Việt Game magazine [spam nhảm --> chém o_O]

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 13/7/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

này này ... :|:|:|
    mỗi người mỗi việc, chấp nhất làm gì :-j

2. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

lol, tính chất của bài báo giấy khác báo điện tử, lại càng khác posts trên một cái forum. Cứ làm thử đi rồi hót tiếp, chống chế nhiều .. buồn lắm :(

3. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Tác giả bài SN chỉ là CTV "ngoài luồng" của báo và him cũng bận học , bận làm và bận ... chơi game khác bác à [​IMG]

4. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Xin lỗi các bác em nói thật một câu chứ:
    Nếu các bác lấy lý do là Báo cần thời gian kiểm duyệt, Review lâu, OK em cũng ko nói làm gì

Nhưng các Game Review chậm chỉ là các Game Offline là sao, Các Game Online lúc nào cũng rõ ràng và đầy đủ. Chưa cần nói đến cái ô chữ

Vì vậy thực chất chỉ là báo quan tâm hơn đến Online mà thôi

5. Phien

Phien DT

Cho hỏi him đó có phải người tối nào cũng bận coi........ ko ạ =)).
    Lão Sonix nói bận như ku Phiên là sao, em đâu có đám đc so sánh hàng bận với mấy bậc đàn anh :P. Bận bịu phải nói bạn nào ấy, bận học đến nổi chỉ có thể post bài trên Game4r thôi =))
    Game onl ko phải là review =))

6. RavenOmega

Game4r ko phải 4v, viết sai chính tả rồi

Mà tôi cũng không nói đến vấn đề Review, tôi chỉ nói đến cái gì được đầu tư kỹ hơn thôi, xem lại đi

7. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

Đánh trống lảng nhanh thế chú ;))

8. Phien

Phien DT

Ờ ờ, trình độ của tôi ko bằng bạn nên bạn thông cảm, viết gì cũng sai ko đúng đc hết như bạn đâu :)).
    Bạn mới phải đọc kỹ lại bài bạn viết đó :))

9. RavenOmega

À tức là bác viết cái bài đó chứ gì, Giới thiệu cho người ta mà lâu vãi lúa như thế ư. Tùy, thích thì cứ viết kiểu thế đi

Hay là bác chơi toàn bộ các Ending của cái đó sau đó bác mới viết vậy, nếu thế thì phuc roài....

10. GamePRO.

GamePRO. Persian Prince

Định viết review Front Mision 1 chơi, mà nghe nói kiểu này thôi không dám viết nữa, sợ lại có người nói chơi nát rồi ::(

11. Phien

Phien DT

Úi, mình đâu phải tác giả bài đó đâu =)). Mà mình cũng chưa từng làm mấy công việc này, chậm tiêu quá sao làm =)). Chẳng qua thấy cách nói của bạn hơi " chướng mắt" thôi :)).
    Thôi thì cứ tiếp tục project ở Game4r nhá, thấy bạn bận bịu quá mà ráng cãi tội nghiệp ghê =)).
    Anh Thành viết đi cho các fan hâm mộ đọc nào ;))

12. yugi_hiro

viết báo là cho chung, những ai bờ-rô thì khỏi cần xem, ai chưa biết về nó thì liếc mắt qua ... người viết đại khái kiểu game 15 mà báo đăng 20 thì xem lại bài viết. đọc mà ko nhận xét chất lượng chỉ nhìn cái release date thì ... phù phiếm lắm :))
    mục game kỉ niệm ... game cũ sinh ra để giải quyết mấy vấn đề đó, mấy bé 9x 1 số chắc cũng ko biết cái này thì sao :))

13. RavenOmega

Ko hiểu bác này thế nào mà dùng lắm mặt cười thế nhỉ, có cái gì buốn cười à, bị bệnh tự sướng à, thích xem Review cũ à, phởn chí vì báo Ố nhiều Game Online à... Nếu không thì bị bệnh quái gì thế.

