Valkyrie Profile 2: Silmeria

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Killer PS2, 9/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nganhrist

nganhrist Mr & Ms Pac-Man

Hình như lại viết sai nữa rùi
    Chán
    Ethereal Queen
    Hoặc Eternal QUeen
    Làm gì có chuyện Ethernal Queen

Chửi lộn ko Nikomen áiha =))

2. fatalframe12

fatalframe12 Legend of Zelda

cho tớ hỏi,tớ tới valhala rồi.Mở được cái phong ấn đầu tiên đi wa rồi tới cái phong ấn thứ 2 chỉ mới mở được cái màu vàng còn cái bục màu xanh biển chỉ có mỗi 1 cái còn cái màu đỏ chẳng thấy đâu cả.Tìm ở đâu vậy???

3. Nero_XIII

Nero_XIII The Warrior of Light Lão Làng GVN

Mình mới chơi đến Chapter 3 theo 1 cái HD từ hồi 2006 thì để có 3 vũ khí overpower phải luyện Leone với Angrim đến lv 30 trước khi kết thúc chap 3 ah thật ko thể tin nổi :o

4. Nikomen_Aisha

Nikomen_Aisha One-winged Angel

bạn cứ đi hết bản đồ ..theo tớ nhớ cái bục màu xanh trên cao ở giữa là cái cuối cùng...:D

kết thúc chap4 Angrim là Leone lv 40 , trướ chap 6 Lezard và Dylan lv 45....

5. Nero_XIII

Làm sao để cày lv nhanh vậy hả bác:o

6. Nikomen_Aisha

chap3 bạn phải hoàn thành mission phụ để lấy cục seal x2 exp , rèn cho đc cây Rune Slayer , chap 4 vào dragon palace sử dụng cục halo stone , bên trái là một khu vực có một con quái bay dùng một mình Leone equip Rune Slayer tìm con leader mà bem do cây này có tác dụng đánh crit với quái thuộc type magic nên đánh rất nhanh một trận tầm 50k exp x2 lên là 100k , nếu đi qua trái nữa bạn sẽ gặp một con quái đang đi , con này là random nếu leader của nó là type magic thì bem còn ko thì chạy....cứ luyện như vậy chạy qua chạy lại khi nào Leone lên 40 thì thôi, Angrim thì tớ cho leone kéo theo cách trên nhưng hơi lâu ...

còn Lezard và Dylan thì dễ hơn sau khi kết thúc chap4 thì lúc này bạn đã có một mớ đồ xịn từ Leone và Angrim , equip cây kiếm mà Angrim cho mình cho Dylan cho một mình Dylan vào solo với con boss ở đây khi nào up 45 thì cho Lezard vào để Dylan kéo...;))

7. [L]imited

[L]imited C O N T R A Lão Làng GVN

Bác nào còn cái HDHC của bản này đc ko , dạo này PS3 end hết game hit roài quay qua mua cái PS2 về chơi những game 3 năm qua bỏ ^^ , tại 3 năm trc bán máy PS2 :">

8. Nikomen_Aisha

cứ chơi đi mắc gì đọc hướng dẫn trứoc ....mất thú vị.....:-j

9. [L]imited

Um ^^ Có 1 số vấn đề mình cần hỏi đây :
    - Mình hiện tại ko hiểu việc up skill như thế nào , mình lắp đồ xong nó hiện skill thì phải mặc đồ đố đi train mới up đc skill lv hay chỉ cần kích hoạt đc skill là xong tháo ra thì train skill vẫn up đc hay ko up đc ( cần giải thích rõ về điều này ^^)

-Hiện Tại mình đang ở Chapter 3 và đã play đc 8h+ game roài mà mới lv12 ( Char gồm Ai - Ru - Leo - Leza ) và đọc 1 vài topic cũ trc mình biết phải train 1 số char lên tận 40 hay 45 gì đó trc Chapter 4 -5 v..v.. -> lại cần nói rõ hơn và cách train ^_^

