Urban-Rivals: Vietnamese: Guild of Legends :D

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi C i n d y, 16/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OneHit_KO

OneHit_KO Mr & Ms Pac-Man

uppers mà mưốn tầm 10k thì phải choi half deck thoi bạn. Half deck upper pro, rẻ bây giờ này Neili, oxcen, ruby, samantha (or wendel) Còn half deck còn lại thấy banger đi chlora, graff, bball, angie :)

2. phantomsaker

phantomsaker Mr & Ms Pac-Man

Chỉ sử dụng clan upper mà đi t1 thì hơi khó đấy,clan này thì phải mix card thôi,mix với allstar thì ngon,mình có deck t1 allstar + upper ( cái này ăn cáp bản quyền của 1hit ^^ )
    Deck upper thì mình có deck 11k,deck này ngày xưa dùng thấy đánh cũng hay,lừa tình đc là win nellie + Rubie + Wendel + Beetenka + Harold + Janine + Oxen + Frankie Hi

3. OneHit_KO

Kolos thì sẻ xảy ra 4 trường hợp sau:

TH1 : Nó ra fury hết pill.
    TH2 : Nó hok ra kolos mà nó nhử con khác ra để mình ra pill sau do' no' như TH1.
    Th3: No' ra kolos nhử mình cho mình cũn ra hơn nửa pill sau đó nó dùng con khác để win.
    Th4: Nó ra kolos với số pill nhất định thường là 4 5 pills.

Mà theo kinh nghiệm của mình sau bao lần gặp em KOLOS thân yêu: Th1 ( mấy đứa lv cao, newbie sẽ hay làm ), Th2 ( Đa số đều làm ), Th3 ( đa số đều làm ), Th4 ( Hiếm chỉ mấy dua chơi mẹo mới làm vì ra vậy thì minh hok doán được mà nó thì chỉ ra 4 pill mà ăn tới 10 damge vãi thật ). Vậy muốn đối phó thì cũn sẽ có nhiều cách:
    Cách 1: Dùng card reduce damge làm là chắn nhưng nhớ ra pill khoang 1 2 pill có thể minh win Kolos lun dấy ( hok no ra kolos 1 2 pill nó ăn củng được 5 6 damge dấy)
    Cách 2 : Đoán Th sẻ xảy ra thường là TH2 Th3 Th4(hiếm). Nếu mình có bài hok có damge reduce card. Mình thường dùng cách này: Chọn con damge yếu nhất nhưng power cở 7 ra 10 pill ( Thường nó nghỉ mình sài con yếu chỉ ra 2 3 pills thôi nên nó sẽ dùng kolos Ko mình và dính bẫy mình XD ) Cách này chỉ dùng khi mình là người di đầu tiên. Còn nếu mình đi sau thì Th1, Th3, Th4 (hiếm) tuỳ vào khả năng quan sát của bạn thôi thường coi những lá bài của nó và coi lvl của nó :)

4. phantomsaker

Gặp Kolos yêu dấu thì chỉ dựa vào may mắn của bạn thôi,chứ cách 1 với chả cách 2 gì.Nhưng theo mình nghỉ gặp kolos mà nó đi trước,no ra con khác không phải là kolos thì chọn con nào dame 4,5 cho 1,2 pill.Khi nó dùng kolos hoặc mình đi trước thì chỉ có một nước là mình dùng con power 7 ,4 sao trở xuống và dùng hết 10 pill.Sau đó thì tùy vào may mắn :))
    Mới lên bài kolos + Ankab ;))

5. OneHit_KO

May mắn là 1 phần, tuỳ óc suy đoán của bạn nữa nên mình mới phân ra Th để bạn dễ doán hơn

6. phantomsaker

Ôi giời đem con SOB hoặc - dame la xong ngay đó mà

7. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm

đúng là có 4TH đó thật, nhưng mà nó cầm Kolos 1 phát là bài nó khó đoán vãi lúa luôn. nhất là khi mình đánh turn đầu nữa thì thôi rồi. Bluff nó thì sợ nó 1hit mình, mà dốc hết pills ra mà đánh luôn thì nó lại chơi 1 pills :-<... hây za ...

