Văn phòng Tư vấn game, request link game của hội RPG

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 30/3/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bangballad

bangballad Youtube Master Race

Chạy rất chậm, dù đã config đủ kiểu, nên cũng chẳng muốn đú nữa. Torchlight mình có chơi qua, nhưng chơi được 1 chút rồi xóa. Để mình chơi lại mấy game cũ vậy.

2. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

Máy của bạn thì :

Chạy Skyrim 1280 x 720 minimum khá chậm nhưng chơi dc, khuyên nên để góc nhìn third person
    Chạy Kingdoms of Amalur 1366 x 768 minimum khá trơn tru
    Starcraft 2 1280 x 720 minimum khá trơn tru, thỉnh thoảng khựng 1-2 giây thôi / 5 phút
    NFS Carbon 13366 x 768 medium setting trơn, một vài set để high, nhiều khi hơi sụt fps nhưng nói chung là trơn

Khuyên

Ko nên đụng vào dòng Fallout vì yêu cầu quá cao
    Ko nên đụng vào the withcher vì lý do trên
    Đừng giả lập PS2 luôn, nếu giả lập thì chỉ nên giả lập NES, SNES, PS1 rất mượt....

Nói chung thì là để chơi tạm thì dc. Còn muốn chơi ngon hầu hết các game mới ra ở độ phân giải khủng, max setting thì đợi khi bạn đi làm ấy, muốn mua gì chả dc.....Máy mình cũng ngang với bạn, chơi giả lập PS2 phải để độ phân giải 512 x 512, chiến dc God of War 1 và 2, Fatal Frame, Smackdown vs Raw 2011 mượt nhưng tuyệt nhiên ko chơi dc Dynasty Warrior 6 dù có cố gắng chỉnh thế nào đi nữa.

Và nói thêm card 6600 là card phổ thông, nên yếu xìu........Ko phải cứ card rời là mạnh đâu.........

Chỉnh sửa cuối: 3/3/12
  3. aveyond

aveyond C O N T R A

Mình thấy Fallout yêu cầu cũng ko cao đâu, máy mình chơi Skyrim giật giật ở những chỗ nhiều hiệu ứng nhưng sang Fallout thì lại bt :D

4. S.Dentatus

Nói thiệt là nhìn cảnh vật với con người trong Fallout mình mê lắm. Mà nghe cái minimum require của nó cần 6800 thì là buồn rồi......Chỉ biết ngồi nhìn hình thôi......Dù sao thì chỉ còn 7 tháng nữa là đi làm rồi......Khà khà khà........Thêm 3 tháng tậu máy........Khà khà.........

Chỉnh sửa cuối: 3/3/12
  5. bangballad

bangballad Youtube Master Race

Ủa, máy mình chơi Fallout 3 ngon lành mà, chơi cả ngày có giật giật j đâu. Dù ko để High được nhưng hình ảnh ngon lành. Bản New Vegas thì chưa thử.

6. S.Dentatus

Vậy mà cũng lên đây hỏi tùm lum....Máy thế thì coi như ổn hầu hết rồi còn gì.....Yên tâm down về chơi đi......

7. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Anh em cho hỏi có game nào Chiến đấu 90% còn RPG chỉ là phụ thôi không? Cần một vài kĩ năng trong phòng thủ như là : Counter Attack, có Deflect giống như Onimusha 3 thì càng tốt, chặt chém thì cứ như Oboro Muramasa là khỏi bàn.

Mình không thích game tập trung vào RPG quá cho khổ não, chỉ cần 1 tí RPG là đc rồi như Dynasty Warrior Online ấy

8. S.Dentatus

Vậy thì bạn chơi GTA : San Andreas đi cho nhẹ nhàng......Chặt chém, bắn súng, đua xe, trộm cướp đầy chất hành động.......Nhưng có pha chút RPG ( các thông số như thể lực, độ đẹp trai, mập ốm, sự quan trọng....)
    Còn ko thì hiện nay đang có Torchlight 1 cũng nhẹ nhàng, click, click and click, chẳng cần suy nghĩ nhiều cứ nâng skill bừa bãi vẫn mạnh........
    Và vẫn có Amalur, chặt chém, combo như God of War, nâng skill tùm lum loạn xà ngầu vẫn mạnh......

