Why Not - Giữ mãi một lý tưỡng ...

Thảo luận trong 'World of Warcraft' bắt đầu bởi ZduiZdui, 10/9/10.

1. []knight[]

[]knight[] Mr & Ms Pac-Man

lâu ko vào gamevn chiến tranh kinh quá
    @neom : em chỉ thấy 1 cái đơn giản là từ hồi LK ra đến h , đây là lần thứ 2 , raid đủ 25 thằng & só lương d/c lag ở mức cho phép (4-5 đứa) , là whynot down LK ngay - lần đầu gần down , cả raid bị bắt đi ngủ :( - Còn lại toàn 21-22m + không dưới 10 thằng d/c lag các kiểu

còn đám mấy thằng drbacon thì mình cầm war tank cho group 10 hm tụi bacon bugger từ những ngày đầu này , sau bỏ vì trùng h raid WN , tụi nó cũng stuck LK 3 tuần đến tuần thứ 4 mới dow , đủ 25 thằng ko lag d/c , mà trước cái try down nó còn pst mình : wtf we wipe LK at 13% , mà gọi là pug chứ 25 thằng skill ổn gear tốt ping ngon đi với nhau 3 tháng trời , sau này alt paragon đi với alt ensidia down LK HM , chắc sẽ có người bảo : pug còn có LoD , guild mày đéo có thì vứt đi =] , so sánh khập khiễng cũng ráng đem ra mà so :-<

mà mình thấy lạ là đa phần các bạn đều biết cái hãm l` của ISP vn + tình trạng thiếu người của guild VN [ngay cả HOL h cũng văn nghệ 4 boss đầu xong giải tán] mà vẫn vào đá xoáy cật lực là ntn nhỉ ???

@bear: sau 2 tháng trời , bạn lết lên đc 14k dps chưa :(

2. Lazydemon

Lazydemon Mr & Ms Pac-Man

Hạng người nào mà khi thò mặt ra chỉ "được" người ta phun châu nhả ngọc thì tự xem laị tư cách của mình đi nhé, ok?
    Thế lúc thằng bò pst bài, tao nhớ nó ko hề nói tới mày, sao mày nhảy vào kếu nó ếch này nọ rồi chạy lăng quăng khắp các topic khóc với mọi người, xong lên Gamek viết bài báo khóc tiếp? Nói láo dở ẹc hay là mày bị thiểu năng mất trí nhớ?
    chứ không phải mày đã đá bể lúc mày change name, bỏ raid 1 để đi làm Siêunhândỏm? Mày thừa biết raid 1 lúc đó quan trọng như thế nào mà? Nếu đó không phải đá thì mày định nghĩa cho tao xem như thế nào mới gọi là cái giống phản phúc?
    Nếu muốn nói là ai đụng đến ai trước thì xin mời qua topic "zuzu", xem rồi tự mà hiểu. Chúng mày không muốn người ta vào topic chúng mày chửi chúng mày khi chúng mày nói xấu thì đừng vào topic người khác móc mỉa.
    Chúng mày không muốn người ta vin vào tin vui mà chửi chúng mày thì đừng lấy tin vui của chúng mày mà kiếm chuyện với người ta. Có con rồng Bloodbath 10m thì việc gì phải gáy to thế? Người ta invite chúng mày vào guild là có ý tốt muốn chúng mày đoàn kết mà? Sao phải làm thế để người invite bị chửi?
    Tui bay có dám thề tuị bay chưa hề kiếm chuyện với WN ko? Hay là chỉ biết chơi ba cái trò chuột nhắt?
    Ai join raid hôm đó hoặc sử dụng vnn trong thời gian đó cũng hiểu khó khăn mà WN đã gặp phải khi down được LK ntn. 25m nhưng thật ra chỉ có 23-24m là đánh bình thường (ping dưới 700), Core thì dis lag còn 50%, 3-4 người trong raid vẫn đang undergear và chưa rõ p3. Nhìn tấm hình là thấy rồi. Do đó việc down LK và có legend có ý nghiã rất lớn với những thằng tâm huyết với WN, họ ăn mừng kiểu gì là quyền của họ, nhảy vào xoáy+đính chính xong đổ tại, bị rồi qua chỗ khác khóc như 1 thằng hèn để làm gì? Vui không?
    @hoangminh0104: thế giới này chỉ có 2 loại người: 1 loại đáng nể vì những việc mình làm, loại kia là ranh con chỉ thí chứng tỏ và làm phiền người khac
    Còn HOL hay Channel V có down LK hay không, who care? Đây là topic của WN, remember?
    Xong rồi đấy, giờ thì các bốn chân biến nhanh về ổ của mình kêu khóc đi, chẳng ai care đâu. Và nhớ, tuị ronin thì dù có dát vàng khắp người cũng vẫn là ronin thôi, Capeesh?

3. acm_no1

acm_no1

à ra vậy, Channel V down LK 25m cần quái gì biết phải ko, vì thế nên mới gửi mail nhờ làm 1 bài to hoành tá tràng "chúng tôi là guild đại diện đất nước, guild DUY NHẤT hạ gục LK và KẾT THÚC EXPANSION"???

đến khi cả cộng đồng cười vào mặt vì tội ba xạo thì chẳng dám nói gì, lại bảo người khác là hater nên mới nói vậy??

còn xin lỗi, đừng bảo là lúc tôi bỏ đi raid với Passion là tôi ko muốn raid với WN. Tôi xin vào raid thì bị đá ra, cho một con rogue chết đến 14 lần vì shockwave của Shambling horror vào bú mút từ đầu đến cuối (có lẽ vì thằng đó đi nhậu được còn tôi thì ko có khả năng đó). Đến lúc tôi bơ vơ ko có raid, may được đám Mini nó invite vào raid 10m tôi mới có chỗ để chơi. Hệ quả là gì? Lúc tôi down xong LK 10m, kết tội là phản bội blah blah và đòi gkick. Rồi đến lúc con alt của tôi sang Asgard raid (lúc đó thật tình nói là raid cho vui chứ chả có ý định quái gì cả, chủ yếu xem guild bên họ raid ntn mình về học tập) --> bị kết luận luôn: phản bội guild blah blah blah, lại tiếp tục đòi gkick... Vậy tôi quit luôn cho tất cả được lòng :|

Sống mà cứ ngờ vực như vậy sống để làm quái gì nữa? Tôi ở lại guild, raid có lúc đến 5h sáng để rồi bị chửi như vậy, ai chịu được? Ít ra tôi cũng là top dps hồi đó, tôi contribute cho raid như thế nào chẳng ai dám phủ nhận hết, bao h cũng onl đúng giờ, raid đủ như đi làm. Xét ra còn hơn nhiều kẻ mặc full gear nhưng cóc biết gì về class đang chơi, về boss, vào raid làm gánh nặng, đòi được carry rồi giờ đây lên tiếng to mồm vl tự nhận mình là tâm huyết với guild.

Thể nào cũng có reply dạng "Guild thích carry đấy, thì làm sao nào?". Nói trước đề phòng

4. Eluna

Eluna Legend of Zelda

thì thế mời bảo là lâu rồi ko có đụng nhau, ai ngờ anh thù dai thế :">

người ta cũng raid mạng VN đấy chứ có phải cả lũ ở Mỹ đâu mà "tại với bị", chính anh cũng "tại bị" kìa =))

P/s: trình bày lên phường thôi, ở đây mình nói kết quả thôi.
    mà đang gratz mà lại đuổi về. mà chúng ta kiếm chuyện với nhau cho xôm nhà xôm cửa thôi mà, cả 2 bên cùng chọt nhau đấy chứ, cay cú thế?

5. Lazydemon

Ồ, vẫn còn cố đứng lại sủa nhắng à? Lì thế?
    Vì 1 lý do cực kỳ nhảm nhí, vì 1 bữa ko được raid mà cúp đuôi chạy mất à? Vậy thì im đi, chọt hết từ dotcow, cucgach, Aminh, sang cả WN và khóc hu hu để làm gì? Không thích carry thì biến, quay lại nói xấu, dè bỉu những người carry làm gì? Không có họ guild đủ người không? Là người của guild, mà không thông cảm cho cái khó khăn hiện tại của guild, lại cư xử như 1 thằng ranh emo khóc nhè thì có đáng bi chửi ko?
    List raider down lúc đó ra rồi nói tiếp. Mà quên nữa, ronin ko có tư cách nói ở đây, biến. Xuỳ xuỳ.

