Vẫn chưa có động tĩnh về vụ ân xá 17k acc 30/4 - 1/5

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi roxah, 28/4/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. offlinevn

offlinevn Youtube Master Race

hohoho ....anh nay noi wa' đúng ....!kekeke

2. Innocent_4all

Innocent_4all Donkey Kong GameOver

Tuyên Truyền có tổ chức :-"...........

3. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

Mình cũng xài auto cabal cũng bị ban(1 lần 5 acc, trong đó 3 acc 12x, 2 acc 10x)nhưng không hy vọng gì AS nó tha cho mình. Bây giờ mình vẫn đang chơi lại CaBal và 2 acc 12x ,1acc 10x rồi. Lần này tao đố thằng nào bên AS block acc tao nữa đó. Nói thẳng luôn tao chơi sv Venus :nick: XxXSATXxX, KaMeJ0K0, ..... (acc này của con em, nó chơi nhưng bỏ cho mình xin phép không nêu tên)Thằng nào ngon block đi. M.C cái bọn bất lực. Không biết làm gì để ngăn chặn thì đem di block. Đúng là 1 lũ gà công nghiệp được trang bị thiết bị hiện đại nhưng ko biết sử dụng :))

4. khaclinh

khaclinh C O N T R A

LOlz, rất hân hạnh là chưa bị block và củng đíu thể nào block được anh em ạh.
    Nhưng điều ấy đếch phải là may mắn mà đó là bất hạnh, bất hạnh vì chỉ còn mình ta với nồng nàn mà các chiến hửu thì piếng sạch ... thế thì piếng luôn cho đẹp giời!

Còn cái thứ AKVX như mì thì nói củng chỉ là vô ích ... đê cê em mày là vừa kakaka!

5. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Rất là ngứa tai khi nghe được mấy câu phát biểu cực kì "thiếu i ốt"
    Đếch hiểu chú dựa vào cái "công trình nghiên cứu" của ai mà dám khẳng định không sử dụng bot chỉ có 2 loại như thế :|, mà thôi dù chú có sử dụng tư liệu của ai đó thì anh cũng dám cá thằng đó chưa tốt nghiệp PTTH, nói mà không biết mình đang nói cái gì.
    Người không sử dụng bot có nhiều loại chứ không phải chỉ có 2 loại như trên. Điển hình có thể kể ra là tôi, các chương trình bot - cheat - hack của Cabal tôi biết khá nhiều, có thể không phải là tất cả nhưng cũng phải nói đến số lượng tương đối. Tôi có các chương trình đó, tôi có test nhưng test chỉ để biết rồi thôi, chả việc gì phải xài mấy cái đó. Bản thân tôi đã từng chơi qua nhiều game, cũng từng bot - cheat - hack nhưng sau một thời gian tôi chợt nhận thấy Game Online khác Game Offline ở chỗ tính quan hệ cộng đồng, một game Online mà tất cả các gamer xung quanh chỉ là những cái xác không hồn di động thì không khác gì NPC trong game offline. Những trận thư hùng so sánh đẳng cấp trong danh dự lại bị vấy bẩn bởi những tool hack quái quỉ. Những cậu học trò giỏi giang điểm lại không cao bằng những thằng học dốt mà quay cóp :|.

Tôi chả biết chú tự hào khoe khoang Pro quái gì nhưng trình chú đã đủ viết ra một chương trình security nào chưa? Đủ sức hack một server nào chưa? Viết bot? Nực cười, chú vinh dự lắm khi rước cái đó vào người hả? Vậy thì chú nhớ kĩ câu này: Nếu không có những thằng khốn nạn xài hack thì sẽ không bao giờ có chuyện những người cày chân chính bị block cùng một chuồng, cái này một phần lỗi của as vì quá vô dụng, chả làm được cái vẹo gì cả nhưng cũng phải nói đến lỗi của những phần tử trục lợi. Và vì những phần tử trục lợi đó mà một số anh em chân chính bị block oan. Vẫn biết cuộc đời này nó là thế, vẫn biết cuộc đời chả có sự công bằng nên mới tìm sang thế giới ảo và thật vui khi thấy là so về sự thối nát thì cuộc đời thật còn tốt đẹp hơn vạn lần so với cái xã hội ảo!

