vStyle RO- Be your server, be your society !!!

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi vSRO, 28/1/09.

1. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Bạn vui lòng không đặt tên nhân vật có các kí tự đặc biệt và không chọn các kiểu tóc mới, hãy để kiểu tóc mặc định, vào game có NPC Stylist cho bạn làm đẹp sau.

2. Senjuro

Senjuro Viva la no title Lão Làng GVN

Trong này ai có nick YH của GM vSro hỗ trợ đang online thì cho mình xin

Cài đi cài lại nhiều client khác nhau, kể cả những client trên trang chủ vSro, sau khi patch và update đều không chạy được game, lỗi vẫn báo như trên dù đã tắt antivirus :|

3. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Bạn có thể add nick justlikethatwind hoac hotrovsro, bây giờ thì chưa online đâu .__.

4. thanghu

thanghu Mr & Ms Pac-Man

Lâu lắm mới được chơi rag lại(thi 1 tiết liên tục):x:D:hug:.Ah trumquay ơi,mới add thêm tình năng đánh đề ah(đắt vãi chưởng 50k/1 vé:(()

5. Lazulis

Lazulis Donkey Kong

Sao lai goi nguoi ta la anh ngay trong ngay Quoc Te Phu Nu the kia =))

6. thanghu

thanghu Mr & Ms Pac-Man

Hôm nay đánh MvP vui qué:x(đánh đc mỗi con Andy The Santa GirlX( các con còn lại không đánh đc)
    @1st Rok4Viet:thả DB không đc nữa,sửa lại đi(vừa mua mất 100k tiền DB xong:((X()

7. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Sv không cho phép thả server ở các map có đông người train, để thả DB, bạn vui lòng vào room pvp private để thả nhé ._.

8. minhphuong_yo

minhphuong_yo Donkey Kong

Hôm nay đập MVP vãi chưởng thật :'> , tiếc rằng rằng ku ice lại out :D

9. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Event for the Love of Woman day

Chuyện tình lò gạch
    Diễn ra từ 8/3>>> 14/3

“Hỏi thế gian tình ái là chi
    Mà đôi lứa thề nguyền sống chết
    Đôi vần thơ anh nghe từ hồi Tết
    Giờ vẫn thấy đúng phết em ơi”

Chuyện rằng con người Việt Nam vốn nổi tiếng với đức tính chung thủy , trước sau như một … Trong đó nổi bật lên một câu truyện tình từng nức tiếng giang hồ, khiến bao người rơi lệ xót thương, câu chuyện của Giang Hồ Mỹ Nam Tử Mr Chí Phèo với Khuynh Thành Tài Nữ Ms Thị Nở … :th_022:

Ngày ấy Phèo đánh Đông dẹp Bắc, bằng thực tài cùng bảo kiếm lừng danh : Chỏ Vai (Vỏ Chai), còn Nở là tài nữ nức tiếng khắp làng Vũ Đại với vẻ đẹp nghiêng thùng đổ gánh … Đôi trai tài gái sắc như đc sinh ra là để dành cho nhau, họ đến với nhau như thể hết đêm là phải sáng …:th_061:

Nhưng thế gian là vậy, đẹp trai quá dễ bị ganh ghét, tài năng quá lại bị dèm pha … Mr Phèo của chúng ta sau khi nộ khí xung thiên, diệt Bá Kiến cường đạo, vì ko muốn vương vấn bụi trần đã về quy ẩn trong 1 lò gạch cũ ở Morocc Xi Ty…

Năm tháng cứ trôi, thuế cứ tăng, xăng cũng tăng, người anh hùng mạt vận Chí Phèo ngày nào nay chán ghét thế nhân mà vùi trong thuốc lắc và cờ bạc, đêm lắc, sang hát “Kiếp đỏ đen” … Nhưng gas có thể hết, than có thể mòn, chứ tình cảm của Nở với Phèo vạn năm ko đổi… Nở vẫn mở quán “Cháo hành gia truyền” ngày ngày lam lũ kiếm ăn, mong Phèo hồi tâm chuyển í … Để lại có đc những tháng ngày vui vẻ năm nao, Nở thậm chí đã đem cả công thức cháo gia truyền ra để treo thưởng cho ai có thể khuyên nhủ đức lang quân của mình… Nên biết có rất nhiều yêu quái , tiên nhân đều thèm thuồng công thức này đã lâu …

Sắp 8/3 rồi, liệu đôi trai tài gái sắc có lại đc hạnh phúc bên nhau ko??? Các bạn hãy giúp họ nhé, phần thưởng trước mắt quả ko nhỏ đâu
    :full:

NPC Thị Nở đặt tại khu đổ nát Morocc.[​IMG]

NPC Chí Phèo đang ở tại Sòng bạc Comodo :[​IMG]

Và phần thưởng của bạn là 1 bát cháo hành của Nở [​IMG]
    Event kết thúc tại đây, rất cám ơn các bạn đã theo dõi. Hí :">
    .... á ối, đau thế, sao lại quăng dép vào người bé thế, người ta đùa tí thôi mà :th_017:

Phần thưởng của bạn là 1 bát cháo hành, có công dụng dùng làm Tamping item, bắt 1 trong các mob sau làm pet ( tỉ lệ thành công là 10% :full:)

[​IMG]>>>Mavka đep va buồn :">

[​IMG]>>> loli ruri super kute:">

[​IMG]>>> teddy bear cho các bé gái

[​IMG]>>>> fake angel :">

Event by: Gm Oasis
    Instruction by Gm Oasis
    Edit by: my_ zuchan

Event forum'

Không cần nói gì nhiều về ngày 8/3, tất cả chúng ta đều biết nó là một ngày đặc biệt để tôn vinh người phụ nữ từ nhân phẩm đến nét đẹp của tạo hóa :th_04:

Người phụ nữ có thể làm được mọi việc mà phe "mặc váy hai lỗ " có thể làm như Kinh Tế - Chính trị - Giáo dục - Quốc Phòng :thngontay:
    Ngoài ra còn được thiên phú về các lĩnh vực như Nấu ăn - Thẩm mỹ - Sinh con - Nuôi dưỡng :th_057:

Để cùng tôn cao tinh thần " bất khuất, bất diệt " của phụ nữ trong ngày này. Chúng ta hãy cùng tham gia event :

SS Ghép Truyện

:yo: :yo: :yo:

Phần thưởng:

• 1 Flower ring
    • 1 Item gift set
    • 250 cash

event by code​

Power of Woman

Kỉ niệm ngày lễ lớn 8-3, vStyleRO gửi tới các chị em phụ nữ lời chúc tốt đẹp nhất.

"Chúc các em gái càng nhớn càng xinh, các bạn gái càng ngày càng đẹp, các chị gái già thì sớm lập gia thất không ế chổng vó"

Như các bạn đã biết, chị em phụ nữ nhà mình 10 người đến 9 người mong manh dễ vỡ và hay bị cánh đàn ông con trai bắt nạt vùi dập trong cuộc sống đời thường từ Prontera cho đến PvP Room Izlude.

Hiểu và thông cảm cho nỗi khổ của chị em phụ nữ trong những ngày này, ban quản trị vSRO đã họp kín và quyết định sẽ giúp chị em phụ nữ hổ báo trong tuần lễ kỉ niệm ngày quốc tế của các em gái!

Và nó là gì nhỉ?

Nó mang tên "Asura Strike Scroll"! :th_045:

Và... lấy nó thế nào?

Rất đơn giản, các chị em gái chỉ việc đến thành phố Payon gặp NPC Asura Master (dùng lệnh @go để dịch chuyển là thấy ngay ổng), yêu cầu ổng dạy cho mình tuyệt kĩ "One hit to kill" gia truyền của các bạn champ nhà ta. :th_04:

Ale hấp!

Tuy nhiên ông ý cũng biết làm thế thì các chị em lại vênh mặt với đời quá nên chỉ dám bán cuộn giấy asura cho các chị em nhà mình thôi.

Giá mỗi cuộn là 50k, từ giờ nếu có ai bắt nạt, dù chỉ là 1 HP yếu đuối, các bạn cũng có thể tặng cho mấy tên phách lối một đấm vào mồm không thương tiếc :th_061:

Lưu ý : Chỉ con gái mới sài được.

10. o0oLaugho0o

o0oLaugho0o Youtube Master Race

ai có cònig và server của server này ko share cho mình với mìng gà wa ko bít xài grf tôl nhu thế nào mà file íntall.sh máy mình ko đọc được

11. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

hic , link down Mediafre bị die rồi , admin post lại đi , thanks , mấy cái kia down lâu wa' , :hug:

12. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

White Valentine Event

TRULY LOVE

Các bạn thân mến ! :hi:

Tất cả mọi người sống trong Rune Midgard , ko ai là ko biết đến tình yêu nồng cháy của NereidRobot :heo1:. Cách đây 1 tháng, đúng vào ngày lễ tình nhân 14/2, được sự trợ giúp của biết bao bạn trẻ, 2 người cuối cùng cũng đã trở lại bên nhau…:hihihehe_heo4_23:

