Warrior-thảo luận chung

Thảo luận trong 'Dragon Nest' bắt đầu bởi supnoob, 10/9/11.

1. dvhhd1

dvhhd1 Youtube Master Race

:)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

2. doicatvn

doicatvn Fire in the hole!

SM thì sài Iron wall là ok nếu đi train kiếm tiền . còn pale thì sài theo kiểu bạn nói là ok nếu đi theo hướng MoonLord ( magic )

3. sky_rose

sky_rose Donkey Kong

Tui toàn chơi đồ bear. Muốn hỏi cách build đồ chứ pale thì theo cảm tính với lại PVP có tính pale nên còn tùy ai muốn train hay pvp ấy mà :-s. Theo bác chơi lại set iron vậy, weapon +10 đồ +9 mà đi lag vẫn lăn quay ra chết. pó tay

4. klienvo

klienvo Youtube Master Race

cho mình hỏi skill Taunting Howl có ích gì k ngoài việc attract mobs?
    k tăng skill này Merc vẫn ổn chứ?

---------- Post added at 16:21 ---------- Previous post was at 15:52 ----------

mình tăng như thế này có ổn k mọi người?
    http://jcaspian.co.cc/dn/simulator/?Y0zU3zPcoYf4V9LMhwg55Fv|93$297$40&ifr=destroyer.html

5. Shouten

Shouten T.E.T.Я.I.S

Các bác ý kiến sao về cái pary của SM nhỉ ? nên tăng nhiều hay ít :D?

6. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

pure 1 đường thì nên max, hybird thì thôi

7. Ming

Ming Fire in the hole!

Cái gì mà build Iron Wall để kiếm tiền vậy, muốn kiếm tiền nhanh thì cần dmg khỏe >> full Bear mà build ( hoặc Intellect ) . Về sau này các set cuối 1 là build đường theo kiểu hút máu ( có ops hút % hp ) , 2 là Iron Wall chứ ko có cái kiểu full Wind hay full Bear như bây giờ đâu, vk thì main weapon Destructive ( hoặc Magician ) , cái còn lại Bear hoặc Intellect. Như thế mới đủ khỏe để vào các nest khó.

Chỉnh sửa cuối: 17/9/11
  8. Shouten

Shouten T.E.T.Я.I.S

Ông chủ tp hybird mà cho parry lên 9 vậy có sai ko ? bạn giải thích rõ hơn về vụ pure mới tăng pary đc ko :D?

9. hikaru951991

hikaru951991 Mr & Ms Pac-Man

Hybird tăng skill cả bên nhánh magic lẫn physic thì SP chỉ đủ để tăng 1 point parrying stance và 3 point parry thôi, pure 1 đường thì mới dư SP, nên mới tăng max như MrToan nói đc ~.~

10. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

hybird thì ko đủ sp tăng parry 9 =.=
    ví dụ build Gla hybird phải tăng bên Mag đến half moon slash, phải có hemorrahage ít nhất là lv5
    Chưa kể đến crecent cleave cũng phải tăng đến lv5
    mặc dù thế bạn vẫn có thể tăng parry lv9 nhưng--->parry stance phải lv1+ ko còn sp cho Line Drive(rất mạnh :D )

11. hoangthienthanh

hoangthienthanh Legend of Zelda

cho mình hỏi opt hút % hp tên nó là gì vậy ? nó là hidden opt hay opt theo set vậy? nó hoạt động giống opt hút sinh lực bên vltk ko ?

12. poppopboy

poppopboy T.E.T.Я.I.S

Sao SM mấy bạn pvp vô đối thế :(( - FU hay EL đánh mấy bạn như Super Armor ấy - chẳng bị khựng lại - bay đến đánh nhanh - chạy cũng lẹ - imba thật

13. Sickstyle

Sickstyle Legend of Zelda

Damage reduced với damage taken khác nhau ở đâu thế các bạn?
    Thấy Mer có 2 skill 1 cái Iron Skill thì ghi "damage reduced" 1 cái Panic Howl thì ghi "damage taken"

14. vinh200682

vinh200682 Youtube Master Race

ai rành về mer chỉ mình cách build đồ cái lên 24 rùi chả bít mặc ra sao , mình theo barbarian đó

15. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

quần áo có gì mặc thì mặc cái ấy tầm lv này ko quan trọng
    còn muốn craft thì quần áo full bear, 2 weap thì 1 cái harsh 1 cái bear
    plate thì:Bear,Des,Fatal,Heath
    Skill:Stomp,Dash

