[Việt hóa 02/08/2013] Kim Dung Vô Song

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi namhiepcodon, 10/6/13.

1. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Mà ko hiểu hôm qua mình chơi máy mình chơi thì ko lag giựt gì, tự nhiên cái hôm nay vào lại thì nó lag kinh khủng,cũng là save tại đó quay lại map cũ nhưng cũng thấy lagg, ko biết có phải tại xài win 7 ko. Đọc trên web TQ thì nó nói có vài trường hợp lag là vì win 7 ( Chỉ vài trường hợp) ... Ko biết bác hackspeed có cách nào fix ko nhỉ ?

2. yaroshi_keji

yaroshi_keji Mr & Ms Pac-Man

Tớ cũng lag giựt ghê lắm, win 7 chơi toàn lag cậu à, không biết ai có cách gì khắc phục không nữa, chứ chơi kiểu này chắc lên độ sớm @@

3. hackspeedok

hackspeedok Legend of Zelda

mình k biết cách khắc phục :D game này chỉ có xp là mượt thôi

4. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Mà sao mình tải bản của bác thì vào chơi ko dc nhỉ, ấn đúp vào game.exe thì nó bảo thiếu file rgss102, mình lên mạng down xong gòy copy vào folder game, lúc ấn vào game.exe thì hiện ra cửa sổ xong cái nó tự tắt ....
    p/s: Mà version của bác là 3.64, nếu giờ mình copy file 3.68 vào thì còn chơi dc ko bac ?

Chỉnh sửa cuối: 26/10/13
  5. dynamo14

dynamo14 Youtube Master Race

Bản 3.68 chưa việt hóa, nếu bạn copy vào thì chắc là vẫn OK (trừ phi bác hackspeedok sửa script hay file ...) Còn lỗi trên bạn sửa file game.ini có dòng Library=RGSS102E.dll đổi lại thành Library=RGSS102J.dll

6. hung6767

hung6767 Mayor of SimCity

Cho tớ hỏi, dịch skill mà skill nó dài quá ( phần chú thích đó ) thì có thể enter xuống dòng không ?! Chứ cả phần tiếng Trung nó cũng vượt qua cái khoảng ____________________________ này luôn thì sao ???

Ví dụ nè

7. kulin000

kulin000 Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào hướng dẫn chi tiết giùm mình cái cách vô Cổ Mộ phái với lv10 mình gia nhập TCG làm Q tới lúc gặp Nam Hiền thì xong đã là lv13 ko biết làm sao haymình có thiếu gì kho. Với đoạn làm Q lên đào hoa đảo lấy mật đồ Tuyệt Tình Cốc nó kêu là Tung Sơn gì đó có số 20 thì là làm sao vậy? Mình lên Tung Sơn đánh 2 loại quái ở đó mỗi loại được 25 cái đồ rơi ra từ chúng mà quay lại Hoàng Dược Sư cũng ko cho bản đồ.

Chỉnh sửa cuối: 27/10/13
  8. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Ko dc bác ơi, nó ghi là invalid access to memory location ?????

9. hackspeedok

bác nên hạn chế dịch dài, cố gắng rút gọn càng tốt nhé :D Chứ nếu enter 1 cái là lỗi ngay

10. kulin000

kulin000 Mr & Ms Pac-Man

Ai đã chơi qua phái Cỗ Mộ rồi chỉ giùm mình. Mình đang kẹt lúc Lý Mạc Sầu xuất hiện đánh nhau với Tiểu Long Nữ. Tới đây rồi mình ko biết làm sao nữa.

11. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Phải lúc dùng TLN đánh LMS ko bạn, nếu thế thì sau đó TLG sẽ DQ wa bên phải vào cái hang động, để mà lấy đồ của tổ sư bà bà để kết hôn ấy. Chú Ý : Ở đây chắc sẽ bị lỗi ko tìm thấy cái rương... nên chắc phải tìm bản fix

12. snake_094

snake_094 Mr & Ms Pac-Man

Mình có ngu ý thế này mấy bác đừng ném gạch nha. Game tàu thường ít người biết tiếng nên khó làm nhiệm vụ, các bác dịch mọi thứ liên quan đến nhiệm vụ trước demo cho a e chơi trước rồi dần dần update tiếp có được không?

13. kulin000

kulin000 Mr & Ms Pac-Man

Thank bạn hôm qua ngồi mò cuối cùng cũng qua được chỗ đó. Bạn cho mình hỏi luôn là NV mình cấp 42 rồi mà sao đi làm NV lấy mật đồ Tuyệt Tình Cốc lúc đó HDS nói gì đó có chữ Tung Sơn với số 20 là sao vậy mình đánh hoài mà ko được. Với cái NV ở Côn Lôn gặp Địch Vân rồi đưa thịt gì đó bạn mình lên Côn Lôn mà chả thấy ai cả...!!! Bây giờ có cái KDVS2.0 rồi page giờ lắng quá thắc mắc ít có bạn nào chỉ giúp đã vậy online bằng điện thoại nên ko tìm hướng dẫn bên web tàu được.

14. proknowall

proknowall Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là mình có xài cái CCP (Chinese Convert Pro) để convert truyện đọc>>>cũng có thể dịch nếu là file txt hoặc có text cũng được, cũng muốn hỗ trợ làm game Kim Dung này. Ko bít có thể giúp gì được ko...

15. demon_helix

demon_helix Youtube Master Race

còn cái gì dịch nữa không bác ơi
    dạo này lại rảnh rảnh

16. vinhdat1756

vinhdat1756 Donkey Kong

Lâu wa ko chơi nên cũng chả nhớ, mình chơi tới lúc ra cổ mộ là hết chơi goy, ko hiểu sao chơi trên win 7 lagg wa. Lần đầu tiên chơi thì chơi Võ đang ( End game luôn )

17. hackspeedok

Hôm nay mới rảnh rỗi quay lại diễn đàn được. Các bác nào đang rảnh thông báo lên đây hộ mình mình gửi file text nhé. Ngắn thôi, dịch ít 1 ít 1 cho đỡ nản :D

- - - Updated - - -

tks 2 bác. Mình sẽ soạn file text và gửi ngay cho các bác :9cool_sweet_kiss:

18. dynamo14

dynamo14 Youtube Master Race

Không dễ đâu bạn. Vì dịch phần quest phải dịch trên từng map qua RMXP do nó dùng script để gọi. Mà dịch qua RMXP thì lại không giữ được các dấu trong tiếng Việt nên là khó hơn phần dịch hội thoại, item các thứ nhiều....
    Thêm nữa kể cả chỉ có quest không thì bạn cũng không thể chơi được nếu không biết Trung văn. Bản 2.0 này bổ sung rất nhiều tính năng mới như kỹ năng nghề, bộ trang bị... nên khó có thể bao quát hết đựoc game

19. hackspeedok

bác nói đúng đấy, cái phần nhiệm vụ khá là khó dịch, có lẽ phải mod thêm vào script để dịch nên hiện mình cũng chưa có giải pháp cụ thể. Mình nghĩ nên dịch các phần kia trước còn phần nhiệm vụ sẽ để sau :)

20. demon_helix

demon_helix Youtube Master Race

thế dịch được những phần nào hả bác