[VNRO2H] Zodiac

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi melodiesoflife19, 4/1/13.

1. melodiesoflife19

melodiesoflife19 Donkey Kong

Rank đó là CB mà.
    Tình hình là 12h đêm mai tức chủ nhật ngày 6/1 sẽ có 1 cuộc lọc Guild nữa.
    Nhìn chung mức EXP Donate của các bạn phải đạt mức 20k. Còn các bạn mới vào G thứ 7 này thì ở mức 15k nhé.
    Và 1 phần nữa các bạn nào ko hay nói chuyện hay tham gia hoạt động cùng Guild thì sẽ bị liệt vào danh sách nguy hiểm.
    Các bạn nhớ nhé.

2. deoxyvn

deoxyvn Dragon Quest

tình hình G căng thẳng quá nhỉ :)) đến khi nào dư slot cho thành phần dạo chơi xem hoa thì tớ vô với :">

3. Dark_Illusionist

Dark_Illusionist Mr & Ms Pac-Man

Mấy bạn mới vào G nói nhiều lên chứ, thấy chỉ có mấy ông "tám" cũ ngồi tán dóc suốt mà ko tháy mem mới nói gì cả =))

- - - Updated - - -

Buồn buồn mạn phép úp 1 tấm ảnh lên, hôm nay cùng vài thành viên G đi Temple of Sea God ;))

Chỉnh sửa cuối: 6/1/13
  4. melodiesoflife19

Hiện tại anh em tính lập Guild con cho Zodiac.
    Guild này dùng để tập hợp các bạn muốn vào Zodiac nhưng chưa có slot, ai có thành tích cao trong guild cũ sẽ đc cất nhắc vào Zodiac. Các bạn nghị sao? Cho mình ý kiến nhé.
    Nếu lập sẽ lập tầm 2 3 guild con.

@Dark: Ta đang thăng hoa, haha, chụp chậm tí nữa có đẹp rồi, có hình thánh giá và ánh sáng chỗ Levithan

Chỉnh sửa cuối: 6/1/13
  5. LuoJinzhang

LuoJinzhang Youtube Master Race

guild con làm zề cứ chờ khoảng 1 tháng là sẽ giảm nhiệt 1/2 ròi , lập guild con thành guild mới luôn chả muốn vào guild mẹ nữa
    BTW 4h tỉnh ngủ tính vào chơi mà anh ấy bảo trì tới 9h sáng thôi rồi, với cho mình hỏi thằng thief lên rogue hay assassin dễ train solo hơn

6. mikina171

mikina171 Youtube Master Race

tình hình vì là mem mới nên mình cứ thong dong khám phá game chứ chả muốn cày cuốc làm gì, hẹn G một ngày không xa nhỉ ^^

7. stormy_god

stormy_god Youtube Master Race

làm sao để vào G nhỉ, cần pt để đi dun Izrud :)

8. wwweeewww

wwweeewww Shemale Tam Thánh CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

confimg là vừa nãy gặp 1 anh lv 50 là sorc thì phải tên windhim gì đó ....

9. LuoJinzhang

LuoJinzhang Youtube Master Race

để iGN đây khi nào có slot cho m vào nha :2cool_burn_joss_sti
    IGN : LuoJinZhang
    lv : hiện tại là 28

10. melodiesoflife19

Tình hinh là có 1 số Guild emblem, anh em chọn rồi mình sẽ edit lại nhé, chứ cái cờ VN đụng hàng nhiều quá chịu không nổi rồi

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

11. mibukyo

mibukyo Mario & Luigi

12. stormy_god

lv33 gia nhập G dc ko bạn :7cool_feel_good: lang thang mãi cũng buồn

13. melodiesoflife19

Tình hình Guild đang Full nhưng đến 12h đêm nay có thể sẽ có 1 Slot, bạn nếu thức đc thì pm mình vào giờ đó. Nếu bạn chậm chân thì mình ko hứa đc

14. stormy_god

ngày nào mình cũng chơi đến 2 3h lận, tuy nhiên cho mình xin cái tên nick để biết đường pm nữa chứ

