World 3 - The West Armies town

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi julius21, 24/10/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Leonhart_Squall

Leonhart_Squall The Warrior of Light

đã là nói cho vui thì có gì mà tớ phải giận :))
    tối nay đi ngủ liệu hồn mà ăn nói với cụ Nguyễn Trãi =))

2. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

đang lết đến town chắc 6h nữa tới::(

3. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

hì, cám ơn mọi ng đã ủng hộ, tại lee cũng đã chơi qua travian bên server france trong 2 năm ( chơi từ lúc mở server cho đến lúc gần kết thúc, vì bận học T_T ), và bít vai trò của leader cũng như mem là quan trọng như nhau, ko ai hơn ai, leader có thế mạnh của leader ( ví dụ như lãnh dạo trong 1 cuộc chiến, thì sẽ phái ai quân mạnh đánh sau, vlính tiên phong đi trước và phân tán hàng thủ của đich, cái này ai chơi travian sẽ bít, đây gọi là fake attack ^^ ) và vai trò của members ( như mình dc giao nv ở hậu tuyến mà ham hố đi đánh, sẽ tạo ra 1 thế khó khăn cho guild của mình, và cũng sẽ làm hỏng kế hoạch của toàn guild, vì quân mình toàn thủ mà đem đi đánh thì chắc chắn sẽ lót xác :)) )

nên bên topic kia tuy mình là ng trong cuộc, nhưng cũng chỉ bàng quang và nhìn thôi, tại mỗi ng 1 ý, ko mún tự gây phiền phức cho bản thân :)) ( lee vốn ko thik tranh cãi mấy vụ ko liên quan tới mình, idc about that :'> )

town thì lúc nào cũng welcome anh em Vn ^^", ai mạnh ai íu thì nói với mọi ng bít để mai này tiện việc giúp đỡ, ko nói thì ko ai bít đâu nhé ^^

mới đầu như mọi ng bít town rất cần money để build nên lee có thể sẽ hơi sốt sắng về mặt này, nên như ở trên có nói bi h ai join town thì lee khuyên mọi ng nên donate hết những gì mọi ng kiếm dc, BUT ko phải là đóng hết hoài, chỉ đóng cho tới khi nào town đã upgrade đủ những thứ cần thiết, thì mọi việc sẽ trở lại bt, fee thì lee dã đưa ra rồi, 10$/day đối với normal job, 5$/day đối với worker.

Tại sao worker lại chỉ 5$ ?? lee cũng sẽ giải thích lun cho những ai thắc mắc về vấn đề này, nhưng lee nghĩ chắc ai cũng bít lý do cả rồi :D

tại vì worker ngoài công việc làm quest, thì công việc build town cũng là của worker, nên những worker phải bỏ ra energy ( thứ cần thiết và quan trọng trong the west ) và nhìu khi worker phải bỏ chính tiền túi của mình ra để build town, nên họ phải được ưu tiên trong vấn đề fee town.

Tại sao lee phải giải thík vấn đề này ?? vì lee mún cho rõ ràng để mai mốt nếu ai còn thắc mắc vì sao worker chỉ đóng 5$/day, thì lee sẽ kiu kid kik thẳng tay ko cần hỏi ý kiến của members trong town, cái này lee nghĩ mọi ng sẽ hỉu. Vì nếu có 1 ng ganh tỵ với fee của từng job, rùi sau đó nghi này nghi nọ thì rất khó lòng sống chung với nhau trong 1 town, và sẽ có ý nghĩ đố kỵ lẫn nhau, mà như thế thì ko ai muốn.

ok, kết, hiện nay nếu sau khi residence nâng cấp lên lv 2, đã có 2 members sẵn là Dung và Aphi bên Cgame, hiện còn trống 3 chỗ, thì 1 chỗ là Leon, 2 là Vanh, ( Việt Anh cũng reg w3 lun rùi hả, welcome old friend ^^ ). Vậy là giờ còn trống 1 chỗ bên w3 SAU KHI nâng cấp, chứ ko phải bi h nha bà kon :p

vậy nha, chúc bà kon an giấc ^^

4. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

reg đầu tiên cái box này anh em hồi đó kêu ko chơi w3 nên del nick giờ phải tạo mới>"<

5. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

haha, tội nghiệp vậy, thôi ráng đi, bên lee vui là chính :)), nên cứ yên tâm, ko có áp lực gì đâu, ^^"

6. thien0301

thien0301 Mr & Ms Pac-Man

General store đã 34%, tình hình là không đủ tiền nên chạy ra ngoài đào mộ. Mọi người cho y kiến sau khi có General store thi mua lừa hay đóng tiền xây tiếp Residence. (cái này phải coi tình hình có bao nhiêu member tự do bên ngoìa nữa) lee xem xét rồi nói cho anh em biết để tiền mua lừa hay đóng xây Residence. (mình là worker không cần đi đâu xa, nên mình sẽ không mua lừa truớc, nhưng mọi người thì cần).

