Việt Nam đã có công ty mua bản quyền và lồng tiếng việt anime

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi Holy_Master, 5/12/07.

1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

dạo trước ai bàn ở đây chả xem cái list TVM nó dub ? :))
    cáp SCTV nó nâng cấp kênh giờ thêm cả HTV3. nói thật thì thấy cũng ko đến nỗi nào ...

2. Konata Izumi

Konata Izumi Youtube Master Race

cáp trung ương hình như ko có cơ hội xem thì phải :-s
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    mà mấy kênh này là trong HCM đúng ko nhỉ:-/
    HN chắc ko có:-?

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

cáp SCTV đang thử nghiệm kênh HTV3, mới có thôi chứ HTVC dĩ nhiên sẽ phải có kênh này còn cáp trung ương chắc mấy đài th HN nhỉ ? :-?

4. Jason Hold

Jason Hold Thiên Thượng Địa Hạ Duy Ngã Độc Tôn

chả lẽ có mình mình xài HTVC cà :-? sao ai cũng bảo ko bắt được HTV3 :-?

mới nghe OP và ED vietnamese của Samurai 7 8-} còn đâu Fuhen với Unlimited của tôi :((

5. sims_zone

sims_zone Youtube Master Race

viet nam lồng tiếng nghe chán vãi

6. gct_shop

gct_shop Fire in the hole!

nếu chán nghe "lồng" thì khoảng 10h30 thì nghe "phụ" được mà. Xem Tsubasa tôi toàn xem "phụ" :D

7. ^Games^

^Games^ Mr & Ms Pac-Man

Xem phụ đề cũng hay vì có thể nghe được lời thoại thật của nhân vật trong phim cũng như sắc thái biểu lộ tình cảm của nó.

8. dylanmorton3x

dylanmorton3x Youtube Master Race

mình thấy các bạn khó tính quá, cái gì mới thì nó cũng phải có thời gian để rút tỉa kinh nghiệm chứ. với lại bên TVM người ta mua bản quyền cả mấy trăm ngàn USD về, cất công đi dịch rồi cất công lồng tiếng, sau đó đem chiếu cho các bạn xem miễn phí chả tốn xu nào, như vậy là coi trọng các bạn quá rồi, sao không tặng cho người ta một lời góp ý chân thành hay một tràng pháo tay khích lệ đi? mà lại chê bai hết lời vậy?
    mình cũng đồng ý với các bạn, anime xuất thân tại Nhật thì chắc chắn nó phải thấm đậm cái chất và cái hồn của Nhật, đó là điều tất nhiên, việc lồng tiếng cho dù có cố gắng cách mấy cũng chỉ chuyển tải được cao lắm là khoảng 70 % so với bản gốc, không thể hơn được, nhưng yêu cầu của bên Nhật là khi mua bản quyền phải lồng tiếng để đảm bảo thành công của phim (cho nên mới có việc lồng tiếng Hàn, tiếng Hoa, tiếng Thái, tiếng Anh... như các bạn đã từng xem ở những kênh nước ngoài).
    Thêm nữa, việc lồng tiếng không được hay ngay từ lúc đầu là chuyện bình thường, vì từ từ thì chất lượng mới đi lên và được cải thiện, ngay cả những ekip lồng tiếng chuyên nghiệp hàng đầu của Nhật bản cũng đã từng trải qua thời kì đó, không ai có thể tài năng xuất chúng ngay từ lúc đầu mà không trải qua thời gian khổ luyện, các bạn có đồng ý không ?
    nói gì thì nói, đó cũng là tín hiệu đáng mừng, VN đường hoàng ra nước ngoài đàm phán để mua bản quyền chính thức, chứ cứ lên Youtube hay những nơi khác để coi thì cũng chỉ là những mặt hàng thứ phẩm, chất lượng tầm thường, bởi vì đó không phải là hàng chính hãng, không phải bảng gốc, coi những tác phẩm như vậy thì làm sao gọi là trân trọng những người đã làm ra những bộ anime lừng lẫy như vậy được?
    Mình cũng mong các bạn suy nghĩ lại và thông cảm hơn cho những người nhiệt huyết với anime, bởi vì nếu họ không có nhiệt huyết thì có lẽ họ đã không đủ kiên nhẫn để lồng hết cả bộ anime cho các bạn xem rồi.
    Hãy bỏ qua những lỗi lầm và tặng một tràng pháo tay khích lệ đi nào! :hug:

9. Legolas1234

Legolas1234 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Sctv khác hẳn với mấy cụ bên vctv chả có chương trình nào chiếu anime đc ngon lành cả.
    Ngày trước bibi chiếu đc mỗi naruto 1 hồi rồi thôi sau đó toàn chiếu mấy cái film vớ vẩn cho bọn trẻ nít :(.
    Ông đylan nói đúng ko nên chê bai chỉ trích người ta wá,họ đã cố gắng thì nên động viên để sau này họ còn tiếp tục mang đến cho các bạn n~ bộ anime đỉnh khác nữa chứ.
    Nếu Tvm thành công ko khéo còn lôi theo n~ đài truyền hình khác bắt chước làm theo để cạnh tranh nữa chứ.Hoan hô n~ người mở đường(mong sao sau này họ tiếp tục fát huy chứ ko chỉ làm đc vài bộ đầu rồi bỏ)

10. emxong

emxong Dragon Quest

- Điều đó thì còn tùy các bạn chê đến đâu nữa, em không nói các bạn chê là không phải, nhưng ta đang coi miễn phí, chừng nào nó làm đĩa ra bán ta mua về tốn tiền thì cứ chê thoải mái. Hiện giờ thì cũng khó so sánh nhưng nói chung bộ sakura lồng tiếng khá ổn, khi coi em cảm thấy sự cố gắng khi chuyển tải một nội dung xa lạ như anime đến người VN :D:D

11. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Chỉ mong TVM mua được mấy bản quyền của mấy cái truyện hài như Vua Bánh Mì thôi. Chuyện hài vô đối thật. =))

12. zzMzz

zzMzz T.E.T.Я.I.S GameOver

tui lại mong TVM chiếu phim naruto, doraemon, hoặc cũng có thể là vua bánh mì :))

13. quyentv

quyentv Donkey Kong

rồi lại có nhìu DVDrip anime vn cho mà xem :D

14. zzMzz

zzMzz T.E.T.Я.I.S GameOver

mà sao dạo này TVM chiếu toàn phim con gái ko nhỉ :| coi chả được phim nào cả :|

15. trungct

trungct Youtube Master Race

nó chiếu samurai 7 toàn nam nên h chiếu phim con gái
    nhưng mà coi cũng vui, tiếc là ko có nhiều cảnh...=((

16. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Trong nhóm lồng tiếng của TVM thích nhất bác Bá Nghị. (Chắc mấy bạn chẳng biết đâu nhỉ, lồng toàn tiếng của mấy thằng hài không hà (Shigure (Fruit Basket), thằng nông dân trong Samurai 7),...)

17. RenoTheTurks

RenoTheTurks T.E.T.Я.I.S

Hi
    tớ cũng dùng HTVC này
    thế có ai có lịch chiếu ko

18. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Bá Nghị thì pro rồi, từ lâu đã chuyên lồng tiếng cho mấy phim Hồng Kông của TVB .
    Dạo này chắc qua TVM kiếm thêm chút thu nhập :))

19. dark_dragon1409

dark_dragon1409 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

TVM Corp đang tuyển diễn viên lồng tiếng đấy ai đủ tự tin thì đăng kí thử,xem chứ để 1 ekip làm đi làm lại hoài nghe nhàm lắm::(