[-V-] Victory - Clan Việt tại SEA server

Thảo luận trong 'World of Tanks' bắt đầu bởi kien76, 5/10/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

về cái vụ RC thì ta chả thấy vđề gì cả, ngay ta ở ngoại ô Paris, Pháp vào RC vẫn nghe dc ae nói rõ ràng, ko mất chữ, TS cũNg thế...Nên ta thấY tại sao phải đả kích nó?

2. Jota

Jota Dragon Quest

Thanks anh Kiên :)
    .........................

3. huyzin

huyzin Dragon Quest

Em là người mới nhưng xin phép các bác cho em ý kiến ạ... ( ko cho thì em sẽ edit bài ạ :"> )

Những bác nào ko có chức vụ thì quan tâm làm gì, chỉ huy bảo Team A đánh trận ABC, Team B đánh trận XYZ, thì cứ thế làm theo... nhưng vì chỉ có 2 team với 1/2 của team 3 nên việc hết 1 trận sớm, các bác team A vào trận của team C thì cũng bt...
    còn chuyện người vào trước chờ nhưng lại pick người vào sau thì cũng đều có cái lý của chỉ huy, việc của lính là làm theo sự sắp xếp cũng như chỉ đạo của chỉ huy...

Còn theo kinh nghiệm của em, vào ngó team, thấy thiếu MT - mình có MT thì "ready" MT, thiếu pháo - mình có pháo thì "ready" pháo...
    xong rồi quay sang ngó tên của những người ở trên và tự mình di chuyển RC hay TS cho phù hợp room, kiểu gì cũng có ưu tiên cho những người onl RC/TS hơn
    ( điển hình là 3 hôm nay, em tuy là người mới, ko có đc xếp vào team nào nhưng cũng đc chọn để đánh CW đều :D )

btw, sang đây mới thấy 8k trận ở VTC của em chỉ bằng... 80 trận bên SEA :((
    chơi HT đuối vãi :( nhìn thằng tier 7 tier 8 nó bắn còn... hay hơn mình :((

4. GhostKingGk

GhostKingGk Donkey Kong

Ping bị cao ko ku ?? Pháp- SEA?

5. coral910

coral910 Donkey Kong

he he anh Kiên đáng iu quá. Yên tâm em ko phải Gay đâu nhé :P

6. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

ping trong game là 360ms............................................

7. snicoo

snicoo The Warrior of Light

:6cool_surrender: vãi cụ rồi, ngày xưa chơi ở NA tầm 250-320 vẫn ok nếu đèn không chớp
    ping 360 nếu đèn lag không chớp bắn vẫn ok nhưng delay chắc hon 1s :6cool_sure:

8. guynplen168

guynplen168 Donkey Kong

Giờ mình chỉ có một khát khao nho nhỏ là các thành viên biết vị trí của mình trong clan. Như hum qua cái trận cuối, có ông nào cứ pick bác pjpja E-75 lên thế nhỉ =.=". Mà hiện tại thì clan có kha khá DC và FC. Mình nghĩ là các FC cũng phải dần dần tự tạo tiếng nói cho mình, cần thiết sẽ chỉ định những FC cần để thay thế các DC lead team đánh. Rõ ràng hoàn toàn có thể dựa vào chức vụ được phân để mà có các leader hiệu quả.
    Vậy đề xuất như thế này:.
    dựa trên số lượng FC và DC online trước thời điểm đánh 30p thì phải phân chia đều só FC và DC sang các trận.
    mỗi khi FC hay DC onl thì phải xem số trận đánh, xác định chiến thuật rõ ràng ( cần thiết bàn bạc thêm với các FC, DC khác ) 1 team sẽ cố gắng cố định khoảng 20 thành viên. Thời gian đầu thì chưa ổn định biết rõ việc những ai online nhưng sau thì sẽ ổn thôi mà.

9. phuc1991

phuc1991 Mega Man

-Như các bác bụng phệ nói thành lập team cố định là chuẩn nhất rồi @@ . chứ không cái tin htranj cứ đi ra đi vào vô tổ chức lắm .
    -Tà em thấy nên có sự cân bằng giữa team 1 và team 2 , team 3 vơi team 4
    -Tên các team không nên là team 1 team 2 ..v mà nên là những chứ cái hay cái j đó "random" ( nói chung là để ko phân biệt về trình độ tạo nên swj phấn đấu cho mọi người )
    -EM thấy ngoài leader chỉ đạo chiến thuật ( to nhất ) cho cả team thì cần có 1 đến 2 người nhốmi trưởng nữa (ví dụ cả nhóm HT rush , hay 1 nhóm mẹc chạy xà quần , hay def) thì nên có 1 nhóm trưởng để là các tình huống phát sinh (có lẽ tốt nhất là dưới 3 người đc quyền nói trong battle)
    -Các nhóm thì phải nhớ giọng nhóm trưởng ( thành lập team rồi bắn nhiều sẽ nhớ giọng nhau :)) )
    Em có ngu ý thế thôi các bán tham khảo
    P/s:- ít nhất 2 tháng phải tổ chức khao quân 1 lần

