Valkyrie Profile 2: Silmeria

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Killer PS2, 9/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

-Burgundy Flask đánh con sâu bọ (Lost forest)
    -seafood đi đánh lũ cá thiếu gì :))
    -Royall Jelly đánh lũ côn trùng ở Turgen Miner
    -Sunflower Seed đánh Hammy (trận hamter có 7 con chuột 100%) tầng 4SG

2. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

3. Koihimemusou

Koihimemusou Fire in the hole! Lão Làng GVN

Mình kiếm hoài ko thấy chổ
    con mèo cho ăn seafood
    làm ơn với chỉ chổ chính
    xác nó đứng luôn:D

4. Phanhuycuong

Phanhuycuong Mr & Ms Pac-Man

Sư phụ làm ơn nói chính xác giùm hok hiểu gì hết chơn :-o

5. Phanhuycuong

A! Ai chỉ cách đánh con Enthernal Queen coi đi đến lần thứ 9 ko chơi cheat nó táng một nhát hết cây máu [​IMG] huhu

6. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Mình mới nghe qua tụa game này, có vẻ rất hứa hẹn. Hiện tại mình đang xài giả lập Ps2 mà chưa kiếm đc link download game này :-< Trong Vnsharing có post 26 link MF nhưng nối lại thì file bị corupt.

Có ai có thể giúp đỡ mình post lịnk để down game này k nhỉ :D

7. Phanhuycuong

Cái này thì chắc phải nhờ chị Yasako hoặc anh Zero cũng dc [​IMG]

8. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

em yên tâm, đánh mụ này lần thứ 9 mà chết là chuyện thường=)). bổn nương chuyên đánh lén mụ ta đằng sau lưng bằng freya, sau đó cứ thế mà tẩn heavenly strike rồi xáp chiến thoải mái, mụ già này khoái đỡ trước mặt chứ ko có quen đỡ sau lưng đâu=)), tận dụng điểm đó mà chiến lấy soul crush;))
    to BoAMyLove: bạn thứ lỗi trong đây ít người chơi giả lập lắm, nếu bạn muốn link down game này lẫn kinh nghiệm đối phó với trường hợp giả lập ko ổn định thì vào đây nè http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=202244&highlight=valkyrie+profile
    good luck :)

9. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

thứ khó kiếm nhất của Golden Egg là sunflower Seed có được khi đánh con hammy,con này hiếm gặp lắm,đi săn lũ hamter thật nhiều thì sẽ gặp,:))
    -mà có perfect release hok mà bụp EQ lần 9 ? con mụ này dễ đánh hơn Dirna nhiều mà,đội hình tốt nhất là Rufus,Dylan,brahms và Freya (tất nhiên rùi:D) em dồn hết đá magic cho Rufus và đá Str cho Dylan hoặc Freya,tốt nhất nên có 10 cái Magic Dragon Horn (có sẵn skill God Destroyer) khi chiến thì đặt Skill Demon+Magician Slayer,vòng ra đằng sau đánh nếu Turn đầu được 1/2 HP thì OK,đến lần thứ 9 rùi thì Soul Crush kô giúp được bao nhiêu đâu,hi,sau đó EQ sẽ tái tạo lại giáp,em nên dùng Charge Break và...:)) Direct Assault =))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn đang ở chapter mấy vậy ? mèo hình như chỉ có ở chapter 1 thì phải :( đến chapter 2 kô biết có kô nữa vì mình chưa cho mèo ăn để kiếm đồ mua Cat Ring bao giờ :D,con mèo hay đứng ở Solde ấy,đi lên phía trên là sẽ gặp (nếu bạn ở Chpter 1):))

10. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

Hình như game này kô chơi được trên PC thì phải,trước đây mình cũng hỏi rùi mà :))

11. BoAMyLove

BoAMyLove Dragon Quest

Thật hả bạn :o Sao 1 thằng bạn mình nó lại kêu chơi đc nhỉ =((

Hiện tại con giả lập ps2 của mình đang chạy ngon Persona 3, mình nghĩ game này từ 2006 thì chắc cũng phải cân đc chứ nhỉ :-?

12. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

giả lập ps2 trên pc chơi được:), nhưng hơi cà giựt, hình ko mượt bằng ps2 đâu bạn. có nhiều người than là vừa mới vào đoạn đầu game chừng 10 phút thì nó tắt phụt:-w, không khéo bạn chơi không thưởng thức được bao nhiêu mà tức thì nhiều đấy:(

13. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

Mấy tháng trước mình cũng lên đây xin Link chơi trò này nhưng có người tên Nikomen_Aisha bảo kô chơi được thì mình biết thế :D nhưng dù gì Yasa cũng nói đúng đấy,chơi kô ngon = đầu PS2 đâu,mình đang chơi giả lập VP1 trên PC mà,chán thía mồ luôn nhưng vẫn hay :D

14. LalaLaine

LalaLaine Guest

Các bạn cho mình hỏi cách vào Seraphic Gate cái, mình tìm mãi ko ra. Mà trình tiếng anh thì gà nên ko đọc được mấy cái hướng dẫn bên ngoài.

15. Phanhuycuong

bạn chỉ cần save ở điểm cuối cùng trong map tower of lezard valeth đó bạn [​IMG]

16. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

He,khi bạn vào tháp Lezath thì chỉ save ở điểm cuối và khi đánh lezath chỉ cần chạm mặt gã là được,kô nhất thiết phải thắng,nếu bạn thắng thì tắt game đi,bật lại,ra ngoài tháp là có ngay Seraphic Gate :)) bạn chuẩn bị tinh thần mà đánh Boss đi :))

17. Phanhuycuong

Một người nữa chuẩn bị tinh thần đánh bé Dirna [​IMG] hồi đó vất vả lắm mới đánh dc nó vì hok có đồ mạnh chỉ có cây Valkyrie Favor thui à đánh dc bé Enthernal queen cộng với bé Dirna lun òi mừng ghê [​IMG] chắc lần thứ 10 nó táng một nhát hết cây [​IMG]

18. Yasako

Yasako T.E.T.Я.I.S

chưa gì mà tự áp đảo tinh thần mình yeh em?:-o, lần thứ 10 táng xong ethereal queen rùi đập dirna tiếp mới lấy được angel slayer đấy, mà thôi tiếp tục cổ vũ tinh thần anh em mới được.
    chiến xong lần 8 òi, chiến tiếp lần 9=))

19. zZeroz

zZeroz Mr & Ms Pac-Man

Sợ deck gì con mụ đấy :)) cái khó là đánh bé Dirna lần 10 kia kìa,kiếm được Golden Egg chưa bé ? cho Dylan ăn rùi solo " nà " nhanh nhất hoặc đánh hội đồng cũng được :)) đòn của boss từ lần 7 trở đi hầu như 1 nhát là tiêu cả đội (nếu trúng) cứ vòng ra sau mà fang ý rùi lại Charge Break :D rùi nhìn DA thui =))

20. bebi1506

bebi1506 Mayor of SimCity

Kéo torrent là nhanh nhất bạn ah`. Mấy game ps2 thg` ng` ta kéo torrent ko :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.