Võ Thần ( bộ màu)!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi aolongvuong11, 3/9/08.

1. dante666

dante666 Donkey Kong Lão Làng GVN

mấy ku 9x đòi chap mới tốt nhất nên lượn khỏi topic ::)
    sức 1 người vừa tran vừa edit , dm srry trâu bò à , có biết tran 1 chap nó vất vả thế nào ko tran ẩu thì rất lẹ nhưng chắc chẳng có ai đam mê truyện lại muốn điều đó xảy ra , ngay như H one shot thôi cũng tốn cả đống thời gian rồi nhé chứ đừng nói là lời thoại mỗi chap thì dài và còn là 1 bộ truyện cần có tính thống nhất nữa chứ
    vậy thì mày qua mấy trang đấy mà đọc chap mới , lolz nói ngu vkl ^^
    có giỏi thì vào giúp người ta rồi hãy nói ko thì lượn đi đừng đòi hỏi này nọ

2. quochoang91

quochoang91 Mr & Ms Pac-Man

Ấu trĩ, nên hiểu người nói gì rồi hãy trả lời, đừng reply một cách vô thức. Căn bản có lẽ cậu chưa hiểu ý tôi muốn nói. Cùng thích VT cả, tôi thấy công việc ALV làm tốn thời gian và công sức của chính ALV (cả thời gian của người đọc), thay vì phải đi làm lại thì nên đi tiếp. Chưa kể làm được một thời gian sẽ đâm chán nản và mệt mỏi NẾU cứ làm theo cách hiện tại. Nên biết tiếp thu và đừng gân họng lên mà cãi. "1 ngày bỏ ra 15' vào down 1 chap mà còn lắm chuyện" Xin lỗi vì tôi chưa down 1 chapter nào của ALV cả, đơn giản vì tôi ko ham 1 chút màu mè nhảm nhí, chỉ đã con ngươi mà mệt con người.
    @dante666: Phát ngôn bừa bãi ko nhìn trước nhìn sau, không thấy ALV nói là Edit lại của NXB chứ ko dịch lại à. "vậy thì mày qua mấy trang đấy mà đọc chap mới , lolz nói ngu vkl ^^
    có giỏi thì vào giúp người ta rồi hãy nói ko thì lượn đi đừng đòi hỏi này nọ" ~> Chính vì không hiểu mới phải chờ chapter mới , rõ ngu, ko tả đc có loại như thế này =))

3. unstable

unstable Youtube Master Race

Tớ chưa đọc truyện này, mới đọc cũng thấy hay, cảm ơn aolongvuong.
    Không phải ai cũng đọc truyện rồi, edit từ đầu cũng là 1 cách quảng bá truyện tốt, chứ từ tập 20 thì chắc chắn tớ đã ko đọc.

4. dante666

dante666 Donkey Kong Lão Làng GVN

oh shit mày ko hiểu thế mày bắt người khác hiểu à =)) lolz người ta chửi cũng đíu hiểu vì sao bị chửi chưa thấy loại nào nó bác học thế này , tao khuyên mày về mày soi gương rồi hỏi mẹ mày mẹ ơi con với con bò khác nhau chỗ nào , tao tin mẹ mày sẽ trả lời vì mày biết nói còn bò thì ko , nói người khác mà *** biết sờ lên gáy mình shit ko biết kiếp trước con gì đầu thai nó mà ngu thế ki bít :-s
    tao đã nói rồi cái loại ngu như mày ăn ko ngồi rồi nếu mày biết tran 1 chap nó cực thế nào thì mày hãy nói ko thì câm miệng lại shit
    mày ko ham mê màu mè thì mày vào đây làm gì người ta nói rùi chó khôn ko cản đường chủ ,mày ko ham mê nhưng người khác ham mê thì sao lolz, nói như những thằng ngu này thì comic chỉ do những người rỗi hơi thik ném tiền qua cửa sổ làm ^^, 1 lần nữa tao khuyên mà ko thik thì cút đi đừng lải nhải nhức đầu lắm,topic đề rõ bộ màu mà nó nhảy vào chê nọ chê kia thằng này chắc tưng tửng
    mở mồm ra sủa mà ko biết ngượng lolz tao mà là mẹ mày tao đẻ quả trứng vịt lộn mà ăn cho ngon ^^