-Thêm 1 điều nữa là về hệ thống sealstone , mong các bạn chỉ bảo cho mình kỹ mấy vấn đề trên để mình có thể play 1 cách tốt nhất :)

Thx 4share ^^

10. Nero_XIII

Cho hỏi lấy bird ring với cat ring kiểu gi mình đã bán hết đồ nó yêu cầu vào shop nhưng nó vẫn ko bán cho minh là sao

11. fatalframe12

fatalframe12 Legend of Zelda

kiếm mấy cái đồ để chế ra cái witch với spirit tintunice heal được 5k hp ở đâu vậy bạn??Mình đang ở chap 6,đên tower of lezard.Vào đập mãi mới vỡ được cục băng seal lenneth,tới lúc đánh lezard thì đánh nó mất được nửa cây máu của nó thì nó chơi indifference judgement với rebellious liên tục,mình chỉ có mỗi cái heal 1k5 HP,valkyrie hợp thể thì ko có heal nên chết.Đến đoạn này thì alicia của tôi mới lv 67,rufus lv 62,angrim lv 60,brahm lv 59,vậy là mạnh hay yếu???
    mà Hp alicia của mình lúc đầu là 10k thế mà hợp thể vào chỉ còn mỗi 5k5 X(

PS: 1/bạn nào cho tớ xin link hướng dẫn để tớ tham khảo với.Tớ ko biết ở đâu.Trong bõ hướng dẫn ko thấy
    2/Nói lại hộ tớ về cái side quest ở chap 3 lấy viên seal x2exp nhé :)

12. nguyendangthanh1

nguyendangthanh1 Mr & Ms Pac-Man

tha lỗi cho em vì " hơi lạc đề" vì thấy Box này nhiều người quan tâm : Cho hỏi cái Võ Lâm OFFLINE bản "SHXT" sau khi em cài và chạy sever Alex Tuấn sao khi vào đăng nhập và tạo được nhân vật thì khi vào chơi lại bị "Sever đã đầy hoặc đang được bảo trì" , ai biết cách cài chỉ em với( vào BOX Võ Lâm Offline thì trống trơn, chẳng có ai để hỏi"

13. Nero_XIII

Sặc mất trí rồi sao mà vào box này hỏi cái đó sang box game online hoặc game Á châu mà hỏi chứ X(

14. Nerco

Nerco Chổi đót quét nhà 20k một cái Lão Làng GVN

phải mặc nguyên đồ nó mới cho up skill
    cách train thì aisha có nói rồi đó
    sealstone để hỗ trợ bạn trong trò chơi như cái sealstone x 2 exp chẳng hạn lắp vào bạn sẽ đc x2 điểm kn nhưng lại ko có OTH đó là mặt trái của nó
    mấy cái HP 5k cho party thì bạn chịu khó xuống tầng 3 hay 4 của sẻaphic gate đánh mấy kon leader giống kon kua là nó cho
    P/S aisha : cho mình hỏi mấy cái hòm mở ra có nhạc là để làm gì mình vẫn chưa biết nó làm gì cả như trong sẻaphic gate mở mấy cái đó mà chẳng biết làm gì cả ::(

15. Nikomen_Aisha

cái đó là normal attack cho nhân vật , dạng như khi một char lên lv nó cho bạn một cái attack mới còn đây bạn mở hòm nó cho bạn cái attack mới , cái attack này hình như chỉ dành riêng cho từng loại nhân vật...

đại khái là bạn equip cái sealstone 120% attack thì trong khi đánh bạn sẽ đc thêm 120% attack , có nhiều loại sealstone khác nhau có cái thì tác dụng tốt lên party như tăng attack, res, X2 exp , bigger bonus , X2 money nhưng không có exp,...có seal tác dụng lên khu vực mà bạn đặt nó , ,..có seal tác dụng đến photon mà bạn bắn ra .....

bạn mặc cho nó hiện skill lên rồi phải đi train cho nó có skill đó, lv càng thấp thì khi train càng nhanh up skill...