6. Picasso

Picasso Mario & Luigi

ôi cài thằng spriest dps wand rank 2 dmg done nói ghê nhỉ? dc người ta gánh cho thì chó j` nữa mà ko thix? việc j` mả phải cố gắng đâu? lúc nào cũng có slot co loot chờ sẵn cơ mà :(

7. acm_no1

acm_no1

tôi xin lỗi vì ko có khả năng carry những thằng retard như anh :(, tôi nhớ lắm cái lúc mới vào guild tôi hỏi gì anh ignore cái đó, tôi nhớ lắm cái lúc anh tự cho mình là core raid, senior member để chửi tôi, nhớ lắm đấy, và tất nhiên tôi cũng nhớ luôn những con số dps khủng khiếp lên đến 2k trong ICC 25 30% buff của anh :(

thực lòng xin lỗi :(

8. Eluna

Eluna Legend of Zelda

uhm thôi tôi cũng là khách không mời mà tới, cho tôi xin phép.
    Chúc Whynot ngày một tấn tới. :)

9. lamgianhat3

lamgianhat3 Mr & Ms Pac-Man

Gratz wnot.
    p/s: dcm passion. hjhj.

10. Lazydemon

Này chuyên gia liếm đít asgard, tới mày nhảy vào sủa rồi hả? Tao đuổi chỏ cực lắm đấy. nhưng thây kệ, đây xin đả cẩu 1 phen xem.
    - Thứ nhất, tao chẳng cần ai carry cả, tao luôn là người loot cuối cùng trong những priest loot, và tao là người chỉ vào khi biết người ta cần mình, do đó nếu tao thất sự dps wand rank 2 thì có lẽ tao ko tồn tại trong WN với lâu đến mức này đâu. Nếu mày thích, mày có thể hỏi cả WN từ Aminh trở xuống.

- Thứ hai, tao đâu nói mày là tao pro? tao đâu giống lũ ronin tụi bay bị lẫn lộn giữa thành công 1 mình và thành công với đồng đội, anh em? Ai cũng có lúc là 1 thằng noob mà? Mày dám cam đoan từ thuở mày mới chơi wow tới giờ chưa bao giờ bi chửi như 1 con chó vì cái tội ngu ko? Nếu không, mày không có tư cách nói chuyện với tao, vì ngay tới sieunhankhocnhe Heavenroar cũng từng nghe chửi vì mang gear tầm bậy mà, sao mày ko giỏi chửi nó đi? Hay ngại vì cùng 1 băng ronin?

- Thứ ba, nói thật, tao không tham gia khi down LK và là người biết tin trễ nhất, nhưng tao vẫn cảm thấy rất vui, cũng giống như anh 3, anh Vodanh, Zduz và những người vì lý do nào đó không thể raid, tụi tao ở WN ngoài việc vì yêu WoW, còn vì cộng đồng, vì lý tưởng, vì tình anh em gắn bó. Tụi bay thử nói tao nghe lý do tụi bay vào guild mạnh, nương gió bẻ măng, rồi quay qua che bai người khác xem. Mà thôi, mà vẫn chưa có tư cách đứng xa dòm tụi tao đâu Krojn.

@heavenroar: Mày đừng chống chế bằng những lời nói dóc nữa, mày là Warrior, tao là priest, có gì mày phải hỏi tao mà kêu tao ko trả lời mày? Tao chửi mày khi nào? Trong khi trong raid tao là người ít nói nhất? Kể cả trên vent vẫn in raid chat. Chửi mày thì có GM và Officer, việc gì tao phải dây vào? Cái hạng như mày mà tao cần carry thì chắc raid ICC10,25 chỉ có tao và mày. ( ý mày nói là 1 mình mày có thể thế 24 thằng hoặc 9 thằng để carry tao? => Đúng không siêunhannoidoc?)
    Buff 30% mày còn trong guild ko mà biết tao DPS bao nhiêu? Nghe là biết ranh con nói láo.
    Hay là bệnh dịch ronin làm mày lũ lẫn rồi?

lần sau im lặng cúp đuôi xoắn nhanh, sủa lại vài câu làm gì? Spam cho dơ nhà người ta àh?

Chỉnh sửa cuối: 14/9/10
  11. qwow

qwow Mr & Ms Pac-Man

Guild WN down LK là chuyện đáng chúc mừng, mình là member cũ thực sự cũng mừng cho WN.

Tuy nhiên cái bạn Lazydemon (không nhớ ai trong WN) thì nói thật, bạn đàn bà quá /no offense. Đang trong chuyện vui bạn nói 1 câu xúc xiểm làm đủ thứ chuyện xảy ra, chỉ cần bạn stop mọi người sẽ stop, bạn carry on thì người ta cũng carry on thôi.

