[Video] Total War Three Kingdoms

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi kill_9999, 10/1/18.

1. ATiệp

ATiệp C O N T R A

Sorry đã đào mộ. Mà tôi đang chơi nhưng có vài chỗ thắc mắc không hiểu lắm. Cần nhờ giúp đỡ.
    1. Sao bản này không thủ thành chủ động đc như Shogun 2 nhỉ. Nó mà bem thành mình là auto thua luôn.
    2. Sao không thể chia quân ra nhiều cánh nhỉ ? Có cách để bấm nút gì không ? Mình mặc định 3 tướng đi cùng nhau không thể tách quân.
    3. Quân luôn bị limit ở 1 tướng 6 quân. Có cách nào gia tăng số lượng không các bác ?
    4. Trong thành không có lính thủ bị động như Shogun 2. Ở Shogun 2 mình rút hết quân đi nó vẫn để lại 2-3 cánh quân def mặc định. Làm sao để có nhỉ ?
    5. Từ thành cấp 4 là mình không công đc. Nó báo thiếu dụng cụ phá thành. Cái đó kiếm ở đâu ?

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

1. Có
    2. Có nút ấn để tách tướng ở góc dưới trái màn hình, cố tìm thôi
    3. Không tăng được
    4. Có chứ. Chắc thành lvl thấp quá.
    5. Phá thành là pháo hoặc ram hoặc đục tường. Pháo thì tướng quân sư mua được. Ram đục tường chọn lúc hãm thành.

ATiệp thích bài này.
  3. [M]C_M[C]

[M]C_M[C] Youtube Master Race

Các bác cho mình hỏi: "Trên battlefield trong phần UI settings có Fog of war và 3D UI ignore depth là gì?" mong được trợ giúp và chỉ giáo! Mình nhấp khoá và active vẫn không thấy gì???