VNE -Quái chiêu 'chém gió' bán hàng đa cấp

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi DA1111, 3/1/13.

1. DA1111

DA1111 Donkey Kong

http://vnexpress.net/gl/ban-doc-viet/2013/01/quai-chieu-chem-gio-ban-hang-da-cap/

2. lastsamurai

lastsamurai Chuyên viên tâm lý Nhân Viên Y Tế GVN Veteran

Không lạ, gặp qua rồi và không muốn tiếp xúc, nhất là sản phẩm của Tiens, Tiên Sư, một tập đoàn Trung Quốc

3. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

đọc bài này nhớ lại hồi xưa mình bị dụ đi nghe cái thiên ngọc minh uy , làm phí mất cả buổi chiều :9cool_canny:

4. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S

Mịa, hồi xưa đi công tác, gặp 1 em nhìn tướng rõ ngon, 2 đứa cứ đi song song với nhau cả 20km, cuối cùng e nó chịu ko nổi, bắt chuyện với mình, phải công nhận 1 điều là e nói chuyện duyên vãi :5cool_still_dreamin, nc đc cỡ 3km thì e đến nơi, mình cũng xin đc sdt, hẹn buổi tối đi cf. Tối gặp, ko ngờ e nó xinh như thế (chân dài, trắng, ngực nở, eo thon, mặt xinh, vòng nào ra vòng nấy, tại hồi sáng đi 2 đứa đều đeo khẩu trang nên ko rõ mặt, chỉ biết là đôi mắt của e rất đẹp), cf chém gió đc 1 hồi, e nó bắt đầu vào chủ đề chính, nói rằng e bán hàng đa cấp, bla bla, ròi từ đó đến lúc về cuộc nói chuyện chỉ quay xung quanh công ty em nó, các sản phẩm của công ty e nó, sự lớn mạnh của cty e nó, bla bla, e nó còn dụ mình nghỉ việc ở cty mình(nghỉ cái bíp) rồi đi làm cùng với e nó... CHÁN
    Cũng chẳng có ác cảm j với người bán hàng đa cấp, nhưng muốn 1 buổi nói chuyện bình thường với họ thì có vẻ hơi khó, vậy là mặc dù rất tiếc, nhưng cũng đành ngậm ngùi bái bai e, lần sau e rủ đi cf ko đi nữa :8cool_cry:

Chỉnh sửa cuối: 3/1/13
  5. muoima

muoima Sonic the Hedgehog

đi kiểu j` mà song song tận 20km được vậy :5cool_ops: giờ mà ra đường có đứa nào lạ hoắc cứ kè kè đi ngang mình chắc mình phóng qua sớm :5cool_ops:

6. "+5"

"+5" T.E.T.Я.I.S

^
    Gái ngon nó bám theo được mấy anh dũng cảm phóng đi

7. thaivinhhau

thaivinhhau Waiting to respawn GameOver GVN Veteran

Trước mình làm cho một công ty nước ngoài, lương 10.000USD/ tháng, mà cuối cùng chán quá nên nghỉ việc về mở công ty bất động sản riêng. Hiện tại mình đang sở hữu bất động sản ở 45 nước và vùng lãnh thổ :4cool_doubt:

8. 1110ichien

1110ichien Waiting to respawn GameOver

haiz.sinh viên năm nhất bị lừa nhiều lắm,tham gia rất là đông đảo
    đông thứ 2 là các bà cô nội trợ

tham gia thì đúng là có cơ hội kiếm tiền thật đấy,nhưng cũng là lừa của người khác cho vào túi mình thôi.và số người mất tiền luôn ít hơn số người đc tiền

như ai đó đã nói về bán hàng đa cấp:
    1 đám đông bóc lột lẫn nhau

- - - Updated - - -

ở zimbabwe mạng khỏe k bạn

9. Âu xít

Âu xít Mega Man

dính cái này chai, thành ra gặp bọn này mình chỉ nhếch mép cười..

tất nhiên hồi đầu bị dụ đi nghe mấy buổi, vẫn nhớ 1 bọn bảo hiểm dai i chi, cái thứ 2 là của bọn amway.. Khổ thế cơ chứ...

