Winning Eleven, PES hay Fifa 2009

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi maithinh, 8/1/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

game EA nó có phát hành ở mỗi VN đâu mà bác, bác phải theo dõi số game bán ra lúc FIFA09 mới ra ấy, bên UK họ chơi nhiều lắm, chẳng qua VN ít người chơi FIFA trên ps3 nên mới cố gắng kiếm đc một vài anh em đá online với nhau

2. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

undefined
    "cứ như khi người ta trong cái giếng , sẽ nghĩ rằng ngoài cái ao kia cũng sẽ như trong này "
    câu này dành cho ai có vấn đề về khả năng đọc hiểu tự đánh giá mình .

Vấn đề chơi FF , anh em cứ bình tĩnh , ko phải là những người chơi FF như tụi tui nói PES hay WE dở , vấn đề là các bác hãy có đánh giá thật khách quan sau khi có những trải nghiệm thực sự nhé , lúc đó mới thực sự là thỏa luận chứ như bây giờ chỉ gọi là cãi bừa thôi . Có một vài người ra hàng 10h/1h tiếc tỉên thì lấy gì mà dám thử những game hoàn toàn xa lạ -> chưa nhấn được cái nút "Start to begin" nhưng vẫn hô hào " FF cục shit" . Một vài người thì PS3 có sẵn , tiền thì chắc cũng dư nhưng cái disk game chưa cầm đút vào máy bao giờ nhưng vẫn hô hào " FF asshole" > Còn bác nào chơi demo thì phải nói là đó là một thảm họa , vì với 2p 1 trận 2 hiệp , giữ ko thua là may , chơi ko chiến thuât , ko vị trí , ko kĩ thuật thoải mái , ko đội ưa thích ... còn gì là game mà nhận xét .

Những game còn xa lạ , muốn biết thực hư thì phải train trước khi nhận xét , mà train thế nào , em hỏi là mấy bác đã biết cách config cái gamepad cho đúng chưa đã ???!?!

Anh em chơi FF từng chơi PES rất nhiều , nhưng anh em chơi PES mấy ai chơi FF thực sự gọi là chơi , vào đây hô hào gớm quá , nghĩ cũng buồn cho cái sự pro của gamer VN

3. x600

x600 Donkey Kong

ai đã có hoặc từng chơi cả Pes09 và FF09 thì hãy vào phát biểu nhé, nhiều ông nói cảm tính quá đi, cãi nhau mất vui.

4. RVX

RVX Mr & Ms Pac-Man

mình chơi FF từ bản FF94, cài bằng đĩa mềm, cầu thủ trông rất buồn cười, và chưa bao giờ chơi các trò bóng đá khác

5. cyberbrain

cyberbrain C O N T R A GameOver

Đúng là có chú bé này vào thở ra những câu nghe rất là brainless.Có vài cái mống đấy là theo chú mày nhìn thấy ở VN này thôi,chứ có biết cái quái gì đang diễn ra ở bên ngoài đâu :))
    FF nó ko những bóng bẩy mà nó còn mạnh hơn PES nhiều lắm ;;)Mà cái điều này thì chỉ có ai chơi cả 2 thì mới biết đc thôi.
    Nếu ai trong này biết tôi làm ở HG shop thì cũng biết HG có 1 hàng PS3.Đúng là hầu hết mọi người vào đều chơi PES,chỉ thỉnh thoảng mới có người chơi FF.Nhưng khi có ai chơi FF thì những người chơi PES đều quay ra và phán 1 câu rằng: "FF hình đẹp hơn PES" :)).Nhưng họ lại ko chuyển sang thử FF vì PES là thói quen của họ,chứ ko phải vì họ thấy PES hơn FF.
    Cái việc dân VN ta chơi nhiều thì ai cũng rõ rồi.Để tôi có đôi lời phân tích cho những chú bé chưa rõ nó là thế này:
    PES >>> Nó gắn liền với "dân ta" từ khá lâu.Vâng,từ cái hồi máy SNES,tất nhiên ko phải cái tên PES như bây giờ.Nhưng vẫn là 1 sản phẩm của Konami.
    FF >>> 1 khái niệm quá rõ rằng về game của PC cho tới tận bây giờ.Điển hình là FF online hiện tại.

