[Webgame]The Settlers Online

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi metalar, 22/4/12.

1. Trương Vô Ky.

Trương Vô Ky. Mr & Ms Pac-Man

ai biết sao load vào game bị lỗi dis ra luôn ko

2. phuan111

phuan111 Dragon Quest

Đến bây h mình mới bik game này tuy web game nhưng các máy tính đời cũ hay ram= hay dưới 512 mb thì ko log vào đc @@

cho minh hỏi 1 câu từ khi chơi đến h mình ko bik chuyển kênh như thế nào vd kênh trade

3. metalar

metalar Mr & Ms Pac-Man

-.-" cái đó chưa biết mà thừong thấy nó trade trên kênh global luôn :)) , chỉ thấy mỗi kênh Whisp, help , và global , còn kênh G nữa mà chưa bn gặp k đó :))

4. chipchipkuku

chipchipkuku Legend of Zelda

Xây branch office là có trade channel , dạo này vào game hơi bùn , chả có đánh nhau gì cả =, =

5. unholy fire

unholy fire Mega Man

Cái kênh "Thì thầm" Whisper dở ẹc. chữ thì màu tím khó thấy... Có lúc thấy hiện lên chớp chớp mà bấm vô thì ko thấy gì hết, thiệt là oải hết sức... Nên iu cầu anh chị em có gì liên cứ send mail cho tiện chứ còn Whisper thì rất khó để ý vì đa số toàn bấm wa kênh trade ko à... Nhiều lúc hok để ý cũng phiền... Thống nhất là vậy đi hén cho dễ xử hehe... :D

6. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Mỗi lần mail hiện lên. Là mình mừng vì bán được đồ or explore kiếm đồ về. Hiện lên mà thấy thư ai gửi mail là buồn 5s. :4cool_baffle:

7. sadgel132

sadgel132 T.E.T.Я.I.S

/joinchat global-x trong đó x=1 là global, 3 là trade (EU-Northisle) còn lại là kênh ngôn ngữ.

8. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

cái whisper nó nháy nháy mà không thấy có gì đó là do internet chậm, nó vẫn còn đang load mà thôi. ta cũng bị thế :D

9. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

có bác nào xây nhà đẹp mà lợi cho kinh tế ko ? cho mình xin nick để học hỏi với :)

10. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

Game-freakz nhá. ta xây nhà chỉ có quá đẹp, tỉ lệ ngon, ngốn rừng vừa đủ mà không trụi lủi :D. muhahahahah
    add thì nhớ email trước không ta khong bit cancel, tại nhìu quá

11. Sjs

Sjs Donkey Kong

Vất vả 2 ngày với cái advanture Gunpowder mà phần thưởng bèo quá:( Chắc mai mốt phải đánh hết thôi, ko skip camps nữa
    Gunpowder 2.jpg

12. unholy fire

unholy fire Mega Man

Có bị trường hợp mới log vô game thấy chớp chớp pm kênh whisper sau đó nó cho ta chờ ngàn thu chưa ? Bấm vô chả có gì xảy ra cả ? :D

13. meocon_tuananh

meocon_tuananh Mr & Ms Pac-Man

mình mới chơi game này, thấy rất hay, nick mình là OoShine89oO, mọi người add vào chơi chung cho vui nhé

14. maximusel

maximusel Legend of Zelda

Sao kỳ vậy. Nhớ exp map này cao lắm mà. @@
    Mấy cái đó cũng chẳng có gì. Nếu có ai pm thì sẽ có tiếng tín tìn thông báo co người pm trong kênh whisper của mình. Bất lợi ở chỗ không xài loa or nghe nhạc thì pó tay =]]

15. Sjs

Sjs Donkey Kong

^
    37k exp. Nhưng tôi bỏ qua 9 camps ko đánh nên chắc exp nó thế:)). Với lại trên forum cũng chưa có ai hướng dẫn adv đấy cả, cái gunpowder tôi tự mày mò mà:))

16. dotranson0211

dotranson0211 Youtube Master Race

Cho mình hỏi chút là mỗi tướng có thể mang hơn 200 lính đi được ko vậy, vì mình bắt đầu đánh đến Medium Bandit nhưng thấy lính yếu quá, sợ ko thắng được, mới mua thềm 1 con tướng nhưng ko biết có cách nào mang 400 lính đi đánh 1 lúc được ko?

17. Sjs

Sjs Donkey Kong

^
    Bạn mua thêm tướng nào trong shop? Tướng 250 hay là 200? Bạn phải đợi đến thằng tướng của lượt thứ 1 đánh xong rồi mới đến lượt của thằng thứ 2.
    Ko thể 400 thằng/ 2 tướng đánh cùng 1 lúc đc đâu. Mà medium bandit đánh 2 lượt tướng trở lên là bình thường, ko sao đâu
    Cách đánh bandit camps để tốn ít quân, bạn xem đây hoặc đây
    Và chương trình mô phỏng trận đấu, bạn vào đây

18. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog

mình có thắc mắc công dụng 2 nhà hunter và butcher. Xem thì thấy hunter cần nai để làm ra thịt, còn butcher thì cần thịt để làm ra xúc xích. Ở trên map có 1 vài chỗ có meat, vậy thì đâu cần xây nhà hunter để làm gì cho tốn kém, chỉ việc xây thẳng butcher cho tiết kiệm ?

19. phuan111

phuan111 Dragon Quest

chắc nghĩ game woa vào chả còn ai chơi bên serve 2 woa serve mới thì nản làm biếng ghê
    cần hunter thì mới có thịt không có hunter thì sao mà có thịt chế ra butcher giống như ăn cháo cần muỗng chả lẽ dùng đũa mà ăn:9cool_sweet_kiss:

MÀ bạn xây 2 hunter 1 butcher cho đỡ tốn kém

Mới bik 1 chuyện vô cùng trọng đại mấy bạn bik nhà tavern ko nếu bạn không dùng nữa thì nên phá để dư liscen house chừng nào muốn mua thì xây lại có 100 gỗ loại 1 150 đá loại 1

Chỉnh sửa cuối: 14/5/12
  20. dotranson0211

dotranson0211 Youtube Master Race

Mình mua thằng tướng 200 trong tarven ấy, tướng 250 ở đâu vậy?