[Việt hóa 02/08/2013] Kim Dung Vô Song

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi namhiepcodon, 10/6/13.

1. bach11a3

bach11a3 Youtube Master Race

Ở trên núi đó luôn phía nam ấy,màu vàng vàng

Bạn khiêu chiến với người ta rồi,đọc kỹ lại hướng dẫn đi

Chỉnh sửa cuối: 29/6/13
  2. dảkpk

dảkpk C O N T R A

Tuyết Sơn Phi Hồ :
    1. Đến Bình Tây Vương phủ ở Đại Lý, đến chỗ gương đồng trước mặt Ngô Tam Quế ấn vào mở cửa mật thất, đối thoại với Trần Viên Viên được biết Sấm Vương trước khi chết có để lại bảo tàng. Địa đồ bảo tàng chia làm 4 phần do 4 hộ vệ Điền, Miêu, Phạm, Hồ nắm giữ. Trong đó chỉ có 1 tấm là thật. Nhưng muốn làm cho địa đồ hiển thị phải có thuốc nước đặc chế do Trần Viên Viên cất giữ. Lấy được thuốc nước đặc chế.
    2. Đến tổng đà Cái Bang ở Trường An, nói chuyện với lão ăn mày ở cửa, y chính là họ Phạm cải danh, nói chuyện được biết địa đồ đã bị bọn cướp ở sa mạc lấy mất. Đến Sa mạc Qua Bích đánh lũ cướp được địa đồ họ Phạm
    3. Đến ngoại thành Trường An phát hiện Điền Thanh Văn lén chôn cái gì đó, trước tiên rời khỏi đến Trường An quan dịch rồi quay lại, phát hiện ả họ Điền chôn xác trẻ nhỏ. Lựa chọn 2 tha cho ả được 5000 lượng và địa đồ họ Điền.
    4. Đến Trường Bạch sơn gặp Miêu Nhược Lan, giúp nàng tìm trâm phụng, được địa đồ họ Miêu. Dùng thuốc nước thì có được 3 tấm địa đồ Sấm Vương (nếu giết Diêm Cơ sẽ có tấm địa đồ thứ 4 của họ Hồ, nhưng hình như chỉ cần 3 tấm là đủ).
    5. Ở Trường Bạch Sơn dùng địa đồ Sấm Vương đào kho báu. Chọn dòng 1 là dò tọa độ, dòng 2 là đào kho báu.
    Cách xem tọa độ : bên trái là Hoành độ, bên phải là Tung độ. Thí dụ dò tọa độ hiển thị
    37, 15 tức là đi sang phải 37 bước, xuống dưới 15 bước. Nếu là -37,-15 là đi ngược lại. Khi nào dò tọa độ 0,0 thì chọn đào kho báu. 2 lần đầu đều là giả, đến lần thứ 3 mới là thật (chú ý trước khi mở nhớ lấy Lãnh Nguyệt Bảo Đao của Hồ Phỉ ra, nếu đi theo đường tà phái thì giết Hồ Phỉ sẽ có). Bảo tàng có 100.000 lượng, Tuyết Sơn Phi Hồ thiên thư, Khê Sơn Hành Lữ Đồ (1 trong tứ bảo cần có để vào Mai Trang trong Tiếu Ngạo), nhẫn Thất Tinh, Vòng ngọc (tăng phòng ngự).

Xin hỏi Diêm Cơ ở đâu.
    Lãnh nguyệt bảo đao của hồ phỉ tên trung quốc viết sao? Hồ phỉ gặp ở nhiệm vụ nào vậy? Có hình hồ phi cang tốt :3cool_adore:

3. bach11a3

Diêm Cơ ở phần phi hồ ngoại truyện
    Hổ Phỉ ở trong căn nhà ở Thạch Cổ Trấn,và tức nhiên nó cầm bảo đao của nó rồi :| :6cool_surrender:

4. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Đó là tên nhân vật khi hỏi lúc đầu game đó

5. bach11a3

Uh,Giờ mới nhìn ra, lộn ,ngại quá

Không biết ai biết viết hóa game dạng này không nhỉ

6. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Tớ đang vật lộn với thằng rxdata editor mà thằng win nó cứ báo runtime error nên bó tay. Nếu không thì cũng mò mẫm được chút ít.

7. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

nếu dùng rxdata editor bạn load file rồi đợi khoảng 10s rồi mới xử lí file . khi chuyển file thì làm từ từ thôi.mà hình như nó chạy tốt hơn trên win xp. ko nên phóng to hết màn hình . nó sẽ ko lỗi. có thể việt hóa đc nhưng khả năng là viethoa ko dấu

bach11a3 thích bài này.
  8. dảkpk

dảkpk C O N T R A

DIÊM CƠ ở máp nào. PHNT có ghi map đâu .
    Hồ Phỉ có phải thằng mặc áo xanh ở Thạch cổ trấn trong cái nhà không? nói với nó mà chẳng có hiện tượng gì cả.
    Đang gặp vấn đề với bản đồ sấm vương. Bấm mà nó cứ 1 tọa độ cũ. Ko thay đổi tọa độ cho mình. :(

9. {O|O}

{O|O} Donkey Kong

Không, tớ vẫn xài wxp và vẫn bị lỗi dù làm đủ cách. Không hiểu sao nữa. Cách của cậu trên mạng cũng đã đề cập nhưng chẳng ăn thua.

