Vindictus Season 2 Preview

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi IceMage, 25/5/12.

1. Mabinogi Hero

Mabinogi Hero C O N T R A

Em nói thêm nữa là đi RAID 24 lúc nào thằng dam to boss cao nhất cũng là spear lann bất kể nó cầm +13 +14 +15 hay hồi đó thấy có thằng +10 chiulin vẫn 25% dam to boss Elchulus, rồi thằng martin gì đấy dam 18k siglint 24 50%. Ko phải tự nhiên người ta cứ hay tuyển Spear Lann đi Kraken 70, Contract Hero,..... gì gì đâu

- - - Updated - - -

Thế máy classs khác stat tương dương có hơn dc spear lann ko bác? Em thì thấy có mỗi Vella Sword là có khả năng thôi

- - - Updated - - -

Ko phải em chơi spear nên mới nói tốt cho nó mà đó là sự thật.

Cái thằng Spear Lann trong clip kia ko hiểu sao ko chịu Gliding mấy phát cuối combo, chứ nó mà làm thì còn nhanh hơn nhỉu nữa

Chỉnh sửa cuối: 27/1/13
  2. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Spear dù là có deal dame cao nhất trong các char nhưng nó cũng cần phải có att cao 1 chút mới có khả năng gây dame với boss
    13k với ep9 ( EU thì +1000 dame ) , 14k ep10 , 15k ss2

còn Spear đi kraken thì cũng phải theo att speed của nó là bao nhiêu , khi trans 1 tăng 3000 att ( 4500 att với DK ) , trans 2 tăng tiếp 3000 att ( 4500 att DK ) nên lúc này speed càng cao càng tốt ( tất nhiên min dame vẫn phải là 15k )

Chỉnh sửa cuối: 27/1/13
  3. Mabinogi Hero

thì đương nhiên là như vậy rồi bác. Spear Lann lúc dưới lv 50 là class cùi nhất vì crit thấp ( phải có thời kì chứ ). Nói chung ý em Spear Lann là class dam cao nhất và tank boss ngon thất thôi chứ chơi hay nhất là Fiona ^^
    Hiển nhiên Spear Lann crit >40 dam 15k speed 30 def 7k thì tank ngon hơn các class khác stat tương đương cả khúc
    crit<35 dam 9k def 3 4k speed 0 thì ngược lại hoàn toàn =))
    Tùy giai đoạn thôi :D

4. MatelGamer

MatelGamer Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

chơi Vindictus nó ko như mấy cái game MMORPG thông thường đơn giản như kiểu đứng yên đập nhau thằng nào khỏe hơn thằng ấy thắng
    nên lúc chọn char để chơi thì phải chọn char nào có gameplay hợp gu với mình ấy thì mới hiệu quả , chứ ko phải thằng nào cầm char khủng cũng thành hàng khủng được cả
    nên là đã thích chơi char nào thì cứ dính với char đấy thôi , nghe người khác làm ếu gì

hồi tớ mới chơi , chọn Evie vì tốn ít tiền mà vẫn có ích cho team , sau này có tiền lại đầu tư cho Spear Lann vì thích cái trò xoáy xoáy , h chuyển sang Vella vì vếu to :6cool_sure:
    sắp tới build xong em Vella thì sẽ tiếp đến Karok , thích thể loại trâu chó lâu lắm rồi nhưng vẫn chơi sau Vella vì Karok ko có vếu , ko có panties :3cool_shame:

5. rongsatthu9

rongsatthu9 Mario & Luigi

Đề nghị các chú ko ném đá vella dualblade :6cool_beat_brick: ko phải cứ nhìn vào cái clip là khẳng định ngay dualblade dame bé tý đâu nhé, nếu để ý kỹ thì thấy cái con chơi dualblade show tất cả kỹ năng của nhân vật mới là chính chứ ko như con vella dualsword chỉ combo 2. Ta thấy nếu mà dualblade bật hệ thống máu lạnh rồi cứ thế đứng 1 chỗ smash ( build max stamina ) hóa trans ngồi quẩy cháo thì cũng ko kém lann spear là mấy đâu :5cool_sweat:

6. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

các bác lann spear cứ ngồi đó tự sướng với nhau, đến lúc vella dual blade nó bật cold hearter rồi spam smash, lúc đó bác bác cứ ngồi khóc thét ;)) DPS của nó khủng không khác lann spear tí nào đâu thậm chí còn nhỉnh hơn và range xa nữa ;))

Chỉnh sửa cuối: 28/1/13
  7. Mabinogi Hero

? Có ai ném đá Vella Blade đâu :)). Mình cũng đg rất kết em nó nè :D

Nhưng dam cao hơn spear thì xem đợi lúc nó ra thì mới bik ^^. Riêng mình thì nghĩ là nó cũng rất mạnh khi bật cái cold heart gì đó, ở trạng thái bình thường thì hơn spear lann cũng ko có gì lạ :)).

