[Ver 11] Phương tiện xe cộ box Thư Giãn : từ xe đạp tới máy bay

Thảo luận trong 'Ăn Chơi - Tiệc Tùng' bắt đầu bởi Guo Jia, 10/10/11.

1. Troy_Rock

Troy_Rock Revenge of the Fallen

đúng là Su nó tồn tại ở VN ngang ngửa với Ya nhưng nó lại ko có nhà máy đóng tại VN và mang cái mác Yamaha Việt Nam và Honda Việt Nam , đồ Su nó phải nhập nên giá nó đắt với cả món có món ko , vì nhập 1 đợt khoảng 100 giàn áo đi , phải lâu sau đó nó mới nhập tiếp , phân phối hết mấy tỉnh thành , rồi người cần cái này , người cần cái kia , có mấy cái hay tung dễ vỡ ngta thay hết xong cháy hàng mà nhập thì nó bắt nhập nguyên giàn , thừa mấy cái khó bể thì ai mua cho ? nên khi hết hàng nó mới nhập tiếp lô khác, ko có đồ lô để thay như thằng Honda ( đồ lô là đồ ko phải hãng sx , mà của các doanh nghiệp tư nhân nó sx , có đài loan , thái , trung quốc , và cả doanh nghiệp trong nước nữa , giá cả thì thượng vàng hạ cám ,chất lượng thì hên xui ) đầu đèn thằng LX thằng AB , đồ thái bét giá cũng chỉ 1tr2 ~2tr thôi , nói về nhựa gì nhựa ya giá rẻ nhất , và nhựa su là đắt nhất ko tin cứ việc check giá tại đại lý bán lẽ , thằng ya cũng ít được chọn ,nó phải quảng cáo + ra nhìu mẫu xe và nhắm vào giới trẻ nên h ngta mới chú ý đến nó , nhìu người h vẫn cứ hòn đá là số 1 , chỉ có giới trẻ là chuộng ya vì nó thể thao , cá tính , thú thật xe ya chạy như cl ấy , họ hàng nhà tớ toàn honda mổi mình tớ và ông anh đi ya thôi , tuyệt nhiên ko có 1 con su nào , có chút thắc mắc nên tìm hiểu vì sao thôi , cho lời khuyên như thế thích thì cứ mua thôi chứ chả khoe thằng ya , thằng hon là ngon vì h xe đóng vác VN toàn chạy như cức ấy ,chắc VN lắm luật quá nên nó chả thèm đóng nhà máy chứ bên thái xe nào của nó cũng ngon cả , su , ya , hon

P/s tiêu biểu như kawasaki ấy , nó cũng là hãng lớn của nhật mà ở VN có thấy đâu , ngoài con max , mà h max toàn của đài loan trong khi thái , malay , indo kawasaki nó đầy rẫy ra nhìu con xe nhìn lạ hoắt lun =((

1 là sơn chóa 2 là dán , sơn chóa nhìn đẹp và lung linh hơn, nhìu màu , bền nữa , còn dán thì có màu đen mờ thôi mà dễ tróc lắm , đèn nóng chạy vài tháng là hở keo àh :D , bác mún lắp thêm đèn thì phải khoét chóa để nhét thêm bóng :D , chóa SH đắt àh nha :D , ko thì nhét ở ngoài , làm cho nó 1 cái công tắc riêng lun thích thì mở ko thì thôi :)

Chỉnh sửa cuối: 4/2/12
  2. kaizvn

kaizvn Liu Kang, Champion of Earthrealm

1/. Nó bán đầy ở VN, ở các cửa hàng của nó ko có hàng chính hãng thì thằng Su kêu nó ngỉ làm ăn đi, mở đại lý ở đất nước ngta nhưng ko nhập phụ kiện để khách hàng của nó vào mua thì "anh ơi ko có hàng hãng có hàng lô thôi", nghe xong tôi còn muốn mua xe của nó à :|?? Sao cậu biết nó nhập ít, hiếm :-/? Cậu có làm ở hãng của nó ko?