5. Hắc Ma

Hắc Ma HIV Ma Lão Làng GVN

đây là topic post truyện mà, huynh Ảo Long Vương đã có ý tốt edit và post truyện lên cho mọi người coi, nếu không khen cũng không nên nói những lời dễ làm huynh ấy cụt hứng !!
    @ quochoang : các hạ góp ý nhưng nghe giọng điệu mang tính chủ quan và áp đặt nhiều quá, chủ topic đã bỏ thời gian ra làm cho huynh đệ cùng xem, ý là muốn cùng mọi người thưởng thức nguyên bản màu của bộ truyện này, đồng thời huynh ấy cũng tốn thêm thời gian để chỉnh sửa những mẩu thoại chứ chẳng phải là bê nguyên của nhà xuất bản vào nhằm giúp cho người đọc dễ hiểu hơn và có thêm hứng thú với câu chuyện, đây là thuộc về đam mê chứ không đơn thuần là post lên lấy tiếng ! các hạ nói huynh ấy làm vậy là phí thời gian, chẳng phải tạt nước lạnh vào nhiệt huyết của người ta sao ??
    @ dante : huynh nóng tính quá, coi chừng bị tăng xông lại còn dính chưởng của mod đó :))
    thanks huynh Ảo Long Vương rất nhiều về bộ truyện này, ai nói truyện màu với truyện đen trắng không khác gì nhau, chứ đệ thì thích nguyên bản của nó hơn, xem thấy thú vị hơn rất nhiều :D

6. gon_171

gon_171 Donkey Kong

@ dante : +1 :D:D:D:D:x:x:x:x
    @ quochoang : đã bao giờ cậu clean hay edit thậm chí là 1 chap nào chưa ? Khi nào cậu làm được 1 chap truyện tranh nào đó thì có lẽ cũng đã ko vào phát ngôn như vây; .
    Và cuối cùng tôi cũng ko muốn tranh cãi với cậu nữa , nên cũng đừng quote bài post của tôi . Mong bác aolongvuong cố gắng làm tiếp nhé :x:x
    PS : aolongvuong có cần người clean text ko ? Nếu cần thì tôi phụ cho 1 tay .
    Nhưng cũng chỉ clean text được thôi , vì ko có nguồn truyện để mà edit . Với lại đợt này đang bận nên cũng ko chơi theo tiến độ edit 1 ngày 1 chap như bác được

7. aolongvuong11

aolongvuong11 Mario & Luigi

nếu có người clean text thì đỡ mất công, hi vọng bạn xử lý tốt mấy phần âm thanh. Ban có thể down về từ chapter 9 rồi gửi bản đã clean cho mình qua yahoo bachsau99@yahoo.com.vn
    Cảm ơn đã hợp tác:x

8. L30l30

L30l30 Youtube Master Race

Vãi.! Lại war, giống y hệt trận ông bumbum với ông longnach. Đọc rùi mới thấy bác Ảo trâu thật, Vkl, mình bác chơi 2 topic lại còn dịch truyện mới nể. Em đọc em e0' quan tâm mấy cái chính tả làm gì, miễn bác cứ dịch ngon là được, em đọc lại thấy kết hơn đen trắng. Thank nhiều, ah`, có gì sang bên box kia đọc tin cuae em rùi pm em nha.:D
    P/S: Ae bên này sang cả box kia bình luận cho zui, bênn kia dạo này cũng đông ra phết, đang bình luận các vol cả cũ lẫn mới.

9. aolongvuong11

Việc mình thì mình cứ làm thôi, đâu phải lúc nào cũng chiều ý người khác được. Như thế có mà chết sớm=)).