Thế nhưng ở đời hạnh phúc đâu đơn giản, nhất là ở trong những câu chuyện tình như thế này … :rofl::rofl:

Sau khi trở về bên nhau, Robot Nereid quyết định cùng nhau đi du lịch cho thỏa những tháng ngày xa cách. Bán bỏ căn nhà 3 mặt đường cùng con xe X5 :hihihehe_heo09:, họ chu du từ Prontera tới Việt Nam, từ Việt Nam qua Morocc, từ Morocc lại tới Korea :hihihehe_heo4_07:…

Vâng, Korea, và bi kịch của chúng ta xảy ra ở đây, đôi tình nhân chọn điểm đến Korea 1 phần cũng vì Nereid vốn là fan hâm mộ cuồng nhiệt của các thể loại film sến Hàn Quốc, từ lâu nàng vốn đã chuyển qua gọi Robot bằng ngôn ngữ dễ thương : Ú pà … Nàng vẫn ước ao có đc một mối tình như trên màn ảnh , và lần này, nàng đã đc như ý… :JFBQ00213070516A:

Nereid mắc phải căn bệnh truyền nhiễm chỉ có ở HQ và còn nguy hiểm hơn tiêu chảy cấp Việt Nam : White Blood :jfbq00181070328aro4, hay còn gọi là máu trắng … Robot vô cùng hoảng hốt, vội vã đưa người yêu về Prontera tìm cách chữa trị, nhưng than ôi! Nhà đã bán, xe cũng ko còn, tất cả chỉ còn lại 1 túp lều tranh với 2 trái tim vàng, cũng may vàng đang lên giá nên, họ vẫn tạm bợ sống đc qua ngày … Nhưng còn việc chữa trị cho Nereid thì sao??? Nhất là ngày 14/3 sắp đến rồi ??? Các bạn hãy nghĩ cách giúp đôi tình nhân lãng mạn 1 lần nữa nhé … :JFBQ00218070525A:

Chi tiết :

1 – Đến tìm Nereid [​IMG] rồi bàng hoàng nhận ra sau thời gian mỏi mòn chờ đợi, đến khi Robot trở lại thì nàng lại lâm trọng bệnh… Sau khi trò chuyện cùng Nereid, bạn đc biết Robot [​IMG] đã đi tìm cha xứ để hỏi cách chữa bệnh cho người yêu
    Cha Xứ [​IMG]

Địa điểm: Prontera 11h

2 - Ông sẽ cho biết do ko thể giúp Robot nên đã giới thiệu chàng tới bạn mình là 1 vị bác sĩ nổi tiếng, tuy tham tiền nhưng rất tài giỏi, đáng tiếc vị bác sĩ đang trên đường ra sân bay chuẩn bị đi công tác dài ngày nên Robot buộc phải cố gắng đuổi theo nhờ trợ giúp…
    Bác sĩ nổi tiếng [​IMG]

Địa điểm: Lighthazen

3 – Vị bác sĩ cho biết đã đồng ý chữa trị cho Nereid nhưng yêu cầu viện phí là 10m, hiện Robot đang vào mê cung Prontera tìm đồ quý hiếm để bán lấy tiền :th_03:

4 -Theo kết quả dò trên rada tại phòng thông tin Kafra thì Robot đang ở map số 10 trong bản đồ dưới đây :th_059:

Phần thưởng sẽ là những chiếc mũ Robot trao tặng cho bạn. :happys: ( Là mũ gì thì hãy khám phá nha :th_04: đảm bảo cực kool và chưa từng xuất hiện trên sv )

Event kéo dài đến hết ngày 20/3/2009

UPDATE :

Nhân dịp 14/3. GM Team có 1 món quà dành tặng cho các bạn :th_04: thay lời cảm ơn tới sự đóng góp và tình cảm của các bạn đã dành cho vSRO

+ Tăng 5% tỉ lệ refine đồ ( Nâng cấp ), kết thúc vào ngày 18/3/2009
    + Bắt đầu bán 1 số đồ đặc biệt chỉ có tại các phiên đấu giá ( @auction )

.
    White Valentine - một ngày đặc biệt không chỉ riêng với phái nam mà còn với cả những tâm hồn thơ mộng đang chờ đợi những điều lãng mạn sắp đến của phái nữ. :th_04:

Ngày 14.2, các bạn nữ của chúng ta đã mạnh dạn bày tỏ tình cảm với các đấng lang quân. Vì thế nhân dịp đặc biệt này, họ chắc hẳn rất muốn được nghe lại những suy nghĩ và tình cảm của các chàng. :th_02:

Chính vì lẽ trên chúng tớ một lần nữa xin được tổ chức lại event nhỏ này, hi vọng đây sẽ là nơi để các bạn nam thổ lộ hay đáp trả tình cảm của mình với người mình yêu thương.
    :th_063:

Thời gian:

• [*]Từ 14/03/2009 - 21/03/2009 : Nhận bài dự thi
      [*]Từ 22/03/2009 - 25/03/2009 : BTC đánh giá các bài và công bố kết quả

Đối tượng tham gia

Tất cả các thành viên NAM của vStyle Ragnarok Online.