2/. Kawasaki ? Ở VN có cái đại lý nào của nó ko nhỉ? Nó có thèm ngó ngàng gì tới cái thị trường này ko mà đem ra so sánh?? Kawasaki max sợ ngta tự nhập về tự bán, chứ nó có thèm nhảy vào đây đâu??

TIDUS2111 thích bài này.
  3. Ayo

Ayo Fire in the hole! Lão Làng GVN

Bel đi Wave mà:-?

Thích đèn màu xanh đỏ gì thì mua mà lắp vào thôi. Ra phố Huế thì đầy. Hoặc ra Dương Thọ Lão có thể đảm bảo chất lượng hơn.
    http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=228621
    Cái này lắp vào xi nhan, tích hợp luôn. Bật pha thì sáng, bật xi nhan thì nháy.

4. Troy_Rock

nói thế cũng ko hiểu àh :| , ý là thằng Su nó ko nhảy vào thị trường VN mạnh như thằng ya với thằng hon , còn thằng kawasaki thì ko nốt , còn việc cửa hàng nó có bán đồ chính hãng thì vẫn có nhưng số lượng ít và ko phải cái gì cũng có , tớ hiểu ý cậu thắc mắc và bất cập cái chuyện mở đại lý tại sao ko có đồ hãng nhìu và phong phú

và như trên tớ bảo SU ko có hàng lô nhìu , hàng hãng thì đắt

nó nhâp ít hay ko cứ dạo 1 vòng biker xem xét tình hình sẽ rõ , ai cũng biết cả ko riêng gì tớ

P/s ở đây mọi người thắc mắc tư vấn , tớ chỉ mún đem chút kiến thức hèn mọn ra giúp mọi người lựa chọn 1 con xe cho riêng mình , xe ko rẻ và xử dụng thường ngày với thời gian dài vài năm ~ chục năm nên ko phải cứ bừa là mua , khuyên chỉ là khuyên , chứ ko ép thúc gì ai cả , bao h tớ cũng đưa ra sự lựa chọn 2 chiều , chỉ nói về cái nhược điểm của dòng xe đó , chứ chả bảo cậu mua ya đi , đi ngon lém , cậu mua hon đi đi bền lắm , xem lại những reply trên của tớ xem chả hề có câu nào khen dòng nào là ngon cả , vì của bền tại người , nhưng tại nạn là khó tránh khỏi và lúc đó thì tớ chỉ mún mọi người ko gặp khó khăn trong việc tìm mua phụ tùng thay thế , đâu phải ai cũng rành về xe , nhìu đại lý đưa đồ lô vào bán nữa kìa :| chưa kể bị thầy thợ nó thuốc vv và vv... nên cậu bấp cập gì với mấy đại lý thì tìm nó mà hỏi vậy nha :)

5. oceanlove

oceanlove T.E.T.Я.I.S

Mềnh đang đi con JuRC đây, cày 1 năm dc hơn 21 vạn rồi @___@, vẫn chưa có gì buồn phiền về em nó

6. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

^1 năm mà đi 21 vạn? :o

Mình chạy 2 năm hơn mà mới có 2 vạn. =))

7. Ayo

Mình chạy nửa năm 4000km .

8. Kẻ 2 Mặt

Kẻ 2 Mặt T.E.T.Я.I.S

Có phải chiếc này là ATEC 321 không ? Định mua 1 chiếc nhưng không biết giá khoảng bao nhiêu. Thủ tục về Việt Nam như thế nào. Cần có bằng A2 là được hay là phải đi học lái máy bay nữa. Đất thì cũng đủ rộng nhưng chưa biết thiết kế sân bay thế nào cho phù hợp.

Hiện giờ đang ở Long An... Ai biết có thể tư vấn cho mình được không ?
    [SPOIL][​IMG][/SPOIL]

9. kaizvn

tôi nói là vì ông già tôi + anh tôi đi Su đây, đi từ hồi Viva cho tới Hayate, chả khi nào mà thiếu phụ tùng hay là hết phụ tùng cả :|.
    còn việc mà bảo Su nó nhảy vào ko nhiều như mấy thằng kia thì tôi cũng chả biết phải bình luận ra sao.