6. cry_2k5

cry_2k5 Mario & Luigi

Nếu có ân xá sẽ lai tiền và tiền
    Em 10 acc lìn
    Cho em hiến máu như TQ chắc là em hết maú

7. kiemnhu

kiemnhu Youtube Master Race

thanks sibad hiểu cho nỗi niềm của anh em:hug:

8. phamhakm

phamhakm Mario & Luigi

đừng dính em vô cái tụi ông , ý của tui là chỉ chửi những thằng nào tinh tướng luôn luôn to mồm mình là gamer chân chính thoai , chúng nó chơi cabal chắc ko xài cái " choiwailuon " hay sao mà chửi người khác ,, tui hack thì dám làm dám chịu , nó block acc tui tui cũng chả kêu ca cái ji` cả , block thì block , có xót acc của mình 1 tí rùi lại hết ngay , thiếu ji` game chơi đâu mà .

9. AiLn

AiLn Youtube Master Race

Chú này tưởng mình là thánh hay sao mà chụp mũ cả cộng đồng cabal? Tưởng mấy cái tool hack khó kiếm lắm sao? Cả mấy thằng con nít cấp 2 chơi ở tiệm tôi cũng biết lên google search ra cả đống đấy, ếch ngồi đáy giếng coi trời bằng vung!
    Cá nhân tôi và vô số người thà chấp nhận mình yếu nhưng không xài mấy cái tool rởm đời của lũ ngu-dốt-phá-hoại chuyên tự nhận mình là hacker (lũ này đáng ra phải gọi là đạo-tool chứ hacker chó gì) một-cách-tự-hào ấy vì cảm thấy mình không bất lực, kém cỏi, ngu si đến nỗi phải nhờ đến máy móc.

Hi vọng bài này được mod approve, xong rồi ban nick cũng cam.

10. boygamehack

boygamehack Youtube Master Race

em tuy chả hack j vẫn bị block, giờ cũng mong có ân xá thật đấy, nhưng kô phải để chơi lại mà để sell cái acc cho mau rồi bb cabal :|
    cabal là 1 game hay nhưng nếu NPH làm ăn chán thì cũng chả lưu luyến nó làm gì :(

11. Daniel1983

Daniel1983 Donkey Kong

Topic này tạo ra với nội dung là gì nhỉ ? Nếu đã không còn tác dụng nữa thì nên khóa lại tránh xuất hiện những chú bò hay thích " nhai đi nhai lại " ...lol

12. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Ôi, " anh em hacker chúng ta cơ đấy ", cái thứ dùng ké tools của ng` khác thì trình bao nhiêu mà tự nhận mình là hacker =)). Từ trình của mấy anh để đạt đến cảnh giới đc người đời gọi là hacker chắc phải trải qua khoảng vài tỉ năm tu luyện nữa =)).

Mấy thứ thích dùng những gì gọi là " công nghệ hiện đại áp dụng cho game " chẳng qua chỉ là bọn làm biếng, ko thích bỏ sức ra mà cứ thích bằng anh bằng em, đến khi bị block thì than oán này nọ như chú thì im mồm lại đừng bảo người khác " pro_chichken " ( chicken còn sai chính tả nữa :)) ) này nọ nhá.