Nội dung dự thi:

Nói cho " ấy " biết, bạn nghĩ về " ấy " như thế nào, hoặc kể cho chúng tớ nghe câu chuyện tình của 2 bạn nhá!

• SS hình 2 bạn mỗi khi cùng nhau chơi rok, kèm theo lời bình hay diễn giải nhé. :th_012: Bonus điểm cộng nếu có chân dung cả hai ngoài real life
    • Tự truyện tình, viết nhật ký một ngày bên nhau :th_045: Hoặc đơn giản chỉ là một lời nhắn nhủ hay tỏ tình dễ thương với " người đặc biệt " ấy.
    Bạn có thể sử dụng những cách khác nếu bạn thích để bày tỏ nỗi lòng với tình yêu của mình :th_041:

Thể lệ :

1. Mỗi acc trên forum chỉ được dự thi 1 lần.
    2. Hãy viết bài dự thi theo cách của bạn,không sao chép nguyên văn hay sửa đổi bài viết lấy từ các nguồn thông tin khác bên ngoài [ vd như các blog, forum v.v.] Các bài dự thi nếu vi phạm sẽ bị loại.
    3. Đối với các bài Tự truyện, Tâm sự v.v. Viết không quá 1500 từ. Trình bày rõ ràng. Không chấp nhận bài dự thi không gõ dấu.
    4. Đối với các SS dự thi, yêu cần không quá 5 tấm và có quyền edit hình bằng các công cụ hỗ trợ trong phạm vi cho phép.
    Phần thưởng:

• Giải I: Một cặp nhẫn xinh xắn cho người có lời bày tỏ lãng mạn nhất và tình yêu của người ấy.
    [​IMG] + 500 cash point

• Giải II: 1000 cash point

• Giải III: 20mil zeny

13. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Ngày những đồng cỏ còn cao vút và xanh rờn một màu, ngày những con suối còn óng ánh nắng, sự sống và cái chết dường như chẳng có gì là khác gì nhau. Ví như một mùa đông lạnh lẽo với cành là trơ trụi là khởi đầu của ngày xuân rộ nở sắc màu. Con người cũng thế, khi chết đi họ lại tiếp tục cuộc hành trình đến Ivion để bắt đầu một cuộc sống mới với cương vị là những linh hồn.

Người và những linh hồn lúc đó ko hẳn là 2 thế giới cho đến khi Satan Morroc xuất hiện. Nó làm thay đổi mọi thứ, từ điều hiển nhiên phải thay đổi như cánh đồng cháy xơ xác và con suối làng nhuốm một màu máu , đến điều tưởng chừng như ko thể xảy ra: thế giới chia làm 3 cực lớn “loài ngườiquái vật – và thế giới những linh hồn”.

Saes, một soul linker trẻ tuổi ngay từ nhỏ đã được dạy dỗ và huấn luyện để sử dụng sức mạnh của mình chống lại 2 thế cực trong cuộc chiến nảy lửa hiện tại, bảo vệ con người như một sứ mạng cao cả. Thế nhưng, trái với những gì người thầy đã dạy, cô kết thân với Sohee – một hồn ma trinh nữ. Sohee đã từng sống một cuộc đời đầy sự đau đớn, tủi hờn và sau khi bắt đầu kiếp sống mới cô lại tiếp tục bị người tình cũ giết hại làm tiêu tán linh hồn. Saes từ đó nuôi một hoài bão lớn, tìm kiếm the Lagendary Soul với hi vọng cứu sống được người bạn thân Sohee của mình cũng như những linh hồn đau khổ khác. Đối với Saes, con người và linh hồn là bánh xe luân hồi ko giới hạn; cô hiểu và trân trọng điều đó.