Mọi người cũng nên dừng chuyện cãi nhau này đi, gặp ai không vừa ý thì cứ : ối dzời đàn bà/ gà / qué with a ' no offense ' rồi bỏ qua đi.

12. lomdoi

lomdoi Youtube Master Race

ừ giờ mới để ý, channel V down LK thì ko ai ngó ngàng... WN down dc là cứ như trời sập, thực ra thì cũng ko hay lắm.
    Mà thôi cộng đồng Việt jubei hổ lốn down dc cũng là vui rồi các bạn ko nên chửi nhau thế
    WN down dc với cái đội hình thế cũng là thành công lớn rồi, tớ cứ nghĩ cái đội hình hổ lốn ( kẻ chơi vì gear, người thì casual, core thì cứ kêu lag với dc) là ko thể down dc lk cơ mà

mà bạn ở trên dẹp cho tớ cái đoạn vì cộng đồng vì lí tưởng đi cái, nghe khắm lắm. AE chơi dc với nhau là đã vui rồi. ko chơi dc thì cút

ở đây toàn các bạn 7x hết à, toàn kêu nhau ranh con với trẻ con thế. Hố Hố người lớn vãi đạn

13. Chimcò_vn

Chimcò_vn Chim Non Moderator Lão Làng GVN

mình xác nhận thằng aminh 9x ! không phải 7x

k bye

14. Picasso

Picasso Mario & Luigi

hihi mấy bữa nay mình ko post bài vì chả thix flame nhưng mà riêng bạn thì bạn thối VCL ra í nên mình bỏ chút thời gian ra trả lời cho nhé

mình chả biết mình có liếm ko, nhưng mình ở asgard từ vet raid đến core raid đ éo có lúc nào đ éo có tên mình trong top 3 dps đâu bạn à, mình vào WoL như đi ăn cơm bạn àh, mình liếm mà sao ở asgard thằng đ éo nào cũng biết tên+nể mình vậy? đi raid đ éo phải muốn là đc vào guild top đâu, phải có trình cả bạn àh, cứ cho là mình liếm đi nhé, thế bạn có trình để dc liếm ko? hay cũng đ éo dc liếm thế? a cay àh?

àh, đây tặng cái hình nhìn vào xem luôn, ko lại bảo mình bịa chuyện thì khổ nhể?
    loot priority thì whynot trước h nhiều rồi, bạn nhậu bạn thân của officer dc loot trước, lootwhore, loot 3 spec, còn những thằng khác thì kệ mẹ nó, chắc lại nói đ éo có thỉ khổ

trả lời đi nèi
    mình chả nói j` về thành công của WN, WN la guild hordau đầu tiên dơn LK, chính mình vào grats, tụ dưng có chó dại cắn ronin ronin?! wtf?! ai bâu vào chưa sao sủa ngay thế, sợ người khác đ éo thấy tên àh?

tất niên ai mới chơi chả ngu, cài cần là tự nhận thấy mình ngu mà sửa, chứ *** phải dạng retard ăn bám dc ăn bám hoài
    còn thằng heavenroar, ôi giời chửi nó suốt ngày :)

haiza, đ éo phải muốn vào là vào đâu, asgard.guildlaunch.com, genesis-wow.ih36.net/forums/index.php, đây thix thì cứ lên đây apply thử nhé, xem bọn nó xem application rồi chúng nó chửi thế nào nào
    còn chê bai, xin lỗi mình chưa chê bai cl j` từ đầu topic đến h, mình chửi là mình chửi bạn đếi, thẳng mặt luôn đếi, là 1 tml ngu hox còn tỏ ra nguy hiểm đếi

còn tư cách thì với cái tư cách chó đái của bạn thì mình thật *** đủ tầm để đứng chung với bạn rồi, ngước lên trên đi :)

15. roc

roc Mr & Ms Pac-Man

Bắc cái ghế ngồi xuống coi tấu hài ! ^^

16. lomdoi

lomdoi Youtube Master Race

bạn cò hiểu nhầm ý tớ rồi XD
    sinh năm bao nhiêu ko quan trọng mà cái chính là nhận thức của người đó thế nào ... đầy thằng già đầu mà chả khác *** j trẻ con
    cậy mình sinh trước mà vào cứ gào thét ranh con với trẻ con thì quả thật "người lớn" quá...

