uNs u18 Cup (14/9/2008)- Giải game dành cho những gamer trẻ !

Thảo luận trong 'Pro Evolution Soccer' bắt đầu bởi uNs| YuGi, 14/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. uNs | Batigol

uNs | Batigol The Warrior of Light

nói chung là giải cũng có thể gọi là thành công về công tác tổ chức rồi :-j

Còn Kid bị loại , anh nói thật là tại mày thôi :-j giờ còn kiện cáo cái gì :-j

Thả cho bạn vào , nhưng tính nhầm nên bị loại --> ko pro [-x [-x

Chúc mừng con noob Phântôm nhoa :x :x và cũng hơi tiếc cho chú em G2M trong trận CK :p Vậy G2M cũng đã có dấu ấn đầu tiên trong làng PES HN :D

Mai ai muốn chứng kiến nhà tân vô địch giải h/s HN bị củ hành 1-2h chiều ra Chiểu Thủy nhé :x :x

2. uNs| YuGi

uNs| YuGi Legend of Zelda

Cái này thì chịu , bốc thăm đều ngẫu nhiên cả , mọi người cũng đã thấy cả rồi ^^ . anh cũng chẳng thiên vị ai . Còn lã bố không phải là người của uNs nhưng vẫn nhiệt tình đến giúp bọn anh làm trọng tài cho giải , bọn anh còn phải cảm ơn người ta vì sự nhiệt tình , không có ý kiến gì cả . Chú bị loại vì không tự quyết định được trận cuối + thả cho thằng bạn thắng để định cả 2 đứa dắt tay nhau vào vòng trong . ^^ . Tiên trách kỷ , hậu trách nhân nhé ^^

3. 486-33MHz

486-33MHz Mario & Luigi

Ờ mai ra củ hành em Thành yêu dấu tý, còn chuyện cái HDD thì dạo này hết hàng rồi, xóa đi để trữ hoạt hình xem dần cho đỡ buồn :'>

4. uNs | Batigol

uNs | Batigol The Warrior of Light

nên tập thói quen bị loại vì kô thắng được đối thủ thì chỉ có thể trách mình thôi [-x [-x

Anh thấy mày đổ tại hơi nhiều :)) :))

Giống lần trên Trần Nhật Duật bị loại cũng đổ tại :))

5. uNs| Phantom

uNs| Phantom Mr & Ms Pac-Man

E kết nhất là mấy cái phim hoạt hình nhoa:)) Anh em mình hợp nhau đấy;;):-*

6. uNs | UzAkI

uNs | UzAkI Dragon Quest

Tổng kết giải u18 :

Số lượng người tham gia tuy ko đông bằng 2 lần trước vào năm ngoái nhưng đó cũng là 1 con số đáng kể : khoảng 60 người . Việc dẫn đến số lượng khá khiêm tốn là do địa điểm xác nhận hơi bị khó tìm và thời điểm tổ chức cũng trong năm học khiến cả bên tổ chức lẫn người tham gia đều rất bận .

____BTC quyết định ko đá vòng sơ loại mà bốc thăm công khai vòng bảng luôn để các game thủ có nhiều cơ hội thể hiện hơn . Sau vòng bảng , 1 số điều bất ngờ như lần lượt các game thủ Chicken , Ok-3101 thuộc uNs bị loại và đặc biệt là ProA.Xesi rất thiếu may mắn khi ko vượt qua vòng bảng do kém hiệu số bàn thắng bàn thua . Ngoài ra bảng đấu E với Xesi , Phạm Tuấn Mạnh , Đinh Ngọc Tùng (G2M) , OK-3101 cũng là bảng tử thần .

____Vòng 1/16 (đá với thể thức Home & Away - luật bàn thắng sân khác) các cặp đấu giữa Hà Minh Thành (thuộc uNs) với Trần Văn Nam (thuộc G2M) và ConanKid(thuộc uNs) với Đỗ Khánh Mạnh (thuộc Street Team) đều kết thúc khá kịch tính với phần thắng thuộc về 2 thành viên uNs .