Cuộc phiêu lưu tìm kiếm Legendary Soul của Saes bắt đầu chỉ với một manh mối mong manh là nó nằm đâu đó tại tầng cuối cùng của thế giới linh hồn: Bio-lab04. Trong cuộc tìm kiếm tưởng như vô vọng của mình, cô nhận được sự giúp đỡ không những từ chính những người bạn dọc đường: Paladin, Sniper, v.v.. mà còn từ những linh hồn – những chiến binh mà bằng đạo đức và ý chí cô đã thuyết phục và hướng thiện. Họ cùng vượt qua nhiều vùng đất mới, tìm tòi và học hỏi được nhiều điều hay, bổ ích. Mỗi chặng đường là một người bạn mới. Cô biết được rằng ko chỉ có con người mới có những suy nghĩ, xúc cảm và sự đau khổ mà linh hồn cũng như thế.

Vào ngày thu phục được linh hồn thứ 12 – linh hồn của 1 Professor quyền năng, Saes biết được rằng Legendary Soul không những có thể làm sống lại những linh hồn của con người, mà nó còn có thể làm sống lại những vũ khí huyền thoại – vũ khí của những vị anh hùng như Highpriest Magaleta, Highwiz Katherine, Sniper Cecil, Emeres, v.v.. Những vũ khí đó là điều kiện không thể thiếu được để tiêu diệt Satan Morroc, đem lại hòa bình cho thế giới Midgard. Cô nhận thức được nhiệm vụ của mình giờ đây không chỉ có ý nghĩa với bản thân, mà còn liên quan đến cả tương lai của cả thế giới.

Liệu Saes có tìm được Legendary Soul để cứu giúp các linh hồn? Liệu loài người có thể tìm thấy những Legendary Weapons và chiến đấu với sự đoàn kết? Hãy đón đọc phần tiếp theo và tìm hiểu theo cách của bạn nghĩ. Nó sẽ rất có lợi cho bạn khi vSRO mở 1 Extend Episode mới mang tên: The legendary Soul - Linh hồn huyền thoại, với các hệ thống quest, item và map chưa từng có ở bất kỳ đâu.

14. vSRO

vSRO Youtube Master Race

UPDATE MỚI NHẤT TẠI vSRO (2/4/2009)
    I. Channel System :

Cho phép người dùng lập các kênh chat riêng mà không gây phiền hà đến người chơi khác ở khắp mọi nơi.

Gồm 4 kênh chính :

#vending - kênh rao bán hàng, ngoài chức năng chat nhảm các bạn còn có thể search các item được rao bán tại đây.
    #bg - kênh chat dành riêng cho hệ thống battleground.
    #main - kênh chung cho mọi người
    #support - kênh hỗ trợ dành cho các bạn thông báo các lỗi về vi phạm, bug game, ý kiến đóng góp..v.v.. từ giờ các bạn sẽ không phải mất công đánh lệnh @request trước mỗi yêu cầu.. vì rất mất thời gian.

Ngoài 3 kênh chính trên users có thể tạo thêm các kênh riêng với câu lệnh:

@create #tenchannel <password>

Ví dụ: @create #tuvantamsinhly - với #tuvantamsinhly là tên kênh mà bạn muốn đặt.
    Để đặt password cho kênh của bạn tránh phiền hà, các bạn sử dụng lệnh : @create #tuvantamsinhly 123456
    Để biết thêm các lệnh khác các bạn đánh lệnh .help

Như vậy từ giờ các bạn có thể lập các kênh chat riêng cho ally, bạn bè ở bất cứ đâu mà bạn muốn.

Đối với chủ phòng chat: có toàn quyền kick, block, đặt password, thay đổi màu sắc kênh chat của, invite bạn bè vào kênh riêng mà không sợ bị phiền nhiễu.

II. Hệ thống bảo mật item ngay tại Inventory của bạn.

Là một hệ thống mới của vSRO nhằm tăng tính bảo mật trong người chơi khỏi nạn hack tràn lan hiện nay.

Cách sử dụng rất đơn giản, các bạn chỉ cần đánh lệnh @security và tùy chỉnh lại hệ thống theo ý muốn của mình.

Với lần đầu tiên sử dụng, các bạn sẽ được yêu cầu đặt mật khẩu cho inventory của mình (xem hình dưới):

Sau khi đặt mật khẩu lần thứ 1, hệ thống sẽ yêu cầu bạn đánh lại mật khẩu một lần nữa để xác nhận. Hoàn tất thủ tục thì các bạn sẽ có quyền khóa chức năng giao dịch, vứt đồ, bán shop của cả account. (Lưu ý : Chỉ khóa những đồ đạc có ở trên người, không bao gồm hòm đồ)

1. Change password : Đổi mật khẩu.
    2. Block Item transfers : Bật chức năng bảo vệ inventory
    3. Remove password : Xóa mật khẩu hiện tại.
    4. Exit : Thoát khỏi hệ thống.

