[W40K] Ultimate Apocalypse Grand Release 1.7

Thảo luận trong 'Warhammer' bắt đầu bởi thamlam190, 3/5/13.

1. Eucliwood

Eucliwood Fire in the hole!

2. hoithegiantinh

hoithegiantinh Mr & Ms Pac-Man

Sao trong UA version 1.7 nó làm mất cân bằng thế nhỉ? titan của các phe ko cân bằng gì cả, titan của necron và Space Marine gần như vô đối trong khi titan của Sister of Battle qua yếu chỉ 1 đám lính SM tầm thường cũng có thể hạ được! à mà thấy ghe nhất titan của necron nhìn cứ như thần chết! mà mod này nó làm AI mạnh quá, mới ở mức normal thôi mà thua mãi ko đánh thắng nổi, chỉ chống nổi ở mức easy thôi! vừa vào chưa đầy 5' mà tụi nó cứ như dưới đất chui lên ko tốn tiền mua hay sao ấy mà nó tràn qua như kiến vậy! cao thủ nào có chiến thuật hay chia sẻ với!

3. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Con Archangel khủng vê lờ còn giề =.= . 2 chiêu Divine Slaughter với cái gì ý recharge như gió, bem phát lửa ngập màn hình. Thêm chiêu invulnerable aura làm tất cả các unit gần đó invulnerable!

SoB thì cứ lửa mà đốt. Về cuối spam con penitent engine là đốt sạch

Titan của Necron thì Ezonid Orb vô đối nhất

Còn nếu pác mún xả láng thì chơi cái mode apocalypse ý quân xây tức thì, 0 tốn tiền

Chiến thuật chính là đánh lấn dần thôi.

4. hoithegiantinh

chẳng biết sao chứ mình chơi SoB vừa để cái con titan bay bay màu vàng chói chan ra canh chừng cái Relic mới chôm đượ chung với 3 chiếc tank, xong rồi quay về nhà mua lính chưa đầy 5' quay lại chỗ Relic bị chiếm lại mất mà cái con titan và xe tank "bốc khói" mất tiêu! với lại titan của SoB máu ko trâu như của mấy race khác, đặc biệt là tụi necron bắn hoài mà ko thấy sụt máu! à có bạn nào biết sau khi nâng cấp hết cái nhà super weapon thì mình được cái gì vậy? vì mình chưa bao giờ nâng cấp nó hết mức được, vì yêu cầu phải chiếm được 1 cái Critical...và Relic mà mình chỉ giữ được 1 trong 2 cái mà thôi!

5. Kufit Dickens

Kufit Dickens Mr & Ms Pac-Man

Archangel sau khi nâng cấp lên hết đập bay cả reaver titan, 44k hp, 1k5 melee dmg lại còn hồi sinh 40% máu mà bạn để nó chết lúc nào không rõ thì chịu rồi, nó rất mạnh khi đi cùng living saint và đội quân của SoB đấy. Bọn này thì cái trò khó chịu nhất là mass melta + spam faith mạnh từ đầu đến cuối.
    Còn bạn mới chơi chưa quen thì trước tiên tìm hiểu kỹ vai trò từng loại quân của mình đi đã, xem lại replay xem khi AI nó cầm quân đấy thì chơi thế nào rút kinh nghiệm dần dần là đánh được ngay.
    Super weapon structure xây dĩ nhiên là để có super weapon rồi, mất 1 lượng lớn tài nguyên + 5 phút kiến tạo được một vũ khí hủy diệt lớn như bom hạt nhân, warp storm, pháo Ion ... có khả năng gây ảnh hưởng lớn đến thế cục trận chiến.

6. hoithegiantinh

Thanks mấy you nhiều nha! đúng là SoB mạnh thiệt, thử cho necron liên minh với mình đánh SoB thì mình ngồi chơi xơi nước, 2 thằng kia oánh nhau hơn 2h mà ko phân thắng bại!
    sau đó mình có nuclear missile phóng cho SoB 4 lần mà vẫn cầm cự ngang ngửa với necron thì đúng là SoB mạnh hơn cả necron!
    à mà tụi Ork sao ko có super weapon nhỉ? nhưng được cái quân số nó đông kinh khủng! với lại mấy con quái vật khổng lồ giống khủng long
    tha hồ mua thoải mái chứ ko giới hạn chỉ được mua 1 cái như mấy race kia. Mà có bạn nào biết tại sao tụi necron khi mua mấy khối kim tự tháp khổng lồ từ nhà chính với
    số lượng nhiều thì nhà chính sẽ biến mất sau một khoảng thời gian mới xuất hiện ko? có cách nào khắc phục ko vậy?
    Thanks!