đoạn này nếu muốn bạn hãy save ở điểm save cuối rồi ra lại map đi seraphic gate trước rồi đi kill trùm cuối hay giết trùm cuối trước vì trong seraphic gate máu xịn nhiều lắm....:-j
    mà theo tình hình bạn chỉ có máu 1k5 thì kill cũng vất vả lắm , hay là đi seraphic gate trước đi , đánh mấy con cua cứ direct assault là có máu xịn xài.....;))

bạn định chế solomon ring phải không , tớ nhớ là gồm bird ring , cat ring và dog ring, tớ chưa chế cái nhẫn này lần nào nên ko rõ lắm có lẽ bạn còn thiếu dog ring...:p

mới chap 3 thì ban cố qua đc Crell Monfraique vào nhà trọ gặp người đàn ông đứng ngay cầu thang , ổng sẽ cho bạn một Q phụ làm Q này xong bạn sẽ có viên sealstone X2 exp (đánh trùm xong có ^^) còn cách train thì tham khảo cách của tớ hơi cực một tí...:d

16. [L]imited

OK , lại tiếp tục giải thích giùm tớ nhé Niko :)
    - Tớ có len youtube coi vài đoạn walkthrough , và thấy lúc nó đi xong đoạn đánh con rồng mà mình ko lên đc đỉnh mà cứ đánh liên tục ý hình như là Mountain Ruín thì phải , xong thì nó đc 2 nhánh thêm là Acient Forest và Turgen Mine , nhưng khi mình chơi thì nó cho 2 nhánh là 1 cái khu vực băng giá và Turgen Mine là sao hả bạn ?

- Và khi mình hoàn thành 2 khu vực này thì mình đc thêm 1 khu vực nữa là sa mạc gì gì đó và đi sang 1 map mới trong khi đó cái thằng up walkthrough lại có map mới là Audoala Temple !!?

-Thêm 1 điều nữa là sao cái seal của tớ chỉ đặt đc 1 viên trong khi đó xem trên youtube thấy nó cũng đi = đoạn mình mà nó đặt đc tận 2-3 viên liền ?

17. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Bạn chưa nói chuyện với toàn bộ dân trong cái thành gì gần đấy nên không vào được , vào Ancient forest là làm quest phụ mà
    Lý do tương tự
    Có những chỗ đặt được nhiều , nhưng cũng có những chỗ chỉ đặt được 1 viên seal stone thôi . Còn mang theo người thì là do làm q phụ mà tăng thêm được

18. Nikomen_Aisha

cái map Ancient forest là một map side Q bạn nhận nó ở cái làng ấy , nói chuyện với ai thì tớ không nhớ hình như là 2 ông bà đang nói chuyện với nhau ....

nếu đánh xong ở Mountain Ruin bạn sẽ đc đến Villmore rồi đến Adoula temple , cái Turgen Mine cũng là một side Q nhận ở Villmore , khi ra ngoài bạn sẽ đến Audoula Temple On The Lake , đánh xong bạn sẽ đến đc Kalstad ở đây có vài điều nhỏ cần lưu ý mà tôi bạn cứ đi qua Audoula Temple On The Lake đi đã...:D

nó đặt đc nhiêu sealstone là do nó lấy đc item làm tăng số lượng chưa sealstone lên còn lấy ở đâu thì tớ quên mất rồi cứ đập boss thì thấy nó tăng vậy à....;))

@edited :chầm hơn cháo vài s.....=.=

19. [L]imited

Mình ko chắc lắm nhưng mình nhớ đến mỗi làng mình đều đã nc với toàn bộ dân làng mà nhỉ , thế nếu bây giờ nói chuyện thì có được ko ?

20. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Cho hỏi có bạn nào chơi trên giả lập PS2 không chỉ mình cách chỉnh config cho trò này với, mình down về rồi mà chưa chạy được.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.