16. newspaper

newspaper Youtube Master Race

Mình chơi SM cũng lọ mọ lên được lv24 rồi nhưng mà tại mình noob hay sao mà con SM của mình pvp với bọn paladin toàn bị chúng nó hùng hục lao vô húc như trâu ý , rồi lúc ngã ra thì chẳng biết bao giờ mới đứng lên được T___T, có pro nào pvp share ít kinh nghiệm với để, chứ thế này đánh SM bị bắt nạt quá T___T

17. natedogg14777

natedogg14777 Youtube Master Race

http://www.dragonnestsource.com/forum/mercenary/394-pvp-mercenary-build-bomb.html
    Đây là cách built Mer PvP
    Cách built của bạn supernoob là built theo pve =]

---------- Post added at 22:55 ---------- Previous post was at 22:45 ----------

Mình xin nói cụ thể hơn : là cách built theo bạn supernoob là Pve vì skill Whril Typhoon nó là skill lốc xoáy giống SM nhưng mà delay 150s nên PvP ... Đau một lần rồi thôi :))
    Tuy damage cao thật nhưng khó dính vì nó chạy lung tung còn skill thì làm mình đi chậm lại.
    Còn cách built BOmb mình post trên nó thật ra là mình chú trọng vào sự linh hoạt không phải về damage. CÒn về skill Giantic BOmb thì vì nó phạm vi rộng và linh hoạt cao hơn skill Typhoon nên PvP sử dụng không phải khó.
    _ CÒn đây là cách built mẻ PVP của mình ( max lv cap 40) http://jcaspian.co.cc/dn/simulator/?ppbxygAsBRqdhKr-dyAq0|136$241$0&ifr=barbarian.html

18. supnoob

supnoob T.E.T.Я.I.S

=)) khó đỡ quá
    1: ulti vào PvP cd=90s Typhoon hay Bomber đều thế cả
    2:thường thì PvP 1vs1 người ta ko dùng ulti,TeamFight thì nói thật cái Bomber ngoài last hit ra thì so với Typhoon ko có tuổi
    3:tôi chỉ cách build Bar mà đã là Bar thì phải tăng Typhoon ko thì học skill = niềm tin ah =))
    4:cái link đầu bạn post nó cổ đại rồi với cái bảng skill tree đấy thì mới là bản upddate thêm Highlander cho warrior,còn bây h skill nó khác xa rồi(chưa kể đến khoản 11 RSlash>bỏ BattleHowl)
    5:cái build bạn post dưới thì còn kinh khủng hơn lv5 Crisis Howl(về test lại thực tế xem lv1 với lv5 Cd= nhau nhé =)) )
    ko battle howl và dã man nhất là ko có RELIEVE!!!!!=))

19. m4a1vn

m4a1vn Donkey Kong

Mình chưa PvP trận nào, nhưng mình đã chơi đc Paladin lv24 và SM lv24 rồi, mình thấy ở cấp này Paladin chắc là Pvp dễ hơn SM, skill của Paladin toàn là skill đơn giản mà hiệu quả : Armor Break, Shield Blow, Lightning Upper, Sin Breaker rồi thêm 1 đống skill đỡ nữa. Với lại SM có MS cao hơn mà, tận dụng điều đó đánh theo kiểu cò quay, tank là thí mạng cho nó :D
    ----
    Lý thuyết mình là vậy, mình cũng xem các clip PvP thấy SM (Moon Lord) toàn PvP = những skill mình chưa có ko à.
    Có sai xin góp ý, đừng ác ý :)

20. proauvt116

proauvt116 Youtube Master Race

1. là cách bạn mặc đồ có thể đồ của bạn tăng điểm sức mạnh hay giáp vật lí cao mà lại ko + chống choáng or phòng thủ ma thuật
    2 cách bạn phối hợp skill để tạo ra 1 chuỗi combo giúp bạn ép địch thủ không cho đối phương đứng dậy được
    3. trình độ "thủ đoạn" của bạn ra sao :)) lợi dụng các góc cua để hạn chế khoảng cách của sword với đối phương vì sword chủ yếu là đánh tầm gần và tầm trung không đánh xa được trong CF có câu "trình độ có hạn thủ đoạn có thừa" là thế nó dùng cái xác để ép thì mình dùng cái đầu để phang nó :D

---------- Post added at 11:28 ---------- Previous post was at 11:25 ----------

lắm chuyện SW theo cách gọi của tiếng Anh nó viết tắt Sword còn tiếng Việt mình viết tắt 2 chữ đầu mỗi từ SM có thế cũng phang phập nhau :|