Nhưng khi có trans thì cần coi lại. Tuyệt chiêu slashing high + fury + moon slipter là chiêu tank mạnh nhất trong game vì nó là combo kéo dài, ko cần kích hoạt để smash, hiển nhiên DPS cực khủng, ko tốn sta, SP tăng vù vù, có super amor. Khuyết điểm của chiêu này chính là chỉ thi triển đc khi def >7k biến DK thôi =))

Mà thôi, cũng ko nên so sánh class nào mạnh hơn class nào. Mỗi class có ưu khuyết khác nhau, mạnh thì dễ chết, tốn kém, xét công bằng thì class nào cũng ngang như nhau :D. Và lưu ý là cái trên kia mình chỉ bàn luận về tank thui ^^

Chỉnh sửa cuối: 28/1/13
  8. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Cắm ASS đc có 10s bọ thôi , trong đó lại phải đánh đến Smash 3 , bị đập phát là mất Smash

9. Mabinogi Hero

Thì tùy TH mà xài chiêu. Ở trạng thái bt thì chả ai xài moon hết vì ko có super armor, lúc đó thì xài 3960 rồi gliding( thằng trong clip còn éo thèm gliding), có Slashing High (19s) thì xài moon. Đặt biệt là lúc nào cũng nên fury

10. harrytom

harrytom Youtube Master Race

Lúc nào cũng Fury ah ... SAI LẦM :6cool_beat_brick: tùy theo def, tùy theo skill mà nên bật hay ko . Hãy nghĩ tg để đứng dùng HP thì spin cũng dc khá damg đấy !

11. Mabinogi Hero

??????
    Lúc nào cũng Fury đến 1 HP như mấy clip solo thì mình ko đủ speed với crit để luyện cái đấy. Cái mình nói ở đây là DPS, dễ hiểu thôi. Fury có thời gian 14s, hết time thì fury tiếp, hết máu thì uống, nhờ vậy mà dam to boss của mình thường cao nhất pt, lúc trc' ko Fury thì ngược lại, đơn giản thôi đúng ko.

Và thay vì cứ spin hoài éo ra cái crit nào thì thà fury để có crit rồi gliding, tg uống máu chả bn so với cái lợi mà nó đem lại

12. harrytom

Bật Fury để rồi đang đánh boss ko chú ý HP bị boss táng 1 phát nằm lăn ra đất để người khác đến hs sao :4cool_oh: mình chịu, thà dây dưa với boss còn hơn để chết rồi nằm đợi người khác hs cho mình, có khi nó ko thèm hs nữa ấy chứ , lúc đó thì có mà 1st :2cool_burn_joss_sti

13. Snowlight XII

Snowlight XII Mr & Ms Pac-Man

Dạo này chơi Lann của Big mới thấy cách đánh của Lann Spear cũng khá hợp với mình Kobay ạ, item ngang nhau so với Fifi của mih mà con Lann của Big nó farm nhanh kinh khủng, vào boss Two Moons, uống Attack Boost này, bật Berserker này, lên Fury một cái là quay hết 2 con trong vòng 6 cái 360 Hurricane ... Giờ đang phân vân là nên làm thêm 1 char Lann nữa hay mượn luôn cái char của Big đây ?!

14. MatelGamer

MatelGamer Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

mượn được thì mượn , chứ cày lại mệt lắm :-"

15. MMike.

MMike. Dragon Quest Lão Làng GVN

cày lại với mình này:9cool_sweet_kiss:

16. Mabinogi Hero

Xin lỗi nhưng mình rất chú ý đến skill của boss và luôn chọn thời điểm thích hợp để uống máu

17. harrytom

Vậy ah ! Nhưng mình thấy thì lại ngược lại đó :6cool_boss:

18. hyper_dragon94

hyper_dragon94 Fire in the hole! Lão Làng GVN

hahaha...snow giống mình nè, sau một hồi vọc con vella thì chán ngấy rồi, giờ chuyển sang chơi lann spear, char tạo từ thời event jump char có sẵn lv50 & 20k ap nên chơi đỡ vất vả hơn nhiều...Có lẽ đợi đến khi dual blades ra mắt thì mới quyết định có nên tiếu tục với vella không.
    À quên con lann của mình là GranBlaze nhé mn...add friend giao lưu học hỏi cái nào :D

19. Mabinogi Hero

Ừ thì ông cứ chơi hoài sẽ quen thôi ^^, cố lên :D. Mấy con boss đánh nhìn ảo vậy nhưng cứ đánh riết là bắt bài liền ah, cái chính vẫn là chọn lúc thích hợp

20. harrytom

Chơi từ khi beta rồi :4cool_oh: