VietNam-Maker cần thêm Member !

Thảo luận trong 'Game Development' bắt đầu bởi ken10, 3/11/04.

1. buno

buno Legend of Zelda

keke...ông nào lạ quắc vậy....làm ơn nói rõ chút coi...hay là đi lộn box rồi...nói năng chi mô mà tui chả hiều rứa....:D...hay là ở trong nhóm nào mà tui hông bít...:D

2. ken10

ken10 Programmer

Dống giả bộ câu bài wá !! Hông hiểu dzì hết !! Nhóm mình có ai tên Tuyên hun dzị ;;) .ló mặt da để bà kon chiêm ngưỡng :)

3. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Nè thienthanbanggia ,lịch sự chút đi ! đừng nói năng như rứa , nếu như ông hiểu tui muốn nói gì - đó là nếu - nếu như ông hiểu tui nói gì (lần 2) >.<

4. l_Clan_VIII

l_Clan_VIII Youtube Master Race

ehèm..ngoi` nhà làm game 1 mình cực wá xá !!
    cho tui vô với nghen bà con , hỏi thằng Bách (Yugi_vn) là bít
    nếu cần tui gửi lên vài map text cũng dc

5. ken10

ken10 Programmer

Ừm Cứ thử xem ! Nhưng ông ở đâu ! VN , Lào , Campuchia,hay Ả Rập ! Dzị :).Để tui biết chút.

Nếu ở HN và HCM thì tiện hơn ! Dzị HN tui có mí ông kia !.HCM có tui .Tây Tây Lan có Zubachi :p

6. l_Clan_VIII

Tui ở gần nhà thằng Bách đó mà :D :D ở Đà Nẵng đó .
    ông bít cầu sông hàn ko nhà tui ở dưới chừng 100m đó mà :cool:
    để đỡ mất thời gian vô ích tui sẽ vẽ lun giùm thằng Yugi 3 cái shop lun dc ko?
    shop itm shop weapon shop mage ok?
    vừa test vừa làm lun :;)

7. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Đang cần thêm thành viên nhóm map - hơi bị cực cho mấy ổng , vẽ nhiều map quá mà lại phải bận ôn thi - ai cũng rét cả !
    Ken nè , cái map Bảoh 's NorthGate tui gửi cho mấy ông sao rồi ,đánh giá hộ tui cái , có vấn đề gì hôn ?

8. ken10

ken10 Programmer

Nhỏ wá ! Alone ! Ông nên vẽ thoải mái 1 chut ! Chứ đi 1 chút là đụng lên cầu thang hay gì gì đó thì chán lắm .mấy cái game bây giờ Map bự dữ lắm.Mí ông nên cẩn thận .Tui noí rồi mà.Đứng làm giống Lunar wá .Phải làm theo phong cách riêng á !! Cố gắng hen :* All

9. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Lunar là game nào ? Tui chưa từng chơi qua ,nhưng tại vì tụi SVS và Pre kêu tui phải vẽ nhỏ đi ,nếu ko sẽ ảnh hưởng đến máy , nếu map to quá thì yêu cầu đòi hỏi đối với máy cũng tăng ==> đâu phải ai cũng chơi được , như máy nhà SVS kia kìa , hắn hổng test play nổi nữa - map to quá . Mà thật ra ở trong hang động thì chật hẹp là phải đạo rùi ,chẳng mấy khi hang núi mà lại to như nhà trắng cả . Hơn nữa ông cũng coi lại đi ,máy game bây giờ map đâu có bự , bự là bự ở cái tổng quát,chứ từng map nhỏ của nó lại tiết kiệm tối đa diện tích để tránh dung lượng tăng , như FF ấy ,nhà cửa đâu có rộng chút nào , còn cả Golden Sun 2 nữa , cả 1 game như vậy mà ngốn có 128 Mb ,mà số lượng map của nó còn nhiều kinh dị , nhưng lại nhỏ ,nhưng đó chính là 1 trong những điều tạo nên hứng thú cho người chơi .Tui góp ý điều này nhe : Ko nên vẽ map rộng quá , cái tui vẽ là lấy theo tiêu chuẩn ở giữa yêu cầu của ông và của mấy game hiện nay rùi đó ,tui nghĩ thế là hợp lý roài !

10. l_Clan_VIII

hehhe cuối cùng cũng gủi dc mệt wá di
    bà con down về rùi bung ra ,cài vào chơi vừa xem map vừa choi lun cũng zdui lém..ko nen tò mò ..event nói chiện ít lém hehhe.
    coi xong rùi nếu cho tui zdô thì giao việc lun nha
    đỡ mất thời gian hơn .

