Wii,PS3,Xbox360,ai sẽ thắng?

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi ChronoMelory, 6/8/06.

1. nhut91293

nhut91293 Donkey Kong

Có lẽ sẽ không có ai thắng trong cuộc chiến này.Người thắng có lẽ là các gamer vì nhờ cuộc cạnh tranh này mới có máy xịn để chơi

2. sokis

sokis C O N T R A

Uh có nhìu máy xin lắm mà máy nào xịn ra xong là bác có nhắm mua nổi hay ko mà nói là gamer chiến thắng giống cái PS3 đó mua nổi thì mua chứ dân ngheo như tui thì chẳng cần tụi nó cạnh tranh chi

3. bloodystorm

bloodystorm Donkey Kong

=)) sến quá

Sau khi xem mấy cái Trailer và thưởng thức qua con NDS tui đã nghĩ lại bảng xếp hạng sẽ như sau:

1)Wii
    2)XBOX360
    3)PS3
    4)????
    ....
    1999)Thánh Gióng console =))

4. thalu

thalu Donkey Kong

Bói cả Hn chắc có vài cái support 1080p :D sony quá tham lam với ps3, mấy hôm nữa chế luôn một cái 1600p cho nó sợ

5. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

nhìn thấy ps3 là mê nhứt.....nó có mỗi cái devil may cry 4 thôi mà làm tui điên....
    nhất quyết phải mua.....có rồi thì đem devil may cry4 về chiến...

6. megaman3066

megaman3066 Mr & Ms Pac-Man

tất nhiên ưng ps3 nhứt,nhưng cái giá của nó thì tui ghét nhứt.trong 3 loại có khi chọn wii thui,vì nó phù hợp với khả năng túi tiền của mình

7. thalu

thalu Donkey Kong

wii là 480p, TV của mọi người, mọi nhà chiến được hết, wii chác ở vn bán chạy lắm :))

8. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

dĩ nhiên....controller...với giá tiền rẻ thì quá thích hợp cho dân vịt rồi ;))
    nhưng riêng tui ps3 có sức hút quá lớn...nên....phải mua bằng mọi cách

9. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Hix, ai không đi học xa nhà thì sướng, chứ tui sắp đi học nữa rồi, một năm về nhà có 2 tháng, mua máy chơi game mà 1 năm chơi được có 2 tháng thì chán chít, có HDTV cũng bằng thừa :((

10. Tiến Quang

Tiến Quang Mr & Ms Pac-Man

Ờ....các bố cứ "mua bằng mọi cách" đi.Mua bằng mọi cách mà ba má phải đổ nhiều mồ hôi hơn,thức đêm hơn,kiếm cho con được 600$ để mua Ps3 giải trí đơn thuần thì có nên không ?Hay nhà ai đó giàu quá rồi nên muốn mua cái gì cũng được nhỉ ?Nên phải "mua bằng mọi cách" ?Kể cũng thương cho ba má của vài người ở đây.

11. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

600$ hả,có chắc kô vậy
    con ps3 này tui mê nó chết đi được,mong có một con lắm vì nghĩ là giá đó thì có hàng game chợ tròi nào dám đầu tư chứ,tiền đĩa còn khó thu hồi nữa là nhưng nghĩ mình nhà nghèo mà đau cả lòng.
    Có lẽ từ giờ hết chơi FF rồi,còn cả đống game khác nữa,đứt bóng rồi.

Nói thục con wii tui chưa thấy bao giờ,nhưng XBox360 mà đứng trước PS 3 thì hơi lạ đó.

12. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

Vậy những dòng này là thật ko nhỉ ! Do bạn để tiền mua hay bạn xin ba má bạn mua ;)) !
    Tôi chỉ để tiền mua 360 thôi , còn PS3 thi xong ĐH nếu đậu thì sẽ xin mua , xem như phần thưởng .

13. Ryan_Valentino

Ryan_Valentino Dragon Quest

Cũng phải thừa nhận là bạn nói đúng đó, nhưng hầu hết ai thảo luận trong đây cũng lớn hết, sắp đi làm rồi nên có thể tự mua mà chơi được mà :x

14. FINAL MIRACLE

FINAL MIRACLE Donkey Kong

leon,lâu rồi kô gặp,bạn còn phải mấy năm nữa mới thi đại học mà[nếu tui nhớ kô lầm]
    đòi phần thưởng cỡ đó ngất ngây thật đó,tui chẳng dám
    PS 3 mơi ra mua là đảm bảo chất lượng nhất nhưng quá mắc,thôi thì sau này dùng tạm của ôi thôi.

15. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Yên tâm! Tôi có thu nhập khá ổn, có quỹ riêng để mua PS3 dù bây giờ chỉ mới được vài chai, chẳng những ko làm phiền đến đấng sinh thành mà mua xong tôi còn tìm game hay thích hợp cho người cao tuổi để hai cụ giải trí đỡ buồn. Có cái hên là hai cụ, mấy đứa em bà con cô cậu hình như ai cũng có máu game trong người hay sao ấy, khi xưa thì ổng bả thích chơi cờ trên máy tính rồi chơi bắn vịt nữa, mấy đứa khỉ kia thì chơi Street Fighter,...

>> Ryan_valentino << Bạn sắm HDTV hiệu gì vậy? Giá bao nhiêu?

16. Xenogear

Xenogear The Last of Us

thế thì mua wii đi cho 2 cụ tập tành lại dã gân cốt giải trí ;))
    tv của ryan là samsung 28 triệu ... 32 inch
    khoe rồi mà ;)) ...

17. Tiến Quang

Tiến Quang Mr & Ms Pac-Man

Ý mình nói những người đang sống nhờ vào ba mẹ ấy.Còn tài sản của mình như bạn nào ấy "xóc" đó,một phần là ông anh đi du học để lại,phần nhờ phần thưởng,và phần thì anh trai cho.Thế thôi,mình chỉ muốn nói là,máy nào cũng đc,tùy đam mê,nhưng đam mê của mình thì đừng nên để ba mẹ vất vả hơn,vậy thôi

18. Xenogear

Xenogear The Last of Us

còn tùy nữa... nhưng mà đây k0 phải chỗ bàn ... cách sống nên tạm gác lại đi...
    mà nếu có điều kiện lại có sẵn tv xịn rồi tội gì k0 vác cái PS3 về nhìn cho đã @-)

19. baoanh

baoanh Mega Man

Tui thấy có rất nhìu ông trên diễn đàn này nọ hô hào rất lớn Ps3 muôn năm , Ps3 tuyệt vời , nhất quyết mua Ps3 , Ps3 >X360 .... thì tui nghĩ >90% số đó sẽ chẳng có Ps3 trong năm nay, thậm chí may ra đc 15% mua đc vào hè năm sau :D!

20. None_1

None_1 Mario & Luigi

Tuy nói vậy nhưng chắc rằng cũng chẳng mua Xbox360 đâu. Đợt này coi như Xbox360 bị xâm nhập rồi, xem ra nó sẽ sử dụng HD-DVD để chống trả lại. Mà hình như baoanh sở hửu Xbox360 phải ko, nếu như vậy thì ko hẳn bạn mua Xbox360 là đúng đâu