Gamer chọn PES vì nó dễ chơi hơn FF ở nhiều mặt.Như cách điều khiển cũng như chọn chiến thuật(nói chung cho việc Setting Information).Nhưng chính vì vậy mà cách điều khiển cũng như chiến thuật của FF lại sâu sắc và tốt hơn PES.
    Hầu hết mọi người chưa hiểu nhiều về FF vì ít có cơ hội chơi qua.Điển hình như mấy bác chơi PES ngoài hàng cũng như là mấy bác sở hữu game PES hoặc WE trong topic này.

6. ngaykhongem206

ngaykhongem206 Gambler's TBG 2008

ừ thì cứ để cho các chú bé A Ma Tơ chúng tôi đông đúc chơi PES hay WE với nhau vì nó dễ quá :> ,còn những người Bờ Rồ như cậu lèo tèo vài mống chơi FiFA mà đắm đuối nhìn dòng người chơi PES vẫn đều đều phát triển mặc dù rất cố gắng để chê nhằm tự cho mình chơi FIFA vì mình Vé Ri Bờ Rồ :devil:

7. LostPlanet

LostPlanet T.E.T.Я.I.S

pes với we đều là một game, sao cứ phải "pes hay we" .........

8. Darth_Revan

Darth_Revan Mario & Luigi

Lại lèo tèo vài mống rồi:;) tui lên đá FF onl lúc nào chả có người tiếp. Khg ta thì tây:hug: Bét ra những người nói FF09>PES09 như chúng tôi đều chơi cả 2 bản rồi mới đưa ra nhận xét. Còn mấy bác nói FF cùi thì chỉ chơi mỗi cái PES mà phán cứ như thánh:o;;):whew:
    Tui cũng chả hỉu::(

9. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Mình chơi đá banh nhật 3 từ hồi ps1 đến giờ, cho đến Winning Eleven 2008 năm 2007 trên Ps3. Bao nhiêu năm chơi toàn winning eleven và Pes trải dài các đời máy playstation. Rồi WE2009 ra đời, cảm giác cụt hẫng xuất hiện --> chuyển sang Fifa09 chơi luôn ( phiên bản fifa đầu tiên từng chơi), dù đang là gà nhưng cảm thấy tuyệt hơn WE2009 nhiều.

Lên Xbox live đá WE2009 --> lèo tèo 2 servers có tổng số người chơi chưa đến 100 mạng.
    Lên Xlive đá Fifa09 --> bất kể lúc nào cũng đông đúc, đá Be a pro bất kì lúc nào cũng connect đc 20/20 người cùng đá.
    PES là tên gọi dành cho US và EU
    WE là tên gọi dành cho thị trường Nhật Bản và Châu Á.

Và còn 1 điều nữa, Fifa09 có thể config tay cầm giống y chang bản We hay pes. Cái này ko phải bắt chước mà là 1 bước tiến giúp fifa lôi kéo nhiều ng chơi hơn ~ những người đã quen với We và pes. Tui là 1 trong số đó ít ra cho đến khi bản WE2010 ra =)

10. cyberbrain

À đó là bởi vì những game thủ chơi PES thì thường chỉ biết chơi chứ ít ai biết phân biệt.
    Thi thoảng lại có chú khách hỏi mình và mình trả lời là PES là do Konami và WE là do EA bắt chước làm theo =)).EA vừa bán FF vừa bán cả WE cho nó lãi,thể mà tin sái cổ :))

Lèo tèo vài mống chơi trên PS3 thì đã có lực lượng chơi FF online.Cũng như chả có chú Amatơ nào ngồi PC mà chơi PES đó thôi :))

11. DarkAvengerNew

DarkAvengerNew Youtube Master Race

Vào spam vài dòng:

WE 2009 Online : KennyPham thỉnh thoảng vài ngày thấy online 1 lần. Beomiki 1 tuần 1 lần. Các nick khác add vào chưa bao giờ thấy online ;)
    (Tớ là darkvit, đá noob vì lag kinh hoàng)

WE 2009 -> Độ phân giải 1280 - 720p
    FIFA2009 -> 19xx - 1080 chơi trên cùng PS3 cùng TV

Chơi FIFA thiên về chiến thuật nhiều hơn, WE/PES ngẫu hứng hơn.

