WCG2005 ....Một số tin tức ^_^

Thảo luận trong 'Clan VIE' bắt đầu bởi N1ne11, 18/5/05.

1. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

Nghe bạn nói thấy ghê quá nhà quê mới cả thành phố cái gì :P ! chơi game là niềm đam mê của mọi người .Còn về giá vẫn như các Clan khác thôi:D các cụ đã có câu ( nghèo cũng phải cho con đi @ ;)) ).Tất nhiên mỗi member của Clan(war3) đều được hưởng chế độ free hàng tháng riêng. gl :hug:

2. King Vtbang Handsome

King Vtbang Handsome Mr & Ms Pac-Man

^^ come back ^^ hoèm hoèm hoèm thế là xong ... wcg năm nay đíu được tham gia ... anh tham gia nhiệm vụ bão vệ tỗ quốc ^^ gl for all ^^

3. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

ặc ặc ! mặc dù anh king v t bờ ko tham gia WCg nhưng anh vẫn giữ được tay khiển cực tốt !!! apm lúc nào cũng trên 200 vì đi bộ đội anh vẫn thường trốn ra quán karaoke tay vịn hoặc lúc túng bấn hết $$$ mà ko có ai để giải quyết anh đành luyện tay 1 mình vậy -_- cho nên nếu năm nay ko tham gia WCG thì năm sau anh tham gia bù cũng đâu có muộn APM vô địch còn jf nữa ;)) ke ke

4. killuavie

killuavie Youtube Master Race

^_^ Lâu lâu ko lên Gamevn. Zui vãi!! Em thấy toàn trứng với cử tạ; lại có cả đầu ói nữa chứ...

5. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

ặc ặc ko ổn rồi em ơi , anh ...í mà đọc được thì tiêu em đó kì lừa ;D

6. King Vtbang Handsome

King Vtbang Handsome Mr & Ms Pac-Man

oẹ thằng em nova láo toét ... sao mày cứ nói đúng sự thật về anh thế ^^ Ỡ trong đó không có karaoke tay vịn đâu mà chĩ có balô tay đeo thôi ^^ còn nếu thích luyện tay làm lý đức thì đi đào đất lên ... chán thì lại lấp lại keke đãm bảo tay to vãi ^^ kekê
    mấy anh trên clan vie dạo này hiền khô^^

7. Nova13

Nova13 Mayor of SimCity

anh bằng ơi vào VOte 1 phiếu bầu cử handsome cho em đê hê hê hê ;))
    link ở chữ kí ế !!! quik quik !

8. G_Julius_Caesar

G_Julius_Caesar Dragon Quest

ặc ặc bó tay.com nhưng không sao , tui vô vote là phải tăng exp , mp limit luôn đấy nhá , không giúp không công đâu :))

