ViệtNamMS v88(sắp up v96)

Thảo luận trong 'Maple Story' bắt đầu bởi mrti456, 7/5/11.

1. numt001

numt001 Mega Man

shut your trap

nhiều NX hơn thì gây mất balance j cho game chứ ?

mass buy x2 ah ?

các bạn đã đủ tự tin để vận hành dc nền kinh tế chí ít như VMS hồi trước chưa mà đã lo đến đổi NX trở lại tiền thật

mà phần lớn PMS là làm phi lợi nhuận mà các bạn lấy việc donate để đổi NX thì khá là bất hợp lí

#1: người ta chơi PMS một phần vì ko muốn bỏ tiền vào server chính thức để có dc đồ cash hàng hiệu bắt mắt,pet auto loot,... nên chính việc làm của các bạn đã là kill the purpose của PMS rồi

#2: một lí do khác là vì ở server chính thức cuộc sống khó khăn, cày kéo vất vả mà ko lên nổi lv, người ta bỏ sang PMS để hưởng thụ cái sung sướng nhất thời là max lv, solo boss 5 phút, set đồ khủng... -> ai còn hơi đâu mà mơ mộng mở shop với buôn bán nữa

#3: PMS phần lớn là for fun & phi lợi nhận, bất kì hành động kinh doanh kiếm lãi nào từ PMS đều bị coi là bất hợp pháp và vi phạm luật sở hữu trí tuệ VN và quốc tế -> nguy cơ kiện cáo rất cao mặc dù các bạn có thể nói là mình nhận donate, nhưng việc đổi donate point -> NX đã biến hành động của các bạn thành kinh doanh bất hợp pháp rồi

-----------------the end-----------------

p/s: exp rate x5, drop rate x5 thì nói thật thua xa cả GMS lẫn SMS bây h

Chỉnh sửa cuối: 22/5/11
  2. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Nạp tiền cho PMS =))

Mìh ko biết server của bạn tồn tại và duy trì đc bao lâu, nhưg cụ thể trong topic này fần lớn comment của bạn chỉ thấy hứa hẹn server off, sắp mở và off, sắp update. Và hiện tại (cũg như 1 tuần trc đây), mấy cái link PMS mà bạn post đều ko thể vào đc, muốn mở PMS for fun hay kiếm chút tiền thỳ cũg làm nó đàng hoàng 1 chút rồi hãy tính nhá :))

3. 1 mat nguoi bang

1 mat nguoi bang Mario & Luigi Lão Làng GVN

wed sv vào không đc , có thể sv đã bị die

4. Jenis

Jenis Donkey Kong

:) . lâu lâu vào lại thấy cái này , chủ thớt là ai thế đăng cả ảnh mình lên :) ( Mage đây )

5. Todd313

Todd313 Youtube Master Race

Sever hình như die rồi hay sao áh :-? bữa giờ k vào game dc :-?

6. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Thực ra là các bạn fải đóng thêm tiền để admin có thể tiếp tục duy trì server, ko tiền thỳ khó duy trì server đc lâu dài, vậy thôi. Vì thế nếu server die giữa chừng thỳ thay vì hỏi có vào đc nữa ko, sau này còn chơi đc nữa ko ... etc, thỳ nên đóng ít tiền cho admin đi

7. mrti456

mrti456 Mr & Ms Pac-Man

@ Đính chính 100% là sv không die
    @ Mình đang test v96 dự định 2 tuần sau sẽ mở sv vì đang test PQ và Q của sv còn gặp 1 ít lỗi . Client đã làm xong ! Mong các bạn thông cảm !

8. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Vẫn 1 điệp khúc lol ;;)

Thiết nghĩ bạn nên tập trung vào để mở server sớm cho mọi ng, thay vì đi khắp các topic PMS khác dìm hàng họ, thời gian là tiền là bạc đấy >:D<

P/s: đến h vẫn chưa có cái link nào ở topic này work :-j

9. [mapler]Raven

[mapler]Raven Legend of Zelda

whát thề fúc ? nạp tiền cho PMS á =)) mà sao cả PQ nữa thế kia, liệu tụ tập đc bn ng` mà PQ ?

