Vụ dời cọc biên giới Việt-Cam: Quốc hội Campuchia truất quyền miễn trừ ông SamRainsy

Thảo luận trong 'Thư Giãn Express - Bản Tin Cuối Ngày' bắt đầu bởi hanhito, 16/11/09.

1. zero 7090

zero 7090 Mayor of SimCity

cũng phải bốc phét chém gió vài câu để sau này mấy thằng mẽo miếc nó không có cớ nói là nhà nước ta xài mấy thằng tỏ ra mình nguy hiểm mị dân chứ

2. |\/|r.|<or

|\/|r.|<or Donkey Kong

lol , đọc comment thấy có vài bạn đạo đức giả quá đáng rồi đấy =))

3. Nhất Chi tùng

Nhất Chi tùng Fire in the hole!

Rất hài hước, tất cả là chú em tự nghĩ đấy chứ, lại tư biên tự diễn à ? Tôi chẳng lên mặt nhận đàng hoàng hay có ý thức gì ở đây đâu. Và nó cũng chẳng liên quan gì đến chuyện tui chắn chắn chấp nhận đi sai luật khi nó có lợi cho mình và khi chứa có chế tài đủ mạnh để tui phải sợ.
    Ở đây, chú em lôi chuyện chính trị của một quốc gia lên bàn, với giọng bình luận mang hàm ý khinh bỉ cả một quốc gia, hay đúng hơn là một thể chế chính phủ. Chú em đã mang cái bệnh từ cái diễn đàn của minh lan sang đây thái quá rồi đấy. Cho dù chính quyền của đất nước họ được dựng lên với sự hỗ trợ của ai thì ở đây chú em cũng không có tư cách bình luận nhạo báng họ, ngay cả khi chú em có là tổng thư ký Liên Hiệp Quốc luôn chăng nữa. Mối quan hệ giữa hai nhà nước là chuyện của họ.

Đừng cố chống chế hay cãi chày cãi cối, box này đã có những hạn chế về các chủ đề chính trị trong thời gian gần đây vì vậy ít ra hãy làm đúng những nguyên tắc nhỏ của nó và đừng đưa những bài viết có thể làm liên lụy đến người khác.

4. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Ôi thôi thôi cãi nhau làm gì cho mệt ra, đề nghị đồng chí Mutsu nghiêm túc kiểm điểm về việc làm lộ bí mật quốc gia.

5. hanhnn13

hanhnn13 Mr & Ms Pac-Man

6. Vegetor

Vegetor Mega Man

thì ngồi quán trà nói phét, nhe nanh, hổ báo...
    chúng ghét chúng phang ghế, phang ly thì có mà chết trong sự câm nín chứ sao ? :>

7. Odisey

Odisey The Miscast Sorcerer GVN LEGENDARY ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ GVN Dalit

Đi cafe để chém tiếp nào ;)) .

8. hanhito

hanhito The Warrior of Light

bạn coldsigma thích cầm súng ra đảo lắm hay sao mà suốt ngày có vẻ cứ hậm hực đòi "sống mái" với Khựa nhể? Hay bạn tình nguyện gia nhập hải quân đi, mình ngưỡng mộ hải quân lắm :x
    Quan điểm cá nhân của mình là VN chả có "ngoan" gì với anh Khựa cả vì bằng chứng là thành phần cực đoan bên Khựa vẫn suốt ngày hô hào "dạy cho VN 1 bài học nữa" về vụ HS, TS chứ đâu có như VN, suốt ngày yêu thương "Hunsen và đồng bọn".
    Thế nhé. Mong bạn có chứng cứ gì hay hơn ngoài cái luận điệu cũ rích: VN không dám công khai chửi Tàu thì tức là... đàn em Tàu? =))

