update fw 1,76 của PS4 2 máy của khách chơi game = cc chùa bị ban máy --->link có ảnh luôn

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi hotgames, 4/9/14.

1. Gregar

Gregar Legend of Zelda

Trong máy mình hiện chỉ có mỗi 1 cái acc chơi TLOU R của bác Nhật Anh, mua rồi log vô nhấn down xong log out luôn, bữa giờ toàn chơi bằng acc chính, ko đả động tới acc chùa, ko biết có sao ko :9cool_too_sad:

2. thanghv

thanghv Fire in the hole!

Mình nghĩ ko phải BAN do xài acc CC chùa, nếu khong mình và vài bác khác cũng bị chém rồi :))

3. Gregar

Gregar Legend of Zelda

Vừa update xong, vẫn vào PSN bình thường như chưa từng có gì xảy ra, mừng húm :8cool_cry:
    Tóm lại là chưa rõ nguyên nhân ông kia bị ban mà phải ko? Có thể là ko phải do dùng cc lậu.

4. §War§

§War§ Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác bình tĩnh nào . Em cách đây 2 tháng lúc mua ps4 cũng nghiên cứu vụ banned trên thế giới rồi . Chỉ có vài vụ thôi và nếu để ý thì nó xảy ra cũng khá lâu rồi. Và hầu hết nguyên nhân là đều từ việc mấy bác ấy dùng acc mod ps3 đem lên chơi trên ps4 và bị chém chung. Giờ phải để bác hotgame hỏi rõ lại 2 bác khách kia có làm gì nghiêm trọng mà Sony không bỏ qua được không. Chứ cùng 1 lý do cùng 1 khu vực thì không thế nào chỉ chém 2 mà bỏ qua cả lô máy của hội chúng ta cả =))

5. qb4ever_2k

qb4ever_2k Fire in the hole! Lão Làng GVN

Ban kiểu này hồi PS3 đã thấy nhiều chứ có mới quái gì đâu. Mà 1.76 up được 2 hôm rồi, làm mà qui mô rộng thì toàn cái box này đang đầy bài khóc lóc mới đúng.

Nhưng nhân tiện bác nào muốn dứt hẳn khỏi đống game lậu thì inbox mình account PSN nhé, mình activate vào máy mình, ban mình chịu thay mấy bác :-> Chứ chỉ deactivate thôi không ăn thua đâu, nó truy phát ra ngay.

6. weattseat

weattseat Donkey Kong

Bây giờ mà quất 4 game thì nên lấy game j nhỉ?

Em thích chơi FPS, tính lấy Destiny + FIFA15 oder, 2 game còn lại chưa nghĩ ra

7. rainie2012

rainie2012 T.E.T.Я.I.S

hic hic mới khui em ps4 đc vài hôm, chưa có game gì trong máy, tính vô sg quất 1 game cc chùa chơi thử mà nghe thấy sợ hãi quá, tiện cho em hỏi nhà em có máy tính bàn , nhưng k có loa riêng, toàn cắm tai phone nghe, nay muốn chơi ps4 bằng màn hình máy tính thì dùng loa gì đc ạ, làm sao để nó phát ra tiếng

8. ryuujinnashi

ryuujinnashi Youtube Master Race

Bác down Destiny chính hãng à . Có bán share không =))

9. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

50 usd 1 game chia 2 máy tính ra 600k 1 game thui ,chơi game xịn đắt gấp đôi nhưng an tâm

10. weattseat

weattseat Donkey Kong

Thế quái nào khi chiều e vừa online bình thường h vào cod ghost lại đòi psn+ trong khi psn+ mình vẫn còn @@

11. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Thế quái nào đang online bình thường, đang chơi bị văng ra, ko sign in psn được lun @_@ báo error code NW-31201-7.
    đã thế nó còn ghi sony undergoing scheduled maintenance. Xong đòi mình reset modem. reset xong vẫn éo online được. Online web us.playstation thì được mà cái store sony trên web load ko được :|
    Cuối cùng là bị gì vậy trời >_< rõ ràng psplus mình hạn đến 22/10 mà nó bảo vô expired,cần renew 8-} troll nhau ah

Chỉnh sửa cuối: 5/9/14
  12. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Sever đang bảo trì rồi. Ai chơi thì chơi thôi còn ở ngoài ko login vào đc

13. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

Làm hết hồn tưởng modemn có vấn đề hay bị hack acc chứ 8-}
    Đang bắn với mấy ông thì tự dưng thấy mấy ông la vào game, còn tui đứng ở lobby search mãi a lê hấp bị kick =))

14. Niarbrebyc

Chờ mãi ko thấy online Trung nó bảo chắc nghỉ rồi. 3 thằng lại chơi tiếp. Đm gặp 1 team bên mình thì cứ 3 người bên nó thì cứ 4,đé.o ai join thêm. Xong cứ bắn tới Sudden Death thì lại cầm cho hết giờ vì nó cũng ko dám tấn công =))
    Lần sau thấy nó ghi Under Maintenance thì đừng cố làm gì. Rất dễ gây lỗi hỏng save hoặc glitch trophy đấy.
    Lúc này thì chơi single thôi và ko up save lên Cloud.

Nhân tiện like page cập nhật tin chơi:https://m.facebook.com/story.php?story_fbid=668298353246218&id=163017070441018

15. theminh95

theminh95 Youtube Master Race

kể ra chơi game xịn tuy đắt tẹo cơ mà được ăn ngon ngủ kĩ :">

16. emeraude13

emeraude13 Donkey Kong

like page từ đời nào rồi ông :)) mà nãy check như thèng sony nó bảo. Tưởng hết hạn psplus. Lỡ tay mua cái card nạp vô, tui bị hố rồi TT-TT gặp team 4 ông kia có phải cha greenday với hotgame, fpgoodgame phải không =))
    Chúc anh em bắn vui, mình thăng luôn.

17. Niarbrebyc

WTF. Biết tháng 10 mới hết hạn mà đi mua để gia hạn :-s
    Đâu,gặp team lểu vểu thôi :))

18. Trungtd

Trungtd T.E.T.Я.I.S

Biết vẫn còn hạn mà thấy nó báo lỗi vẫn cố tình đi mua thẻ nạp hả? Đại gia thế :))

Hôm qua kể mà khúc cuối 4vs4 thì ngon hơn nhiều :3cool_shame:

19. Rubedo

Rubedo Mega Man

Biết thế nào cũng có ngày có bác bị dính chưởng nếu cứ chơi chùa riết

Mình toàn chơi disc nên cũng ko lo lắm, các bác ko có tiền thì đi thuê disc cũng đc mà sao phải cứ dùng acc chùa nhỉ, thấy trò nào xác định gắn bó lâu dài thi ráng mua luôn cái disc 2hand rẻ về chơi cho an tâm

20. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Suy nghĩ kỹ một tí thử xem

Có thằng nào vừa ăn cắp lại vừa la làng không ?

Ít ra là trong trường hợp của đám chơi acc với CC

Đã bị ban vì xài hàng nóng lại còn lên trên forum các kiểu để hỏi