Vô lý của The Sim

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Hắc Hổ, 13/10/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Hắc Hổ

Hắc Hổ Youtube Master Race

_Nghe tôi nói này, ở trên trường tôi mến một bạn nữ lắm, muốn nếu lỡ mai này tốt nghiệp mỗi người mỗi nơi thì biết noí sao ?
    _vậy mà tới giờ vẫn chưa nói được câu nào với người ta này=>quá hèn nhát(mặc dù biết rõ cô ấy đã có cảm tình với mình đã 3 năm rồi )
    _và cái vô lý trong the Sim là bạn nhảy vào nói chuyện với bất kỳ người khác giới nào mà bạn thích một cách tự nhiên, chỉ cần nói chuyện thật nhiều là chỉ số tăng lên, cho đến lúc có thể thành hôn.
    _Cái tâm lý tiếp xúc căn bản ngoài đời khác quá xa so với trong game, ước gì mình giống như trong The Sim thì hay quá !!! đấy là cái tôi muốn nói tới ===>tâm lý con người !!!

2. Akechi

Akechi Legend of Zelda

bác đem tâm tư của mình mà lồng vô game thì từ trườc đến giờ tui mới thấy luôn, mà sao bác lại nhát đến thế nhỉ, lắc đầu ...

3. Hắc Hổ

_Vì vậy mới nói tuy là game nhưng cái vô lý này thì chỉ là điều tất nhiên=>game mà !!!
    _Trong game khi nhìn thấy một cô gái bạn có thể nói chuyện gọi điện thoại, hay làm gì củng được vì nhân vật mất đi cái tính nhút nhát tình cảm như tôi rồi !!!
    _Đâu phải ai củng đủ dũng khí để nói lời ..... !!! như trong game The Sim !!! ok

4. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Bác Hắc hổ bao tuổi rùi, nếu muốn tỏ thì cứ tặng người 1 bông hồng là được. Khi "iêu" ngày nào cũng là ngày đặc biệt, chẳng cần nhân dịp gì cả đâu. Bác chẳng cần nói câu nào cả đâu. Tốt nhất là tăng cái gì đó có ích chẳng vào dịp gì => 90% thành công, 10% do bác tưởng bở nên thất bại thôi. Yên tâm đi tui cũng là girl mà!!!
    Đừng tặng hồng màu trắng nhé, chống chỉ định......

5. Hắc Hổ

_Bằng tuổi với bạn đấy chứ bao nhiêu tuổi, tôi không thích tặng hoa, vì vật chất chỉ là vật chất, tinh thần tình cảm của mình mới là cái chính, cám ơn lời khuyên của một bạn nữ !!!

6. Akechi

Akechi Legend of Zelda

đành rằng vật chất chỉ là vật chất nhưng hoa hồng mang ý nghĩa nhiều hơn cả vật chất mà thực ra đâu phải vật chất như bạn nói, 1 đóa hoa hồng hay 1 cành hoa thôi được tặng đúng người đúng lúc sẽ có giá trị và hiệu wả hơn bất cứ món wà cáp đắt tiền nào...

7. Hắc Hổ

_Quả thật vô lý của The Sim quá xa ở ngoài đời, đâu htể tưởng tượng được mở lời nó khó đến cở nào cơ chứ, thế mà trong Sim !!! A ... có một bóng hồng ===>nhảy vào nói chuyện um sùm, gọi điện thoại hẹn hò rồi A-->Z một cách tự nhiên
    _Hình như bị mất đi cái khâu quan trọng nhất khi mở miệng ngoài đời rồi nhỉ
    _Nói thật nhé, tán gái hay chọc gái, nói chuyện chơi cho vui thì sao mình nói gì củng được, chẳng thấy ngại chổ nào, còn nếu mình ngại hay e sợ thì đó là tình cảm thật sự !!!

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

_ Theo tui nghĩ thì Hắc Hổ đang học lớp 12 và đã 17t gòi, đúng hông ? Dẫn chứng nè:" ở trên trường tôi mến một bạn nữ lắm, muốn nếu lỡ mai này tốt nghiệp mỗi người mỗi nơi thì biết noí sao ?" -> Chỉ những người sắp thi tốt nghiệp mới nói vậy đó.
    _ Cái vô lý của Sim là nó hành động hết sức tự nhiên đến mức mình có cảm giác siêu tưởng luôn.

9. Akechi

Akechi Legend of Zelda

hahha Jak nóai thiếu rùi, tui đang học năm 3 nè và cũng chưa wen được bạn gái nào chỉ tòan con trai ko, rủi mai mốt tốt nghiệp ĐH vẫn vậy thì ...

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ack , chat roài ^_^ .
    Chuyện tình cảm miễn bình luận , còn nếu giải thích thế này thì chả biết có được không ... Đã thấy thì TS chẳng có vẻ gì châu á , nơi ra đời là châu âu nên cách nhìn của Game cũng là con mắt của người phương tây . những mối quan hệ diễn ra khá nhanh , xem phim Phép thuật kìa ... 2 người nhìn nhau 1 cái rồi yêu nhau đấy thôi ^_^ . Người châu á thì khép kín hơn nên không thể tự nhiên như trong Game được , nhất là người phụ nữ .
    nhưng dễ dàng nói chuyện mà có cảm tình thì không dễ nữa đâu .. nhất là đối với TS2 ..