10. vanlonghp_2008

vanlonghp_2008 Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn pác aolongvuong11 , mình thích bộ truyện này lém nên xem đi xem lại ( thuê về đọc thôi ) , tập cũ cũng co nhiều tập hay nên pác edit lại thì quá tốt rồi . Cái photoshot này mệt lắm nên cũng không dám thúc giục pác nhanh , chỉ mong pác lúc rãnh rỗi thì làm cho anh em xem là tốt quá rồi :D . Cố lên pác , anh em fan Võ Thần luôn ủng hộ bác :;):x

11. aolongvuong11

chuẩn bị làm xong chapter 7 nhưng mà thiếu xót mất 4 trang, với lại mai có việc bận nên chưa thể up ngay cả bản nguyên để anh em down về được. Nếu thích anh em có thể qua truờng tồn đọc trước vì ở đó mình đã post tạm thời 20 trang, còn 10 trang nữa sau khi cập nhật link down ở đây thì sẽ post nốt :hug:

12. aolongvuong11

có phần 7 rồi anh em down nhanh kẻo nguội!

13. NverSayNver

NverSayNver Mr & Ms Pac-Man

Thx nhìu ::) :hug::x
    Sao bạn ko tạo 1 cái acc miễn fí trên mediafire rồi đưa hết các chap vào chung 1 đường link để dễ tìm, dễ theo dõi nhỉ :D, nhóm dịch truyện conan up lên kiểu này download rất tiện.

14. Phucdo

Phucdo Mr & Ms Pac-Man

Phần 7 đã có rồi!!! Hôm nay hổng ra 1 lượt 2 chap bù cho hôm qua sao aolongvuong?? hehe. Nói thế thôi chớ có coi là hay òi

15. bokem130

bokem130 Persian Prince

mệt ghia, mí ông ko sợ bị mod chém như box PV à

16. aolongvuong11

Từ chapter 8 trở đi, chững chữ âm thanh nguyên bản mình sẽ không edit lại, anh em thông cảm vì dạo này mình bắt đầu bận. Cố gắng edit để nó kịp thì phải làm bớt đi mấy công đoạn khó. Bao giờ có thời gian mình sẽ edit lại mây cái đó.::(

17. VJp_Pro

VJp_Pro Mr & Ms Pac-Man

Oạch lâu lâu mới có time vào gamesvn dạo chơi thấy box nào cũng chém nhau ghê quá ta . lớp trẻ h máu chiến thật có lẽ mình nên kiễu .lẳng lặng vào lẳng lặng ra thôi quá tuổi rồi ko đú được .
    ______
    thanks aolongvuong nhé đã mất công edit lại bộ truyện này cho anh em thik đọc .
    cứ làm từ từ cũng được chả ai bắt ép được ji` đâu hôm nào mệt mỏi hoặc bận bịu quá ko edit được thì thôi .Còn thằng nào nói ji` kệ mịa nhà nó ..nó ko phải bố đời ngồi hưởng ko mà yêu cầu nọ yêu cầu kia cái loại người ko hiểu biết thì ko thèm nói tốn hơi sức lém ..

18. aolongvuong11

Hix định không sửa nhưng mà nhìn nó cứ khó chịu nên đành phải làm cẩn thận. Bận nên từ 2 đến 3 ngày mới có 1chapter

19. quochoang91

quochoang91 Mr & Ms Pac-Man

=)) Chư vị chịu khó chờ thêm nửa năm để theo kịp NXB :) Và mất thêm 3 tháng để được bằng NXB lúc nửa năm sau, sau đó lại đua tiếp =)) Tớ là tớ ko chờ nổi :). Tớ khuyên ALV nên quí thời gian đừng làm việc này vô ích, chừng 2 3 tháng nữa là dứt nọc liền.
    @gon & dante: Tớ đã từng Edit và dịch truyện, đã từng đuối, kiệt sức và ALV11 chắc chắn ko nằm ngoài ngoại lệ :) Chỉ có loại ăn không ngồi rồi mới vào đây reply linh tinh =))

20. aolongvuong11

Cái đó để thời gian trả lời=)), ai nói làm thế này tốn công vô ích :-/, đuổi kịp nxb rồi sao :whew:. Thích thì làm đâu cần ai nhận xét, bạn không thích thì đừng nói những lời khó nghe X(.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Đã có chapter 8 anh em down nhanh kẻo nguội :((