[VNG] Quá trình đền bù 100tr cho người chơi hay sự lừa đảo có tính toán trước???

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi :::NetZone:::, 4/1/13.

1. :::NetZone:::

:::NetZone::: Mr & Ms Pac-Man

Những bài viết thảo luận của các bạn mang tính chất vô thưởng vô phạt hoặc không theo dõi kỹ chủ đề mình xin phép không ý kiến. Các bạn nên đọc và hiểu rõ chủ đề rồi hãy đưa ra ý kiến :2cool_confident:

2. nhockpro269

nhockpro269 Fire in the hole!

Đã đọc bài, tóm lại là bác bị 1 vố lừa của bọn VNG, mặc dù có bằng chứng đầy đủ nhưng vẫn ko đc đền bù thỏa đáng.

Vấn đề là ở chỗ bác ko hề nói bác lập thread này nhằm mục đích gì, điểm đến ra sao?

3. Zay Baloch

Zay Baloch Donkey Kong GameOver

Ôi 36tr bằng 1 con AB 2013, bằng 1 năm tiền lương của 1 thằng sinh viên vừa ra trường rồi :9cool_too_sad:
    Số tiền lớn vậy đâu thể tự dưng đem cho không nó đc, ủng hộ bác kiện tới cùng (nhưng xem ra chỉ là dã tràng xe cát) :9cool_too_sad:

4. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

nó đền cho là tốt rồi đấy,Mà thấy ông nào cũng kêu tiền game tính cả mấy chục tr VNĐ rồi đó đạc này nó,kể cả lúc chưa đống cửa các ô bản thử xem có đc k?

- - - Updated - - -

AB 2013 nào 36 chai hả bạn? chỉ mình chỗ mình mua với.

5. Poisonic

Poisonic Mario & Luigi Lão Làng GVN

Sự thật hiển nhiên các nhà kinh doanh game VN là những ng thiếu đạo đức nghề nghiệp và trách nhiệm nhất. Chỉ thích mang game "phế thải" của tàu về hút máu gamer 1 thời gian ngắn rồi cho sập tiệm ko lí do, đó là điều mà ai cũng thừa hiểu. Việc bạn cố gắng đào sâu vào vấn đề chỉ như mò kim đáy bể thôi vì đã ko có đạo đức thì chả bao giờ họ thực hiện trách nhiệm cả. Nói gì thì nói mình cũng thực sự cảm thấy bất ngờ ko phải là vì Vinagame mà là vì bạn đấy :4cool_cold: ai đời lại đi hiến máu cho NPH VN bao h :4cool_cold: thôi của đi thay người, gọi là mất 100m cho một bài học xương máu vậy :4cool_cold:

6. :::NetZone:::

Sự việc vẫn đang được giải quyết, mọi người cùng xem kết cục sẽ thế nào.
    Mình đã làm theo đúng quy định của NPH nên việc không được đền bù với lý do "không nạp thẻ chính chủ" là không có cơ sở.

7. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Mình ủng hộ chủ topic.
    Qua trình bày của bạn ấy thì đúng là VNG đã lập lờ cho tới phút cuối.
    Nếu công thức đền bù được thông báo sớm hơn 1 ngày trước khi đóng game thì bạn ấy có thể không chia vàng ra nhiều acc và được đền bù đúng theo ý VNG.
    Mong bạn ấy đạt được kết quả hợp lí trong vụ tranh chấp này.

8. nvtn3887

nvtn3887 Dragon Quest

thế chủ topic nạp tiền card vào game này hết bao nhiêu ???
    sử dụng hết bao nhiêu ??? và còn lại trong tài khoản bao nhiêu ???

vd như: nạp 1000, sử dụng 300, còn lại 700 => thì vng phải đền bù 700 (1)

còn nếu như: nạp 1000, sử dụng 1000, còn lại 1.000.000 thì số 1.000.000 ở đâu ra ??? (2)

nếu là (1) thì kiện tiếp, còn nếu là (2) thì khỏi kiện nữa mệt :6cool_beat_shot:

9. LacLac

LacLac Legend of Zelda

Mình thấy việc bạn chủ topic có tiền để nạp vào game 100m hay bỏ 100m để nạp vào game do VNG phát hành đã ảnh hưởng đến tình cảm của một vài bạn, dẫn đến việc các bạn ấy phát ngôn rất cảm tính.

Các bạn nên nhìn vấn đề ở góc độ lí và thử đặt mình vào hoàn cảnh của chủ topic xem nhé. (Thế nào cũng có bạn bảo đại loại là "chẳng ngu như vậy!", "không dư tiền!", ... rất là tình cảm)

10. IconMaddog

IconMaddog You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Nhưng chủ yếu là vẫn có người được đền bù 1.000.000 đó nhưng đến lượt cậu ta thì số cần phải đền là 100.000.000 =)) Nên tính quỵt !!!

