Vừa buồn vừa tức !

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi My Silent Hill, 18/11/09.

1. *Rèo*

*Rèo* The Warrior of Light

Hãy suy nghĩ về những cái tô đậm . Ông bà ta có câu "Phi thương bất phú" chẳng bao giờ sai đâu , nếu cứ giữ cái lối suy nghĩ đó thì ko khá nổi
    Ghen ăn tức ở thôi :-j

2. Sleep Flowers

Sleep Flowers Mr & Ms Pac-Man

Ko phải giàu là hơn đâu bác , mà nếu nhỏ đó thích tiền thì chịu , quên đi . Đôi lúc chúng ta nghĩ oh yeah , tình yêu của ta đây rồi , rốt cuộc ko phải .
    Là đàn ông , nếu bác muốn chiến với thằng đó cũng ko đc gì , thay vì hãy sống với lí tưởng và mục đích mình sống , đôi khi 1 căn nhà bình thường , tiền kiếm đủ xài và xài vào những việc mình thích , vậy là đc rồi ko cần giàu quá rồi sinh ra nhiều chuyện .
    Còn về thằng kia , mình thấy nó giống gay ! ! !

3. sasuke1212

sasuke1212 Samus Aran the Bounty Hunter

Kệ thằng đó đi, nó xoắn kệ nó :| ... Nó có tiền chưa chắc gì nhỏ kia đã thích nó, thường mấy thằng kiểu đó thay gái nhanh lắm :)). Mình cứ thân mình mà tiến thôi, có khi tay ko mà làm nên tất cả còn hơn là có mà ko biết xài đúng cách =)). Nhịn thằng đó, với lại tiền nó chứ đâu phải tiền mình :-"

4. Phá Long

Phá Long Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nghèo ko phải là cái tội, cái tội là ko chịu cố gắng cầy quốc để thoát khỏi cảnh nghèo :).

Đó là 1 cái tội :), trước giờ chỉ gặp người thích kiếm nhiều tiền mà không kiếm được, chứ chưa gặp người ko thích kiếm nhiều tiền :). Cũng có thể "nhiều" của chủ thớt nó nghĩa khác ...

Đàn ông con trai, bỏ ghen ăn tức ở đi :), việc mình ko lo đi lo 1 việc thằng khác, chẳng giải quyết vấn đề gì :).

5. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

nói như giàu là 1 cái tội vậy ..... chắc thích nghèo lắm hả ??

chủ thớt ..... đúng là khi yêu thì đừng đề cập đến tiền nhiều nhưng mà con trai có ai lại có cái suy nghĩ ko thyich1 kiê7m1 nhiều tiền ??? thì thấp kém quá

6. kenjiro_yukikaze

kenjiro_yukikaze Mr & Ms Pac-Man

Nào giờ chưa thấy ai bảo ko thích kiếm tiền. Giận quá mất khôn. Làm được nhiều tiền ko phải cái tội, cái tội là xài tiền ko đúng chỗ kìa! Nếu cậu có tiền mà vung vứt để lấy le cưa cẩm thì thật đúng là...

7. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

tư tưởng mỗi người mỗi khác, có người thích tiền, có người không thích tiền, như chủ thớt là không thích kiếm nhiều tiền thì cũng ko ai cấm đoán được.... chỉ có điều nếu đã không thích kiếm nhiều tiền thì việc gì phải tức cái thằng nó có nhiều tiền (do cha mẹ buff) ??? :-? mâu thuẫn trong tư tưởng chăng :|

btw, nói thật là trên đời này ai cũng có lúc(giai đoạn) thích có tiền, chỉ có điều thích ít hay thích nhiều, khi nào thích và khi nào không thích nữa (ví dụ như khi còn bé tí, khi trưởng thành và khi đã giàu rồi, sau đó là lên chức ông, chắc tầm tuổi ngũ tuần, lục tuần thì sẽ ko thích tiền đâu ....etc)......................

8. yugi332

yugi332 Donkey Kong

chủ thớt quăng hình nó lên đi cho anh e quăng tạ là đở tức à
    :D

tui cùng cảnh ngô chủ thớt : nhà nghèo đẹp trai có xe ...đạp riêng \m/

9. abc3012

abc3012 Youtube Master Race

Tui chả có giai đoạn nào ko thích tiền hết chẳng qua là thích đến mức nào thôi ông ạ

10. black_rose2007

black_rose2007 † Son Of Devil †

Đậu phụ, lại đá đểu mình :|

Mà tôi nghèo, có bao giờ tôi bảo tôi giàu đâu nhỉ, cậu là ai mà biết tôi giàu :o

11. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

giàu có phải cái tội đâu mà cứ phải phản bác :> ......

12. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

câu này ko nên nói trc' như vậy, có ở hoàn cảnh cụ thể thì mới biết dc:|

13. Pocollo84

Pocollo84 Super Namek

Làm đàn ông , thấy kém thằng khác thì phải cố gắng cho hơn nó..chứ ai lại nhụt chí rồi tự ngẫm mình sẽ nghèo mãi được ?

14. calcutato

calcutato Youtube Master Race

chắc là thấy cái sign của bạn đấy , hê hê !

---------------------------------------
    Thật ra mà nói người mà chủ thớt đả kích thì nó ko có giàu đâu! ba mẹ nó giàu thôi! ko có bố mẹ nó thì có mà đi ăn xin! giàu thật sự phải kiếm đc tiền bàng chính sức lực và trí óc mình!

15. LAX Girl

LAX Girl Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Tức làm gì :|
    Hãy tìm cô gái nào không coi trọng tiền bạc :|

16. maithinh

maithinh Dragon Quest

Haiz, nghèo là một cái tội. :(.

Kệ nó đi, có gì phãi xoắn, có làm gì bạn cũa bác đâu mà lo dữ thế.

17. Cực kì củ chuối

Cực kì củ chuối Mr & Ms Pac-Man

hỏi tí , nó có ở box 50 ko bác .... nếu có thì bác hết cách giành lại rồi =)) . Tư vấn bao nhiêu cũng lọt tai nó hết thôi

18. SertyLoveTD

SertyLoveTD Donkey Kong

-- Mà thật ra chẳng lẽ các cậu nghĩ thằng già giàu nào củng xấu trai , nảo phẳng cả ah . Ko thíu những thằng nhà khá giả ,có ngoại hình + chút tài vặt. Thế nên đứng trước 1 thằng như thế gái nào chả đổ :))

19. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

cách thứ 2 là giàu nứt đố đổ vách , và biết ăn chơi như c$ thôi .... còn mấy thằng giàu mà vô duyên thì gái nó theo đào mỏ 1 thời gian rồi lại bay :))

20. abc3012

abc3012 Youtube Master Race

Nó lừa tiền, mình lừa tình, xong biến, chứ đã biết nó đào mỏ còn lấy về mà tế à