Chỉnh sửa cuối: 17/5/13
  7. hoithegiantinh

Mấy bữa nay chơi ko sao tự nhiên bữa nay vào chơi cứ vừa vào được chưa đầy 5s là game tự thoát, có bạn nào bị giống vậy biết cách khắc phục chỉ mình với!
    Thanks nhiều!

8. nhinhonhinho

Bác cài lại mod vậy

Super Weapons của Ork là WAARRGGH! => tăng limit quân với xây nhanh. Cái đấy activate trong cái banner

Cái nhà chính nó trở lại hình dạng thật là cái kim tự tháp di động đó. Vừa bắn, vừa chạy vừa đẻ quân sướng quá cần gì phải sửa O_O!?

Bản 1.72.5 này nhiều bug train quân quá. Nguyên hàng Destroyer của Nec mất hết O_O! Còn SM thì bọn standard bearer với apothecary cũng biến luôn T_T

9. hoithegiantinh

Tối qua mình cài mod lại 5 lần rồi mà lần nào vào cũng out ra hết! bực chết được! ko lẽ cài lại Win? má ơi nghĩ tới cảnh cài lại Win là muốn nghỉ ngủ cho khỏe!

10. nhinhonhinho

Cài lại cái game chưa (=.=') .

11. hoithegiantinh

Chơi mod thì ko được nhưng bản SS gốc vẫn chơi bình thường nên mình nghĩ ko phải do bản gốc!

12. Kufit Dickens

Khó mà có chuyện crash do quá tải bộ nhớ ở trường hợp này. Tôi thì chưa bị vậy lần nào nên cũng chả hiểu, bạn thử vào đây xem sao.

13. nhinhonhinho

Chưa bị trường hợp lạ này bao giờ =.= .

14. Kitekaze

Kitekaze Iron Cross Holder Moderator Lão Làng GVN

Sau khi bị crash, vào folder Dawn of War gửi lên đây cái warning.txt (hoặc cái gì đó đoại loại vậy).

15. hoithegiantinh

https://www.box.com/s/yvmgpsp5l87379l7xfx4
    Các bạn vào xem dùm đây là error log của nó tự động ghi lại nè.
    Thanks nhiều nha!

16. Kitekaze

Kitekaze Iron Cross Holder Moderator Lão Làng GVN

1. Bạn thử vào locale và coi lại dấu , và . Hai dấu này có thể gây crash chương trình(nhất là của relic). Tốt nhất là chỉnh locale của United States.
    2. Bản cài gốc của bạn có thể đã bị lỗi, vì file nó hư là file gốc, vậy bạn có thể cho biết nguồn gốc file này không?(Bạn đã cài đặt, hay bạn chỉ copy để chơi game?)

17. hoithegiantinh

Locale thì mình vẫn để của USA mà! còn bản gốc mình mua CD về cài chơi bình thường. Sau đó cài mod UA vào chơi đượ vài bữa thì hỏng, nhưng sau khi mod hỏng thì mình vẫn chơi bản gốc được bình thường ko sao cả!

18. hoithegiantinh

Chán dữ vậy ta? ko ai bị tình trạng giống mình hả trời? làm ơn có ai giúp dùm mình với!

19. huybeo911193

huybeo911193 Mr & Ms Pac-Man

Còn mấy người DOW 1 nữa đâu :))

20. Kufit Dickens

Không nhiều nhưng vẫn còn có người chơi, cái chất của Wh40k trong dow 1 là thể hiện tốt nhất rồi sang dow 2 thì lại là phong cách hoàn toàn khác. Còn với bạn hoithegiantinh thì kiến nghị hai giải pháp thế này:
    - Cài lại game, vì bạn nói cài từ đĩa mua ngoài hàng nên đề nghị sau khi cài không copy crack trong đĩa vào mà update lên patch 1.2 rồi vào đây mà lấy crack. Xong rồi thì cài mod rồi chơi bt thôi.
    - Vào mục feedback của modteam ở đây hoặc 4rum ở đây post cái crash report lên xem có ai giúp được không.

Chỉnh sửa cuối: 31/5/13