[WEST] Warlord Guild

Thảo luận trong 'Vindictus' bắt đầu bởi ChuBeIII, 4/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kazuma-san

Kazuma-san Persian Prince

đồ thì như thế nhưng còn tính tiền Dye nữa hết khoảng 30-40m như vậy cũng gần 100m rồi

2. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Chắc là do dính virus thôi , mình chơi suốt mà có sao đâu nhỉ , đồ đạc thì cũng vài chục m là cùng -_-

3. vietanh3190

vietanh3190 Donkey Kong

Thấy bảo là do bọn hacker người tàu xâm nhập vào forum NX rồi lấy thông tin tài khoản của gamer @@ không biết sao nữa

4. huykho192

huykho192 The Warrior of Light

xin thông báo mình chính thức trở thành nạn nhân tiếp theo của bọn hacker ...
    chiều nay đang đi dun thì bị diss ra lúc đó gần ăn cơm nên quyết định nghỉ luôn, ăn cơm xong lên thì thấy những thứ quý giá nhất nó đã cuỗm hết cả.
    gần 200 magic powder, 32 blessed magic powder, vài bình magic elixir, 12 cục empowered, cùng tài sản duy nhất quý nhất lớn nhất của mình là thanh impending yeti dreamwalker longsword +8, thật ko biết làm sao để có lại được nó khi mình ko phải dân farm đồ cày gold :(
    ko hiểu sao mình đã rất cẩn thận ko vào web lung tung cũng như đăng nhập trên web nx mà vẫn bị dính.:|
    kiểm tra mail thì thấy đồ đạc của mình bị send cho 1 thằng có nick showmedmoney liệu biết nick nó có làm được gì ko :(
    ngay cả ngừoi nghèo nó cũng ko tha :((

Chỉnh sửa cuối: 30/11/11
  5. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

có chắc không vào web ,forum nx trong khoảng thời gian vài tháng này ko kho

6. huykho192

lâu rồi ko đăng nhập trên web nx, nhưng chắc lần cuối đăng nhập trên web là khoảng 2 tháng trước :(
    hiện giờ mình đang cần mượn 1 thanh dreamwalker tương đương bạn hảo tâm cho mình mượn :(

Chỉnh sửa cuối: 30/11/11
  7. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

bọn hack nó hành động theo kiểu này :gom acc từ cách ngày hành động lột đồ tầm 2-3 tháng,rồi đến ngày ra quân,sẽ gom quân làm đồng loạt,nhanh nhất có thể >>>bà con cố gắng giờ đổi pass đi .Vào link này http://www.nexon.net/nx/earn-free-nx/?gnt=1#/ ,đăng nhập ,đổi pass+đổi mail nếu thích luôn.
    Giờ đi mua lại cái kiếm khác đi kho

8. huykho192

mình còn 20k thôi bánh quy ạ.....tiền đâu ra mua kiếm nữa :|

9. MatelGamer

MatelGamer Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

bạn nói mà mình sợ quá , chắc phải đổi pass gấp X_X

10. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

theo nguồn tin mới nhất thì vụ này ko liên quan đến có log vào web NX hay ko, mà là bọn hacker hack trực tiếp vào server NX, 2mil hay 24mil acc gì đấy bị hack thì phải, có thằng lập topic ở forum bọn nó đăng cái bài đấy lên mà 1 lúc sau bị xóa rồi
    nói chung là 100% bọn nó sẽ ko bồi thường, nghỉ game cho khỏe :)

11. MatelGamer

đệt , nỡ đầu tư vào Vin khá nhiều rồi , chẳng kém gì hồi chơi MapleStory , h lại phải quit nữa chăng ... :-s

12. Công Chúa ^^

Công Chúa ^^ Mega Man GameOver

Thế tức là phải đổi pass à '+_+, dùng 1 cái pass mấy năm nay mà đổi thì rõ khó nhớ =="

13. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Ê 2810, thông tin của ngươi tin tưởng đc ko vậy, ta nghe có mùi "gió bão".

Server đâu phải chuyện đã hack là lấy đc acc. Thằng post trên forum nx nó chỉ đưa ra dự đoán, làm gì có bằng chứng cụ thể nào. Mà tốt hơn ae nên đổi password ngay.

14. shadow2810

shadow2810 Sonic the Hedgehog

15. Mũi Tên Bạc

Mũi Tên Bạc Dragon Quest

Cái gì thế này. Wt...

Nhưng server bị hack từ tháng 4, mà bây giờ một số acc bị mất item trong khi Nx nó ko thông báo mất data từ trước. Làm ăn quá tệ. Ae đổi Password gấp.

To 2810 : coi như chia buồn với ngươi, can tội keo kiệt + ko chịu đổi pass thường xuyên cơ. Giờ chắc đã bảo mật hơn rồi, babe định thế nào hmm? =))

16. dhanvn

dhanvn Dragon Quest

sao ko đứa nào hack mấy acc của mình nhỉ. hay là no chê đồ mình cùi. đến lúc nghỉ chơi thì tổng số tiền của mình trong các acc còn có 500k. còn đồ đạc toàn đồ lởm, một số đồ có giá trị thì cần unbind, mà số tiền cần để unbind có khi tốn kém hơn giá trị món đồ=))

17. hiepsihattao

hiepsihattao Mega Man

mình còn đống tiền,đồ ,nhưng do đổi pass nhiều +liên tục (chắc cũng tầm 2-3x lần ) nên ngon

18. MatelGamer

ôi vl , mới mua golds bằng tiền mặt xong , liệu bọn nó có khóa acc vì nghi là đi hack ko nhể X_X

19. chickencon

chickencon Mr & Ms Pac-Man

Nghỉ chơi mấy tháng nay quay lại thì thấy bị hack mất cái gậy dreamwalker, 2 mil, mấy cái viên stone, đến cả đám mana dust nó cũng ko tha...
    Điên là nó hack ngay trước khi mình log 1 ngày, mail còn dấu vết sờ sờ...
    Thằng ku Hena cũng bị hack mấy chục mill, nguyên bộ quần áo cũng bị vơ vét..
    Tổng cộng nhiu ng bị hack roài? hình như sơ sơ 6-7 mạng...
    Lúc đầu còn nghi ngờ proxy bẩn, hay keylog,.. nghi ngờ trình độ tin học của mình mà vẫn bị virus sao???...vv... Hóa ra hôm nay lên đây đọc dc.. Nếu đúng là forum NX bị hack acc thì động thái của bon NX là không chấp nhận được...
    Có lý do nghỉ chơi tiếp. Tập trung cho WOT :P

Chỉnh sửa cuối: 9/12/11
  20. legendwow

legendwow Youtube Master Race

em mới tập chơi , e xin vào guild với , mong các anh giúp đỡ em :x. Nick em là Holy Bibble

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.