13. Vanhelsing13

Vanhelsing13 Dragon Quest

ko bik đến bao giờ đây :(( , AS thả tao ra :((

14. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

Dạ mấy anh. Em biết lỗi, mấy anh là người bề trên mà,chấp chi thằng em này. Em chả bít thế nào là hacker cả, em chỉ biết hacker có 2 loại người: 1 là phá hoại, và 1 là sửa những lỗi do kẻ phá hoại gây ra. Em thử hỏi mấy anh chứ chơi game suốt ngày ngồi 1 cục cày tay, ngồi dán mắt vào màn hình đến khi cận là pro hả(có mấy thằng thiếu i ốt mới vậy). Đồng ý với mấy anh là game online nó có tính cộng đồng khác xa so với các game offline, tuy nhiên các anh nên biết rằng nó cũng chỉ là game. Em tâm đắc 1 câu này : "Game sinh ra là để con người chơi chứ không phải để chơi con người, vì vậy mình chơi game chứ đừng để game chơi mình". Khi các anh ,các chị ngồi hàng giờ trên máy chỉ để chơi game thì thử hỏi ai chơi ai đây. Em đồng tình với các tool hỗ trợ auto, ở đây có anh chị nào đọc bài của em nhiều thì biết rằng em chỉ ủng hộ auto( ví dụ như tự đánh ,tự ăn máu..)còn nhưng tool can thiệp sâu hơn thì em không tán thành lắm. Em từng chơi game HKGH em biết mà. Mới đầu chỉ có bot, tuy nhiên sau này xuất hiện 1 mớ nào là dup ngân phiếu ,lung tung loạn xà beng. Chính vì thế mà game HKGH đang có chiều hướng đi xuống. Em cũng là 1 người yêu CaBal nên chắc chắn rằng không muốn cabal sụp đổ như HKGH. Còn việc em nói "anh em hacker chúng ta" là vì :các anh chị có định nghĩa hacker là gì chưa??? Hacker là người sử dụng những chương trình mang tính phá hoại can thiệp vào nội bộ của người khác mà chưa có sự cho phép. Ở đây những người xài auto, cheat bot can thiệp vào game thì không gọi = hacker thì gọi = gì. Đồng ý là họ chưa đạt đến trình độ chuyên nghiệp như mấy anh mấy chị, tuy nhiên họ cũng là 1 hacker , 1 hacker không chuyên, có khi còn được gọi là hacker gà công nghiệp. Anh nào nói cấp 2 biết vào google tìm tool hack thì em đồng ý. Nó tìm thì tìm được đó, nhưng có biết xài không. Nếu tìm thì đưa cho đứa lơp1 tìm nó tìm cũng được, chủ yếu là có biết sử dụng hay không----> Nên nghĩ cẩn thận trước khi post anh nhé.
    Về phần em ,nếu có chỗ nào đụng chạm đến anh em cộng đồng game cabal thì em xin lỗi. Em cũng là 1 gamer mà ,tính khí lại nóng nãy, post bài có khi mang tính "chiến đấu " cao. Mong anh chị thông cảm, người lớn mà chấp chi thằng con nít như em (em mới 20 tuổi thôi)
    Nhắn anh sinbad: lời anh nói em hoàn toàn tán thành, xã hội ngoài đời đã thối nát rồi chúng ta mới tìm đến xã hội ảo, nếu mà xã hội ảo cũng thối nát thì thôi ta lại way về với xã hội ngoài đời. Tuy nhiên xã hội ảo có thối nát hay không thì nó phụ thuộc vào mỗi một gamer. Ai cũng pro như anh thì quá tốt rồi. Người ta có câu:" Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng ,gian khổ sẽ giành phần ai".Ai cũng như anh hết trơn thì lấy đâu ra những thằng như em.Anh cũng thông cảm cho em ha, bởi vì em quan niệm rằng:" ta không xuống địa ngục thì ai xuống giùm ta đây". Chính vì thế nên em post bài trên như là lời nói chung thay mặt những thằng như em nói lên thôi, không thằng nào nói thì em nói .Ai hiểu em thì hiểu ,không hiểu thì thôi em cũng chẳng sao.
    Nhắn người chỉ trích chữ" chichken" : làm người ai chả có lúc sai lầm , ghi sai 1 chữ mà đánh giả cả con người thì quả thật bạn là người không biết cân nhắc, giống cái hạng ..... chỉ biết soi mói tìm điểm xấu của người ta mà chỉ trích mà bêu ríu thôi. Người như bạn tui không việc gì phải xin lỗi :p
    Nhắn Mod: đừng del bài em nha anh Cho nó lên đặng em còn có lời xin lỗi mấy anh mấy chị mà em lỡ nói lời xúc phạm.:x

15. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Mía, xéo, có mấy thằng thiếu i-ốt mới ngồi chơi game cho đờ đẫn cả người =))

Game for Fun... ai bảo tụi mày ngồi chơi cho đờ đẫn rồi phải dùng tool để chơi cho đỡ mệt =)) biện hộ =)) trẻ con. lol...