Đinh Ngọc Tùng (G2M) và Phạm Tuấn Mạnh chứng tỏ khả năng sau khi vượt qua vòng bảng khó khăn , lại tiếp tục dễ dàng thắng những đối thủ của mình tại vòng 1/16 này

____Vòng 1/8 (Home & Away) :

Phạm Tuấn Mạnh chiến thắng Phạm Quang Vinh với tổng tỉ số sau 2 lượt trận 4-2

Đinh Ngọc Tùng dễ dàng vượt qua Nguyễn Minh Khôi với tổng tỉ số là 6-2

Nguyễn Hải Nam thua Hà Minh Thành trong 2 lượt trận rất đáng tiếc (3-5)

Cuối cùng , Lê Thanh Vũ chật vật trong 2 trận đấu nghẹt thở với Nguyễn Anh Tuấn . Tổng tỉ số sau 2 lượt là 7-7 nhưng nhờ luật bàn thắng sân khách nên thành viên uNs may mắn vào vòng bán kết .

____Bán Kết (đá thể thức Best Of 3)

2 thành viên của uNs là Hà Minh Thành (Phantom) và Lê Thanh Vũ (ConanKid) phải bắt buộc loại nhau . Lượt trận đầu tiên 2 bên hòa nhau 120 phút và ConanKid đã chiến thắng trong loạt luân lưu 11m tạo nên lợi thế rất lớn . Tuy nhiên bằng bản lĩnh của mình , Phantom dễ dàng kết thúc trận đấu thứ 2 . Trận đấu cuối cùng , 1 lần nữa sự giằng co lại diễn ra , ConanKid đánh mất chiến thắng ở phút 90 và phải chấp nhận bước vào loạt penalty định mệnh . Lần này sự may mắn đến với Phantom . Tấm vé đầu tiên trận chung kết đã xác định đc chủ nhân là Hà Minh Thành ( hay còn đc biết đến với nik name uNs | Phantom)

Trận bán kết thứ 2 diễn ra cũng ko kém phần kịch tính giữa Phạm Tuấn Mạnh và Đinh Ngọc Tùng (của G2M) . Ngọc Tùng có lợi thế trước khi chiến thắng trong 120 phút trong trận đấu đầu tiền . Lượt trận thứ 2 phải bước vào loạt luân lưu và Tuấn Mạnh thắp sáng được hy vọng vào chung kết khi may mắn thực hiện thành công cả 3 cú sút liên tiếp trong khi Ngọc Tùng sút trượt cả 3 . Nhưng ở lượt trận cuối cùng , thành viên của G2M đã thi đấu rất tốt và dành chiến thắng thuyết phục để lấy nốt tấm vé còn lại . Đây là 1 kết quả rất đáng khen ngợi cho 1 game thủ lần đầu thi đấu 1 giải đấu Pes .

____ ConanKid và Phạm Tuấn Mạnh dù ko vào được trận chung kết rất đáng tiếc nhưng với danh hiệu đầu tiên của họ , danh hiệu giải 3 u18 Cup . Có lẽ cũng khiến họ tạm hài lòng phần nào .

____ Chức vô địch là sự tranh chấp của 2 đại diện đến từ 2 Team chuyên nghiệp của Hà Nội là G2M và uNs . Trận đấu diễn ra khá .. tẻ nhạt và ... Phantom vô địch (Buồn ngủ quá mình ko xem [​IMG]) Vậy là giải u18 năm nay lại 1 lần nữa tìm ra chủ nhân xứng đáng nhất .

Trong ngày hôm nay , BTC đã mắc phải vài sai xót , tuy ko ảnh hưởng quá lớn đến kết quả của giải nhưng cũng phần nào gây ấn tượng ko tốt . Xin chân thành xin lỗi đến các game thủ thi đấu . Xin hứa từ các giải lần sau , uNs Team sẽ tổ chức ngày càng chuyên nghiệp hơn và tạo nên sân chơi thực sự dành cho lứa tuổi u18 .

7. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Ảnh thật đẹp nhoa....Manager của uNs thật là đẹp trai...:hug::hug::hug:

8. uNs| Phantom

Sao đẹp trai bằng ngôi sao của team dc:hug::hug::hug:

9. Lã Bố VN

Lã Bố VN Mr & Ms Pac-Man

Mình không hiểu bạn anthony_jojo là bạn nào ? Nhưng bạn có thể suy nghĩ kĩ trước khi nói được không lúc mình tính có cả Xesi và Manager của UnS là Yugi ở đó mà.

Đầu tiên Uzaki yêu cầu mình làm trọng tài bảng D thôi. Sau đó thấy Xesi nó phải thi đấu không quản lý nổi sợ ảnh hưởng đến thành tích mình mới giúp cả bảng E. Mình không có ý thiên vị ai cả Tỉ số điểm số ghi rõ ràng. Lịch thi đấu thì hơi rối một chút. vì có thêm người nên mình phân lịch có được không hợp lí. Nhưng đâu có nghĩa là bạn bảo mình tính toán.