8. OneHit_KO

Bởi vậy mình mới nói là muốn dốc hết pill thì phải chọn con yếu nhất trong 4 lá mình có òi dốc toàn pill để bẫy nó ra fury 12 damge mà :) chứ dùng con mạnh ra thì nó hay tâm lý là mình dốc toàn pill nên no' se dành kolos chơi lượt sao. Mình từ đó tới giờ thắng kolos nhiều hơn thua :) Toàn đoán đúng thôi chỉ thua tụi mà ra TH4 đấy đoán hok được @@

9. phantomsaker

Gặp kolos mà mình đi lượt đầu,cầm con nào 6 power dame 3 dung` hết 11 pill,90% la win,vì khi mình dùng con 6 power thi mình phải dùng 11 pill mới win được,thế nên hết 90% là tụi nó dùng kolos + fury XD.Cái khó nhất là nó đi trước( mình khhong có SOB hay - dame ),khi đó mới khó đoán bài của nó

10. StuWolf

í bác là 6 power / 3 dam dùng hết 11 pills huh ? nó dùng con khác đánh 1 pills thì sao bác :( ? mình hết pill đánh với kolos của nó thì chết nữa . em hông hiểu chỗ này lắm bác giải thích kỹ hơn dùm em :'>......

11. phantomsaker

Cái này là tâm lý thôi,ví dụ nhé,mình một con 6 power /3(con nao khong co abi cang tot) thì con kolos của nó hơn mình 1 power,gặp trường hợp đó,thường thì người ta nghỉ chắc mình dùng 1,2 pill thôi nne no sẻ đem kolos ra bury

12. StuWolf

ok em hiểu ý bác rồi hẻ hẻ.

13. F4tb01_vn

F4tb01_vn C O N T R A

Kiểu gì trong deck cũng nên găm 1-2 con SoA, -dam, thì gặp Kolos đỡ ngại hơn.
    Nếu đen đủi 0 có cả 2 loại trên thì phải tùy cơ ứng biến, nhiều khi may mắn lại thắng ngoạn mục, nhưng nó lại đi cùng với mấy con Ghumbo, Ohshitsune,... thì nên xác định ! :))
    Nếu đồng chí muốn tự tin hơn nữa thì... mua 1 con Kolos mà dùng, sẽ có lúc chứng kiến 2 con Kolos full pillz đập nhau rất hoành tráng ! =))

14. OneHit_KO

Em đoán dợt CR lần này là Pussy cat với banger :) charlir va yaioi 1 trong 2 em sẽ lên CR :( Mà em thì chưa có cả 2 nản vãi chưởng

15. koaica

koaica Youtube Master Race

Ok,gửi sell cho tớ đi.Để tớ đợi Cindy gưie thưởng là tớ xúc luôn.Thanks nhé

16. OneHit_KO

nick bạn trong game là j bik đâu mà gửi. Và mình kết thúc việc bán card lun nhá vì hok ai mua cả :) Và mấy bác cho em hỏi là team chman còn làm vẽ cho urban rival nữa hem vậy?

17. koaica

koaica Youtube Master Race

là pisces88 đó.Mở pack 2 lần hay 1 lần 2 pack có khác nhau gì ko nhi?

18. OneHit_KO

Mỡ lần 1 pack hok hên đâu. 1 lần mỡ 5 pack cho hên. Mình mở 1 lần 50 pack lận sương tay hơn. Tính nạp thêm 1k credit nữa đễ có đủ tiền mua đủ card.

19. loicauchucUR

loicauchucUR T.E.T.Я.I.S

CR hỡi cr ới sao m k ra đi cho t nhờ :-ss

20. OneHit_KO

khoan bác ơi nó ra CR mà con em chưa có thì chít em mất :( Mà bác đang dồn tiền mua con nào vậy em bắt chước bác xem :) Em còn 174 lá chưa có này :(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.