Urban-Rivals-vì nền UR Việt Nam mạnh mẽ! (Phần kế tiếp)

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi starfire112, 30/11/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hell Boy

Hell Boy Youtube Master Race

Thì nói rồi mà, Junta và Fangpi là 2 Clan có khả năng 5 ăn 5 thua với tất cả ( trừ allstars, cái bọn này mà gặp allstars thì " chị nghiêng mình cho em xuống ngựa ạ " :-j ) Giờ Junta hoàn thiện rồi, Isatis, Thormund, Gatline... etc, haizz nhược điểm duy nhất của tụi này là power, mà giờ power toàn 9 10 11 thế này nhìn là chán rầu :( Junta đi mono thì hay, ngược lại Fangpi di half lại hay
    Bác đừng đem SoA ra, 90% card có abi gặp SoA đều thọt cả :-j Cbeast có cái hay của CBeast, Shaakrati có cái hay của Shaakrati chính vì C Beast nó sợ SoA nên mới chưa bị ban thôi =)) Nhìn gương Caelus mà học tập =))

---------- Post added at 18:11 ---------- Previous post was at 18:09 ----------

@Cindy: đừng nhắc tới Ghumbo thêm buồn ông ạ :-< Con đấy 1 thời không thể thiếu trong bài mình Gheist/Nightmare vẫn cứ là kinh tởm :(

2. philong128

philong128 Mr & Ms Pac-Man

Mua thật hả,Card lv 5 mà đã qua unlock thì thiếu gì >.<,bán 10 acc 50k nhé :D

3. another_way

another_way Mr & Ms Pac-Man

^ Ý tớ ko phải là mất điện vì SoA hay SoB, mà vì chơi con đấy dễ bị đoán ý. Thường thì tớ hay gặp nó 3 pill CBeast (bỏ để hồi 2 pill) hoặc 6-7 pill để uỵch 8 dam vào mặt mình. 20 ván thì 15 ván tớ đều bỏ turn đầu hoặc nếu có con nào ability ngon (vd Platinum :D) có thể dùng ít pill để ăn lại được thì ăn luôn (nhưng thường là tớ bỏ). Kể ra không có DR thì ăn 8 dam vào mặt cũng hơi ghê nhưng lúc đấy số pill mình thường gấp rưỡi hoặc gấp đôi nó thì mấy turn sau cũng dễ xử.

Tất nhiên bài hay hay dở là ở người đánh. Chả có card nào cũng như clan nào thắng tuyệt đối cả. Đây là tớ nói kiểu chơi của cá nhân tớ, người khác thế nào tớ ko biết

Clan vortex có nhược điểm là mấy con 3,2 sao thì damage không cao nên chả ngại lắm

Bọn Gheist có 2 con Platinum với Dolly, vừa rẻ vừa ít sao mà đánh hiệu quả vãi lúa. Không đếm nổi bao nhiêu ván mình bị draw ra 4 con 2 sao mà vẫn thắng rồi. Cảm giác lúc đấy sướng hơn cả lúc ăn 10 credit ELO nữa. Đi tour rank cao cũng chủ yếu nhờ mấy con 2* này :D

@littlef*cker : bác trả thêm 1k nữa đi để em đủ tiền làm cái card pirana. bác muốn em đặt pass là gì em change cho bác luôn. PM luôn cho em vào nick tuanna trong UR cũng được

4. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

10 acc thì 40k, bán buôn nên giá nó khác :)) PM nick "VNS deadfly88" trong UR để bàn cụ thể nha

5. F4tb01_vn

F4tb01_vn C O N T R A

Sưu tập acc để làm 1 đạo quân hả ông bạn ?! :))

6. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Có một vấn đề nghiễm nhiên là Vortex mà gặp SOA = gg , đơn giản thế thế thôi , gặp Root thì may ra có cửa chứ gặp những clan vừa SOA vừa Attack/Power Maniupaltion như kiểu GHEIST hay một số card của clan khác thì đồng nghĩa với việc chẳng thể làm được gì . Clan mới ra nên chưa hoàn thiện , bây giờ UR Staff vẫn còn phải ầm ầm release những con card mới immune hoặc counter cực mạnh với SOA còn gì .. nhất là cái con Is so bad =)) .