Lưu ý 2 : Để đảm bảo hơn nữa tính an toàn cho các bạn, 1st xin hướng dẫn một cách khá đơn giản và hiệu quả kết hợp với hệ thống Item Security như sau :

• Nhấn vào Start tại thanh công cụ (taskbar của Windows)
    • Chọn All Programs
    • Chọn Accessories
    • Chọn Accessibility
    • Chọn On-Screen Keyboard

Một bàn phím ảo sẽ được hiện lên, bạn kết hợp với bàn phím ảo này để đặt mật khẩu cho hệ thống cũng như điền mật khẩu cho các lần sau nhé.

Chúc vui.

III. Hệ thống Hunting System (Thợ săn quái vật) :

Hệ thống này có nét giống với skill taekwondo mission, điểm khác biệt là số lượng quái vật khá là nhiều và tăng dần lên theo rank (thứ hạng) của bạn trong hội.

Để tham gia hội, các bạn đến Prontera (xem hình) :

Và gặp Zeph để nhận nhiệm vụ cũng như đăng ký vào hội:

Sophie là trợ lý và cũng là vợ của Zeph, cô ấy có nhiệm vụ trao đổi và xét thưởng các món đồ quý hiếm cũng như hữu dụng cho mỗi hunter trong hội.

Sau khi nói chuyện với Zeph, bạn sẽ nhận được nhiệm vụ đầu tiên, khá đơn giản, tiêu diệt toàn bộ số quái vật được Zeph giao phó trong vòng 24h kể từ lúc nhận nhiệm vụ, bạn sẽ chính thức trở thành hội viên của hội thợ săn quái vật. (xem hình)

Lưu ý : Để có thể biết được nhiệm vụ của bạn cần hoàn thành là gì, các bạn đánh lệnh @mission để xem thời gian còn lại và số lượng quái vật phải tiêu diệt.

- Phần thưởng sau mỗi lần hoàn thành nhiệm vụ là :

• Mission Point : Dùng để trao đổi với Sophie lấy các item như Pot, Bomb, EDP v.v....
    • Cash Point : Đủ hiểu là dùng để làm gì rồi nhé.
    • Poring Coin : Dùng để đổi lấy các vật phẩm có giá trị như ice pick, GYM PASS từ Sophie..v.v...
    • Base Exp/Job Exp/Zeny
    Đối với các thợ săn đứng top, các bạn sẽ được nhận những nhiệm vụ khó khăn hơn nhưng phần thưởng sẽ cool hơn rất nhiều lần, hãy cố gắng trở thành Thợ săn quái vật huyền thoại nhé :foyourinfo:

IV. Hệ thống Mining System Ver 2.2 :

Hệ thống mining mới version 2.2 cũng có nhiều bước cải tiến đột phá, cùng lắng nghe và đọc nhé! 1st sẽ giới thiệu chi tiết về hệ thống này cho các bạn vì nó sẽ là mắc xích quan trọng trong việc rèn ra những legendary weapon đầy uy lực!

- Hệ thống Mining System ver 2.2 gồm các tính năng mới sau :

Crafting Skill :

- Làm Đồ Xịn : Cho phép WhiteSmith tạo ra các loại legendary weapon.
    - Create Coin : Cho phép WhiteSmith tạo ra các đồng tiền vàng dùng để trao đổi với legendary blacksmith lấy các loại trang sức 1 slot vô cùng quý hiếm.
    - Create Nugget
    : Cho phép WhiteSmith tạo ra các Nugget, 1 loại nguyên liệu chính dùng để chế tạo ra các legendary weapon đó :foyourinfo:

Chế độ Mining Mastery

Gồm 7 level.. cách tăng level Mining thì đào mỏ sẽ lên.. level càng cao càng đào được các mỏ khoáng thạch xịn..

Các mineral (khoáng thạch) chia làm 3 loại : nhỏ, to, vừa.. với to thì sẽ đào khó khăn hơn nhưng bù lại reward cũng sẽ nhiều hơn, tương tự với 2 loại kia.

Các mineral sau khi được bạn khai thác sẽ không thể tiếp tục khai thác được nữa và chúng sẽ có thời gian respawn. Đến thời gian chúng sẽ tự động hiện lên và các bạn có thể cầm xẻng cầm cuốc tiếp tục đào :foyourinfo:

Các mỏ nằm rải rác khắp thế giới, gồm 9 nơi chính, mỗi nơi đều rớt ra một loại khoáng thạch đặc trưng riêng. (Ở đâu thì các bạn tự khám phá nhé, gợi ý nhỏ cho các bạn nơi đầu tiên)

Rất quen thuộc phải không, đó chính là Payon Dungeon tầng đầu tiên đó các bạn ạ! Và chắc hẳn là các mỏ khác cũng sẽ nằm tại các Dungeon thôi, riêng Ivion là vùng đất kì bí nên nó nằm trồi lên cả mặt đất. Các địa điểm có Mineral tại Ivion field cũng sẽ được update cho các bạn vì nó nằm rất giải rác (xem hình dưới)

Bản đồ thu nhỏ của Ivion Field, các điểm đỏ là các điểm Mineral xuất hiện.

