VN M - Nữ sinh Bật lại Bộ Giao thông

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi Thích Thể Hiện, 29/10/11.

1. _Hiro_

_Hiro_ C O N T R A

từ hồi cấp 3 ngày đi học toàn dậy 5h đi lòng vòng , 1 số đứa cũng 5 h 30 , có gì lạ đâu nhỉ có luật mình vẫn sống bt :-?

2. ™ThiênBảo

™ThiênBảo Donkey Kong

Cơ bản bây giờ nhiều thanh niên ăn không ngồi rồi, lên lớp thì ngủ, ở nhà thì ôm máy đến 3h, 4h sáng nên học sớm hóa ra không đc ngủ luôn:))

3. rekkhan

rekkhan Dragon Quest

đâu ra cái này thế =,=

4. nofamenoname

nofamenoname Mr & Ms Pac-Man GameOver

Mình thì dốt lắm ách biết khoa học gì ráo trọi nhưng mà thầy u ông bà nội đều nói là sáng sớm từ 4-6h sáng là học bài ngon lành cành mít nhất vì lúc đó đầu óc tỉn táo, tinh thần đồi dào nên học bài sẽ ào ào, thế thôi. Nãy mình nghe mấy bác lôi "khoa học" hầm hố quá nên cũng bán tín bán nghi lên tra anh Gồ Le thì cũng ra mấy cái kết quả tương tưộng bà già mình dạy. Haiz :(. Thôi mình dốt, mình thức sớm học bài còn bạn nào thiên tài thì cứ nướng cho sướng con chim :-<

5. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

Chênh giờ cỡ 1 tiếng thì có hiệu quả chứ 30' thì sẽ ko đáng kể mấy.

6. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

vãi, chú nào cũng khoe thành tích dậy sớm blah blah mà chẳng biết cái gọi là học tập có khoa học. Vậy thôi đề xuất đi học lúc 4h sáng mịa luôn cho rồi =)).

7. Quả đấm thép

Quả đấm thép Hồng nhan bạc mệnh

Sao không dời 1 cấp học từ 8, 9 h. Buổi sáng hay buổi tối thì cũng bật đèn, có tiết kiệm thêm nhiêu đâu mà.

8. Fly

Fly C O N T R A Lão Làng GVN

Thật sự thì thấy mấy cái ý kiến đón con phải trùng giờ rất là bựa. Bố mẹ làm xong lúc 5h, con cũng học xong 5h, công chức toàn lấy cớ đón con về từ 4h30. Điều chỉnh lệch 1 tiếng, hết giờ hẵng về đi chợ rồi đón con, đừng có trốn về sớm là dc, kêu cái gì.

9. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

"What Time Of Day Do You Learn Best?" Your Brain At Work. Web. 29 Oct. 2011. <http://yourbrainatwork.org/what-time-of-day.html>.

10. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Tuỳ người chứ, cứ thấy tỉnh táo giờ nào thì học giờ đó đi.

11. nofamenoname

Mà vụ thời gian học tốt nhất cho mình hỏi thật là đâu ra zị (:|. Nãy giờ có nghe mấy anh tài hú hét khọt khẹt giờ học khoa học, tích cự này nọ nên minh cũng thấy lo lo, lên tra bằng cả tiếng anh lẫn tiếng việt thời gian học tập thích hợp nhất thì các anh tây cô tàu nào cũng kêu sáng sớm ngay sau khi thức zậy 8->. Vậy là sao, các bạn khoa học gia bỏ công ra nghiên cứu thời gian học vô đây khai sáng cho minh zới

12. nuvo125

nuvo125 The Warrior of Light ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

13. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Thật ra thời gian học tốt nhất ko có cố định, nó tùy theo từng người, trẻ thì thường có xu hướng night person hơn, còn người lớn tuổi thì morning person

Rất tiếc là trường các bạn đang học đều được điều hành bởi người lớn, và người khuyên các bạn dậy sớm cũng là các cụ :">

14. nofamenoname

Ờ, ra là một số nha khoa học đã chứng minh là hiệu năng làm việc của con người lệ thuộc vào tuổi tác, ông bà già chát thì làm ngon và buổi sớm con các cháu teen mới lớn thì nên chơi về đêm. Thế nên suy ra là bạn trẻ thức sớm học bài sẽ bị ngu :-?, Ờ

15. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Cái này mình ko suy ra à nha, bạn tự suy ra nha, từ bé đến lớn lớp nào sớm quá là mình bùng chứ có đi học bao giờ đâu mà biết hiệu quả hay ko ;))

16. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

bạn nofamenoname có kiểu xoắn nào thông minh hơn chút ko ? Nhàm quá \:D/

17. ninzasoi

ninzasoi Mr & Ms Pac-Man GameOver

giả ngu giả ngơ để troll, để xoắn mà ko biết bản thân đang rất là lố bịch và giẻ rách..............

18. achilles_n.1

achilles_n.1 C O N T R A

ừm, nhưng những "nhiều người" đó chắc chắn không phải là các bạn trẻ rồi T__T, 1 số it có thể (or thích dậy sớm) thì không phải ai cũng vậy (nhất là giới trẻ)

19. nofamenoname

Mà thấy một cái khá là hài là có mấy bạn cứ ôm lấy cái thời gian học hành khoa học ra mà đè đít việc dậy sớm trong khi đek có bằng chứng con mẹ gì chứng minh việc học lóc 4-6h là kém hiệu quả hơn 8h trở đi, có lắm cũng chỉ là một bài viết tí ti về hiệu năng làm việc phụ thuộc vào thời gian của người già và người trẻ. Mà hài hơn nữa là khi mình nóilý lẽ thì im mẹ nó re nhưng sau vài bài của vài cháu lợn le lại thì đâu ra một đám bầy nhầy cứ nhè nhè ra cắn ké. ợ (:|
    Thích thì cứ nói chứ ngại cái mẹ chi zậy, akay thì cứ xoắn thẳng mình, làm việc gì mà phải đợi có bạn ra tay rồi mứ nhè vô tìm cảm giác có đồng minh, hay lý lẽ thì đách có gì rồi chỉ phải nhờ bầy đàn ra mới dám bạo gan manh động.

Chỉnh sửa cuối: 29/10/11
  20. bdt_td

bdt_td C O N T R A

Theo tới thời gian đi làm của công chức nhà nước nên dời đến 6h:D
    Lý do :
    bây h các vị ấy 7h làm nhưng 8 h 8 rưỡi mới bắt đầu khởi động,11h là nghỉ ko làm quá
    Bây h đẩy sớm hơn thì 8h 8h30 chúng ta ra gặp họ là vừa,
    Do phải đi làm sớm nên tối họ ko thể đi bia ôm ,ngoại tình quá sức quá khuya được
    =>hạn chế tệ nạn xã hội đảm bảo hạnh phúc gia đình :))
    ^: áp vào cá nhân tớ thì 4-6 h ko thể học được.
    Vậy cậu hãy chứng minh cho tớ rằng trên bình diện chung học từ 4-6h có hiệu quả ko thấp hơn từ 8h đi :-"