7. Leonhart_Squall

Leonhart_Squall The Warrior of Light

bên w3 tớ lên lv 8 rồi, mới check xong ;))

8. dung_maiculy

dung_maiculy Donkey Kong Lão Làng GVN

Lv 6 rồi :D Đang ngủ trưa zz .

9. kid2110

kid2110 Moderator Moderator

chạy lại hotel của The West Armies ngủ để lấy vốn xây town đi :hug:

10. thien0301

Ông chủ phải đi quảng cáo khách sạn kìa. Tội nghiệp ghê.

11. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

ah, hum wa lee check trong game thấy mọi ng đa số làm nhặt đậu, làm repair fences, hái bắp, guard force, ... nên cũng ko có xa town là mấy, town mình dc cái là xung quanh job nào cũng ngon ^^. Nhất là anh em nào làm dc repair fences rùi thì farm cái đó cũng dc đó, mỗi lần làm 2h thì lee dc 10~13 gold, 20~22 exp, cũng ngon quá phải ko ^^.

Hy vọng hum ni anh em ráng kiếm cho dc tầm tổng cộng khoảng 600 mấy 700 gì đó để thiên và kid xây nốt cái General Store để mọi người bán đồ, rùi xây tiếp residence.

hiện ở ngoài còn tới 4 members đang đợi mình đó thiên, nên ưu tiên xây xong Store là xây residence để anh em vào phụ giúp 1 tay ^^, rùi sau đó xây típ nhà đòn cho anh em nào theo dueler :-", và sau đó nữa thì , ... fee sẽ trở lại bt, mỗi ngày 10$ và 5$ đối với worker, anh em nào hảo tâm thì quyên bao nhiu cũng dc :D

vậy lịch sẽ như thế này

sau đó rùi chúng ta sẽ bàn thảo tiếp coi cần nâng cái gì tiếp theo ^^, mọi người đồng ý ko ??

edit: ah, lee thấy cái nhiệm vụ donkey ( con lừa ) nó cho tới 60 exp và 15 gold, nên lee hỏi mọi ng nếu đồng ý thì sau khi xây residence thi mọi ng để dành tiền mua lừa hay xây tiếp nhà đòn để dueler đi cướp ?? tùy mọi ng quyết đinh nha ^^

12. thien0301

Town có 210 đồng rồi, cám ơn kid và lee, mình về tới nơi góp thêm nữa là đủ xây 2 giờ cái General Store.

13. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

hì có gì đâu, giờ thèng nào mà đi cướp lee chắc chỉ có cái quần xà lỏn cho nó cướp thôi chứ chả còn gì đâu =))

14. thien0301

Làm kiểu này nhanh hơn nè lee. Bây giờ Thiện out Town nhận người mới vào trước đóng góp, sau đó ai out ra Thiện lại vào xây tiếp. hihi, xem xét rồi cho y kiến. Kêu ông kid dưa lee lên làm phó Town đi, đê còn giải quyết mấy vụ này nữa.

15. kid2110

kid2110 Moderator Moderator

sắp xong rồi. chuẩn bị nạp 100 zô xây thành

16. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

ah ok, vậy thiên out nha, để lee cho con clone, thật ra cũng ko phải clone, tại nâng sai mà thấy cũng còn nhìu tiền nên đóng góp cho town í mà, :D, chứ ko phải mún chơi clone ~_~, nhưng giờ mấy con kia dang đi làm việc, vậy có gì thiên tối nay hẵng out, vậy bi h còn 1h30 nữa 2 con khác của lee sẽ về đến town, vậy bi h thiên tạm thời leave trước nha, rùi lee invite lại sau, ::)

17. thien0301

Ok, vậy bây giờ leave, nhớ invite lại để vào xây tiếp nha.

18. Tidus_Lee

Tidus_Lee Mega Man

sure, nhân lực chính của town mà, ko invite lại town mất đi 1 nhân công giỏi thì sao ;)), đúng ko nè ;))

19. EMPTYDIEU

EMPTYDIEU Mr & Ms Pac-Man

Hộ hộ hài vật =))! Mình là dueler mà giờ lại đi làm trading ặc ặc

20. thien0301

hihi, bất cứ khi nào thấy invite là vào xây tiếp liền. Ở xung quanh Town thôi chứ không đi đâu xa. Người ta tới Town mình ngủ thì Town có dược tiền không vậy?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.