V. Hệ thống battleground mới :

- Với đầy đủ chức năng, catalog liệt kê các món đồ đã được dịch sang tiếng anh nhằm giúp các bạn dễ theo dõi và lựa chọn.

- Kích hoạt hệ thống ant-spam trong BG.

- Hệ thống top rank trong BG (kích hoạt trong thời gian tới nếu mọi người nhiệt tình tham gia)

VI. Guild War Mode và hệ thống PK System :

- Như đã giới thiệu ở lần trước về hệ thống guild war, nó cho phép 2 guild đối nghịch nhau có thể đánh lẫn nhau tại bất cứ đâu. Ngoại trừ thành phố làng xã và các maps không cho phép.

- Hệ thống PK : với các lệnh cơ bản.

• @pvpmode : cho phép người chơi kích hoạt chế độ PK, những người trong chế độ PK có thể đánh lẫn nhau tại bất cứ đâu mà họ muốn không phân biệt guild, ally v.v... :foyourinfo: Top Pk sẽ có các bonus nhất định, yêu cầu tối thiểu đạt 100 Point PK! Ngoài ra những người đang trong trạng thái PK sẽ được bonus EXP trong quá trình leveling.
    • @whopk : cho phép người chơi xem xem có ai đang ở trong trạng thái PK giống mình không, hiện đang ở đâu.v.v...
    Khi được kích hoạt chế độ PK, người chơi sẽ có 1 Aura riêng và bên cạnh nick sẽ có chữ PK (xem hình dưới)

- Chế độ PK cũng không được khuyến khích trong các thành phố làng xã và một số map không cho phép. Khi xâm nhập vào những map như vậy chế độ PK sẽ tự động được tắt đi và không thể bật trở lại cho đến khi ra khỏi map đó.

- Ngoài ra một số map sẽ là PK free for all : Có nghĩa là bất cứ ai đặt chân đến map đó đều trong trạng thái PK hết và đều có thể bị tiêu diệt.

Các map PK free for all bao gồm :

• gef_fild05
    • pay_fild11
    • gon_dun01
    • alde_dun04
    • gefenia01
    • gefenia02
    • gefenia03
    • gefenia04
    • gl_cas02
    • cmd_fild03
    • gl_knt01
    • yuno_fild05
    • gef_dun02
    Hãy cẩn thận nhé :foyourinfo:

VII. Một số các thay đổi in-game :

Bao gồm :

- Sửa lỗi các quest in-game như : Z-gang quest, seal 2 v.v...
    - Add thêm các quest mới tại Moscovia :

• The Moving Island.
    • Help Mikhail
    • Acorn Exchange
    • Banish Winter
    • Shafka Hat.
    - Rate EXP của MVP giảm xuống 1, bao gồm exp, drop.
    - Rate của các loại item dạng Royal Jelly, Mastela v.v... giảm về 1.
    - Whitherless Rose giảm xuống còn 5k/ea.
    - NPC Kiki Kuku full buff free cho các char dưới lv 70. Các char trên lv 80 sẽ phải chịu phí là 5k cho mỗi lần heal, không có buff.
    - Thay đổi lại hệ thống drops item trong các treasure tại các thành :

• Payon : undershirt [1], pantie [1]
    • Prontera : meteor plate [1]
    • Geffen : , Mage Coat [1]
    • Aldebaran : Orlean Glove [1]
    Các formal drops tại các thành thay Tidal Shoes [1] và Wool Craf [1] cho Muffler [1] và Shoes [1]

- Thay đổi vị trí các NPC tại Prontera bao gồm :

- NPC Donation Girl, chuyển về Morocc (xem hình)

- 2 NPC quen thuộc Poring Race và Poring Catcher cũng được chuyển về Morocc.

