yahoo.Em ko cùng đồng bọn nên ai muốn đánh em thế nào cũng đc,tấn công ogame hay Yahoo tùy ý.Em chơi cố gắng đến đâu dc thì đến, chuyện ngoài tầm tay thì em chịu thôi.Em ko cảm thấy hối hận vì bảo vệ DesielDuck(dù vẫn muộn) khi em thấy mình có lỗi.Nó cũng là bạn em như các anh.Bảo em bán bạn bè dù bên nào thì ko bao giờ. Anh moon đã ko hiểu cho em mà cho em đã bán anh cho Ally End.
    -Chuyện đã như thế này thật khó mà hòa hợp với nhau, khi mà dùng những từ ngữ văn hoa và lôi cả những chuyện chat chít riêng ra.Anh moon đã quá bực tực và ko hiểu cho em. Chắc từ giờ em chơi 1 mình nhưng dù sao em vẫn muốn có những trận ACS với anh em,kể ra là tốt hơn ko.

12. chimsuntit

At 07-01 03:27:43, as it came to a battle:

Attacker Arshavin (X:XXX:XX)
    Battleship 157

Defender NotLuckItsFaith (X:XXX:XX)
    S.Cargo 40
    Recy. 10
    Esp.Probe 9
    Sol. Sat 24
    L.Laser 125
    H.Laser 25
    Gauss 5
    Ion C. 5
    S.Dome 1

After battle...

Attacker Arshavin (X:XXX:XX)
    Battleship 157

Defender NotLuckItsFaith (X:XXX:XX)
    destroyed!

He captured
    83.219 metal, 83.829 crystal and 62.898 deuterium.

The attacker lost a total of 0 units.
    The defender lost a total of 1.062.000 units.
    At these space coordinates now float 54.000 metal and 59.100 crystal.
    The chance for a moon to be created is 1 %.

13. daquy

daquy Đá Quý - Dạ Quỷ - Dã Quỳ Moderator

Nhiều chuyện tí.

1. Hoangtam vào ally nước ngoài. Anh em VN tính đánh ally đó. Nhờ hoangtam làm spy nhưng không được vì hoangtam gắn bó ally. Cái này đúng, chả có gì sai cả.
    2. Moonlate thông báo trận đánh cho hoangtam và hoangtam thông báo lại cho ally. Cái này không đúng. Vì rõ ràng không muốn cung cấp những thông tin của ally kia cho anh em VN vì sự tín nhiệm của ally họ đối với hoangtam thì sao lại cung cấp thông tin của anh em VN cho ally kia vì sự tín nhiệm của anh em VN đối với hoangtam ? Còn chuyện canh giờ onl - off chỉ là chuyện nhỏ. Speed còn viết hẳn một chương trình tự động save giờ onl - off của nó nữa cơ. Đừng có nghĩ khi anh em không nhờ được hoangtam làm spy thì chat với hoangtam để moi tin tức giờ off. Cái đó chả nghĩa lý gì cả.
    Ogame là một sân chơi công bằng. Phát triển phải dựa vào kỹ năng. Nếu nó được báo để thoát được trận này thì trước sau gì cũng bị thằng khác đập thôi.
    Tôi còn nhớ ở U16, ally HMN và OSOGO war với nhau. HMN là ally VN, OSOGO là ally nước ngoài. OSOGO có Beauty, HMN có Baby. 2 người này là bạn học chung và là bạn thân. Khi 2 ally war, baby nói có bạn bên kia nên không tham gia war. Beauty cũng thế. Nên 2 ally vẫn war nhưng OSOGO - Baby và Beauty - HMN vẫn giữ NAP, không tham gia bất kỳ cái gì trong war cả. Đó cũng là một cách chơi có được sự tôn trọng của mọi người.

