Văn phòng Tư vấn game, request link game của hội RPG

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 30/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. melato

melato Youtube Master Race

Em cũng đang định thử DMC 4, cám ơn bác.

Mà Titan Quest thì sao nhỉ. Ko hiểu vì lí do gì mà đến giờ em vẫn chưa thử game này :">

2. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator GVN Veteran

Titan Quest khá giống Diablo, với nhiều map rộng hơn, nhiều kiểu build skill, hình ảnh đẹp hơn, là một game tốt.

3. canloimat12

canloimat12 C O N T R A GVN Veteran

^
    ^
    mình vẫn chơi titan quest đây này nói chung 1 game tốt cho cầy đồ ^^~ bên box titan quest vẫn còn xôm tụ lắm

4. Chenoby

Chenoby T.E.T.Я.I.S

Máy mình win 7 RAM 1Gb card G3100 có chơi được game này k bạn? Tư vấn cho mình game nào giống Torchlight mà phù hợp với máy mình nhé.

5. darklynx

darklynx Persian Prince GVN Veteran

con G31 không cân nổi Titan Quest theo bất kỳ cách nào, game giống torchlight thì có thể test Fate

cowboyha thích bài này.
  6. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

Haiz lâu lắm mới vào lại forum.[​IMG]
    Mình cần tìm game chặt chém kiểu God of War, Diablo, có train lv, train item và rating 8+ trên Gamespot hoặc IGN
    Cấu hình ko là vấn đề [​IMG]. Hi vọng là có :)

7. cowboyha

God of war là game hành động rồi mà. Bạn có thể thử Darkstone, Arx Fatalis, Baldur's Gate....

em_la_newbie thích bài này.
  8. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

Ý mình là chiến đấu, đánh nhau giống thế ấy [​IMG]

9. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

Vậy bạn thử qua The Witcher đi. Game này nhập vai nhưng hệ thống combat cũng khá dc đấy.

10. em_la_newbie

em_la_newbie Donkey Kong

Mình chơi game ấy rồi :) .

11. cowboyha

Bạn muốn một game nhập vai giống game hành động à? Nếu là như vậy mà thuộc nhập vai thì những game trên của mình chỉ cần thêm Chaos Legion là đúng.

12. X_Halo_z

X_Halo_z Persian Prince

tớ cần tìm 1 game trên PS2 mà tớ đã quên tên như sau:
    W-RPG, bối cảnh thần thoại thời xưa ở châu Âu, nhân vật mình chọn có chiến binh, elf, người lùn, mage...(5 hay 6 class nhân vật luôn) quái có orc, thú vật lai tạp các loại. chơi giống y Diablo mà chơi dc 2 người (giống y Diablo trên PS1 hồi xưa đó). level up, lượm đồ, học skill ... nói chung gameplay cũng giống y Diablo.
    cách đây gần 7 năm, ra tiệm chơi, thấy hay mà sau này quên mất tên, tìm kiếm hoài rồi, thấy trò Baldur's gate nghe có vẻ khớp, nhưng lấy chơi thử thì ko phải, bạn nào giúp đỡ với nhé, thanks nhiều

13. ThanatosII

ThanatosII SPARTAN John-117 GVN Veteran

Thử thêm Phantasy Star Universe Ambition Of Illuminus xem. Cũng RPG pha Action chặt chém đó cậu :)

14. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Không hiểu trò Dragon Age có đòi hỏi nhiều về Tiếng Anh không nhỉ, liệu mù Tiếng Anh có chơi được không??? mình không nói về cốt truyện nhé mà nói về việc chơi game bình thường thôi liệu nó có bắt đọc hiểu các lời thoại để tìm đường không, liệu không hiểu có làm mò được không.

15. cowboyha

Nếu chỉ nói riêng về tìm đường thì không đòi hỏi tiếng Anh lắm, game này tìm đường không khó.

16. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Vậy chắc không biết Tiếng Anh cũng vẫn chơi được nhỉ tuy không hiểu được nội dung thì cứ click bừa chắc cũng chơi được mặc dù nghe nói lựa chọn của mình có ảnh hưởng đến kết thúc, nhưng không sao mình quan tâm đến gameplay hơn còn nội dung thì tìm đọc trên mạng vậy. Đúng là khả năng thông hiểu ngoại ngữ là trở ngại lớn của gamer Việt.

17. aveyond

aveyond C O N T R A GVN Veteran

Ko nên nói là Gamer Việt mà là Những người biết ít tiếng Anh thôi bạn ạ :)), điển hình bọn tàu khựa lên diễn đàn Eng mà toàn táng ngôn ngữ trung hoa anh hùng vô luôn [​IMG]

BuildPC thích bài này.
  18. canloimat12

canloimat12 C O N T R A GVN Veteran

trước tôi chơi Hitman ở nhà k có mạng còn chép ra tờ giấy rồi ra net tra từng chữ đấy bạn ạ . dần dần nó thành quen đâm bh cũng gọi là trung bình khá :))

19. cowboyha

Mình thì thấy gần đây tiếng Anh đâu có còn là trở ngại lớn với game thủ Việt Nam nữa. Chủ yếu giờ việc học ngoại ngữ đã được chú trọng từ cấp 1 cả rồi. Do game chủ yếu là ngoại ngữ, việc thưởng thức nó hoàn chỉnh cũng tự kéo ta phải bổ túc nó.

20. BuildPC

BuildPC Donkey Kong

Mình đã Dow game Dragon Age: Origins về và đã cài xong roài giờ đang nghiên cứu.
    Đã nhờ thì nhờ cho chót vậy :), các bạn cho xin luôn link đến bài hướng dẫn sơ lược và cách tăng điểm cho các class trong game với, người mới bắt đầu thì nên chơi class gì và ở mức độ nào dễ, khó... ở dưới chỉ có topic bàn luận còn topic hướng dẫn thì không thấy :).
    Mà còn cái Dragon Age: Origins Awakening là bản mở rộng đúng không nhỉ, nên chơi bản Origins hay Awakening.

Chỉnh sửa cuối: 29/1/12
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.