C Beast trên lý thuyết là có khả năng đánh ngang tay với một card power 9 , nhưng mà gặp Platinum .. 4 đánh với 3 , Rubie thì kém hẳn nó 3 pillz , gặp Alexei thì pillz chỉ có tác dụng bằng 1/2 nó :-< . Trong khi những con khủng long như Nanook hay Hikiyoushan gặp nó còn phải lắc đầu lè lưỡi :( , lúc đấy nếu nó đi turn 2 thì em thề luôn là bố bảo cũng không dám không pillz vào mà tank , mà GHEIST của bác gặp bọn Ulu thì cũng chạy lẹ không không kịp :| . UR nó là vậy mà , Clan nào chả có chỗ ưu chỗ nhược , bác không nên so sánh như thế .

Btw , hôm nay lại làm phát 14 sur lúc 7h sáng , giờ vẫn đang chễm chệ ngồi top 1 , hy vọng sang mai hàng về 20 cờ ze :">

Chỉnh sửa cuối: 27/1/11
  7. dakragnarok100

dakragnarok100 Youtube Master Race

Anh em cho hỏi có ai làm Sponsor Pay kiếm Cre được nữa không, vì IP USA vào Sponsor Pay toàn bị hiện ra cái này "Our systems could not locate the page you requested. We apologize for the inconvenience. " Pó tay rồi, hok có cái này sao cày acc clone mà kiếm cre cho em nó đây
    Có ai làm được bình thường không chỉ với

Cảm ơn anh em nhiều

8. Hell Boy

^ Chả hiểu sao các bác cứ đem card rồi nói gặp SoA là thọt ? Gớm cái card nào gặp SoA chẳng thọt trừ Stop + abi ? :-s Clan nào cũng có cái hay cái dở của nó, như Gheist dùng để ịn mấy clan có abi khó chịu như Vortex và Sakrohm nhưng bù lại gặp ulu với roots là thọt dé lên cổ ? Clan Vortex vẫn đang hoàn thiện mà, 2* 3* của nó như vậy là hay rồi , bác còn đòi dmg nữa hả ? Cwings, Cyb lina, Deea, toàn quái thú ?
    Btw, 2* của gheist thì phải nói đến Arkn với Zero Dead mới đúng chứ ? Hơn nữa Dolly là 3* :)

9. another_way

Nó đi turn 2 thì tùy tình huống lúc đấy như nào. Mình mà ăn trước turn đầu rồi thì có thể dùng DR hoặc nếu KO được thì KO luôn.
    @HellBoy : Vấn đề ko phải là tớ đòi dmg cao, mà ý tớ là bọn Vortex dmg ko cao nên oánh với vortex mình bỏ 2 round, thậm chí có lúc bỏ 3 round cũng được. Còn tất nhiên là chả ai cầm bài ra chỉ để đánh với mỗi 1 card nên còn phải tùy xem tình hình các card xung quanh lúc đấy thế nào đã.

Mà lúc mình cầm Gheist thì đánh với bọn Ulu Watu, Roots vẫn còn dễ chịu. Oánh với bọn Nightmare hay Piranas mới khốn nạn :|

Mà bác dùng deck nào để oánh lên sur 14 thế, tớ 1 lần đi Gheist + Jungo lên được sur 11 là thấy mình giỏi lắm rồi :D Mà cái ván thứ 10 gặp 1 ông VN, round 3 mình vừa ít pillz vừa ít máu tưởng thua chắc rồi thì nó out, ko hiểu có phải thấy mình đang sur cao nên thương tình cho thắng ko :P

10. [KUD]

[KUD] Mr & Ms Pac-Man

damage của vortex đến từ fury. thắng thì + 2 damage. thua thì lỗ 1 pillz. Cũng đáng để cược chứ?
    Những con như dagg, deea, thì việc đi 1 -2 pillz và fury là chuyện quá sức bt .

11. AhHyu

AhHyu Donkey Kong

Err.. thật ra tớ đánh sur thì có cái đặc điểm là .. mỗi ngày tớ thích clan nào thì tớ xếp deck xung quanh clan đó , trước giờ tớ xếp deck rất nhiều kiểu rồi và kể cả là xếp Fangpi/Vortex cũng đánh vèo cái lên 10 sur còn lại toàn 13 14 . Chủ yếu là mình hiểu cái cách đánh trong Sur thì xếp deck kiểu gì cũng leo cao được thôi , và đương nhiên là phải có card xịn hợp để đánh Sur nữa .
    Lần gần đây nhất là đánh Allstars/Freaks mà lên 14 , deck gồm : Jessie , Ashley , Marina , Randy ; Baldovino , Bogdan , Olga , Esmeralda . Còn lần mà tớ leo cao nhất là 16 sur thì deck GHEIST/Sakrohm : Ark , Zero , Leviatonn , Wardom ; Uranus , Sigma , Murray , Petra .