9. sango1986

sango1986 Mr & Ms Pac-Man

Giải WorldCyberGame(WCG),1 giải đấu game có uy tín nhất thế giới,và giải này đã phiêu lưu đến Vn đã dc 3 năm.Mình đã tham gia đầy đủ,nhưng năm làm mình thất vọng nhất chính là năm 2004.Trong thể loại dàn trận của WarCraftIII(game này đã tổ chức năm 2003 và 2004 tại Vn),vậy mà vẫn bị 1 số gamer gian lận 1 cách trót lọt,nhưng đã bị các gamer khác phát hiện và thông báo cho ban tổ chức biết,và các gamer gian lận đều bị loại hết..nhưng 1 phần lỗi xuất phát từ sự kém cõi của tổ trọng tài,vì nhựng trọng tài này ko dc hướng dẫn các thông số của game(ko cần phài biết chơi)nên đã để các gamer lợi dụng và chỉnh(thông số) ngay trước mắt họ.
    Các bạn còn nhớ trận chung kết(WarCraftIII)ko?còn mình thì nhớ rất rõ.khi xem dc 1 nữa trận chung kết đó..mình và bạn mình đã tính bõ về.Mình nhớ rất rõ trận đó,vừa mới khai trận 1 game thủ đem 1 con tướng đi giết quái vật hoang dã..vậy mà sơ ý để quái vật giết chết con tướng đó(Thất vọng tập 1).Trận thứ 2..1 gamer chọn đội Un Vs với 1 gamer chọn đội Or...khai trận đội Un mua toàn lính bào(ko thể không chiến)..đội or mua toàn dơi...xong..chắc các bạn đoán dc kết quả trận này rùi chứ gì.Xem xong trận thằng bạn mình hỏi mình 1 câu: Ê mày..vậy là xong rùi hã!!thật sự ko hiễu..chơi đội Un mà mua toàn quái vật bào...chỉ mua vỏn vẹn 1 con nhện(Thất vọng tâp 2).
    1 giải WCG của WarCraftIII kém chất lượng là do gì??chắc các bạn cũng biết!!vòng loại đấu với Computer(trung bình)..xem ai giết máy nhanh nhất sẽ dc đi tiếp vào vòng 2.Cho nên nhiều gamer đã ra sức luyện đánh với máy sao cho giết máy thật nhanh.Nhưng luyện dc rùi thì lại lo khi thi đấu sẽ sơ suất nên luyện sao cho thành công ít nhất phải 95%.Mình còn nhớ tại vòng 2 gồm 48 gamer đã đánh bại máy với thời gian ngắn nhất...có 1 game thủ dưới 15 tuổi..(Mnh ko phải dựa vào tuổi mà đánh giá).Nhưng khi vào trận đã bị game thủ khác đánh văng 1 cách dễ dàng...ko văng sao dc..chỉ lo luyện với máy ko mà.Nên nhớ 1 game dàn trận ko chỉ đòi hỏi cách điều khiển nhanh...mà còn đòi hỏi cách dùng lính và 1 chiến thuật.Nên mình hy vọng năm nay ban tổ chức sẽ thay đổi về điểm này.Cho đấu Gamer VS Gamer ngay tại vòng 1..Tuy làm như thế sẽ tốn nhiều thời gian và nhưng chất lượng sẽ cao hơn. Cám ơn bạn đã đọc ý kiến của mình. ::)

10. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

Cảm ơn bạn về những ý kiến đóng góp thật quý.Tất nhiên trong 1 giải đấu lớn ko thể tránh khỏi sự thiếu sót, nhưng quả thật cách thi đâu như mọi năm thì nghe chừng ko đc ổn lắm. ! Cũng vì VN mình mới tham gia các giải lớn như vậy, cũng cần phải có thời gian trải nghiệm ! khó mà tránh được những lỗi như bạn nói .
    Năm nay với nhiều sự thay đổi của ban tổ chức + tham khảo ý kiến và cách tổ chức của nước bạn VN mình sẽ làm 1 WCG pro hơn các năm khác. Ít nhất là cũng ko phải bo chòi như năm ngoái :D ! Và hơn nữa là tình hình hiện nay các gamer cũng đã chuyên nghiệp hơn, họ đã có cách chơi chuyên nghiệp hơn hẳn . Chắc chắn là như vậy ! Hy vọng sẽ mang lại 1 WCG 2005 thật vui, hấp dẫn , sôi nổi, và Pro nữa ;;) !

@SanGo : Cảm ơn bạn đã có những ý kiến đóng góp tốt :wink: gl for u

***Note : Sắp tới ClanVIE sẽ đồng loạt tổ chức các giải cho Star, FF, War3 các dân game hè này tha hồ mà vui :D

11. sango1986

Hy vọng là thế...Năm nay nhất định phải vào chung kết. :D (nói thì dễ :-s)..Mình cũng thấy Gamer VN đã chuyên nghiệp hơn nhiều.À mà N1ne11 này...pác có thông tin gì về WCG chưa..nếu có thì post lên cho anh em biết nha.

12. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

uhmm. Mình cũng biết qua loa thôi, nhưng chưa chắc chắn 100% nên ko dám post lên ! Nếu tin chính xác mà có thì các bạn yên tâm, GVN sẽ đc biết đến đầu tiên :P ! Còn về giải sắp tới tại CLanVIE thì khoảng đầu tháng 7---> giữa tháng 7 sẽ được tổ chức. 1 giải dành cho các gamer War3, Star, FF Và giải thưởng cool lắm đấy nhé ! Mấy hôm nữa sẽ có 1 cái thông báo cho mọi người đều biết :D . Tạm thời tiết lộ thế đã cya :;)

13. sir coldboy

sir coldboy Dragon Quest

14. aF-SphinX

aF-SphinX Mr & Ms Pac-Man

@ anh nái oằn oằn: ;)) Nghe anh nái oằn oằn nói mà cứ như người đứng đầu phụ trách tổ chức WCG vậy ;)) .
    @sango1986: Nhìn chung đánh com như vậy cũng không phải là bất công lắm đâu, vì để thắng com thật nhanh trình khiển cũng cần khá 1 chút chứ không phải là kém (Cái này cũng phải quan sát động thái của com mệt ra phết). Tuy nhiên đúng là còn cần nhãn quan chiến thuật chứ không phải chỉ biết khiển là đủ ... ^^... Cái kiểu đánh UD chơi 1 đống goul gì đó hình như là kiểu thịnh hành lúc đó thì phải. Đó là mass goul rồi thêm khoảng 3,4 con fiénds chống air của Orc (;)) co' điều chắc là chứa kịp lên đủ số fiend thì đã bị bên kia sang củ hành rồi ... ^^)... Còn về creep mà để chết hero ... No comment (^^ cái này đôi khi do ham quá cũng có thể chết chứ, không ít gosu creep đến hero còn 10 máu ...)
    Mí lị bạn không thể chỉ nhìn vào 1 trận thua chóng vánh của gamer kia để đánh giá chất lượng của vòng tuyển đánh com. Bạn nên biết rằng .. ^^ bạn gosu đến mấy mà gặp seta, hutr hay anh nái oằn oằn ;)) thì .... bảo đảm thua cực kỳ chóng vánh, dù bạn khiển không tồi...
    ^^ Luyện đánh com tất nhiên phải luyện nhiều 1 chút không thì sao yên tâm được... Mấy anh ở clan vie đánh suýt nữa thì về từ vòng gửi xe đó ... ;))
    Finally, những ai qua được vòng đánh com thì dám khẳng định với bạn trình độ không hề kém ... Chỉ có điều đối thủ của họ là ai mà thôi ... ^^ Bạn thử đánh com human bài lost temple mất 6 phút xem,... rồi bạn sẽ hiểu
    Anywayz... đúng là đánh com chán thật, đánh 1v1 hay hơn là cái chắc...Nhưng cái gì cũng có nhược điểm của nó... Đánh 1v1 mà bo1 thì cũng rất dễ xảy chân... (Ví dụ: Anh nái oằn oằn vs 1 gà mờ nào đó, lúc đang creep hăng quá còn 10 máu, không may đúng lúc tay kia ghé thăm .... ^^ Thôi rồi lượm ơi ...) Phải bo3 ---> nhiệm vụ bất khả thi...

15. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

Ặc ặc ! em Sphĩn :p .
    Với những điều em nói cũng không hản là sai, để lọt vào vòng bo chòi cũng vấn đề đấy. Như năm ngoái sau khi anh em ở Clan luyện tập chiến thuật với nhau xong vẵn ko thể bỏ qua luyện đánh máy được.Vì nếu gosu đến mấy mà bị toặch ở vòng gủi xe thì... ti vắng ngay. #>:) !
    Nhưng cái khác của năm nay là ko đánh Com :D ok ! chính xác 99/% .
    @: Sphĩn : anh ko phải BTC WCG nhưng biết khá nhiều đây ;)) hahaha