16. alucard00

alucard00 Legend of Zelda

Cái này mà gọi = hacker thì đúng là mày thiếu i-ốt loại nặng đấy, đừng chống chế làm gì, sở dĩ đây chỉ trích chữ " chichken " tại vì đọc cái dòng phán xét của mày quá bựa.

Vấn đề ở đây, đây ko phủ nhận rằng chưa từng dùng soft khác can thiệp vào game, nhưng đừng có quá ỷ lại vào cái gọi là ÂN XÁ để lên tiếng này nọ. Hiểu chưa ?

17. longcongtuNT

longcongtuNT Donkey Kong

ở đây mình cóa nói là chờ ân xá không ta??? Hay ai đó tự nói mình
    Mình có nói minh là người ngồi như vậy không ta???. Cóa thằng thiếu i ốt mới vậy. Dùng tool mà không làm ảnh hưởng đến ai thì là 1 việc tốt chứ sao. Bồ không dùng thì người khác dùng ,kêu ai thiếu i ốt hả. Dám noi' ai ko dung tool hỗ trợ đi

18. Pink Floyd

Pink Floyd Wasted Youth Of A Nati

Sh!t, dùng tool mà không ảnh hưởng tới ai...

Người ta ngồi gõ combo cho được 1x, 2x, đã cực, tụi mày auto, farm lên cả xxx combo, train nhanh gấp mấy lần người ta, phá hệ thống cân bằng chung của cả một cộng đồng mà bảo là không ảnh hưởng...

Người ta đi săn boss, phải kiếm bộ items đeo vào cho phù hợp nhất, để đỡ time bơm máu, phân tán tư tưởng... còn tụi mày auto nuốt máu, cứ có tiền đổ vào là xong... auto bơm máu được thì auto nhấn skill được, thế chơi làm dek j` nữa, chỉ giỏi biện hộ...

Cái lũ chúng mày, chỉ giỏi biện hộ chứ dek có nghĩ được cái gì khác... cứ sao cho càng bớt động chân động tay mà được đồ ngon, lv cao, hàng khủng thì càng khoái... không nghĩ đến cả cộng đồng cùng chơi... Thế mà cũng lên mặt nói người khác cho được.

(Mày nên nhớ là game Cabal, tụi designer cho phép MP tự bơm chứ không có HP tự bơm, nói thế là hiểu... :)) . Không tôn trọng sản phẩm của người ta thì đâu đáng được chơi những sản phẩm đó... lol)

19. Dat1979

Dat1979 Mr & Ms Pac-Man

Dân Việt Nam đúng là dân Việt Nam luôn để người khác đè đầu cưỡi cổ là sao

Sao phải chờ ân xá tẩy chay mie cái CaBal đi,việc gì phải trông chờ hay cầu mong 1 cái NPH ngu xuẩn như thế
    Tôi biết nhiều người mất rất nhiều tiền vào đó nhưng không vì thế mà ta phải đi van xin hay trông chờ nó,còn rất nhiều game hay để chơi còn tất cả những game của As phát hành thì chúng ta nên tẩy chay cho chúng nó biết thế nào là gamer Việt Nam đi,nói thì dễ nhưng thực hiện thì phải có sự đóng góp của nhiều người và tôi mong các bạn cũng đòng ý với ý kiến của tôi.
    Sự sống còn của CaBal phụ thuộc vào chính chúng ta chứ không phụ thuộc vào ai hết

20. bnb

bnb Mr & Ms Pac-Man

gửi những ai nói không sài auto hack cheat ..... là @#$@#$@#$ thằng nào dùng choiwailuon hoặc cái tương tự như thế

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.