Web game mới giống lọan 12 sứ quân hay lắm

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi anhnhobe, 24/7/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. w3mg

w3mg Youtube Master Race

- Muốn mua các building thì bấm vào menu Structure\upgrade. Các building đã có thì nằm ở phía trái, các cái mua được nằm ở phía phải đó bạn. Còn muốn mua nhà thì vào menu Structure\Housing.

- Muốn đào vàng thì trước tiên bạn phải có untrained citizens. Sau đó vào menu Battle\Trainning, điền số thợ mỏ cần train vào, bấm nút train. mỗi thợ mỏ tốn 2000 gold để train. Còn muốn xây bảo vệ thì bạn train thành guard, sau đó từ guard có thể xây thành archer (ko nên xây ngay). Trước tiên nên train 1 con guard, sau đó vào phần Structure\Armory, mua vũ khí cho nó. Mua đầy đủ 1 bộ cho nó (1 cung + 1 mũ + 1 giáp + 1 giay ...). Khi nào có tiền thì mua tiếp con nữa và vũ khí...

- 75% và 25% - ý bạn là gì, mình ko hiểu?

- Game này là WEB BASED GAME, chơi trực tiếp bằng Internet Explorer hoặc các trình duyệt khác (tốt nhất là FireFox), ko phải down cái gì cả. Nuub ko nên dùng recruit link của mình để lừa mọi người như vậy.

2. hanbaoquan1991

hanbaoquan1991 Youtube Master Race

3. hellarmy89

hellarmy89 Youtube Master Race

a cai 75%va 25% là xem lam viec do giống như là bạn gì nói đó cho đào mỏ làm sao cho dc 75% còn phòng thủ 25% là dc nhưng mình không bít xem ở đâu để bít là đủ chỉ giùm

4. hellarmy89

à còn nữa mình vào vũ khí có thấy cây cung nào đâu và trang bị cho no bằng cách nào(nhấp vào đâu

5. hellarmy89

và từ guard va archer thì bằng cách nào

6. hellarmy89

a còn nữa làm sao để xem lvl của những người xung quanh ma để đánh chứ

7. w3mg

w3mg Youtube Master Race

Đó là phân phối dân đó bạn. Nhưng bạn không nên làm như vậy. Càng nhiều đào vàng càng tốt. Chỉ mua lính gác khi đã mua đầy đủ vũ khí loại tốt nhất cho chúng (nếu ko thì chúng sẽ vô dụng).

Ví dụ, đầu tiên mình có 25 dân. Nếu chơi phòng thủ, mình sẽ train hết thành đào vàng. Khi có tiền mua vũ khí -> mua 1 vũ khí + mua 1 thằng gác. Khi có thêm tiền -> mua vũ khí cho thằng đó. Nếu mua đủ 1 bộ cho thằng đó -> mua vũ khí tiếp và mua thêm 1 thằng gác nữa.

Bấm vào menu Structures\ Armory. Bạn tìm đến phần vũ khí phòng thủ, có nhiều loại vũ khí ở đó. Nên mua loại đắt tiền nhất, nhưng luéc đầu ko có tiền thì mua cái rẻ trước. Điền số lượng cần mua vào ô bên phải và bấm Buy.

Mình ko hiểu?? muốn nâng cấp từ guard lên archer, trước tiên bạn phải có guard (bằng cách train). Ví dụ, mình train 5 con guard. Sau dó, vào phần Battle\Trainning, điền số 5 vào ô cạnh phần archer, rồi bấm Train.

Khi vào menu Battle \ Attack thì nó sẽ hiện lên 1 bảng có nhiều người. Đó là những người ở lv xung quanh bạn (có cột lv cạnh đó).

8. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Mọi người vào clan của anhbenho hết đi vô trong cho đông rồi tăng dân mới đã :D
    để lại nick trong game để anhbenho gửi thư invite vô clan đi mọi người :D

9. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

10. goldbow

goldbow Mr & Ms Pac-Man

mấy bữa nay chơi có đứa gửi mình cái link của trò hell wars hình như cũng là test game hay sao đó. có ai chơi chưa có hay ko cho anh em chơi thử với link: http://www.hellwars.com vào xem thử nha

11. anhson

anhson Youtube Master Race

trời ơi,ai muốn invite tui thì lẹ lên nha,đang ngồi click recruite cho anh em day
    Nick la` beonheo

12. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

Ohhhh ... bắt đầu phiên làm việc ngày hôm nay !
    __Việc đầu tiên : Đã sent thư mời tất cả các bạn vừa mới để tên lại ! nếu bạn chưa biết thì xem lại trang số 1 để biết cách vào clan nha.
    __Việc thứ 2 : Thông báo lại số thành viên của clan cùng với level

Do thành viên tham gia đã khá đông so với mới lập clan thì khác nhau 1 trời 1 vực ... nên tui sẽ thông báo lại , và lên danh sách các đồng chí trong clan , A_E nào muốn gia nhập chỉ đơn giản là để tên lại đây, sau 12 tiếng sẽ có thư mời vào guild nghen

e3test Chaos Legend 8
    BannedVN Dark Lord 49
    thanhthuy Squire 12
    amateras Villager 13
    beonheo Villager 9
    chuong05 Villager 6
    hahanhi Villager 7
    hunterpro Villager 1
    KaiserVII Villager 3
    lazzycat Villager 13
    LifeMage Villager 8
    nick_kang1984 Villager 10
    RoyalVenus Villager 10
    sephirothyen Villager 7
    SlimShadyA5 Villager 13
    TengTeng Villager 4
    violent24 Villager 7

13. Night Elf*

Night Elf* Youtube Master Race

14. hanbaoquan1991

hanbaoquan1991 Youtube Master Race

của bé đâu bé xin vô lâu lắm rồi mừ
    nick : hanbaoquan

15. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

_____DANH SÁCH TĂNG DÂN NGÀY 30/7 trong clan legend_of_vn ____
    _________________legend_of_vn_______________
    __________ User _____ Given ___ Received___
    beonheo _____________60 ______9 _________ <--- :x
    KaiserVII _____________35 ______11 ________
    e3test ______________39 ______33 _________
    lazzycat _____________48_______31 ________
    LifeMage ______________23 _______19 ________
    Nuub __________________15_______28 _______
    BannedVN ______________10 _______26________
    sephirothyen ___________ 12 ________15 _________
    GoDoFuLTiMaTe _________24 _______28 _______
    amateras _______________66 _______27 ________ <--- :x
    violent24 _______________7 _______29 ________
    chuong05 ______________0 _______11 _________ <-- ohh no X(
    thanhthuy ______________21 _______23 _______
    RoyalVenus _____________18 ______14 _______
    hunterpro ______________ 1 _______ 18 ________

Given là số lần bạn tăng dân cho người khác
    Received là số lần bạn nhận được dân

Ngày hôm nay có bạn chuong05 chưa nhấn tăng dân ! bo' tay !!!!

16. anhnhobe

anhnhobe T.E.T.Я.I.S

hanbaoquan và yeumanhat đã nhận được thư mời lâu roài, 2 bạn xem lại trang 1 để biết cách vào clan hen !

17. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

À có bác nào có kinh nghiệm chiến trường cho hỏi làm sao để cướp bóc được nhiều vậy?
    Tui đi đánh có lần cướp được trên 200K mà có lần cướp được có 20K dù tui thấy tiền của thằng bị tui đánh là 300K+

18. w3mg

w3mg Youtube Master Race

HƯỚNG DẪN CHƠI (tiếp)

5. Tăng dân:

Dân (untrained citizens) trong Darkthrone Beta có được từ:

- Dùng Dark Recruiter (vào menu Community \ Recruiter, bấm Start Recruiting hoặc Join Public Recruiter nếu bạn mới dùng lần đầu). 1 ngày bấm 350 phát thì sẽ nhận được 250 con dân và 100 credit. Số credit này sẽ được lưu lại (giông bạn bỏ tiền vào ngân hàng), hôm nào quên ko click thì nó sẽ được lấy ra để dùng -> vẫn nhận được dân. Lý thuyết là như vậy, nhưng thực tế, nhiều người credit quá thấp sẽ ko nhận được dân. Ai có số credit càng cao sẽ nhận được dân càng sớm. Trong bản Omega sắp ra, bạn phải click 400 phát và nhận được 350 con dân.

- Từ house (nhà). Mỗi nhà mua tốn 25,000 gold, và số lượng nhà được mua phụ thuộc vào cấp độ của thành (fort) bạn đang có. Mỗi house sẽ cho 1 dân vào lúc bắt đầu của ngày mới (11h trưa VN). Max vào khoảng 120-125 dân 1 ngày khi bạn có được Empire level 5.

- Từ Mercenary: Đây là nguồn tăng quan trọng, để mua bạn vào menu BAttle \ Mercenaries. Mercenaries phải nâng cấp thì mới ra được nhiều dân. Và cấp độ của Mercenaries cũng phụ thuộc cấp của thành (fort) bạn đang có. Mua ở đây rất đắt, nhưng vè sau nếu bạn giàu rồi thì vài triệu chẳng là gì cả :D. Max 100 con 1 ngày.

- Từ External link (recruiter link): chính là cái các bạn đang dùng đó. Mỗi khi click, nó hiện ra 1 cửa số có 1 tấm hình, bạn phải click vào chữ xuất hiện 2 lần, thì người đó sẽ nhận được 1 con dân. Đây là cách lên dân chậm nhất và 1 ngày chỉ được tối đa 25 con.

- Tử referal: đăng ký từ link này (có phần ref=xxxx) người đó sẽ nhận được 10 con dân. Cũng tốt, nhưng ko nên lạm dụng cách này.

Tóm lại, cách tốt nhất là bạn dùng Dark Recruiter và mua house, sau đó nếu có thời gian thì dùng các cách tiếp theo.

6. Đào mỏ và phòng thủ:

Muốn đào mỏ, bạn phải train thợ mỏ (miner). Vào menu Battle \ Trainning, điền số thợ mỏ cân train và bấm nút train. Mỗi thợ mỏ tốn 2000 gold. Cứ qua mỗi turn (30 phút), 1 thợ mỏ sẽ mang về cho bạn xx gold (xx phụ thuộc cấp độ mỏ bạn đang có). Bạn nên có càng nhiều thợ mỏ càng tốt.

Như mình đã nói, ko nên train nhiều guard để phòng thủ. Lý do: tốn dân, lực phòng thủ ko tăng nhiều, khi bị đánh sẽ bị chết nhiều, và sẽ bị cướp mất nhiều vàng hơn. Đó chính là cái lợi của chất lượng so với số lượng. Bạn nên train từ từ, train thằng nào thì phải mua đủ vũ khí cho nó (1 bộ loại tôt nhất trong Structure \ Armory). 1 thẳng guard phải có 1 mũ, 1 cung, 1 giáp... Khi qua level 23, bạn sẽ mua được tower, và phải train guard thành archer. Cứ 5 thằng archer thì dùng 1 tower.

Để biết mình bị đánh hay ko, bạn vào menu Battle \ War history, vào phần defense. Nếu thua thì mất tiền (max 75% số tiền đang cầm) và có thể chết 1 số quân (nếu số guard<100 thì ko chết con nào). Nếu thắng thí bạn được thêm EXP. Số EXP này phụ thuộc vào số turn đối phương dùng, dao động từ 20 đến gần 400 exp.

7. Do thám và chống do thám:

Do thám (spy) dùng để xem các chỉ số của quân địch. Nếu bạn có XX con spy, nên train XX-40 con thành Verteran Spy. Lực spy offense có thể xem ở trang Main \ member. Trước khi tấn công ai, tốt nhất bạn nên spy trước xem lực phòng thủ của người ta thế nào rồi mới tấn công. Nếu ko có do thám thì có thể đánh thử 1 turn, nếu thắng thì đánh tiếp số turn nhiều hơn.

Càng nhiều spy gửi đi sẽ mang lại cho bạn càng nhiều thông tin, tuy nhiên spy sẽ dễ bị bắt hơn -> bị mất luôn con spy đó. Theo kinh nghiệm của mình, nếu spy offense của bạn = spy def của đối phương, bạn có thể gửi 1-3 con spy mà ko bị bắt. còn nếu gấp đôi thì có thể gửi vô tư.

Chống do thám (sentry): dùng để ngăn ko cho do thám của nhà khác dò la tin tức nhà mình (muốn xem những nhà nào đã bị bắt, vào phần BAttle \ War history).

Cả spy và sentry đêu có vũ khí, nhưng hơi đắt 1 tí.

8. Tấn công:

Trước tiên, bạn phải train lính tấn công (BAttle \ Training), sau đó mua vũ khí cho chúng, giống như mua cho guard.

Muốn đánh để kiếm tiền, bạn vào menu Battle \ Attack. 1 danh sách sẽ hiện lên, bạn chọn người nào muốn đánh, và bầm vào tên họ, profile của họ sẽ hiện ra.

Trước khi đánh, nên do thám đối phương trước. Bấm vào nút spy mission, chọn spy, điền vào số spy cẩn gửi rồi bấm send. Nếu ko bị bắt thì tiếp tục lặp lại đến khi nhận được thông tin mong muốn (lực phòng thủ của đối phương và số guard mà họ có). Bạn nên chọn người nào có lực phòng thủ < lực tấn công của bạn khoảng 6% trở lên và đông guard (càng đông cảng tốt, sẽ cướp được nhiều tiền hơn).

Bấm vào link Attack thí player, điền số turn cần dùng vào rồi bấm Attack. Kết quả trận đánh sẽ hiện ra ngay sau đó. Nếu bạn thắng, ban sẽ cướp được tiền. Nên dùng ngay số tiền này hoặc bank nó lại, nếu ko người khác thấy bạn nhiều tiền sẽ cướp lại.

Vài mẹo nhỏ khi tấn công:

- Tấn công lúc mới qua turn, người đó vừa nhận được tiền từ miners

- Mở nhiều cửa sổ của nhiều người cần đánh 1 lúc, chọn số turn cần đánh trước. Sau đó đồng loạt bấm nút Attack. Bank ngay số tiền đó lại.

- Nên tấn công người có nhiều lính gác. Nếu người đó có số lính gác đông gấp 2-2 bạn thì chỉ cần dùng 3-4 turn. Nếu đông gấp rười thì dùng 5-6 turn. Nếu đông bằng bạn, hoặc ít hoen bạn thì bắt buộc phải dùng 10 turn khi đánh. Có thể untrain lính (vào BAttle \ Training) để giảm bớt quân số của mình -> tăng số vang cướp được.

- Ko sợ bất kỳ ai cả, đánh tuốt tuột hết 1 lượt.

9. Alliance:

Alliance hết sức quan trọng trong game. Nó thể hiện sức mạnh của cộng đồng trong game. Hiện tại có rất nhiều alliance. Mình nêu ra vài ví dụ:

- Default: đông thành viên, nhưng toan lv thấp và yếu.
    - A mega force: có khoảng 5-6000 thành viên, nhưng cấp cao hơn và mạnh hơn.
    - ....
    - HK United: dân china đây, đánh rất nhiều mánh lới và hay bắt nạt người khác.
    - Alliance of Romanian: dân Romani, cũng đông lắm (hơn 1000 chú). Khỏe, mạnh, cũng đáng lo đấy.

1 người có thể ở trong 3 alliance 1 lúc, muốn gia nhập alliance thì hoặc là gửi tin nhắn cho leađer alliance đó, hoặc vào forum của họ và post trong đó.

Lợi ích khi bạn ở trong alliance:
    - Có danh sách những người đẻ bạn đánh kiếm tiền (farm list)
    - Có đánh sách địch thủ (black list)
    - Được alliance bảo vệ.

Các bạn ko nên khinh thường các alliance. Chỉ 1 tiếng đồng hồ, HKU đã đánh cho mấy chú Ba Lan chêt sko kịp ngáp, mất hết dân. Đó chính là sức mạnh của cộng đồng đó.

Nếu bạn nào bị các alliance bắt nạt, có thể hỏi leader của alliance đó. Hoặc có thể send cho mình, minh sẽ giải quyết hộ cho. Điều quan trọng nhất, các bạn ko nên nói tục hoặc chửi bậy trong game. Trong alliance Viet Nam của mình, có 1 luật lệ là ai nói tục, hoặc xúc pham người khác sẽ bị cảnh cáo hoặc đuổi ngay ra khỏi alliance. Chúng ta la người VN, vì vậy nên cư xử sao cho người nước ngoài thấy được chúng ta ko kém gì họ. Các bạn còn gì thắc mắc, cứ post tiếp vào đây ^^

19. Nuub

Nuub Legend of Zelda

ĐỪNG ĐÁNH THẰNG NÀO DƯỚI 2M VỚI LVL 20- , CÒN 20+ THÌ CANH THẰNG NÀO CÓ 10M+ HẴNG CƯỚP :d

20. w3mg

w3mg Youtube Master Race

muốn cướp được nhiều:
    - Số quân tấn công của mình phải < số quân phòng thủ của họ
    - Tuỳ thuộc vào số Turn bạn dùng

cái này đọc phần hướng dẫn ở trên nhé.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.