10. cakiemcia

cakiemcia Donkey Kong

11. Tửu kiếm tiên

Tửu kiếm tiên Legend of Zelda

Bản đồ là tọa độ xác định chỗ kho báu mà, thay đổi cái j, ko chịu di chuyển tìm chỗ đào cứ bấm hoài mà đòi có kho báu àh =))

Hồ Phỉ ko trả lời mấy thằng gian tà có ác danh đâu chú em, chắc lúc mới zô trả lời câu hỏi bậy bạ bị dính ác danh rùi, hoặc là hiệp danh wá cùi bắp nó cũng ko trả lời đâu

12. bach11a3

win 7 bị lỗi C++:6cool_beat_brick: ,dù sao cũng thank bác

13. dảkpk

dảkpk C O N T R A

Bấm bản đồ rồi. nó có tọa độ rồi. đào cái đầu tiên rồi. Là hàng đểu. Sau đó bấm mở bản đồ tìm tọa độ thì nó lại ra cái tọa độ cũ mà mình đào. Ko thay đổi sao đào dc :(
    Tiện đây dịch giùm mình mấy cái nv đi bạn

14. bach11a3

Vấn đề này t hỏi lần trước rồi mà ,dắt hổ phỉ theo rồi bỏ cái đao ra(hướng dẫn lù lù ra đấy),mấy nhiệm vụ kia thì chắc là nhiệm vụ phụ rồi nếu bạn đang làm lần lượt theo nhiệm vụ chính

Bạn lên xem tất cả các page rồi hẵng hỏi,trả lời lại hoài ai chẳng nản:|

15. dảkpk

dảkpk C O N T R A

nếu ko có hổ phỉ thì không đào dc hả bạn. Hướng dẫn thì đọc rồi. Vấn đề là có lụm được nó đâu :6cool_beat_brick::6cool_beat_shot:

16. Tửu kiếm tiên

Móa ko có cây đao của Hồ Phỉ thì lấy cái j mà mở bảo rương, ko mở dc bảo rương ai cho đào cái khác, có trách thì trách hiệp danh cùi bắp quá người ta ko chịu theo thôi. :))

Người ta ai cũng wa dc, có bác ở đó cứ hỏi hoài ko bik chán, ráng coi hướng dẫn rùi tự tìm hiểu đi. Thấy bác bach11a3 phá đảo game lun mà có hỏi ai ko hả (ngoài trừ đánh boss cuối ko có trong hướng dẫn nên tui có giúp đỡ chút ít thôi :P)

17. dảkpk

dảkpk C O N T R A

Bác dịch giùm e mấy cái nhiệm vụ ở trên đi bác

18. dảkpk

dảkpk C O N T R A

Hix. Ko có đao của hồ phỉ ko mở được bảo rương. Ko mở dc bảo rương ko đi dc TNGH luôn. Vãi cả BUGGGGGG :6cool_beat_brick:

19. namhiepcodon

namhiepcodon Donkey Kong

Ai muốn luyện Quỳ Hoa bảo điển không lo không cưới được vợ nhé. Thiến đi rồi sau này đến Lang hoàn phúc địa, sau khi cứu Đoàn Dự đến chỗ vòng tròn sẽ được 1 điều ước, sau đó "chim" sẽ mọc ra =))

Còn nữa, nếu kết hôn với 1 em nào rồi đổi sang điều khiển em đó đi đến 1 địa điểm cố định sẽ xảy ra tình tiết xxoo (tất nhiên chỉ có văn tự, không có hoạt cảnh nhé) =))

Cái thằng Tình Thiên tác giả patch 3.64 nghĩ ra lắm trò thật, cốt truyện bệnh hoạn Đông Phương Bất Bại mà nó cũng chế ra được, ăn theo bản Tân Tiếu Ngạo đây mà (nghe nói bản 2.0 cũng sẽ đi theo hướng này). Mà muốn học được Địa Ngục Mị Ảnh và 5 chiêu còn lại của Độc Cô Cửu Kiếm phải cắn răng đi qua chuyện này

Chỉnh sửa cuối: 30/6/13
  20. Tửu kiếm tiên

Bug cái j mà Bug, ác danh cao thì đập Hồ Phỉ lấy bảo đao, Hiệp danh cao thì kết bái rùi rùi rủ nó zô đội, hiệp danh ác danh đều ko có thì đi kiếm nhiệm vụ tăng lên đi, ko thì mua thuốc chỗ Nam Hiền kìa, có cái hướng dẫn mà cũng ko chịu đọc ở đó kiu bug.