16. sango1986

to SphinX : pác nói cũng có chút đúng..nhưng cái lỗi sơ đẵng ấy ko thể chấp nhận dc..này nhé..hắn chơi từ đầu đến cuối chỉ mua toàn goul....lúc đó đội Orc ko mua dơi..2 bên vờn qua vờn lại...1 lúc sau đội Orc nắm bắt dc điẽm yếu của đối thủ nên mua ngay 1 bầy dơi..Xong...kéo 1 bầy dơi đuổi theo goul..lúc đó hắn mới chịu mua nhện..ặc..ặc..mà mua có 1 con à..vì còn phải nâng chiêu văng lưới...chưa kịp nâng thì 1 bầy dơi đã kéo đến nhà..Un tự động thoát ra..mặc dù tướng và lính chưa chết.Mình nói thiệt nha...ai xem xong trận này mà ko tức mới lạ á.Còn cái vụ vừa khai trận đã chết tướng..bị đối thủ giết tướng thì ko nói gì..cái đó là đối thủ mình cao tay..đằng này chết tướng khi đang đánh quái vật hoang dã...nếu ko phải là trận chung kết thì mình nói làm gì.mỗi lần giải WCG rùi...thì mình rất háo hức chờ xem các game thủ đại diện cho quốc gia mình thi đấu như thế nào tại giải WCG thế giới..nhưng năm đó mình ko theo dõi.À còn 1 vấn đề nữa...chơi Un mua toàn Goul là chiến thuật thịnh hành lúc đó??nếu vậy mình càng thất vọng thêm.Nếu 1 gamer chỉ biết dùng chiến thuật thịnh hành...tức là ai cũng biết..mà lại áp dụng vào trận chung kết thì...Hèm..ko bị bắt bài mới lạ :D ..Thui,dù sao Sphinx nói cũng có cái lý cũa pác..cám ơn pác đã cho ý kiến.

Năm nay ko đánh với com chính xác 99%. ::( ..hic còn 1%...điều gì cũng có thể xãy ra dù chỉ 1%. :D ...1 lần nữa cám ơn 2 bạn đã đọc và hiểu dc ý kiến của mình.

17. aF-SphinX

aF-SphinX Mr & Ms Pac-Man

:D càng là chiến thuật thịnh hành thì người ta mới càng xài chứ... vấn đề là biến hoá nó như thế nào kìa ... ^^ Bộ bây giờ bảo 1 trận như CK mà lại đi test new stra sao... Còn trận CK diễn ra kiểu đó ;)) không biết là CK ở khu vực nào đây chứ CK QG không thể như thế được ...(Hutr, Shaitanz mí lị ... mà đánh vậy sao ???)... Anywayz... Hèm :D bạn đã coi replay của Grubby, Moon, Zacard and some other gosus chưa ... ^^ new stra cũng chỉ là ở vòng đấu bảng thôi, chứ vào đến CK thì toàn là common với popular hết... Không lẽ vào đến CK là Orc vs UD thì ^^ Ud đi mass gar ??? Orc đi mass Kodo ??? ^^... Anywayz, trên Bnet nhiều người Việt Nam mình lắm, lên đó rủ có người đánh với bạn ngay ....

18. Stormrage

Stormrage Dragon Quest

Chỉ đọc những dòng chữ N1ne11 viết ra, em đã thấu hiểu tình hình WCG + clan. Những đóng góp của anh cho xã hội thật đáng kể. Chắc hồi trước anh đi thi đội tuyển HSG Văn toàn quốc àh =))
    @Nờynờemộtmột: Cho em 2 chém cho nó cool anh. Nhưng đừng wá tay là được

19. Chuyen_vantai

Chuyen_vantai Youtube Master Race

lần này sẽ được ăn hẳn GOV nhé !!! thích không baby ?

20. N1ne11

N1ne11 Donkey Kong

cái gì thế ??? anh ko thi HSG Văn như em nói đâu... mà cũng ko đóng góp gì nhiều cho Clan cả :( ! chỉ làm tròn bổn phận thôi :P ( thế mà anh ói vẵn bóp tý X( )...! Avatar của em Khánh dễ thương ghê 1 làm cho anh 1 cái đi ..thx kiu trước nhé ! ( Avatar đẹp thế mà bị 2 sẹo thì xâu chết... phải la` GOV mới cool :cool: )
    @khánh : Tuần sau anh đi công tác về ra Clan anh hỏi thăm tí nhé . tuần này đang o Thái Binh :( ! anh có quà cho chú ;;)