- NPC stylist được chuyển về định cư tại Izlude

- Thay đổi lại một số lệnh @commands :

- Xóa lệnh : @main, @alootid, @autoloot v.v...
    - Thêm lệnh @aloot với các chức năng chính như sau :

1. @aloot : nhặt toàn bộ các item rớt ra từ quái vật.
    2. @aloot help : liệt kê các lệnh cơ bản của @aloot.
    3. @aloot rate <value%> Nhặt item theo % drop.
    4. @aloot item <item id/item name> Nhặt mặc định 1 loại item bất kể % tỉ lệ, tối đa nhặt 25 cái khác loại.
    5. @aloot info : xem danh sách các item được set trong @aloot item.
    6. @aloot clear : tắt chức năng @autoloot.

VIII. Legendary Soul Linker Quest - Chapter 4 :

- Update phần tiếp theo của Soul Linker Quest.
    - Prontera bị phá hủy nặng nề bởi Satan Morocc, nguyên nhân vì sao vậy??? Vui lòng làm quest để biết thêm chi tiết :foyourinfo:

Chúc các bạn có những giờ phút vui vẻ tại vSRO.

15. Shinobi9160

Shinobi9160 Youtube Master Race

bạn ơi mình có cái cài của ASRO rồi muốn chuyển sang VSRO thì làm thế nào chỉ giúp nhé

16. thuan_thien1801

thuan_thien1801 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

lên www.vsro.net tải cái patch về cài vào là chơi được, lúc cài patch nhớ chỉnh lại đường dẫn vào thư mục chứa game. (nên down full client về chơi tốt hơn, xài cái của ASRO chơi cũng được nhưng hay bị bug :( )

17. xxtoraizz

xxtoraizz C O N T R A

cài ASRO thì cài nhưng mà bug nhìu lắm
    vì asro chưa up đủ patch còn vsro thì up đủ rồi
    nếu muốn chơi ko bug thì nên down lại từ đầu
    tốt nhất là nên down Kro và sarkay để có thể chơi đc nhìu server mà đở phải down full patch :'>

18. trumquay

trumquay T.E.T.Я.I.S

Chào các bạn,

Như các bạn đã biết, hiện tại server chúng ta có 2 hình thức đóng góp đó là SMS và chuyển tiền qua ngân hàng. Nay server sẽ mở thêm 1 hình thức nạp cash khác , nhằm thuận tiện hơn cho việc nạp Cash Point của các bạn . Đó là nạp Cash Point bằng thẻ cào Vcoin của VTC.

I . Vậy làm thế nào để nạp tiền bằng thẻ cào Vcoin?

- Truớc hết các bạn mua thẻ cào Vcoin của VTC với các loại mệnh giá như sau [ tuơng ứng với số Cash Point nhận đuợc ]

- Sau đó gửi Mã thẻ và Số Seri trên thẻ cào của bạn tới hòm thư hotrovsro@gmail.com theo mẫu như sau

• Mã thẻ :
    • Số Seri :
    • ID đăng nhập :

- GM hỗ trợ sẽ kiểm tra và nạp cash cho bạn trong vòng 24h kể từ khi bạn gửi mã thẻ.

Chú ý: Chỉ chấp nhận nạp bằng THẺ CÀO Vcoin , các hình thức khác sẽ không đuợc chấp nhận

II . Vậy tôi có thể mua thẻ cào Vcoin ở đâu?

Hiện giờ thẻ Vcoin đuợc công ty VTC phân phối trên tòan lãnh thổ Việt Nam bằng rất nhiều đại lí , các bạn có thể tham khảo danh sách tổng đại lí phân phối thẻ cào Vcoin tại đây . Hoặc có thể mua từ bất cứ tiệm net nào có bán thẻ Vcoin.

III . Vì sao nên nạp bằng thẻ cào Vcoin?

Vì hệ thống đại lý thẻ cào Vcoin của công ty VTC vô cùng rộng lớn nên ở đâu các bạn cũng có thể mua đuợc .

Và hơn thế nữa, nạp bằng thẻ cào Vcoin sẽ tránh tình trạng mất tiền cho các bạn so với cách thức nạp bằng SMS, đồng thời mệnh giá khi nạp bằng Vcoin cũng cao hơn so với nạp bằng SMS.

IV . Khuyến mãi đặc biệt :

Tặng 20% giá trị các thẻ nạp từ 200.000 Đ trở lên , và 10% cho tất cả các thẻ nạp có mệnh giá duới 200.000 Đ

Thời gian : ngày 02/05/2009 đến hết ngày 10/05/2009

Hỗ trợ :

19. [Ueki]

[Ueki] Guest

Cho hỏi sao server ko vào dc cả web lẫn game vậy :( =(( :((

20. plasmaphoenix

plasmaphoenix Mr & Ms Pac-Man

Server hiện đang bảo trì để sửa chữa 1 số bug mấy ngày qua , dự tính đến thứ 2 :-"