Btw , hình như ở đây chỉ có mỗi tớ là có cái thói quen lang thang cả ngày trong room Survival T1 thôi , cái ông VN mà cậu bảo chính là tớ đấy :-< .

12. little fu*ker

little fu*ker Donkey Kong

@philong128: Có bán acc clone ko bạn? Có gì PM lại mình luôn, giải quyết nhanh gọn, mấy ngày cuối năm bận rộn ko onl nhiều

13. darkragnarok100

darkragnarok100 Youtube Master Race

hix có bros. nào test thử coi sao cái Sponsor Pay hết xài được nữa rồi dùm mình không...

14. another_way

^ cái sponsor pay bạn phải enable javascript lên thì mới vào được nhé

@AhHyu: Leviatonn với Uranus ban ELO rồi, tớ đánh full Gheist thì hay dùng con Pegh của Jungo làm DR cho tiết kiệm *
    Mà có đúng là đồng chí cố tình cho mình thắng ván đấy ko hay là bị out mạng ?? Nick UR của đồng chí là gì để tớ add ?? Tớ thì đi làm cả ngày nên chỉ oánh được buổi tối + cuối tuần thôi. Trước cũng hay lang thang survivor nhưng dạo này đi tour T1 hay leo được lên cao nên cũng ít chơi survivor. Mà mono Gheist đánh sur ko hiệu quả = Jungo nhỉ

15. darkragnarok100

darkragnarok100 Youtube Master Race

@another_way : enable javascript chỗ nào bạn? Trong trình duyệt àh? bạn chỉ mình cách enable Cho IE nha, cảm ơn bạn nhiều :)

---------- Post added at 15:18 ---------- Previous post was at 14:14 ----------

Đã thử rồi bạn ơi, không phải tại vì javascript đâu, log = IP Viet nam thì vẫn hiện sponsor của Việt Nam, cài ultrasurf log = ip USA thì bị báo lỗi cái sponsor pay pó tay, hình như nó cấm làm sponsor với ip USA rồi hay sao ấy hix
    Nếu mà vậy thật chỉ còn cách cày tour kiếm từng cre lẻ thôi ;((

16. shinomori

shinomori Mr & Ms Pac-Man

Mình dùng acc facebook để chơi UR , giờ phòng net ko vào đc Facebook nữa , bạn nào biết cách chuyển acc thành acc thường ko ? Mình ko đăng nhập đc nữa rồi :(

17. another_way

Tớ fake IP US vẫn làm được mà. Ultrasulf ko được thì bạn thử dùng Hotspot Shield đi vậy

18. Hell Boy

@another_way: Roots mà đập Gheist thì chỉ có bê đít chạy ?! Gheist mà mất abi thì xịt hẳn ông ạ , còn Roots mất abi thì vẫn còn power ngon, dmg vẫn ngon luôn.
    Muốn đánh sur thì phải có thời gian + kiên trì, tôi cũng đi làm cả ngày, tối thò mặt về cũng không muốn cân não nhiều, toàn Dota giải trí, cuối tuần mới Elo, vì công việc bắt làm 7 days/week nên là rảnh rang lắm mới đi sur, cũng được cái sur 15 với 14 rồi nhé ;;) thua mỗi cái thằng Ahyu kia thôi nick UR của nó là Crimson Jr, tôi là Got No Luck, các bác có gặp thì nhẹ tay dùm :(. Ai rảnh thì add nick lâu lâu giao lưu 1,2 ván nhé :D

19. [KUD]

[KUD] Mr & Ms Pac-Man

Thề, sang tuần phải vote tống cái bọn ulu đi vào nhà khám hết. Đánh cái gì toàn power 9 10, damage toàn 6 7 8. đánh vào răng à. x(

20. F4tb01_vn

F4tb01_vn C O N T R A

Hờ, nghe các đồng chí bem sur >10 mà ham quá, mình tay yếu chỉ lên dc 6-7, các đồng chí thử nói rõ hơn về kiểu oánh trong sur cho tại hạ mở mang với ! :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.