11. l_Clan_VIII

sao ko ai bình luận gì zdậy T_T
    có cho tui vô ko zdậy hix hix..trời ơi đừng trừ mp tui mới zdô mừ

12. ken10

ken10 Programmer

Ai bảo ông game dạo này không bự !! Wá trời bự !! ít ra cũng tạo cho người chơi cảm giác không bị gò bó chặt hẹp trong 1 khung viên mấy ông tao ra chứ Đây là các game có Map tương đối nè.Mua đi xem nó có to không :

1)Ps2:
    +Final Fantasy 10 (vừa đủ)
    +Kingdom Heart (đủ ,đẹp)
    +Manrga carta (Ừm bó trí cũng khá)
    +Shadow Heart : Covenant (cũng khá)
    +Wild Arm Alter code F (cái này là game test chất xám , lượng Map rất phù hợp và rất đủ)

____________Map có số lượng nhỏ nhất là : 33x34___________________________

Còn vô số !! Mấy ông nên làm Map to ra . Vì chúng ta chỉ làm 2D nên ít ra cũng phải khá hơn .Chứ nên không :
    1) Vaò làng mà để cho người ta nhớ hết đường trong 1 vài đường thì thôi rồi
    2)1Map làng là ít nhất !

Xem thử cái này:

và cái này :

Không phải vùng đất tui đánh dấu Buno vẽ mà không có ý nghĩ ,vẽ không đâu.Khi đi wa , người chơi sẽ có thể thấy 1 phần bên (gây tò mò) ,Rồi tìm cách wa bờ bên kia !! .......Đều có ý nghĩa

13. l_Clan_VIII

hix hix tui chỉ mún vô VM để làm game, vừa học hỏi vừa giúp các bạn trong khả năng có thể ...nếu các bạn ko mún cho tui vào thì có thể nói thẳng ok? khả năng chính của tui la` vẽ map , bít 1 chút xíu về event animation..vv.. vì đã từng làm game trên RPG2k3. còn mún xem trình độ của tui thì tui có gửi lên 1 file chạy thử rùi..
    tui chỉ nói đến đây thui còn về quyết định của các bạn thì tui sẽ ko có ý kiến

14. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Đồng ý là Map của mấy game đó khá rộng , nhưng rộng là rộng ở Map chính , ở các khu vực ngoài trời , chứ đâu phải map trong nhà dân hay hang động , nếu nói về hang thì chính xác mà nói là nó dài hơn là rộng , nhưng muốn để map rộng thì cũng ko khó , tui có nhiều cách để vẽ cho map vừa rộng theo như tiêu chuẩn của mấy game mà ông nói ( chỉ có FFX va Kingdom heart là tui chơi rùi ,còn mấy cái kia thì chưa ) Nhưng là để cái sau đi , bây giờ tui đang è cổ lên viết story đây , ken à ,cho tui nộp chương 7 muộn hơn 1 chút đi , để mùng 4/12 tui nộp nhé , dạo này viết với năng suất cao mà vẫn ko kịp , chương nào chương nấy dài đến 20 mấy trang , ko nhanh nổi .

15. ken10

ken10 Programmer

Story thì ngoại lệ mà ! Để tốt thì cứ viết nhưng lâu wá thì không nên.Dzì nó bao quát hết toàn khu toàn khâu và toàn game :D .

_ý tui là mấy ông nên dùng ít chip lại chứ nhìu wá hết rồi mai mốt chúng ta lại đến thời kỳ thiếu chip nữa. Bít dzị tui nói th8ảng lun khỏi vòng vo ^^ Mỏi tay ^^ WAO WAO !! Có ai cho tui cắn miếng hông.Dạo này thèm thịt người wá chừng

16. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Giống Pre roài , đợi hắn lên mừ cắn cho đã ngứa , khổ , mới 17 tuổi đầu đã mắc chứng nan y ...:D

17. ken10

ken10 Programmer

Bít roài ! Pre khoe dới bà kon .Hắn định làm nũng ý mà :D kekeke Không sao .Nếu Pre bái bai thì tui sẽ ở nhà tụng kinh giúp cho ổng mau xuống 234235345 điạ ngục :!!
    _ Pre dạo này hổng thấy online ,lâu lâu lên wơ tiếng rồi lặng tiếp hay chơi trò mất tích đây..... Hix

18. consoilangthang

consoilangthang các sếp cho em title ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

chào các đại ca
    các u làm game cho ai chơi vậy,ram 256 card32M máy mô có trời,cái này là phân biệt giàu nghèo à nghen,u cho tui biết làm game cho ai chơi ko vậy,nước ta còn nghèo làm ơn làm game nhẹ nhẹ thôi,mà tui hỏi các u này với một đội ngũ hung hậu vậy các u có thể làm game hay mà nhẹ được mà ,như thế người chơi ủng hộ sẽ nhiều hơn fải ko, cá u có nghĩ thế ko.

19. Alone Beast

Alone Beast C O N T R A

Thì đó , nhưng đâu cần phải ram256 , chỉ 128 thui là được rồi ,game thì ko nhẹ , nếu đem so với FF thì cần thời gian chơi cũng tương đương ,

20. SVS

SVS Mario & Luigi

Ặc tui bảo máy làm cần 256 Ram chứ tui bảo máy chơi cần 256 Ram bao giờ hả ông! T_T oan tụi này quá! Trước lúc làm tụi này đã phải tính cái vụ này rồi chứ bộ!