12. ngaykhongem206

bác xem lại đường truyền ADSL của mình ,tôi và beomiki đá khoảng 2 ngày/lần với nhau thấy tốc độ tương đối ổn định ...bác là người đá ít nhất trong những người tôi gặp ,bác muốn đá thường xuyên thì add nick yahoo minh_dang_86 (MrPum) ,willy_do2008 ,hoanlh (thanhkaka) ,beomiki ,biennho92004 (Long) và cucaiphoikho là tôi ,bác chỉ online mạng PSN mà không hẹn đá trước nên thấy ít anh em là phải rồi,chứ bác add yahoo đủ các người trên thì bảo đảm ngày nào cũng có đối thủ !
    Một điều nữa là hệ thống Xbox live ít đối thủ chơi online PES là điều dễ hiểu thôi ,vì hơn 3/4 fan ruột của PES chọn ps3 làm hệ máy mình chơi vì đã quen cách điều khiển PES với tay dual shock !

13. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

những chú phát biểu câu "lèo tèo vài mống" thì có thể được liệt vào danh sách sau :
    - Ko biết cái PS3 nó là như thế nào , chắc chỉ mới xem cái hình
    - Có Ps3 nhưng mà chơi FF09 trên PC bằng Crack lậu
    - Có Ps3 và có FF09 nhưng cóc biết reg nick PSN
    - Có PS3 , có FF09 , bbiết reg nick PSN nhưng mà cóc có ADSL tại nhà :))

Những ai tự thấy mình có đủ điều kiện để ko nằm trong list này , pls shut the hell up !

14. cyberbrain

Bác phải thêm vào là:
    Có PS3,có PES 09,có FF 09.Có chơi cả 2 nhưng vì tình yêu mù quáng với 1 bên nào đó =))

15. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

thật ra nếu ai đó có cả 2 game , cùng train cả 2 game , thì sẽ ko có những tranh cãi như thế này , chỉ tiếc là anh em hoặc là chơi mỗi PES , hoặc là chơi PES + FF PC , hoặc là có cả 2 nhưng vẫn chơi PES nhiều hơn .Làm sao có những đánh giá khách quan khi chưa biết config cái gamepad sao cho đá FF tốt nhất ( cách tốt nhất là config giống PES đó ) , cũng làm sao khách quan cho được khi mà chơi 1 cái hơn 10 năm ròi , cầm pad là đá , 1 cái thì còn chưa biết làm sao để di chuyển cho đúng ý chứ đừng nói là thắng được máy ( những kĩ thuật phức tạp nhưng rất tạo hứng thú khác , tạm thời ko nói đến ).

Tui chưa hề có ý kiến gì nói là FF hay PES dở ( FF và PES , chỗ nào chưa được tui đều phân tích rõ ràng hết rồi , search lại sẽ thấy ), những gì tui post chỉ mong anh em CÙNG CHƠI và cùng THẢO LUẬN thôi, vì suy cho cùng nó cũng chỉ là một cái game , làm gì phải chia rẻ cái clan thế này . Nên nếu được , mọi người nên bình tĩnh , và hoặc là thảo luận nghiêm túc , ko khích bác nhau , hoặc là nên close topic đi là hơn hết

16. kut3_d3vil

kut3_d3vil Youtube Master Race

đúng, ý mình ko có game dở.
    chơi cả 2 nhưng không thích ff, chả hiểu sao ko giải thích nổi
    .hết @@