Mình cũng không hề để ý có thành viên team mình tại bảng mình quản lý. Cũng không cỗ vũ hay làm gì khác chức vụ trọng tài được giao. Bảng D 1 thành viên team mình vẫn bị loại.

Mình cũng rất tiếc cho Xesi. Cũng có xin lỗi về cách sắp xếp nhưng mong bạn đừng đả kích thế này. Cũng chỉ là muốn cho giải thành công tốt đẹp thôi. Team mình cần phải học hỏi cách tổ chức và kinh nghiệm thi đấu của uNs nhiều. Một chút công sức có là chi.

Mình muốn các bạn gọi mình là Lã Bố như bình thừơng đâu cứ phải nói thêm Leader làm gì. Chức vụ này chỉ là tạm thời. Sắp tới team đang tuyển Leader và Manager mới với bản lĩnh khả năng tổ chức kinh nghiệm cao hơn mình.

10. uNs| CMz

uNs| CMz Legend of Zelda

Giải cũng xong rồi, ai bị loại mà cảm thấy oan ức thì soi vào gương tự trách mình tại sao lại thế đi :))
    Nói người khác tính toán trong khi mình thì sao, tính nhầm à :)) khổ thế :-j

11. handy&pinky

handy&pinky C O N T R A

@kid: im ngay, tao ko quan tâm mày tính toán cái gì nhưng tính ngu chết thì phải chịu. Mà mày cũng chưa đủ tuổi ngồi tính toán đâu, lo đá còn chưa xong.

@all: sao lại để con noob phantom vô địch. chả lẽ học sinh giờ ko còn đứa nào đá ra hồn à T_T

12. langtu10t

langtu10t Youtube Master Race

@PhanTom: hum nào lên HN rất muốn giao lưu với đương kim vô địch U18 :D

chúc mừng chiến thắng nhé :;)

13. 4-5-1man

4-5-1man Donkey Kong

Thật ra thì BoyHK nói cũng ko sai,giải này đúng là ko phải tất cả đều là U18,điều này là do lỗi của BTC đến quá muộn nên ko thể thực hiện việc kiểm soát tuổi,ACM và mặt cười có trách nhiệm trực tiếp trong việc này nhưng cả team đều phải rút KN lần sau phải phân công công việc đều hơn.

Ngoài ra thì cũng cảm ơn leader của G2M đã nhiệt tình giúp đỡ,nhưng tôi cũng muốn góp ý 1 chút với G2M ,khu vực đá khá là chật nên việc cổ vũ cũng nên bớt ồn ào để ng chơi tập trung thi đấu,nếu khu thi đấu rộng thì việc cổ vũ như team G2M rất hoan nghênh

14. UvHnahtEl

UvHnahtEl Mr & Ms Pac-Man

tiếc wa' ko đc xem trận cuối :(
    Nghe nói có cá độ :-?,và nghe nói có cả bán độ ;))
    hôm qua 2 ng` giải 3 ko đc chup ảnh ạ :-/
    phi' :">,cứ tưởng a PhanTom đùa,hóa ra đá thật :))

15. boy_hoankiem

boy_hoankiem Mr & Ms Pac-Man

rê cuối cùng cũng có người ủng hộ mình, có giải tết hả các anh,mà anh kid thua do hiệu số à giống mình nhỉ

16. leah_dizon

leah_dizon Youtube Master Race

chả thấy giống cái gì cả :devil:
    thằng kid nó bị thua hiệu số ( tổng số bàn ) vì bị ông Lã Bố đưa ra lời khuyên ở trận khai mạc : 10-0 rồi mày stop đê -> lúc ấy mới là 79 phút 42 giây :'>
    thương kid quá nhưng mà tại em noob nên đành để em ra về " tức tưởi " :cool:

17. langtu10t

langtu10t Youtube Master Race

10-0 thì cũng nên stop thật ...........

18. uNs| Phantom

Trận chung kết anh vs anh Đạt hơi bị tâm đầu ý hợp nhoa:x ANh Đạt nhỉ:))=))
    Mà conankid bảo anh đá thật cái j??

19. datbeo

datbeo The Warrior of Light Lão Làng GVN

Úi chà....Cái này phải 3ti ý....Nó thông suốt việc này lắm

20. tnt304ksd

tnt304ksd Donkey Kong

thui giải xong rùi còn nói làm j nữa đã đá giải thì phải chấp nhận mọi chuyện chứ quan trọng là mình có bản lĩnh vượt qua nó ko mà thui:'>::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.