10. o0puppyo0

o0puppyo0 The Pride of Hiigara GVN Veteran

Mấy thể loại bán hàng đa cấp này ko tán được mình :-<

11. zikzackchocolate

zikzackchocolate Mario & Luigi

thịt ghẹ, ngày xưa tý mình cũng suýt mất 3tr với cái máy lọc nước của bọn này. may là đói rách nên là đ tham gia =))

12. Greend_Cat

Greend_Cat Mayor of SimCity GVN Veteran

Theo mình vào nhà nghỉ ụt ịt thì có cho em nói cả sáng đến tối cũng được, chỉ sợ ko đủ sức với ko nói ra tiếng thôi :6cool_smile:

13. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Gặp nhìu rồi :)) . Lần đầu tiên là lúc học lớp 11 , lúc đó còn gà bị lừa , mà may chưa mất tiền gì , cũng chưa mất bạn bè . Từ đó về sau cạch , gặp là có khi còn xoáy cho méo mồm :))
    hồi đó còn vụ đặt mật danh cơ , mình gọi là Andy , cái thằng cha giới thiệu mình gọi là Roméo =))

14. bang_gia

bang_gia Sonic the Hedgehog GVN Veteran

Gặp bọn bán hàng đa cấp thì tốt nhất nên tránh xa,bọn nó dụ khéo lắm.

15. 934944

934944 Waiting to respawn GameOver GVN CHAMPION GVN Veteran

rất là hợp lí :5cool_sweat:

16. shadow77

shadow77 T.E.T.Я.I.S

gặp nhau ở 1 cái đèn đỏ, xong nhìn đằng sau thấy dáng e ngon quá, cứ tà tà chạy sát sau, 1 lúc e nó đi chậm lại, để mình vượt lên, dc vài lần thì đi song song nhưng chẳng ai nói với ai câu j, đến lúc e nó gần tới nhà rồi e nó mới chủ động bắt chuyện:9cool_haha:

17. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince GVN Veteran

mình mất ngu 2tr nên đành phải đâm theo lao sinh hoạt trong cái HKTG đc 3 tháng thì chịu hết nổi và nghỉ, trong quá trình sinh hoạt mình suốt ngày bị nhồi nhét cái tư tưởng chúng ta là người thành công chúng ta sẽ làm đc, làm quái gì suốt ngày kêu đi ra ngoài tìm người nói chuyện xong đó rủ tham gia chứ làm quái gì đâu, mình thì chả mời ai cả và cứ mỗi lần các tt nhắc đến vấn đề đó là mình lại phải qua loa cho có :2cool_burn_joss_sti sau 1 thời gian sinh hoạt thì mình nhận ra là cái công ty đó của Tàu :6cool_beat_shot: tuy nhiên vẫn cố nán lại vì ở đó khá nhiều gái đệp :3cool_shame: và tại những buổi sinh hoạt clb các tt tổ chức các loại trò chơi và mình rất là hưởng ứng nhiệt tình và thích nhất là chơi với các bợn hốt gơ để sàm sỡ :5cool_bad_smelly: trong 3 tháng vừa rồi thì mình cũng sờ được khá nhiều búp và ass mà chẳng phải lo bị mắng chửi là dê xồm gì cả :5cool_bad_smelly:

18. Nics_lv

Nics_lv Mr & Ms Pac-Man

Đã từng tham gia 1 buổi hội thảo ở Lô Hội và có cảm giác như đang lạc vào 1 giáo phái hoang tưởng :-s

19. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Waiting to respawn GameOver

Bán hàng đa cấp thì có Oriflame thì có vẻ đàng hoàng, vì ít ra nó còn tiếng tăm. Thằng bạn tôi năm 1 nó đi làm cho Ori, đc 1 năm cũng có tý tiền bạc rủng rỉnh ( dẻo mỏ vl ), mỗi tội năm 1 nó nợ 4 môn/ kỳ :)) Tiền dùng để trả tiền tín chỉ học lại =))

20. Rất Là Hợp Lý

Rất Là Hợp Lý Chrono Trigger/Cross GVN Veteran

hả ?