Winning eleven 2008. down nhanh cho nóng nào.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi tikger, 23/1/08.

1. 0oMaiTramo0

0oMaiTramo0 The Warrior of Light

lol, ở ngoài tiệm ps2 người ta vẫn đá bản thái đấy
    ra ngoài tiệm dao du nên vẫn phải tập đá. Thế bản thái thì có vấn đề gì so với bản thật?
    do cái pes 2008 trên ps2 quá củ chuối nên người ta vẫn sử dụng bản Thái đấy ạ =))

Thử dạo 1 vòng các tiệm ps2 mà xem nhé ;))
    =)) ko cần phải sang
    tớ ở box WE suốt =))
    ở đó mấy cao thủ người ta vẫn thỉnh thoảng đá banh Thái đấy =))

Thành thật khuyên bạn 1 câu: nên post bài với thái độ tôn trọng người khác một chút. Không phải mình cái gì cũng biết ở box psp này thì nói chuyện tỏ vẻ khinh thường người khác như vậy :)

2. 0oMaiTramo0

0oMaiTramo0 The Warrior of Light

Khổ lắm, sao mình nhìn mãi ko ra chỗ nào nói chơi pes 2008trên ps3,hay pc mới là fan của PES nhỉ? Làm ơn chỉ hộ cái? :-/
    Fan thật sự thì bản nào cũng chiến tuốt??? Ơ ,lần đầu được nghe cái lí lẽ này đấy? thế chả lẽ phiên bản nào của PES ra mình cũng cắm đầu cắm cổ vào chơi hết à :-/ Ko được đánh giá hay hay dở àh?

3. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

tớ ko khinh thường ai cả.. Tớ thấy Konami đã rất cố gắng để cho ra 1 bản pes08 trên psp tốt như thế. có lẽ các cậu thích đá trên pc hơn. nhưng cũng nên hiểu rằng:
    Pes08 trên psp ko thể đầy đủ dc như ps2 bởi vì, phần cứng của psp ko dc như ps2, thứ 2 dung lượng umd của psp làm sao dc như DVD của ps2 để mà nhét svd với bình luận vào??? mà có nhét vào chắc j psp đã xử lí dc??? còn về game play thì có kém pes6 đâu nhỉ?? chỉ ko hay hơn mấy thôi....còn về điều khiển thì psp khác ps2 một chút, nhưng ko thiếu skill j cả, chỉ là các cậu chưa khám phá ra thôi. khi khám phá ra thì sẽ rất thích thú và ham đá trên psp còn hơn là ps2. Vấn đề nữa là đây là box psp chỉ nên đánh giá game trong phạm vi psp.
    Thôi vậy. kết thúc cuộc tranh luận ở đây. nếu cảm thấy tớ quá lời thì sorry. chúng ta ko tìm dc tiếng nói chung. ko nên kéo dài tranh cãi, mất đoàn kết lắm. sẽ edit bài.

4. huynhtong12

huynhtong12 Youtube Master Race

ý của mình là bản WE 2008 giống WE2007 và PES 6 ở diểm đó đó ^^ :D

5. longthan0751

longthan0751 Youtube Master Race

ủa sao cái bản we2008 file torren down về tên của các đội bóng bị tùm lum hết vậy
    ai có cách chỉnh sửa thì gởi cho em nha

6. NhDTA

NhDTA Youtube Master Race

Đúng là tikger nên post bài tôn trọng người khác 1 chút, không phải chỉ riêng trong topic này mà tớ thấy trong 1 vài cái topic trước kia cũng vậy, và càng không nên edit những bài cũ thành ra trắng xóa như vậy, đằng nào thì cũng post rồi.
    Góp ý vậy thôi, mời mọi người quay lại chủ đề chính. :D

7. Professional Gamer

Professional Gamer Mr & Ms Pac-Man

j mà căng thẳng thế.... mỗi ng` nhừơng một bước đi...mọi ng` đều có suy nghĩ khác nhau thôi mà....chủ yếu có game để chơi là tốt gòi...ai thích thì chơi ko thì thôi....trở lại chủ đề chính đi... bà kon cho vài cảm nhận về winning bản 2008 này khác 2007 ra sao nèo?????

8. adsa

adsa Youtube Master Race

Tuy bản we 2008 trên psp kô được như kỳ vọng của tui, nhưng thật tình thì bản này vẫn trội hơn bản pes2007.
    Đồ họa tuy kô có thay đổi lớn nhưng mình thấy chuyển động mượt mà hơn bản cũ khá nhiều. Tốc độ xử lý các thứ đều tốt hơn bản cũ. Game play cũng có thay đổi. Vì mình cũng mới down đc 2 ngày và chơi chưa đc nhiều nên chỉ thấy có thế.

9. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

khổ thật tôi chỉ muốn mọi người hiểu cái mà họ đang cầm trên tay là cái j. con psp bé tí mà cứ kì vọng game của nó phải hoành tráng như PC thì ko thể nào chấp nhận đc.
    Pes trên psp như thế là chạm nóc đối với phần cứng của psp rồi. đừng đòi hỏi j thêm nữa. Còn những ai chưa thấy Pes psp hay thì ngó qua một chút tổng hợp của tôi về nó. hi vọng sẽ thấy hứng thú hơn.

Trước hết là sự thay đổi của Pes08(We2k8) so với Pes07:
    - bình luận nói nhiều câu hơn.
    - có nhiều chức năng hơn trong phần Edit: mọi người có thể chỉnh sửa cầu thủ, tên, Logo CLB......
    - Có thêm cấp độ khó là Super Star - cái này phải dùng tiền Wen các bạn có dc khi thắng trong các giải đấu để mua trong phần We-Shop.
    - Có chế độ chơi World Tour: ở đây bao gồm rất nhiều thử thách khó ví dụ như....+bắt đầu đá từ hiệp 2 trong khi đang bị Brazin dẫn trước 1-0. yêu cầu là phải lội ngược dòng.
    +! trận đấu phải ghi ít nhất 2 bàn từ quả tạt cánh-->đánh đầu.
    +phải ghi ít nhất 1 bàn từ khoảng cách trên 35m....vv..vv....
    Có rất nhiều thử thách để các bạn cảm thấy đá bình thường dễ quá thì xơi thử xem có dễ như đá thường hay ko....
    -có cả đội tuyển VN, cái này vào phần đá Cup, khi chọn đội mới thấy, mặt mũi thì chả nhận ra thằng nào, có mấy cái tóc thì na ná.....tên thì linh tinh, nửa VN nửa Trug Quốc:D

tuy nhiên phải công nhận bản này face cầu thủ ko đẹp bằng Pes07. ngay cả các bản trên PC hay ps2, Ps3 cũng thế, mặt mũi cầu thủ làm ko dc như dòng pes trứơc kia. Còn nữa khi đá wireless thì xuất hiện khá nhiều lỗi dịch chuyển tức thời của cả cầu thủ lẫn bóng. cái này là một lỗi rất buồn so với pes07. Còn thật ra bản Pes thành công nhất của Konami tính trên tất cả các hệ máy đến thời điểm này là Pes6. ko thể phủ nhận dc rằng cái bóng của Pes6 quá lớn, cộng với sự kì vọng thái quá dành cho pes08 và cũng vì sony lăng xê pes08 quá đáng nên đến khi pes08 ra thì đã làm cho fan Pes thất vọng.....

tuy nhiên cũng nên khám phá qua một số mục chơi mới của Pes08 chứ nhỉ???:D

Còn sau đây là một số tổng hợp kĩ thuật mà các bạn có thể dễ dàng tìm thấy bên box We. nhưng trên psp thì chắc ko ai để ý mấy.

Trước tiên là giải quyết cho vấn đề thiếu 2 nút L2 và R2: công thức sẽ là R2=2R và L2=2L, nhưng khi đá các bạn sẽ phải tự kết hợp sao cho đúng.

kĩ thuật cơ bản nhất và hiệu quả nhất khi dùng R2 là sửa lòng. ở psp muốn sửa lòng thì các bạn ấn tổ hợp phím: R-->Vuông--->R: cái này ko khó chỉ cần nhanh tay một chút.

sẽ rõ ràng hơn về công thức R2=2R khi các bạn thử đang chạy--->thả hết nút ra. nháy R, cầu thủ sẽ dừng bóng lại quay về hướng đang chạy, nhưng nếu các bạn nháy 2R (R2) thì cầu thủ sẽ dừng bóng và quay mặt về phía khung thành.

Các bạn có thể tự phát triển thêm nhiều skill khác.

Còn một kĩ thuật nữa là Super cancel: trên psp sẽ là (O+tam giác)....

vv...vv còn rất nhiều kĩ thuật trên psp mà các bạnc so thể tự khám phá.
    thậm chí gắp bóng qua đầu hậu vệ nhưng chỉ làm dc vơi analog type3.