11. Catcher Calabog

Catcher Calabog Youtube Master Race

Tui chơi còn thấy một điều hay hơn cơ:Cho hai thằng cha cùng một nhà "Ăn chung, ngủ chung, nói chung"chơi đùa với nhau một thời gian rồi tự nhiên thấy một cha bụng phưỡn phệ như là "mấy tháng rồi,tôi hỏi mấy tháng rồi?" á, nhìn rất dễ xương.
    =======>ngất mất...

12. Prince

Prince Dragon Quest

Dzui thế còn vụ này nữa tui có con vợ chưa kịp Woohoo hay là TRy to baby mà chỉ hôn 1 hay 2 lần gì đó thui àh thì tự nhiên vài giờ sau khi Move in vào nhà tui thì nó bắt đầu có bầu òi(nghi wá có khi nào nó cho mình cắm sừng rùi bị thằng khác bỏ nên mới chịu theo mình nhỉ ???)

13. Zellvn08

Zellvn08 Youtube Master Race

Trong The Sims 2 còn có những chỗ thiếu như : Ko có máy lạnh ( hoặc quạt) cho con Sim gì cả, bộ nó ko bít nóng àh ? Ko có máy giặt, chắc con Sim của mình tắm một ngày mấy chụa lần cũng... hôi ( mùi bốc ra từ đống áo quần >_<) Ko bít chơi thể thao gì hít, ngoại trừ chỉ có bơi và bơi, cái nì thì trong những phiên bản The Sims cũ thì có vụ chơi thể thao àh, như là bóng rổ, bi-da.
    Mắc cười lém, con Sim ( nữ đó nha ) wa nhà tui để mừng hàng xóm mới mà mà mới nói được mấy câu là bò vô toilet đi...ị >_<. Vừa ị vừa coai tờ báo mới của tui nữa chứ ( hix hix )

14. Cao_boi_kho_tinh

Cao_boi_kho_tinh Mr & Ms Pac-Man

bác post hình lên cho tui xem thì tui mới tin chứ cứ nói suông thì ai tin
    có tinh thần đóng góp.yêu cầu không trừ điểm

15. giangthao

giangthao Youtube Master Race

cái người mah you noi dó ko phai bụng bự la co bầu dau, mah là có lẽ thàng dó ko chiu tập thể dục nên sẽ bị nhö vậy. Bạn cho nó tập thể dục sẽ thấy cai bụng xẹp dần laị thôi ah. Con sim cua tui lúc trước cũng vậy, nhưng tập ta , luyện body liên tục, bây giờ giử body gọn gàng lam roi. hihihiih chúc con sim cua you gọn gàng lai nhé.
    Dẹp bà no' caí bỏ dấu di cho rồi, ai ở đây tui nghĩ cũng biết đọc ko bỏ dấu muh. làm tui type chậm như con ruà. Chán chết, muốn post baì mah chờ bỏ dấu lâu we' nên làm biếng lam.

16. Rainbow_06

Rainbow_06 Youtube Master Race

Tui cũng có thấy zụ này rồi :)) Tiếc là ko có chụp hình.
    Con Sim đó có em bé 100% đó
    Còn nhiều cái vô lí lắm, haiz. Ở ngoài mình để có để cái ghế kế cái giường thì vẫn leo lên ngủ đc còn trong TS thì nó cứ đứng đó mà gào lên :-s
    TS2 hơi khó chơi thì p?, tui chẳng thấy có chó mèo gì, cũng chả có điểm du lịch như TS tổng hợp :| đc cái đồ họa chuẩn hơn thôi. Tui chơi TS mà chẳng bao h biết kết hôn ntn :| Cứ nói chuyện rồi action 1 hồi là nó Move qua nhà mình luôn :-s bó tay

Chỉnh sửa cuối: 15/2/10
  17. [L]y

[L]y Mr & Ms Pac-Man

Cái điểm vô lý nhất mình từ thấy từ Sim 1-> 3 là
    Nấu ăn cái gì cũng lấy ra từ túi quần, làm xong rồi vứt đi, xong lại lấy lại từ túi quần

18. 6s_nghia

6s_nghia T.E.T.Я.I.S

Cái này vui hơn, chơi Sims hack đc, ngoài đời không hack đc
    Có mã rồi, 5 phút là em có đc 1 con vợ, lúc sau lại bỏ, ngoài đời đc thế chắc sướng quá

19. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Trời, mấy bác đào mộ cổ ghê quá :D.
    Đã là game thì phải có điểm vô lý rồi, điểm vô lý đầu tiên dễ nhận thấy nhất là chỉ cần xoay 1 vòng là thay xong 1 bộ đồ :)).

20. Gladis

Gladis Mr & Ms Pac-Man

Những điểm vô lý khó chấp nhận ở TS2 là:
    _Zombie không thể trở lại thành sim bt được dù chết lại lần nữa rồi dc hs tử tế
    _Servo ở OFB vẫn có thể thành Vampire ???
    _1 con sim nó vẫn có thể kết hôn và xxx với những đứa cháu từ đời thứ 4 của nó trở lên:| hay nói đúng hơn nó chẳng có biểu hiện gia đình gì với nhau (trong trường hợp bạn kéo dài tuổi thọ cho nó)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.