17. NguoiHaNoi

NguoiHaNoi Youtube Master Race

Đã chơi và thấy rằng, Fifa vẫn vậy, bóng bẩy ở mặt hình thức, cầu thủ tỏ thái độ này nọ trên sân bóng thì thật lắm (cái này PEs ko chú trọng), còn về yếu tố cá nhân , độ sâu sắc về lối chơi, cá tính của cầu thủ , độ thật,độ thực dụng trong lối chơi (cái này mới là quan trọng), thì ko bằng Pes.Vẫn thấy hình thức quá
    Đây là nhận xét cá nhân, ko quy chụp cho ai cả.

18. Tikido

Tikido T.E.T.Я.I.S

nếu nói Fifa 09 PS 3 dở thì xem cái này đi nhá:http://www.youtube.com/watch?v=DF0muJ4hMGY&feature=related
    hình trong game ko đấy, đừng nói dựng sẵn, chỉ khoản này là ăn đứt PES rồi, thằng nào chơi PES mà kiếm được cái video bằng phân nua74 cái này thôi tâ cho tiền
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Và bọn trong này ko biết có bị gì ko, chỉ có 1 lần thử Fifa 09 PS 3 ở nhà thằng bạn,mình tính rủ nó PES nhưng nó nói nó có Fifa thôi nên chơi thử, ai dè còn hay hơn cả PES nữa, hôm đó nó bận việc làm mình ngồi đó ngậm cái pratice mod 3 tiếng liền(cái dùng để biểu diễn kỹ thuật ), trong này toàn bọn ko chơi mà nói như hay lắm, tui bõ xong bài này đảm bảo có mấy đua71 vào phán chơi rồi nhưng nó dỡ ẹc, chỉ có 2 trường hợp
    1.Chỉ chơi bản PC
    2.chưa từng chơi
    còn nếu chơi rồi tôi đảm bao ko ai dám nói fifa 09 dỡ

19. cyberbrain

Ai cũng biết đã nói tới đá bóng thì tức là tập thể,nếu bác nói PES chú trọng yếu tố cá nhân vậy thì PES thua xa FF.Mà thực ra đúng là như thế,quá chú trọng đến cá nhân.
    Nếu mà nói vệ độ sâu sắc thì khi tinh chỉnh Info cho FF bác sẽ thấy nó chia ra làm nhiều mục riêng chứ ko chung chung như PES.Đấy mới giống như 1 người huấn luyện viên setting info cho đội hình.
    Cái vấn đề cá tính cầu thủ thì bác nên định nghĩa rõ ràng ra,còn như bác nói "tỏ thái độ này nọ trên sân" thì FF cũng làm tốt quá rồi.
    Độ thật thì ?Theo bác tạo hình cầu thủ giống bề ngoài là thật à ?FF cũng làm đc mà :-/
    Độ thực dụng theo bác tức là thế nảo ?1 cầu thử control bóng từ đầu sân tới cuối sân và ghi bàn thì là thực dụng à ?

Đúng như bác nói,tính đến năm 08 thì tôi đã ko chơi FF từ hồi 05.Đúng là thấy nó đã thay đổi quá nhiều.
    Đập vào mắt là hình ảnh Ronaldinho và 1 vài TUT giới thiệu skill.Thử và thấy quá tuyệt.Thậm chí ngồi đến nửa tiếng nghịch mới giật mình là vẫn chưa vào tới menu :o :))

20. ngaykhongem206

mệt lắm rồi ,chúng bây chơi fifa thì về nhà chơi fifa ,ai chơi WE thì về nhà chơi WE ,còn bố đứa nào fan Fifa mà chê WE này nọ thì SHUT THE FUK OFF !!!,đừng làm ra vẽ hiểu biết vì đã chơi pes rồi giờ không chơi fifa rồi ra vẽ lý luận chướng lỗ tai ,tụi bây không chơi để người khác chơi đừng đụng chạm nữa X(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.