ồ nhân tiện, có chat chit xàm xí với ae về vụ drama thái lan tại jubei này, thì cách giải quyết duy nhất là để 2 vị có uy tín nhất trong cộng đồng wow đứng ra thống nhất jubei
    call me a paranoid
    tớ tin chắc rằng ae ta sẽ có cơ tranh giành 1st tại jubei realm. Với tinh thần no life thì có thể nhắm đến toàn oceanic ghê gớm hơn thì cả US +EU
    nếu làm

17. lamgianhat3

lamgianhat3 Mr & Ms Pac-Man

@lomdoi: quan trọng là ai đủ uy tín lãnh trách nhiệm thống nhất ;))
    Raider vn có skill thì nhiều vô cùng nhưng leader skill thì ...

18. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Nói thật chứ nếu ai hiệu triệu toàn bộ skilled players của vn về 1 realm cùng progress là mình về ngay :( No drama queen no lootwhore no retard :(
    WN down LK ai cũng vào gratz 1 câu thôi, tự dưng bạn Lazydemon lôi cái "ronin vn" ra, ờ thôi chửi nhau vài câu rồi ai về nhà nấy vì cũng ko muốn làm mất vui, nhưng nhân sự kiện cái bài báo kia thì ĐÉO THỂ NGỬI ĐƯỢC. Trích vài câu chat của thằng bạn sau khi nó đọc được bài viết số 1:
    Sau khi nghe giải thích:
    Trả lời luôn cho câu hỏi "pug LK". Nó đang ở realm Blackrock, chắc Lê Anh có thể vào kiểm chứng :-?

Mỗi guild có 1 chí hướng, có skill # nhau nên có guild progress nhanh, có guild progress chậm, cái này ko bàn. Nhưng tự sướng và huênh hoang như trong bài báo thì có chấp nhận dc ko? Nếu có thằng nào rỗi hơi dịch ra TA rồi post lên 4rum thì bọn nc ngoài nó sẽ nghĩ gì về cộng đồng gamer vn?

Cứ phải dc nó cho liếm cái đã.

19. suplo

suplo T.E.T.Я.I.S

Mấy chú em (gọi vậy cho nó thân tình, mình thì cũng già rồi k chém gió lại bọn trẻ) khỏi phải hở một tí là mở miệng ra nào là app vào genesis asgard top realm guild mạnh gì đấy. Hay chứng tỏ ta đây vcl skill to dps bự. Không phải chỉ riêng mấy chú làm được. Và ở đây cũng không phải chỉ riêng mấy chú là đủ skill để vào. WoW thôi mà có mẹ gì khó đâu sao to mồm thế.
    Ambro vẫn là trùm bên asgard phải không. ĐCM mấy chú về hỏi nó xem những anh em veteran whynot thế nào. Tin chắc skill ko thua mấy chú đâu. Nên có kiếm rồng hay achive gì đó thì cũng không có gì là to tát. Bọn mình ở đây là những người VN qua jubei đầu tiên. Những người cũng đã từng nằm gai nếm mật với những cái top realm guild lúc đầu với bọn nước ngoài. Cũng clear mẹ nó hết content thời ấy. Và sau khi chinh phục endgame rồi mới nhận ra chúng tôi chỉ có những niềm vui thực sự khi chúng tôi cùng là người Việt, cùng được chửi (và nghe chửi) bằng Tiếng Việt thỏa thích, cùng được gặp nhau offline mỗi tuần v.v..v và với những niềm vui cỏn con đó chúng tôi mới lập nên WhyNot ngày hôm nay để rồi dù biết là tập thể VN sẽ còn những con sâu làm rầu nồi canh(như một số mấy chú...) rồi những khó khăn khách quan khác.. Nhưng trên hết là cái tình cảm anh em với nhau. Nên chúng tôi mới vẫn đồng lòng cho đến ngày hôm nay. Và đcm không có mợ thì chợ vẫn đông thôi. Ai thấy ngứa mắt thì làm ơn làm topic khác rồi vào đó ngồi chửi chung. Cứ mượn cớ gratz rồi vào đây luyện đá bi à. :))
    /peace

20. Pine.

Pine. Youtube Master Race

thằng solid snake này nick ingame là fufooq , fufoob, fufood nha , muốn nói xấu ai thì làm ơn nói trước mặt nha , đúng là kid