9. coldsigma

coldsigma Legend of Zelda

không dám lên tiếng phản đối nó thì là con cháu nó luôn chứ đâu phải đàn em :)), trước đây không lâu còn có vụ báo thanh niên chê những sản phẩm từ TQ là tệ hại ngay lập tức thì bị bộ ngoại giao TQ lên tiếng thì đảng nhanh chóng đúp sửa lỗi ngay:)), không sợ thì quá sợ đi chứ. CÒn chuyện Khựa hô hào dạy cho VN bài học thì liên quan gì tới chuyện quan hệ VN coi khựa như đấng bề trên, tàu nó ở vị thế cao hơn VN thì nó làm gì chả đc còn hạng em út thì chỉ biết làm thinh thôi. Bộ không còn gì để nói hay sao đem những cái chẳng liên qua ra để nói thế?. Vụ HS,TS là những thứ người ta có thể thấy 1 cách rõ ràng nhất và hiện thật nhất nên đem ra nói cho bạn nghe ấy mà chứ mình cũng chẳng thèm thay đổi quan điểm của bạn đâu, vậy được chưa?

10. ducnh85

ducnh85 Donkey Kong

Gió bay ào ạt.
    Hà Nội hôm nay mát lạnh
    Lên Tràng Tiền ăn kem đi bà con ơi

11. LaViola

LaViola T.E.T.Я.I.S

Video clip của bác ở chữ kí kìa =(( .
    Càng xem càng ức chế :-w

12. milkcow123

milkcow123 Donkey Kong

Tôi ko hiểu 1 công dân Campuchia nào đó biết tiếng việt rồi dịch mấy dòng này cho các diễn đàn kiểu "gamecam.com" thì ko biết họ sẽ nghĩ gì nhỉ :-s Họ có căm thù "bè lũ VN" như dân VN căm thù bè lũ tàu bựa ko :-s

Nói lại 1 câu của đồng chí ở trên:"Mình có tôn trọng người khác thì người ta mới tôn trọng mình" :-s

13. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

Lão Samraisy này có bao giờ tôn trọng VN đâu lúc nào cũng hô hào như thể VN sắp chiếm đóng đồng hóa dân Cam :| mà chính xác là lão mang cọc về nhà ở Phnompenh 1 việc làm hổ thẹn nên chẳng cần tôn trọng gì loại người này :-"
    @Câu của tôi có gì mà gây bức xúc :-"

14. hanhnn13

hanhnn13 Mr & Ms Pac-Man

bạn coldsigma máu thế
    tớ thì chẳng thích đánh nhau, có chết thì tớ chết chứ có chết bạn coldsigma đâu b-(

15. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Mọi người ko được quên vụ Tàu chơi bẩn đóng cửa khẩu ,ép giá hoặc ngăn ko cho xuất vải sang bên nó với lí do củ chuối là ko đạt tiêu chuẩn GAP chỉ vì mình dám bảo hàng may mặc của nó có phoọc-man-đề-hít
    Vì vậy ta sợ là sợ mấy trò chơi bẩn của nóa chứ ko phải sợ oai nó.

16. hanhnn13

hanhnn13 Mr & Ms Pac-Man

tàu toàn hàng độc hại, bọn gian thương lượm về đầu độc dân ta

17. Nickky9x

Nickky9x Mega Man Lão Làng GVN

Tờ Lờ là đứa nào vậy :-/

18. ducnh85

ducnh85 Donkey Kong

Trời vẫn mát
    quả này phải tắm lúc nửa đêm mới được!

19. mad3dragon

mad3dragon Donkey Kong

Chuyện các cụ , các cậu bàn ra tán vào thì dc. gì , họa có thằng du học sinh cam hay lào vào đọc độc dc. thì ......

20. black_cat1

black_cat1 Glory to Mankind Lão Làng GVN

Ngày trước trên youtube có 1 thằng Khmer-Rogue chuyên môn đi chửi VN đến mức ban quản trị youtube phải đi giải thích khắp nơi đấy :-"

Mà các đồng chí chớ lo, du học sinh Cam ở VN đúng nghĩa nâng như nâng trứng, hứng như hứng hoa, dám bố láo với nó thì coi chừng bảo vệ trường =)), để làm cái gì thì ai cũng hiểu :))