9. wubim

wubim Cơ trưởng U60 Lão Làng GVN

khi trước mình có down The Witcher phần 1 về, nhưng ko hiểu sao mình chơi luôn cảm thấy chán chán thế nào ấy. Vậy cho hỏi là nếu chơi phần 2 mà ko chơi phần 1 thì có gì quá khó hiểu trong cốt truyện ko?
    btw, mình muốn biết có RPG nào bối cảnh nhật bản, samurai v.v ko? (Bối cảnh, nhân vật dạng như Onimusha ấy)

Chỉnh sửa cuối: 4/3/12
  10. cowboyha

cowboyha Unofficial Tactician Moderator

Thực chất bạn không cần chơi phần 1 để hiểu phần 2, hai cốt truyện hai phần không liên quan đến nhau mấy.

Mình chỉ nhớ một game lai RPG và Hành động là Muramasa theo phong cách đó, game thuộc hệ máy Wii.

11. meodaugaubk

meodaugaubk T.E.T.Я.I.S

cấu hình mình như này:

Chip: Pen E2160 1.8Ghz
    RAM: 3Gb
    Main: ASRock ConRoe1333-D667

VGA: đc cho con VGA Tàu: ABIT RADEON 9600XT-VIO 512MB

Thì chơi đc game gì là tối đa? có chơi đc Assassin's Creed hay Crysis ko? Chơi TES 4 Oblivion thì ngon lành cành đào, hay hồi trước chưa mua thanh RAM 2 GB vẫn chơi đc witcher 1 (mỗi tội load chậm, tất nhiên để medium setting)

Nhẫn nhịn chơi thôi vài tháng nữa mới tích đủ tiền mua máy mới

à, Fallout 3 máy e có chơi đc ko nhỉ cái nào cũng ko chơi đc thì chắc tập tành giả lập PS chơi FF quá

12. wubim

thế ko có game nào phong cách như thế trên pc hả bạn?
    Mình cũng vừa down bản repack The witcher 2, mục extra ko xem được đoạn tóm tắt phần 1, là do crack đúng ko? (vì bản repack-blackbox mình thấy info ghi là ko cut gì cả)

13. cowboyha

Game đâu có tóm tắt phần 1 đâu bạn, vì cốt truyện hai phần không liên quan gì đến nhau cả.

Trên PC, bạn giả lập Wii được mà.

14. wubim

À, vì trong mục extra của witcher 2 có ghi Memories and flash back nên mình nghĩ là tóm tắt phần 1 (lúc đó ko để ý phần ghi chú ngay dưới). Cái đó dạng như tóm tắt lại các chapter trong witcher 2 (sau khi chơi) phải ko bạn?
    Còn Muramasa ko biết mình có giả lập được ko,vì mình xài Lap, card chỉ là intel hd 3000 thôi.

15. cowboyha

Hm... Ngoài ra mình không còn nhớ game nào chủ đề Samurai trên PC cả.

16. KimUyLong

KimUyLong Youtube Master Race

_ Trong box này mình xin game thể loại giống Diablo có hợp lý không bạn !?

_ Nếu dc thì cho mình xin link full của game Blade & Sword bản full nhé. Game này giờ ra tiệm mới mở hỏi tên thì họ cứ ngớ người, còn tiệm quen thì bảo chờ lục lại rồi tịt luôn ~~. Trên mạng chỉ tìm được một bản Rip (đã không có âm thanh mà còn bị lỗi rè rè lúc uống Hp, nản. ..nên xóa luôn)

_ Àh, tiện thể bạn tư vấn vài game nhập vai bắn súng hay hay tí '@-@

17. cowboyha

18. KimUyLong

KimUyLong Youtube Master Race

%*-{
    _ Cái này chính là link game Rip mà mình nói đó bạn :-(||>
    _ Kiểu này chiều phải chạy ra tiệm hỏi lại cái nửa vậy. Tks bạn nhé []==[]

19. cowboyha

Các game cũ thường... khó kiếm bản full. Mình cũng không rành lắm.

20. TTDlatoi

TTDlatoi Mr & Ms Pac-Man

ai còn giữ game Bastion bản full update mới nhất ko, share link cho mình với mình cảm ơn nhiều

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.