[Wii U/ 3DS] Monster Hunter 3 Ultimate [Tin tức - Thảo luận]

Thảo luận trong 'Nintendo' bắt đầu bởi shenlong213, 13/1/13.

1. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

:1cool_byebye:
    làm ơn cho e hỏi 2 điều sau do mới chơi 3DS nên ko rành:
    1. thấy bảo khi mua máy vs mua game nó tặng zip code để đổi thành coin mua game trên e-shop, e làm theo hướng dẫn mà ko đc (ko có potal code), ai rành chỉ em với
    2. khi em chơi em cứ thấy phía trên màn hình có biểu tượng đôi bàn chân+ số thay đổi liên tục(ngoài màn hình chính), cả 1 đồng tiền màu vàng, giá trị cũng đổi liên tục, cho em hỏi đây là cái j ạ

2. Catnarok

Catnarok Cat of high place

cái desire sensor là joke chứ có phải thật đâu mà làm ghê vậy =))
    Mình thi đánh 6 con ragia rớt 3 plate. Rathalos thì con đầu tiên đã có =))
    Đang kiếm gem của con Brachydios mà đánh 4,5 con rồi chưa có QQ

3. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

đính chính lại:
    bản này khác bản 3rd, LR thì rat plate 3%, HR 10%, GR 0%, nói chung là khá cao
    ai đó giải đáp thắc mắc của mình đc ko
    cơ mà có 1 cái villagers RQ yêu cầu cái double BBQ, tra ra thì đến village 8* mới trade đc của captain
    đã clear all rồi mà không mở 6* là như nào hả bạn KiBan ơi, chỉ mình với, mãi ko thấy ceadeus đâu, 2 ngày rồi

Chỉnh sửa cuối: 1/4/13
  4. ~Scarless~

~Scarless~

Double BBQ trade đc luôn ở 4 sao rồi mà bác. ko thấy ceadeus đâu thì chứng tỏ bác chưa nâng farm lên đc mức yêu cầu X_X

3% mà đánh đến 30 con rồi vẫn không ra :( em thấy nản quá :(
    Em cần cái đấy để nâng cấp vũ khí thì mới đánh được con Crimson Quru ở HR3. Không có thì tắc luôn, chịu chẳng đi tiếp được trừ khi chuyển sang cày vũ khí khác :(

5. quanglongqlcn

quanglongqlcn Youtube Master Race

@gaubenh0
    - Khi mua game sẽ có một Nintendo Club Code thì phải, cào ra lấy số như thẻ DTDD ấy, rồi vào https://club.nintendo.com mà tạo tài khoản và add code
    - Biểu tượng bước chân là số bước chân (số lần lắc máy) khi máy đang sleep, và số bước nhất định sẽ chuyển thành đồng tiền màu vàng, tiền này là tiền của máy và dùng trong ột số game nhất định thì phải.

6. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

nâng farm là làm Q ở chỗ thằng junior đó hả, hay vào farm nc với bà già??

7. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

8. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn Lão Làng GVN

Nữ thiệt hả @@ e đang ở hv đây ;))

9. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

đã clear all rồi mà ko mở đc bạn ạ, có j ko đúng ở đây chăng???
    @ HeroJAV: ừ, em năm nhất SN 94 à, học chuyên ngành j vậy, có dịp thì có thể ngồi uống rượu với nhau rồi, he he:6cool_smile:

10. Catnarok

Nó in thẳng vào tờ giấy luôn mà cần gì phải cào
    Làm cái acc trên club nintendo. Làm xong rồi thì lấy cái pin đi kèm game nạp vào bình thường thôi

Cái double BBQ đổi với thằng captain, chỗ rare trade ấy, mình thì chả biết có từ bao giờ, village quest đến giờ là 5 sao rồi check là thấy tự có

11. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn Lão Làng GVN

Em tửu lượng kém lắm toàn làm 10 ly là choáng choáng rồi :-< nhìn các ac mà đến phục ý. Thế chị đang làm ở đâu?

12. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Phải làm cái Village request One Chance nữa thì phải

13. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Tán gái thì a lô nhau mà tán, để chỗ này cho người ta săn quái vật :-w

14. Catnarok

Con rathalos đầu tiên hôm nay lại rớt 1 cái plate.
    Plate đâu mà lắm thế =))

15. viking3.vn

viking3.vn Donkey Kong

Gái cũng là 1 loại quái phải đi săn đấy đồng chí ah :))
    Loại quái này tính khí sáng trưa, chiều nắng, tối bão bùng... để săn còn phải đặt bẫy, thả mồi, tốn nhiều công sức, items, Zenny... lắm mới săn được chứ có dễ đâu :D
    Có khi còn khó hơn cả Super Monster trong MH Series chứ đừng có đùa =))

16. shenlong213

shenlong213 シェンムー Ryo Hazuki

Đánh MH trên Wii U đã đời ông địa, bây giờ transfer save sang XL lại không quen cái vụ movement bên này nên đánh ức chế kinh khủng

17. Jin Axl

Jin Axl > Draw 2 Life Moderator Lão Làng GVN

Thông cảm, đời mình nào h chả bao h phải săn loại đấy, toàn nằm ngửa bụng là tự chúng nó kéo tới bò lên nhún nhảy thôi à, thành ra ko biết các khó khăn mà các bạn phải chịu. Thành thật xin lỗi.

18. taditest

taditest Leave Luck to Heaven ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

^
    ^Trừ khi cậu sử dụng Bow hay Bowgun, chứ còn các vũ khí melee thì mình thấy 3DS và Wii U như nhau cả do đã có target camera.

Hôm qua mon men lên online thử. Lần đầu vào multi nên mình còn chưa biết join quest như thế nào, phải chat hỏi bọn nó mất 1 lúc. :5cool_big_smile:

Mà mình cũng chỉ rảnh để đánh 1 trận thôi nên lúc bye bye bọn nó kêu ầm sao quit sớm thế. :))

19. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Ặc, nói gì vậy gái?? Plate thì cấp làng đã rơi rồi, nói gì guild, chỉ là tỷ lệ thấp thôi. Anh vừa đnahs Rat làng được 1 plate đuôi và 1 plate reward nè, nhưng cũng phải đến con thứ 10. Nói chung cứ cố break hết kèm bắt sống thì sẽ có thôi.

Cái nữa là việc em chưa unlock được Ceadus phải không? Đã nhận cái request Ancient mask từ Junior chưa?? Sao khi thu thập đủ nguyên liệu hoàn thành quest thì nói chuyện với Junior, rồi ra Farm chạy vô trong thác nước đến chỗ bức tượng để lấy ancient mask, sau đó sẽ unlock thêm quest mới, giết Uragan xong sẽ thêm 1 request chỗ Junior nữa là One chance, hoàn thành sẽ unlock Ceadus.

Cỗ này lần trước anh cũng khổ sở đấy, clear hết tất cả quest luôn, cuối cùng đành thua, lên wikia xem :D

20. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    em đính chính lại rồi mà ca, giờ em còn mỗi cái one chance thôi, thiếu cái talon. đi làm sáng giờ ko đụng vào máy, tối làm nốt.
    full set atk up L, sharperner, fire ele+1, khá là chuẩn với cái dijin, he he
    1h sáng hôm qua đc cái plate đầu tiên, làm nốt đc cái ancient mask (thiếu cái sharq skin, mọi lần mang cha cha theo nó chém phát nổ mất con cá mập luôn, bỏ nó ở nhà mới bắt đc)