Whao!!! Nâng cấp ổ cứng XBOX 360 thành công!!!

Thảo luận trong 'Microsoft' bắt đầu bởi popovn, 24/11/08.

1. bearthang

bearthang Donkey Kong

Khi tiến hành burn firmware bạn có chọn yes cho phần backup old firmware. Nếu có thì chỉ cần reboot lại với USB, gõ hddhackr -u là OK, còn nếu kô thì xin chia buồn, bạn phải mượn cái ổ HITACHI 20G của người khác, làm giống vậy để lấy cái backup firmware.
    Cái vụ này trong bài HD của tui có ghi rõ là nên chọn YES để đề phòng rùi!

2. saintanger2002

saintanger2002 Youtube Master Race

Đau em quá em ko backup lại mới chán :(( bác nào ở HN có dùng ổ HITACHI backup cho em 1 fat em xin hậu tạ 1 chầu cafe or bia uống tẹt bô:D

3. caotri1986

caotri1986 Legend of Zelda

Bạn làm sai bước nào đó rồi, chứ HDD theo máy của mình cũng là hitachi mà vẫn flash+backup thành công. Máy X360 date 2005 thì HDD theo máy thường là hitachi thì phải.
    PS:mình flash với HDD hitachi theo máy ko gặp trục trặc gì, chỉ có phần backup nó hơi khác so với ổ WD

4. poseidon0380

poseidon0380 Youtube Master Race

cuối cùng có ai confirm là dùng ổ của hãng khác ngoài WD ra làm được ko? Ví dụ Hitachi, Samsung, Seagate? Thanks

5. robbylai

robbylai Mr & Ms Pac-Man

Hình như hôm nay cậu này gọi cho mình. Mình ko sure khi dùng của Hitachi, Samsung hay Seagate. Chắc ăn nhất vẫn là ổ Western Digital và Fujitsu (cái này đã được confirm ở forum nước ngoài).

6. poseidon0380

Thanks, nhưng chắc mình ko gọi vì ko biết số dt :D. Bạn có thể cho cái link confirm là ổ Fujitsu làm được ko? Vì mình có cái link này nói Fujitsu ko được:
    http://forums.xbox-scene.com/index.php?showtopic=656666

7. bearthang

bearthang Donkey Kong

Đọc cho kỹ cái đã rùi hãy hỏi nhé bro! Cái link đó nói Fujitsu thì kô Restore đc, chứ nâng cấp thì vẵn OK.
    Lỗi Restore kô đc thì nhìn rất giống như trường hợp của tui (có nêu trong bài Hướng Dẫn), bro co thể tham khảo thêm trong đó để biết cách Restore

8. poseidon0380

mình cũng đọc đi đọc lại nhiều lần nhưng vẫn chưa thấy ai nói là Fujitsu up okey! hic hic!

9. poseidon0380

Sau khi đã mua một cái Fujitsu 120G model mwy2120BH, make sure là ko upgrade được!!! device not supported!!!X( X( X(. Và theo mình hiện nay hddhackr v0.91 chỉ hỗ trợ đĩa cứng WD để có thể dump được sector 16 thôi!

10. robbylai

robbylai Mr & Ms Pac-Man

Hehe...nếu tui hack được con Fujitsu 120G model mwy2120BH thì sao? :D

11. poseidon0380

đang tìm thêm thông tin có lẽ là do dùng main chipset intel ich7, hic hic lại phải kiếm card pci via 6421, hic hic.
    Nếu làm dùm được, cafe nhậu nhẹt okey? Chỉ cần confirm là làm được để yên tâm đi mua cái card pci, ko biết bi giờ kiếm kó kô!

12. robbylai

robbylai Mr & Ms Pac-Man

Chipset hay card ko quan trọng. Vấn đề nằm ở chỗ làm sao để cái chương trình hddhackr nó detect được cái ổ. Nếu ở HN thì qua tết contact tui làm giùm cho, còn ở HCM thì contact với bearthang để biết thêm kinh nghiệm.

13. poseidon0380

nó vẫn detect ra được cái ổ, nhưng ko lúc flash lại báo fail! Điên người! Mình ở HCM, nhưng theo tìm hiểu là có thể do chip điều kiển sata.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lỗi y chang như cái link dươi đây:
    http://forums.maxconsole.net/showthread.php?p=1078027

14. tienath_le

tienath_le Youtube Master Race

lê phụng mà beerthang nói là lê phụng nào vậy, search google có nhiều lêphụng quá, cho tui cái địa chỉ dc hok, có trang web luôn thì tốt

15. aegle

aegle Mr & Ms Pac-Man

cứu em với. sao e ra mua cái HDD Western 120G sata. nhưng nó ghi ko phải là WD1200BEVS mà là WD1200AH, nhưng gắn vào pc thì nó nhận đúng là WD1200BEVS. điều quan trọng là em làm tới bưới boot vào dos đánh hddhackr -f nó hỏi em có muốn tạo file undo.bin ko thì e yes xong cái nó thông báo là:" undo.bin file already exists, existing program, see readme file" còn nếu em chọn ko tạo file undo.bin thi nó báo:"Fatal Error, the EC bios string was not found in the FW".xong cái no exit ra ngoai dos lại. vậy là bị sao. ai gặp trường hợp này ko có cách giải quyết ko chỉ em với....huhu

16. Boy_Just_Married

Boy_Just_Married Moderator

Cái này nhờ cậu AJ sớm cập nhật vào Topic FAQs để Boy còn xóa nhé :x !

17. badao.91

badao.91 Donkey Kong

Đã làm thành công...nhưng cả nhà cho em hỏi...máy tính em có mỗi 1 dây SATA và 1 nguồn điện cho HDD thì làm sao mà copy save từ HDD cũ sang mới đây :-s

18. bearthang

bearthang Donkey Kong

Trời ạh, thế mua USB Flash Disk để làm gì :)

19. badao.91

badao.91 Donkey Kong

Chỉ rõ hộ cái bạn ơi :( ..... dùng USB à

20. bearthang

bearthang Donkey Kong

Ah xin lỗi, đọc kô kỹ! :)

Phải có 2 dây SATA mới làm ăn đc, mượn của người khác dùng thui!