[Wii][RPG] Xenoblade Chronicles [PAL]

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Rociel, 17/8/11.

1. minhjyu

minhjyu Youtube Master Race Lão Làng GVN

Cái game này cảnh đẹp khó đỡ T_T chơi mà ko đi đánh quái toàn loay hoay ngắm cảnh T_T .Đúng là Nhật nó làm game trên nền nào cũng thấy đậm chất nghệ thuật.Mấy chú US chỉ có giỏi dựa vào kĩ thuật thôi,thiết kế mỹ thuật chán như con gián,bởi vậy chả bao h chơi mấy game wrpg; fps thì còn chơi được :D
    Mà cái dolphin này chơi nuột wa,mua thêm cái wiimote thì chả khác j wii,hình thì đẹp hơn gấp mấy lần =)) Mấy game wii mai mốt ra chắc ghi thêm hệ máy là pc lun wa =))

ps:Vô làng của tụi Nopon đi loanh hoanh nói chuyện cả buổi ko chán,vui phết. Có chú tối nằm mơ gặp quái rồi...dấm đài, xong bắt mình đi giết mới ghê =)) Còn cái danh hiệu Heropon thì thật là unđỡable =))

2. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

^Uh game này công nhận cảnh đẹp thật, về sau trong quá trình theo cốt truyện, Riki còn nhiều câu nói + hành động hài nữa =))

1- Con CPU xung hơi thấp, nếu bạn biết OC thì OC lên 3.5 Ghz là mượt mà. Con VGA như thế là tạm được.

2- Theo kinh nghiệm vọc Dolphin của mình thì bạn nên bỏ dấu tick chỗ Ram ra, tick vào OpenMP, bỏ Force Texture, phần AA và AF ko nên xài nhất là phần AA nó ngốn VGA mà khử răng cưa ko thể hiện rõ mặc dù ở 1 số game hay hầu hết game bật AA cỡ 4x ko gây sụt speed và FPS nhưng lên 8x là thấy liền, nếu VGA ko mạnh. Muốn chơi game càng nét + sáng sủa (ko phải sáng chói) thì phần Internal Resolution: hệ số nhân càng cao càng đẹp => x4 là đẹp nhất và đặc biệt nó ko ảnh hưởng tới speed của game nên cứ chọn 4x cho đẹp vì mình đã thử chọn tất cả thì speed ko hề thay đổi, còn bạn mà chơi ko full speed thì xem lại xung con CPU của bạn. À bên mục General, phần Fullscreen Resolution bạn nhớ chọn res cao nhất mà màn hình bạn hỗ trợ nha hoặc chọn res chuẩn HD hoặc trên chuẩn HD thì chơi game mới nét được. Tóm lại 2 yếu tố để chơi game hình ảnh đẹp, sắc nét trên dolphin là mục Fullscreen Resolution và Internal Resolution; 2 cái này ko liên quan tới speed game mấy, chủ yếu con CPU là chính, VGA là phụ thôi và phiên bản dolphin + cách config. Tất nhiên yếu tố quan trọng nhất vẫn là độ tương thích của game với dolphin :D.

Ps: hôm qua bạn bảo mình add YH mà mình gọi ko thấy bạn trả lời ...

3. aaaaaaaaaaaaaaaa

aaaaaaaaaaaaaaaa Dragon Quest

Cái internal resolution có ảnh hưỡng tới speed đó bạn. Máy mình ko mạnh, mình thử đẩy lên 3x là lag, đẩy lên 4x chậm rì luôn, để 2x chơi cũng ok mà lâu lâu crash, chấp nhận để 1.5x chơi hình hơi răng cưa nhưng nuột nà không bị crash.

4. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

thanks pác nhá...mà pác pm lúc tớ off rồi còn đâu :))...tối hôm qua tranh thủ chơi sẵn kéo lun con MH3 tri về lun :)) chưa kịp test nữa..để tối nay test lun :D h đang xài lap..pc nằm pên nhà khác rùi :-s nãn thiệt.