14. hoangtamfd

-Em thông báo lại cho ally End vì em thấy vì em mà nó bị đánh khi off. Còn em ko biết ally VN war với End.Nếu biết trc' thế này em đã ko bao giờ nói về vấn đề này, em chỉ nghĩ lúc anh Moon bảo đánh còn 5p là, em đã nói với anh ấy End ở USA, vì thế anh ấy biết nó off giờ nào và nó bị đánh là lỗi của em. Trong khoảng thời gian ngắn như thế em ko thể xem xét rằng anh Moon canh nó từ bao giờ, vì sau khi đánh xong, em đã send circus messange, anh Mooon mới nói cho em biết rằng ko phải do em mà anh Moon canh nó từ lâu rồi,và rằng End trong Black list của D.F. Về phía Ally End, em ko đọc dc thông tin gì về có war với D.F anh ah, sao em biet là War đc. 1 Phía War em ko the biết,cũng ko ai nói cho em.

15. TAKAHARA-U30

TAKAHARA-U30 Youtube Master Race

có vẻ bình luận sôi nổi nhỉ,dù sao đây cũng chỉ là 1 game mọi người nên giữ hòa khí.Việc này chỉ là sự hiểu lầm nho nhỏ giữa 2 bên,đối với 1 sự việc thì mỗi người có 1 suy nghĩ khác nhau.Vì thế theo tôi mọi người nên bình tĩnh suy nghĩ không nên nóng tính.Đúng là hoang tam có cái sai là đã báo cho thằng kia nhưng o địa vị hoang tam thì cung 1 phần đúng,thằng light kia mày nóng tính quá.Tôi nghĩ chuyện này nen chấm dứt ở đây,ai cũng có suy nghĩ của mình. ok bà con.

16. diablo91

diablo91 T.E.T.Я.I.S

Dù là gì cũng vậy, nhưng cái wan trọng là mình cùng là người VN thì phải biết hỗ trợ cho nhau, anh Moon đã bỏ công ra crash để có thể lên rank cao đc thì ko nên ngăn chặn điều đó. Nếu ko thể suy xét đc gì thì tốt nhất đừng nên làm gì cả. Ủng hộ VN mình chơi là trên hết đúng ko, bạn là bạn nhưng cũng ko nên cản trở người của mình như vậy. Anh Moon đang cố gắng giữ top như vậy mà. Vả lại dù war hay ko thì sao, đâu có liên wan gì ở đây, thích đánh thằng nào thì đều phải bỏ công ra, dù ko có trong black list cũng ko cần báo cho nó fs như vậy.

17. tengichaduoc

tengichaduoc Legend of Zelda

cái chính ko phải là người việt nam hay ko, thế tui kết bạn với thằng chung ss để ASC def với nó thì ko giúp đỡ nhau đựơc à
    ở đây có 2 điều cần nói là
    lúc ông light hỏi về giờ off thì hoangtam ko nói, như vậy thì khi ông light tiết lộ về giờ đánh thì hoangtam cũng ko được nói
    thứ 2 là kể cả có biết nó ở USA thì chắc gì nó đã off ban đêm, canh giờ off ko thể chỉ canh múi giờ xong cứ thế mà chém được đâu. thử hỏi ông chym xem ông ý người việt nam mà đêm ông ý có off ko =))

18. dogbaby

dogbaby Fire in the hole!

đá quý có chương trình canh h mới àh??? ngoài công 2 công việc canh cũ???;;)

19. hoangtamfd

*Em nghĩ có thể kết thúc bàn về vấn đề của anh Moon với em đc rồi,nói chung là ko ai hiểu ai cả.Mọi ng` bàn vào càng thêm rối.Em cũng rất mệt mỏi và chán nản mỗi khi đọc những cái này.Giờ tiếp tục topic đi mọi ng`

20. dangkgb

dangkgb Mr & Ms Pac-Man

haha =)) bình tĩnh nào
    crash thì cũng crash đc rồi
    DF thì cũng đã hốt rồi
    chuyện cũng đã xảy ra rồi
    VN lại về với VN nào
    hướng về u 40
    anh em cứ thao dượt thoải mái
    chuyện lớn là đánh nước ngoài, đừng vì chuyện nhỏ nữa
    cứ vào D.F di hoangtam:)