15. YoungBlake

YoungBlake Youtube Master Race

Còn slot nào k bác :3
    Class: Knight
    Lvl: 36
    Job: Blacksmith

16. windyvodka

windyvodka Mr & Ms Pac-Man

Tình hình là... đệ nghị các bác cày kéo Exp up G đi nhé ( mặc dù mình ít Exp nhất =)) ).. Thiếu slot quá nè :))

17. herosf2006

herosf2006 Mega Man

RO 2 hả bạn, server nào đây, đang update, update xong vô luôn cho nóng :D

18. windyvodka

G mình ở sv E nhé :D vào góp vui luôn nào :))

19. megadragon13

megadragon13 Youtube Master Race

Serve down rồi, down toàn lúc mình rảnh định cày kéo mới đen chứ, BlackMoon mới vào G nè, mấy trưởng lão đừng sút ta nhé, 2 3 hôm nữa bận chúi đầu chắc chẳng cống hiến đc nhiu exp cho G đâu.

20. windyvodka

Hiện tại vẫn còn nhiều vấn đề bất cập trong G nên sau khi đọc đc 1 topic về G của bạn Vutieutu , kokokaka bên Gosu và 1 vài kn của mình đúc kết đc khi còn làm Leader

Với member :

Vào G là phải có nghĩa vụ. Các bạn vào G được gì? Được một kênh chat tiếng Việt, được 1 cộng đồng người Việt, được chia sẻ đồ đạc, kinh nghiệm để tiếp tục tận hưởng thế giới RO2.
    Nghĩa vụ của các bạn khi tham gia vào G là gì ? Tôn trọng và tuân theo mọi lệnh của Leader vì hầu hết mọi mệnh lệnh của Leader đều tố cho cả mọi người và G chứ ko phải cho 1 cá nhân nào đó ( việc này mình cảm thấy hầu như game này cũng có tình trạng thế này )
    Khi đã nhập vai vào nhân vật trong game và tham gia guild thì dù già hay trẻ, dù trai hay gái, dù trình độ, địa vị như thế nào đi nữa... thì nhất quyết phải tuân thủ các quy định & nghe theo leader.

Với Leader :

1. Đã chấp nhận làm lãnh đạo nói chung và ban lãnh đạo nói riêng thì áp lực công việc rất lớn. Thậm chí theo nghiên cứu có đến 80% số bang chủ các game khẳng định có ngu mới làm Leader. Nếu ai ko tin thì tự hỏi xem Leader mình được gì?

Vì vậy mà người làm Leader phải biết chia sẻ bớt công việc. Do đó cần tổ chức lại phân bố công việc trong G. Người nào lo chiến sự, lo hậu cần, lo tiếp đãi mem, tuyển mem... một mình Leader ôm hết là ko được.

2.G chưa có mẫu hình phạt kỷ luật rõ ràng. Việc đuổi thành viên vừa có hại cho người bị đuổi vừa có hại cho bang. Quả thực rất không nên.

3. Ban quản lý thì phải làm gương sai phạt gấp đôi nhưng chiếu theo công trạng mà giảm tội.

Ban quản lý phải chia ra chứ ko để chế độ cào bằng , thằng có công cũng như mem mới vào thì ắt mất công bằng,

Leader phải biết đối nhân xử thế : vì quản lý 1 G lớn trong đó có đủ thành phần (Người lớn nhỏ, già trẻ trai gái ...)ko thể coi như trại thổ phỉ mà cứ la hét chửi thề để chứng tỏ cái uy , cái này dễ gây bât mãn người có tự ái cao hay có lòng tự trọng sẽ ra đi

4. Mọi vấn đề dù to hay nhỏ thì các leader & mem cũng nên bình tĩnh, tìm cách giải quyết, tránh tình trạng thêm dầu vào lửa gây mất đoàn kết.

5. Khi các mem làm sai thì leader cũng nên xử lý mềm mỏng, nhắc nhở vài lần, không nên nóng vội, đặc biệt không nên đem chữ "kick" làm hình phạt cho mọi vấn đề

Vấn đề cuối cùng, đã tham gia 1 tập thể dù ngoài xã hội hay trong game thì mọi người phải tôn trọng lẫn nhau, tránh chửi thề, xúc phạm lẫn nhau