10. Troy_Rock

thành phố lớn nó khác các tp nhỏ, chả phải đâu đâu cũng có như thằng ya với hon đâu , chổ tớ cái gì đụng vào cũng SG đây , so với thằng Ya và thằng Hon thì thằng Su nhìu hơn ai :| ngoại trừ thằng SYM ra ~.~ SYM nó lại có nhà máy sx phụ tùng trong nước

P/s mà thôi thằng SU đồ nó đầy đủ rồi đấy thích cứ việc mua , chả ai ép ai , thích cứ nhích thôi , miễn tranh luận đi

11. Silksword9

Silksword9 T.E.T.Я.I.S

Mấy bác cho hỏi hôm nọ em đi gặp 1 anh chạy con môtô to to màu trắng nhìn đẹp cực mà ko biết tên gì chỉ thấy nó cái lôgô Honda giống con Wave em hay chạy là xe gì thế ạ.

12. kaizvn

^
    ^
    uh thì ở các thành phố nhỏ thiếu thồn 8-}

^
    biết rồi nhé Kiếm ;))

13. 11110

11110 Sonic the Hedgehog

gì chứ mấy cái đại lý Su ở các thành phố lớn ra sao thì tớ ko biết chứ đại lý chỗ tớ nó ọp ẹp còn chả thèm trưng cái xe nào cơ, chỉ đề mỗi cái biển là đại lý su =)) với lại trong có 3 cái dàn trưng vài thứ lặt vặt, nói chung so với mấy cái đại lý của ya với hd như cống rãnh so với đại dương vậy =))

14. Troy_Rock

cậu thích hơn thua quá nhờ , TP tôi cũng thuộc dạng lớn ở Khánh Hòa đây mà kiếm mòn mỏi chả có chổ nào bán phụ tùng Su chính hãng , ngoài mấy tiệm bán đồ lô , còn Ya thì nó có Ya Town , Hon thì có Head vào đấy còn mua được phụ tùng chính hãng ,thằng SU chỉ có mấy cái đại lý bán vài con xe , vô hỏi phụ tùng gì cũng lắc đầu và phán 1 câu xanh rờn , ở đây ko bán em àh , rốt cuộc cũng phải gọi hàng từ SG vào , chổ cậu đầy đủ thế câu xài SU đi , đừng có lên đây nói này nói nọ mãi thế

15. Bata Efren Reyes

Bata Efren Reyes The Warrior of Light Lão Làng GVN

ở Nha Trang đi xe chính hãng Su mà muốn thay thế phụ tùng thì phải chờ đặt Hoàng Vân hoặc Dũng Tuyên nhập hàng kho mới hoặc đặt hàng từ Sài Gòn về :). Ở Nha Trang đầy đủ nhất về hậu mãi và phụ tùng đó là hãng SYM :)

16. .[GVN]Bel

.[GVN]Bel Samus Aran the Bounty Hunter

Dương Thọ Lão là ở đâu vậy :))
    ừm để bao h ra phố huế hỏi coi
    mấy hnay mưa điên quá, rửa xe lại bửn T_T

17. Troy_Rock

ông về lại SG rồi àh :-? mấy ngày tết vác xe ra gầm gú dữ dội ko :D

18. oceanlove

oceanlove T.E.T.Я.I.S

:"> À tại đi học ở Q12, mà cư ngụ tại q8 nên km nó cứ tăng vù vù theo mỗi ngày đi học

19. Ayo

Địa chỉ đây
    Tay này cũng là dân độ xe có tiếng ở HN. Mở sạp chuyên điện đèn và các loại gương cầu.

Mẹ vừa hôm nay đây. Chiều vừa rửa xe, 11h về đến nhà bẩn hơn chưa rửa. Mà phải đến 70% số lần mình rửa xe từ lúc mua xe đến giờ bị rồib-(

20. qualz

qualz Legend of Zelda Lão Làng GVN

^ tớ cũng đang định ra chỗ a Dương lên gc nhưng tận 3 củ lận nên phải xếp đấy, mà anh Dương h ko lên angel eye đâu.

HN ở đâu bán gương kiểng cho ex các bác nhể, đi gương zin vướng quá. Làm cặp đi kiểng trong nội thành cái