Sút Rabona: những cầu thủ có chỉ số sút chân ko thuận kém: 2-3 sẽ sút dc quả này: vd như Messi, Recoba.... chạy gần khung thành ở tư thế bắt buộc phải sút bằng chân ko thuận của cầu thủ đấy thì nó sẽ tự vắt chân qua và thực hiện quả sút rabona.
    ................vv.............còn nhiều lắm kể ko hết các bạn tự tìm nhé...tất cả đều có trên psp. thật ra những kĩ thuật đấy chỉ giải quyết vấn đề biểu diễn thôi, thật sự hữu dụng thì có quả Sửa lòng là tốt nhất.

10. Professional Gamer

Professional Gamer Mr & Ms Pac-Man

trong bản pes08 này có khi chơi master league có upgrade cầu thủ ko?? wa mỗi mùa cầu thủ có thêm tuổi ko? sao tui chơi bản winning 2007 ko thấy già đi gì hết á!!! đá hoài mà chẳng thấy già hơn ko thấy về hưu cũng chán!!!

11. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

ah` có đấy, đây cũng là một cải tiến rất đáng kể của pes08 psp so với pes07psp. mới đầu vào thiết lập chơi bạn sẽ dc chọn giữa: players Develop và Players don't Develop, cái bứơc Q3 ấy thấy ko???? hình như là nó đấy tôi cũng đang test cái này nhưng chưa chơi hết 1 mùa nên chưa có kết quả để chắc chắn. bản này còn có 1 cái hay nữa là ngoài chọn Match mode players và defaul nó còn có thêm create Custom team để mình tự tạo ra đội của riêng mình.

12. ghehen

ghehen Dragon Quest

mấy kĩ thuật này tí nữa phải thử mới đc.thk bac tikger hen.

13. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

CHo em hỏi các PRO em down hết rùi giờ làm sao nén lại rùi bỏ vô psp?????

14. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

dùng winrar mà giải nén:D cách đó là tót nhất đó:x

15. longthan0751

longthan0751 Youtube Master Race

ủa sao cái bản we2008 file torren down về tên của các đội bóng bị tùm lum hết vậy
    ai có cách chỉnh sửa thì gởi cho em nha

16. anhquansei

anhquansei Mega Man Lão Làng GVN

Giải nén = cách nào , anh chỉ em tường tận đi trước giờ chưa làm cái này:wink:

17. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

click chuột phải vào part1, chọn extract here.:whew: nếu đòi pass thì em nhập hako.

18. Takaya Genji

Takaya Genji I think I'm in

19. duyno1

duyno1 Mario & Luigi

chuyển nhượng kiểu gì ấy nhỉ tiger nhỉ :D

20. tikger

tikger I ♥ (+[___]÷)

chuyển nhượng bạn vào negotiations--->search-->ra giá để mua cầu thủ....cái này phải chơi nhiều nó mới thành kinh nghiệm mua bán...mình cũng ko biết phải diễn tả như thế nào...đến mỗi kì chuyển nhượng thì mới mua bán dc,1 mùa giải có 2 kì chuyển nhượng vào giữa giải ( kì chuyển nhượng mùa đông) và cuối giải (mùa hè) lúc đấy bạn vào search.... nếu đội bóng của bạn đang còn ở vị trí thấp quá thì mua mấy thằng sao chưa chắc bọn nó đã thèm về...muốn mua bạn phải xem xét kĩ túi tiền...trả cao quá mua dc nó về hết cả tiền để trả lương cho nó thì cũng khổ......vv..vv....cái này phải chơi thật nhiều mới tích lũy dc kinh nghiệm bạn ạ....mình nhiều khi còn bị mua hớ:'> với lại đang cày cái world tour nên chưa test dc kĩ cái master ở bóng này...hình như đã cải tiến về sự phát triển cầu thủ qua mỗi mùa bóng...các cầu thủ trẻ nếu cho đá thường xuyên và đá tốt cuối mùa sẽ tăng đáng kể.....Sở dĩ trong pes08 mặc dù chúng ta thấy các cầu thủ trẻ như của Arsenal...hay Bojan Krikic cảu Barca, hay Pato nữa ngoài đời đá khá hay nhưng lực trong pes làm rất yếu....mục đích để có cái cho chúng ta huấn luyện...nếu ban đầu cao quá thì lên chả dc bao nhiêu nữa ....chỉ qua vài mùa thôi đảm bảo bọn nó lên 90-95 hết:D:D:D