Winning Eleven, PES hay Fifa 2009

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi maithinh, 8/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Thế theo cậu thế nào thì mới có Iot vậy!? @-)@-)@-)

2. [L]awliet

[L]awliet Mr & Ms Pac-Man

Mọi người đang tranh luận hay đang đả kích xúc phạm nhau thế :|

3. vampirevn

vampirevn The Warrior of Light

ok , chưa chơi Winning cũng như J-league nên ko biết chế độ này hihihih . Nhưng những chõ còn lại chắc chẳng có gì là sai :-*

4. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Chắc sắp thành war mất rồi::( Cá nhân tôi chả quan tâm thằng nào ăn cắp thằng nào, thằng nào hay hơn thì chơi thôi. Gắn bó dòng game của Konami từ hồi cấp 2 đến h là hơn 12 năm rồi, thế mà năm nay khg mua PES mà chọn Fifa chỉ vì 1 điều đơn giản là Fifa hấp dẫn hơn::) PES làm cầu thủ đá khg thật, quá dẻo đồng thời sức mạnh kiểu siu-pờ-man rất hay xuất hiện làm game nhìu khi trở nên quá ảo. Trong khi đó hệ thống vật lý của Fifa thật hơn hẳn, từ việc sút, chuyền đến khống chế bóng. Khi chơi PES bạn có cảm giác là đang chơi 1 game, trong khi với fifa bạn có cảm giác như đang xem 1 trận đấu thực sự::)

5. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

ôi thôi , cuối cùng cũng thành cái war rồi , chẳng thể hiểu được các bác . Thôi bây giờ em phân tích thế này cho nó khách quan nhé .Nếu đã war rồi thì phân thành 2 phe đi cho rồi :

Với mấy bác ủng hộ FF : thực sự thì FF có lấy ý tưởng từ gameplay của PES , nếu để ý kĩ thì những chiêu như căng bóng từ biên bằng 2O , 3O , kèm người nút X , kèm người bằng 2 người ( X + vuông ) , sút lob bóng , press X thì chuyền gần , Press + Hold X thì chuyền cho người xa ...( nhiều nữa)... là có mượn từ WE ( bởi những chiêu này có từ WE rất lâu ồi , trong khi FF thì mới đây thôi ), cho dù có setting control thế nào đi chăng nữa thì cũng có cốt lõi từ đó . Nhưng trong chuyện này ko hề có cái gì gọi là "ăn cắp" hết (cũng như chế độ Become a Legend hay Be a Pro ) . Ý tưởng là của ai thì người đó làm trước , đi trước ,có nhiều kinh nghiệm hơn , cải tiến nhiều hơn , nhưng như thế đâu có phải là cấm ko ai được làm theo ( cái này đâu phải là công nghệ hay là nhãn hiệu bản quyền ....) . bởi vậy mấy bác đừng có cãi nhau thằng nào ăn cắp thằng nào , vấn đề là thằng nào làm cái đó hay hơn ( theo cách nghĩ của từng người ) , thì cứ thế mà chơi thôi , cha đẻ ra nó còn ko nói gì , chúng ta lấy quyền gì mà phán xét .... ừ thì công nhận WE nghĩ ra trước , nhưng nếu anh ko nhân lợi thế đó để bứt phá thì trước sau gì chẳng bị tụt lại .....

Còn với những bác theo phe WE : Các bác có lợi thế là các bác có nền tảng + 1 lực lượng fan hùng hậu ( xét theo nhiều nguyên nhân đã nói bên trên ) , nên các bác việc gì phải nổi nóng chứ , các bác có cộng đồng chơi vui vẻ với nhau , đó là điều quan trọng với một game bóng đá đối kháng rồi còn gì ? chuyện kẻ khen người chê , khía cạnh nào của cuộc sống mà ko có , bình tĩnh lại đi chứ !
    Chỉ mong các bác nhớ một điều rằng , anh em hiện đang chơi FF , hầu hết là gắn bó rất lâu với WE rồi , thậm chí là chơi song song cà 2 , và những nhận xét đó hoàn toàn là có căn cứ . Bởi WE trên PC và WE trên PS3 là same same nên có nhiều người chơi và nhiều người cảm nhận , chứ các bác cứ vin vào cái FF trên PC rồi đánh giá là đâu có được , trong các bác chơi WE đây , liệu có bao nhiu % mua cái đĩa FF09 PS3 về chơi rồi cho ý kiến thật khách quan xem nào ?

6. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

just CHILLOUTTTTTTTTTTTTT................

7. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

tớ ...ko hiểu :| .

8. baobao1107

baobao1107 Mr & Ms Pac-Man

fanboy của FF có những thằng kém hiểu biết thế àh
    LOL :devil:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tiệm ps3 nào nó chả có cái fifa mà có thằng fanboy nào thèm bước vào chơi
    đâu làm thằng chủ tiệm ps3 mình nó kô thèm mua nhiều đĩa fifa:devil:

9. kut3_d3vil

kut3_d3vil Youtube Master Race

bạn nghĩ sao nếu mình nói thế này
    mình chơi song song cả 2 game pes, ff đa nền và nhận xét rằng mình đã hiểu vì sao gọi fifa 09 lại là một hiện tượng ở hàng ps3:D:D
    mà có nhiều người bảo pes là cá nhân, ko đồng đội, chả hiểu nổi nữa.

10. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

có vấn đề về đọc hiểu à , nếu muốn tranh luận một cách xây dựng thì cứ nói hết những suy nghĩ của pro đây , rồi anh em sẽ thảo luận , cho ý kiến, còn cái kiểu ở đâu đâu chõ vào một câu thế này thì nói thật tui viết ra mấy câu thế này cũng tự thấy là mình làm mất thời gian của chính mình .

11. kut3_d3vil

ý mình thế này
    sao ff09 hay, mà sao chưa bao giờ thấy ng ta play ngoài hàng ps3 nhỉ?X(X( buồn cười thật:p:p

12. kompakompa

kompakompa Mr & Ms Pac-Man

tóm lại là mua hết đi khỏi suy nghĩ chi cho mệt :p

13. Darth_Revan

Chơi FF09 chưa mà vào post này nọ. Còn ngoài hàng toàn PES thì do tập quán thói quen chơi PES từ hồi xưa nó để lại rồi nên thế.
    P/S: thỉnh thoảng có mấy bạn :'>:-*;;) vào post bài cũng vui, mình tranh thủ câu mấy bài cho lên level:'>

14. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

thôi xin lỗi nói 1 câu thôi ,down cái demo Fifa 09 về chơi xong thì thấy rằng "WASTE OF TIME" X( ,đừng nói là tập quán ,người ta chơi PES hay WE nhiều hoàn toàn có lý do !

15. cena1410

cena1410 [V-PSP]۞C-nalism۞

tùy mỗi ngừi....mình chơi cả 2

16. kut3_d3vil

hic
    nói thế nào nhỉ
    nói thế này có vi phạm nội qui ko nhỉ
    ff09 " ít " người chơi " ngoài hàng" ps3 vì pes " tập quán thói quen chơi PES từ hồi xưa nó để lại rồi nên thế. " đái dầm đổ tại chim. hết

17. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Người ra ngoài hàng chơi chủ yếu là để thư giãn, giao lưu cùng bạn bè nên hầu như tất cả đều có tâm lí muốn chơi thứ quen thuộc chứ ko muốn tìm hiểu cái mới làm gì cho mất thời gian, cộng với ấn tượng ko mấy tốt đẹp về ff trên pc đã ăn sâu vào đầu rồi, thế nên chẳng có gì lạ khi pes vẫn tràn ngập ở các quán ps3. Dù có người "biết" chơi ff trên ps3 đi chăng nữa nhưng chẳng lẽ đi với đám bạn từ lâu vẫn chơi pes cùng nhau mà giờ kêu đá ff thì thử hỏi đc 0 phẩy mấy phần trăm đồng ý? Thế nào chẳng bị bảo là tốn tiền với mất thời gian. Với lại, mới nhìn ở VN thì đừng vội suy ra là thế giới cũng vậy ;))

Chủ quan là thế, còn khách quan, bác nào muốn biết tại sao người ta tung hô ff trên next-gen đến thế thì kiếm một bản về mà chơi thử xem có thay đổi đc suy nghĩ của mình ko, demo chỉ có 2min/hiệp nên cũng ko nói đc gì nhiều đâu. Còn bác nào nói ff chỉ làm mất thời gian thì làm ơn chỉ rõ ra nó crappy ở điểm nào chứ cứ nói suông ko thì nói thế nào chẳng đc, nhạt lắm 3:-o

Anyway, kết vẫn là ai thích cái nào thì chơi cái đấy thôi, :"

18. Darth_Revan

Thế nó Waste of time ở chỗ nào:-/ demo thể hiện đc mấy phần cái hay thực sự của bản full đây:-/ Bác cũng nên bit 1 điều là gameplay của PES nó dễ làm quen hơn FF nhiều, nên mới chơi thử có thể gây cái ấn tượng khác. Còn người ta chơi PES với WE ngoài hàng nhìu đơn giản là thói quen thôi. Quả thật trước đây (theo đánh giá của tui là trước PES và FF08) thì FF khg bằng PES --> ấn tượng khg tốt về FF, tuy nhiên từ bản 08 trở đi thì ngược lại đó, FF khg còn kém PES nữa rồi::). But dân ta đã quen với việc đá PES bao lâu nay rồi, nên ra hàng thì cứ PES mà gọi thôi, ngoài ra họ khg đá thử FF (mà có đá như bác thử demo vài phút thì cũng chả có tác dụng j) nên cứ PES mà tiến thôi:whew:
    P/S: bác mới chơi demo FF, but ở đây những người khen FF thì có người chơi cả 2 bản PES, FF09 rùi đấy. Đánh giá là khách quan, chứ khg có chơi 1 cái rồi nói đâu:wink:

19. baobao1107

baobao1107 Mr & Ms Pac-Man

hài cái game nào của EA nó chả bóng bẩy ở cài bề ngoài nhưng có game nào của nó ra hồn đâu fifa nó bóng bẩy cho cố vào rồi vẫn lèo tèo vài mống chơi vơi nhau đúng là tự an ủi mình

20. Darth_Revan

Hị hị bác này phát biểu hay thật;;), ngày tết đc nói chuyện với những người " nói khg nghĩ " như bác đúng là vui;;) Tiếp tục đi bạn hiền;;)
    P/S: cái nick trên có vẻ cờ-lôn quá:-* Mà cũng chả sao, cứ típ tục phát biểu đi nhé:x

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.