@aaaaa: :-? lúc mới mua tức vê lờ ra đấy chứ...bảo con bán nó cứ lựa cái nào mạnh mà ráp vô..nó quốc lun con core quad..=.= bík zi lúc đó rành tí kêu nó lấy con core duol rồi =.=

Chỉnh sửa cuối: 1/9/11
  5. aaaaaaaaaaaaaaaa

CPU của bạn là core 2 quad mạnh hơn core 2 dual rồi còn gì nữa. Mình đang xài core 2 dual nè bạn, Máy mình mua cách đây 3 năm rùi nên giờ yếu xìu à :D Chơi được là mừng lắm rùi nên không dám đòi hỏi gì nhiều ^^

6. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

zậy hả :-s ủa sao kì zị..tớ chỉnh cấu hình giống pác nó giật tực tực lun :-o lúc 2 ông tướng mới zô đánh vs nhau áh..giụt tực tực...tắt ram..tắt lun khử răng cưa mới bớt đc chút chút..nhưng zẫn còn hơi giật =.=...mà pác trên nói cpu xung íu là sao :-B mình hok rành về pc cho lám..

7. [Kim] MaoSuVuong

[Kim] MaoSuVuong T.E.T.Я.I.S

Máy mình Core2Duo E7500
    Ram 2GH
    VGA GeForce 9800GT 1024MB

Mình chơi bản 7gh, làm giống bạn aaaa ở page 4 thì giựt lắm, FPS có 14, 15 à, âm thanh rè rè ko nghe dc gì luôn, các bạn chỉ mình Config với, mình đã down bản R7714 bạn aaaa nói rồi :D

8. ghostkiller07

Ủa vậy à, sao máy mình bật cái nào speed cũng vậy nhỉ. Màn hình bạn max res là bao nhiêu mà để 1.5x vậy ? thà để auto window size có khi đẹp hơn ấy.

xung yếu là con của bạn có 2.66 kia kìa, cái giả lập này tận dụng đa nhân kém lắm, cứ xung cao là mượt à.

9. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

@ghost thế làm sao cho nó mạnh hở bạn :-b ko rành về pc cho lắm.._ _!
    ps: đang onl yh nè :-|

10. [Kim] MaoSuVuong

Các bạn chỉ mình cách chỉnh min cấu hình đi cũng dc, bó tay rồi đó, mò nãy h mà nó vẫn bị 15 FPS với âm thanh rè :((

11. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

thử bỏ ram vs giảm cái phần anti thử xem sao :-|

12. ghostkiller07

Con này chạy default là 2.93, bạn thử OC lên 3.5 đi là mượt à, mình chắc chắn 100% ấy. Nhưng có khi đang bị khóa CPU Multiplier để tiết kiệm điện rồi (Intel SpeedStep), có nghĩa là nó chạy dưới mức default 2.93 ấy. Mặc dù khi sử dụng CPU kéo lên 100% là nó sẽ tự động điều chỉnh Multiplier nhưng mình nghĩ nếu bạn ko xoắn về vấn đề điện thì ra BIOS tắt cái Intel SpeedStep (mở multiplier) đi là nó luôn chạy ở mức 2.93 ấy, nhiều khi cũng cải thiện khi chơi game ấy.

13. [Kim] MaoSuVuong

Bạn toàn dùng thuật ngữ chuyên môn kiểu này thì mình chịu ~.~ !

14. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

^ là ép xung ấy :-| đang kím ngừ về ép dùm nè..hok bík làm..đọc hồi ngu lun :))

15. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Hiện tại đã có HD để lấy 5th skill tree, anh em nào chưa bỏ lỡ thì tranh thủ xem qua trên GF nhé.

16. [Kim] MaoSuVuong

Các bạn cho hỏi, config tay cầm L2 R2 thì config chỗ nào, đã config theo hướng dẫn ở page trước nhưng thiếu 2 nút này để xoay camera :D.

17. aaaaaaaaaaaaaaaa

Hướng dẫn lấy 4th và 5th skill tree nè anh em :D

---------- Post added at 18:31 ---------- Previous post was at 18:22 ----------

Btw, có ai có link down dolphin bản 7719M không vậy, đang muốn test bản này mà lên gôgle toàn search ra r7719 không.

Chỉnh sửa cuối: 1/9/11
  18. minhjyu

minhjyu Youtube Master Race Lão Làng GVN

2 bản đó khác nhau sao vậy bạn??

19. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Hôm nay mình lôi hết cả gia tài mấy tháng đi làm ( bao gồm lương và lậu ) đi đập con case mới. Tình hình là lại trờ về kiếp " sinh viên nghèo " rồi.
    Case : Core i7 + main Asus + Ram 4GB + VGA 2,5 củ ~ 13 củ. Còn lại tận dụng tạm mấy thứ của con case cũ : Đành cho em nó cởi chuồng về nhà chồng vì case cũ hơi bé.

Hy vọng sẽ chạy mượt Xenoblade. @_@. 2/9 này hết tiền tiêu rồi.

20. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

Khiếp, mua luôn con Wii secondhand có phải đỡ không :>