Wakfu [ 2D Turn Based Strategy MMORPG ] OB test 27/4 (đã có sv quốc tế 31/5)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi MieLing, 6/7/11.

1. Freebambino

Freebambino Youtube Master Race

Trời , game hay quá ,đúng kiểu mình thích lun, chiến ngay mới đc... nhưng cày lv thì nản quá , có cách chơi nào ko phải cày lv mà vẫn tồn tại đc ko , vd trồng trọt , câu cá , đào khoáng , xây nhà sống qua ngày ấy :D

---------- Post added at 02:58 ---------- Previous post was at 02:04 ----------

có ai giúp mình build con archer ko ạ :D

2. MieLing

MieLing Mr & Ms Pac-Man

Thường thì khi học nghề thì lv bạn cũng phải up theo tại một số nghề yêu cầu bạn phải đánh quái mới rớt ra hoặc lượm từ xác tụi nó, ngoài ra có những nguyên liệu buộc bạn phải qua nation khác mới kiếm được mà lv mình thấp quá thì dễ bị pk về thành lắm (mình bị rùi T_T). Với lại chơi mà hok lên lv thì sao đi săn boss, đi dun hay pvp được, suốt ngày chỉ đi up nghề thì cũng hơi chán :P
    Archer thì mình hok rành lắm để hỏi lại trong guild xem sao :D. Chỉ biết sơ sơ là earth bắn stun, air thì phải xài chung với mấy cái beacon windy để push, fire thì dame chủ yếu

3. Freebambino

hehe . mình đang chơi sever remington... :D đang chơi iop , đã chơi wa archer , air xài beacon push back đánh rất hay , nếu biết tính toán đánh k mat mau lun :D

4. gamecosmetic

gamecosmetic Dragon Quest

chơi nhưng không quen lắm, chẳng biết đi đâu nữa, game hình cũng đẹp và được cái hay là 14 classes đa dạng ^.^
    game này nghe nói có thu phí vậy đóng phí làm sao o_O

5. MieLing

MieLing Mr & Ms Pac-Man

Giờ game đang trong giai đoạn OB test nên free hoàn toàn hok có đóng phí gì cả. Với lại việc đóng phí chỉ là suy đoán của nhìu người khi OB chính thức thui nên cứ tranh thủ chơi thôi ^^. Mà giai đoạn OB test vẫn còn kéo dài tới tận năm sau nên bạn yên tâm mà chơi :D
    Game làm theo kiểu tự do khám phá nên bạn muốn đi đâu thì đi ah. Có thể là train rồi đi săn đồ, hoặc học nghề gì đó ( khuyến khích up nghề miner trước để có tiền mua sắm), bấm chữ L và giải quyết mấy cái bí mật hoặc nhiệm vụ trong đó

6. NightShadow

NightShadow C O N T R A

Còn bạn nào chơi ko?? và cho mình hỏi làm sao nhận phần thưởng của achivement?

7. MieLing

MieLing Mr & Ms Pac-Man

Còn mà bạn mọi người vẫn chơi bình thường sắp tới 21/9 sẽ update thêm nation với class mới nữa :D
    Phần thưởng achivement sẽ tự động được chuyển cho bạn khi hoàn thành thường là đồ của germin nên bạn bấm chữ Y lên để coi.

8. Freebambino

Mọi người đâu hết rồi , mấy ngày rồi HK vừa open làm mình cảm thấy thích thú quá , nghỉ chơi game này rồi , nếu có ai còn chơi thì nói 1 cái , lâu lâu còn vào chat với mọi người :D

9. vuhung333

vuhung333 Youtube Master Race

mọi người ơi giúp với down về no bắt update driver nè cái card gì mà GDI "Generic"

10. vuhung333

up up up ai giúp với lỗi ở trên

11. Ice_Dragon

Ice_Dragon Donkey Kong Lão Làng GVN

cái này chơi một hồi lạc mất đường,mà sao toàn thấy gặp mấy con chim với mèo,đánh riết thấy nhàm nhàm :-(||>

12. KhanhPro1406

KhanhPro1406 T.E.T.Я.I.S

sao mình pm trong game và add nik một số bạn có post tên ở trên mà ko thấy ai nhỉ @@

13. vuhung333

Ai dùng win Xp cho hỏi đang dùng card nào vậy cho mình biết để down về chư mãi cái lỗi update card

14. money99999

money99999 Mr & Ms Pac-Man

sắp tới wakfu mà áp dụng thu phí ko bik làm sao chơi đây =.=" buồn wa'

15. mrsaivat

mrsaivat Youtube Master Race

nick tui là eniringin ai chơi add tui vớ́i

16. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

Oh nhiều người reply quá nhỉ :). Mọi người thông cảm tại chỉ toàn check topic Wakfu ở box TLC nên quên mất box này :-(||>. Ai muốn add guild cứ pm Western hoặc để tên lại ở đây, mình sẽ add từ từ.

@daigiati9x: Feca rất là cùi bắp nên nói thẳng đừng chơi '_'

17. chengliu

chengliu Youtube Master Race

nickname: Eins
    char: Sram
    Invite minh với, mới chơi nên cần chỉ giáo

18. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

Rogue + eca đang dc làm lại nên sẽ ra mắt khi open :D. Bạn muốn thì cứ chơi nhưng mà con đó bên cạnh việc các skill cơ bản của nó yếu + vô dụng thì no còn có rất nhiều bug ức chế nữa nha :-(||> hihii....mình cản rồi đó. Hơn nữa còn nhiều class cũng rất là hay nữa mà ...bạn có thể thử osa - làm pokemon trainer đi khắp nơi bắt pet hoặc eni - support (mặc dù con này cũng cùi bắp ko kém cạnh feca ).

19. Phuongng

Phuongng Donkey Kong

Ngày 15/2 (có thể là 16/2 bên mình) sẽ update lần cuối cùng trước khi chính thức release với nhiều tính năng mới như: ra mắt class Ecaflip + balance 12 class căn bản, map mới - mount Zinit + Orgest's Chaos. Mời mọi người ghé qua test phát cuối cho xôm tụ.

20. money99999

money99999 Mr & Ms Pac-Man

ai pro Iop air cho hỏi cách tăng điểm với. Trước h toàn chơi Iop Fire semi Air thôi, chưa thử thuần Air bao h nhưng nghe bảo pk ngon lắm :| Ai bik chỉ dùm