10. thaikkk10

thaikkk10 Youtube Master Race

ViệtNamMS đã mở lại . Mọi thông tin tại web vietnamms.zapto.org

11. mrti456

mrti456 Mr & Ms Pac-Man

khi nào test xog mình sẽ báo . Nếu các bạn k tin thì minh chịu

12. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Đã vào thử trang này bao h chưa, ít nhất là lúc post cái post này? :-?

Mìh tin mà :))

13. tlongt2

tlongt2 Donkey Kong

Miệng bạn nói mà tay bạn có kiểm chứng không thế :-<

Có vài thông tin sv đã có trang chủ mới http://vnmsv88.zapto.org nhưng đến h vẫn chưa vào đc. Hình như đã chuyển sang MSSea :-?

14. mrti456

mrti456 Mr & Ms Pac-Man

À cái web đó là web down sv test chỉ mở để vài bạn down test phụ có lỗi báo cho Admin đó mà !
    Sv còn vài lỗi như : không nói chuyện với NPC , chưa update đủ item và NPC ( như : katara ,... như : NPC đổi leaf lấy vũ khí maple , ...) lỗi làm PQ bị kẹt char , .....v....v....
    Sẽ fix sớm nhất để mơ sv cho các bạn .
    À còn 1 vấn đề là sv đã đc giảm lag ( vì đã test) , sv hơn 30 ng chỉ lag chút chút thôi ^^
    Nếu các bạn mún test thì Admin sẽ mở lại web cho các bạn dơn về test , mỗi nv sẽ đc 100k NX để test @_@

Chỉnh sửa cuối: 10/6/11
  15. mrti456

mrti456 Mr & Ms Pac-Man

Chà topic này ít ng xem quá nhỉ ??? Vậy chừng nào sv Open mình sẽ pót bài này vào 1 topic khác! Mong các bạn đợi nhé sẽ nhanh thôi!

16. TheAngels

TheAngels Mega Man Lão Làng GVN

mình thấy nếu ai muốn chơi thì qua sv Aura hoặc celino , cả 2 sv đều update BB + mechanic , rate exp x20 , vote kím point , online cao nhất 1k mấy , mà sv lại ko lag . Sv này thì thấy sao sao đó , toàn hứa hẹn ko ah , ko có ý dìm hàng đâu ^^

17. ʇɐɔ

ʇɐɔ Donkey Kong

Server tốt tự ng`ta sẽ tìm đến chơi, chứ server mà chán thỳ dù 1 topic chứ 10, 100 cái topic cũg chả để làm j`:)

18. ryri96

ryri96 Youtube Master Race

thế h mấy bạn chơi sever nào...send mình cái link dc hok ^^!

19. ZzMèozZ

ZzMèozZ C O N T R A

Box này có phải cái thùng rác đếch đâu mà mỗi lần tạo sever lại 1 topic, rồi lại close rồi lại open rồi lại mở topic ???

Hiện giờ VN thấy chơi sever này ~~> www.f*ckms.net (thêm chữ "u" vào), mình ko có chơi, đừng hỏi gì mình thêm nhé :)

Chỉnh sửa cuối: 14/6/11
  20. babycat1819

babycat1819 Youtube Master Race

cái link trang chủ die rồi mý bạn ui!mấy bạn chỉ cần kiếm cái link diễn dàn của game này rồi bấm trang chủ ở trang diễn đàn là sẽ vào được trang chủ nhé!Lúc trước mình cũng chả biết làm sao,h` thì biết r nên chỉ cho mọi ng;)

---------- Post added at 21:12 ---------- Previous post was at 21:09 ----------

http://mapleviet.com/index.php?act=idx
    đây là link diễn đàn!