Với lại, dù gì cái đó đâu phải từ trên trời rơi xuống mà có, cũng phải lăn lê bò trường để có được. Ngoài tiền ra, còn thời gian, sức khỏe, tinh thần sa sút khi chơi game, etc. Ảnh hưởng khá nhiều, bây giờ đóng cửa phải đền bù thỏa đáng ;))

Vote làm tới cùng \m/

11. :::NetZone:::

Cám ơn những ý kiến tích cực của các bạn. Mình cũng đang chờ phía NPH có câu trả lời thỏa đáng.

Tiền mình có từ đâu ra thì NPH là người biết rõ nhé. Game nào cũng đều có log, nếu tiền tự nhiên sinh ra (hack, bug, dupe...) thì đương nhiên NPH phải biết. Số tiền mình có trong tài khoản là hoàn toàn hợp lệ, tuân theo quy định của game, hơn nữa giao dịch trong game này có tính thuế (thuế 5% giao dịch), và khi giao dịch mình cũng đã chịu thuế giao dịch này.

Quy định về việc chỉ đền bù những tài khoàn "nạp thẻ theo đường chính thống" được đưa ra sau sự việc đền bù 20 ngày (được trả lời qua email) không được thông báo trên trang chủ từ trước nên không có cơ sở để bắt buộc người chơi tuân theo.
    Ngoài ra việc đền bù theo cảm tính (có tài khoản được đền bù, tài khoản không được) và đưa ra lý do như vậy theo mình không hợp lý và thiếu trách nhiệm.
    Tỉ lệ đền bù cũng không cho người chơi biết (để tính toán xem nhân viên đền bù có đền đúng số xu hay không, khiếu kiện tỉ lệ hợp lý...). Không cho người chơi biết con số cụ thể dễ tạo điều kiện cho nhân viên làm bậy, ăn chặn, người thiệt thòi là người chơi chúng ta.

Chờ câu trả lời tiếp theo từ VNG...

Chỉnh sửa cuối: 9/1/13
  12. vumuoi

vumuoi C O N T R A

kinh tế khó khăn còn tính quỵt của anh em /:) làm tới cùng, mà thấy bảo bên kiếm thế có event nạp 200m j cơ mà, bọn VNG khát tiền thật :(

13. nhomhoanmy

nhomhoanmy Fire in the hole! Lão Làng GVN

Tóm lại là : Lock topic .
    Cãi nhau ỏm tỏi

14. BlackNouvo

BlackNouvo Donkey Kong Lão Làng GVN

Thế thì ngon rồi. Ông chú mình chơi Chinh Đồ đạt mức đền bù 4 của Kiếm Thế mà tính ra chả bằng đc cái acc chip giá thị trường 300k :4cool_doubt: Cái bọn Vì Nhà Giàu này mình để ý từ lúc chơi Võ lâm rồi đến VLCM sau này là Kiếm Thế thì thấy chúng nó cực kỳ keo kiệt với người chơi đến từng xu lẻ, chỉ có mấy cái event tặng tài sản ảo mới thấy khá khẩm 1 chút, có sự cố gì hay mấy lễ tri ân mà nhìn đống quà của nó chỉ muốn phi shop ngay lập tức :9cool_too_sad:

15. herosf2006

herosf2006 Mega Man

game nước ngoài + game off mà chiến thôi các bạn ạ

tự nhiên lũ này làm mình phát ớn mỗi khi nhắc đến thử gì có 2 chữ vina :-< bọn phản quốc

16. Moody

Moody Mega Man

Game như thế này mà cũng có người chịu chi 100tr cơ à, mình tưởng 100tr cậu phải mua game này về mà chơi luôn ý chứ

17. xxhellboy

xxhellboy Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

cầm 100tr chơi game thì fai chơi game cho đáng, chứ game tàu vất 100k vào cũng thấy tiếc :))

18. Thuy Arasaki

Thuy Arasaki C O N T R A

100tr như tớ vất vào những game có giá hơn như : B&S , PSO2 , Aion , WaW ,... còn thấy tiếc chứ game khựa này có 10k cũng ếu thèm nạp :2cool_burn_joss_sti

19. quangtn

quangtn Mega Man Lão Làng GVN

Mỗi người có 1 sở thích riêng mà ,với lại tiền đầu tư từ từ chứ có phải 1 cục trăm củ luôn đâu

20. [NVP]_Mito

[NVP]_Mito Mr & Ms Pac-Man

Share lên face book nhé chủ topic ?