10. kailkail

kailkail Mr & Ms Pac-Man

:D thế cái học bổng tối đa là nhiêu vậy a Kiên. em thiêu 1k3 gold để mua pre 1 tháng :D

11. guynplen168

guynplen168 Donkey Kong

xem XXX ít thôi, hại sức khỏe lắm đó =))

12. kien76

kien76 The Warrior of Light

Một tháng pre em ah, sau này nhà giàu có thì ko chỉ một sinh viên nghèo có học bống đâu :)

Btw, do FC Lee-sặc-máu rao giảng đạo đức + chuẩn mực đàn ông thế kỷ 19 quá nhiều nên đã bị kick khỏi RC - thông báo để ae được biết, chúng ta có thể bỏ bông bịt tai ra được roài.

13. pip8184

pip8184 C O N T R A

Dạ báo cáo anh là trận đấy các sếp nói ai thích vào thì vào, mà rồi cuối cùng cũng technical win, có vấn đề gì đâu :(. Còn trận trước đó thì mấy ông ý kêu lấy E100 ra =))

14. fasteiner

fasteiner C O N T R A

Nói thế thì tôi là một trong những người phải out đầu tiên.

15. zFisher

zFisher NeveR Ending CreatioN

làm phi vụ cho anh, anh gift hẳn cho mày 1 tháng pre , khỏi phải xin, nếu lão kiên cho thêm thì để đấy mua đạn gold thẩm du với đồng đội :4cool_hungry:

16. roma7511

roma7511 Donkey Kong

sao em chưa nghe ông này bao giờ nhỉ:2cool_sexy_girl:
    học bổng 1 tháng:7cool_extreme_sexy_ ko ham đc rồi:D hjhj:D lâu lâu xin 1 - 3 ngày em bắn thôi.
    năm cuối chuân rbij làm đò án tốt nghiệp:6cool_ah:
    đi CW hàng ngày thì oki:2cool_misdoubt:

17. pip8184

pip8184 C O N T R A

anh kiên vào xem cái topic tuyển CW nhé, em thấy nội dung mấy post trong đó dễ gây xích mích mất vui...

18. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

thế hả ? thế mình xin tự giác out clan để chừa slot

19. pip8184

pip8184 C O N T R A

Bậy, clan ngay từ đầu đã xác định là cho mọi thành phần, từ CW đến quay tay, có gì mà phải out. Nhiều ông viết linh tinh đ nghĩ cho kỹ về hậu quả gì cả, toàn làm anh em hiểu lầm.

20. pnl1204

pnl1204 Donkey Kong

thưa bạn m ko phải là ai, m cũng chả cần ai biết m là ai. từ lúc có CW ko lần nào ko tham gia ít nhất 1 trận. nhưng m đơn giản vì team B thực sự nhốn nháo. ko phải lúc nào cũng có bạn bilunf hay giaosuta rất nhiều trận vào hỏi ai chỉ huy thì ko có ai chỉ hủy hết. có thể lúc đầu clan còn lộn xộn cái này thì ok.
    t chả ý kiến j về chuyện chửi bới. vì chỉ huy tâm huyết nên sẽ bực m vì team thua hoặc là ko nghe lệnh.
    chuyện đơn giản nhất h có thể làm đc với clan V là nên bố trí san bằng 1 chút ít nhất có 5 ng cố định để làm xương sống cho team A B C D E F. còn lại có thể pick ng hoặc thay thế ng khác vào. như thế lúc nào cũng có chỉ huy và ko gây hoang mang cho ng chơi.
    còn về RC lúc nào tôi cũng có TS Và RC online. nói chung lúc đầu hỗn loạn ko ai biết ai có thể kcik nhầm hoặc abc cái này cũng là chuyện bt luôn, có thể trong lúc nóng giận tôi viết mấy dòng ko vừa lòng một số ng. nhưng chốt lại nên cải tổ thật nhanh cái vụ bố trí team. đôi lời cuối cùng gửi các bạn V. xin chào.

Chỉnh sửa cuối: 22/10/12
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.