Chơi Nát Game là sai chắc, Chưa thèm nói đến mấy cái Game Off hay chưa bao giờ thấy tăm hơi Review, KHII chăng rhạn, chuẩn bị hỏi Game này là cái gì đi

14. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

nếu ý chú là Kingdom Heart 2 thì đi kiếm VG số 1 phát hành vào năm ngoái mà đọc review ;))
    chú càng nói thì càng cho thấy trình độ của chú thế nào ;))

15. Phien

Phien DT

Nói anh Yugi hay nói mình thế? Nếu nói mình thì mình trả lời nhà, buồn cười vì có người làm cho mình cừoi lăn ra đó =)), bệnh tự sướng thì thôi em ko dám nhận vì em ko dám tranh giành với ai đó đâu.
    Sao hỏi người ta bệnh gì mà ko hỏi bản thân mình bệnh gì, tự nêu tên game tự kêu người ta hỏi mình game gì luôn =)), đúng là bờ- rồ.

16. Amon Amarth

Amon Amarth C O N T R A

Đề nghị bác nên xì-tụp lại đi, càng nói ngươì ta càng lòi cái dốt của mình ra. Nói chung nên khiêm tốn chút đi, không chết ai đâu...

17. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Tớ thì có lời khuyên cho bác RavenOmega thế này : Bây h bác hãy đem hết niềm tin và nhiệt huyết đang tràn trề post 1 bài Review khác cho cái game Soul Nomad đi kèm với dòng chữ P/s ở dưới "Tôi muốn tham gia viết cho tạp chí VG!" thì nếu có may mắn và đầy yếu tố bất ngờ ! Sẽ có 1 nhân vật đầy bí ẩn lạ mặt thường được biết đến với nickname "deadeyes" trong thế giới "ngầm" PM cho bác 1 dòng tin nhắn hấp dẫn , và thế là a lê hấp ! bác đã có cơ hội thử sức tại tạp chí VG thay vì bơm bài bên game4r. [​IMG]

Còn 1 chuyện nữa tớ thấy rất "chướng" từ đầu đến h là cái game Soul Nomad chính thức có mặt tại VN vào khỏang đầu tháng 10 , cụ thể là khỏang mùng 4~5/10 thì xuất hiện trên mạng cho dân tình download. Để chơi cho "nát bấy" đc như bác nói thì cũng mất 2 tuần là ít (chỉ áp dụng đc với dân JRPG "hardcore" nhưng vừa bận học/làm như bác) , tức cụ thể là tới khỏang giữa tháng 10 . Mà VG số mới nhất là cho số tháng 11, để chơi và viết hòan chỉnh thì ng` review thật chất chỉ có 1 tuần ==> tớ thật ko hiểu sao bác dám phán :

+
    Còn nếu game chưa ra mà bác đã ... phá đảo thì tớ chỉ còn bik ^:)^ ^:)^

18. yugi_hiro

Kingdom Heart II ... hỏi đùa à :-/ tớ tuyệt nhiên ko biết game này, Sora, Riku là ai nhỉ ... :'> chuyện chơi nát game thì hỏi người viết bài ấy mà hỏi, hỏi rồi sao biết là sai ? viết báo giấy thì editor chả duyệt mấy câu "tự bản thân tôi chơi nát game này nên ... gì gì đó" là cái chắc :-j

đang thảo luận nhé, bạn Phien nhẹ tiếng, nhịn cười 1 tí cho bạn Raven ... đỡ nóng :'>

19. basaf_13

basaf_13 Gate gate paragate Moderator

RavenOmega: Im mồm đi.........!

VG số này đọc cũng được, phần trình bày của gameoffline khá. Nhưng mình chưa thấy những bài review mà khai thác được cái "art" của một game!

Vấn đề thứ hai là GTM :)!

20. Phien

Phien DT

Gọi em là bạn thì kỳ quá anh Yugi à :'>. Thôi thì em nhịn cười vậy, thông cảm tại tính em vốn từ hồi lớp 1 tới giờ có việc gì cũng ko nhịn nổi cười, vì vậy tới giờ vần hỏng việc là thế, mới nhất là lỡ tay làm 1 pro trong làng game nóng :'>

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.