World ends with you (Hiện đã có thể chơi đàng hoàng trên giả lập)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi xathulance, 29/3/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ice_love

ice_love Mario & Luigi Lão Làng GVN

bác nào cứu với, sao e vào tới màn hình mở đầu của game thì cứ nhạc hoài mà chả nhấn được phím nào để chơi

2. toilalean

toilalean Mario & Luigi

này nhé :
    1. bạn down cái ngzoom này về và giải nén vào thư mục nogba 2.6a của bạn
    http://www.mediafire.com/download.php?0nzwmfkzomf
    2. chạy file ngzoom.exe để chơi, chọn file rom twety nhé :hug: ko bị lỗi như lúc đầu nữa đâu vì cái ngzoom này nó fix hết lỗi rồi

3. xathulance

xathulance Donkey Kong

Joshua sau khi có khả năng bay thì gần như là partner trùm nhất thật :))...chain 4 Hard hp thấp là chuyện thường với nó thôi =))

Còn các partner khác thì tùy đối thủ mà cách đánh thay đổi

Mà bạn toilalean đánh con gì thế, tùy đối thủ mà thay đổi chip thôi...(Ví dụ như mấy con to to như drake, mammoth, rhino, nó ko bị ảnh hưởng của mấy chip ếm bùa và màn hình trên né đòn của no khá khó, đánh bừa là dễ hi sinh lắm)
    Nói vậy thôi chứ khi là pro quen tay rồi thì pin nào cũng thắng, đôi khi dùng màn hình trên thôi vẫn giết trùm được ;))

(Giờ phá băng rồi nên mình thay đổi pin liên tục-vì quá mạnh rồi b-))
    Mình hồi trước có 6 slot pin, 2 cái immobilize và greatly extend immobilize,1 pin tăng độ reboot(angel pin),1 pin gài bom (reaper pin), 2 pin lửa cháy (quên tên, một pin lửa chạy được- ko phải pin đầu tiên nha =)), pin còn lại thì là cột lửa có khả năng Def Break) - Trừ phi là găp mấy con to to, ko thì chưa đến 15 sec là xong một chain =)) vì vừa vào trận là tụi nó đứng yên cho thiêu đến chết:)) do pin 2 pin lửa+với cái reboot + kia thì gân như ko bao giờ off =>combo liên tục )\:D/
    Rank STAR liên tục\:D/(99\100%)

4. toilalean

toilalean Mario & Luigi

vậy bác có thể nói tên mấy cái pin đó ko :D :P

5. DevVn

DevVn The Warrior of Light

Chơi giả lập có dùng đc skill hét vào micro ko nhỉ? :( Thử mãi mà ko đc.

6. xathulance

xathulance Donkey Kong

Hình như ko được đâu :(...ko hỗ trợ
    Mà mấy cái pin đó cũng ko cần thiết lắm đâu :D
    Sau này giả sử có gặp con heo nào bắt buộc pin la hét thì chỉ cấn lấy partner giết nó cũng được

7. cmtoan91

cmtoan91 Donkey Kong

Day 1 week 2 Joshua yếu vô đối.=)

8. xathulance

xathulance Donkey Kong

Cao thủ mà lị, dấu nghề dữ lắm=))
    Chơi tới khúc cuối mới thấy nó vẫn còn dấu nghề ;))

9. Chipbaby

Chipbaby Youtube Master Race Lão Làng GVN

sao em chơi giả lập lại ko nhặt được tiền nhỉ sau mỗi trận đánh í lạ thế trời toàn 0 yên thôi ai chỉ giúp em với

10. xathulance

xathulance Donkey Kong

Muốn kiếm tiền thì vào cái Noise list xem con nào rớt pin tiền( ...,500, 1000, 5000 va 10000 yên). thì truy sát nó :D
    Lượm được pin rồi thì vào menu pin nắm nó bỏ vào thùng rác lấy cash ra xài :))

11. Chipbaby

Chipbaby Youtube Master Race Lão Làng GVN

thế tiền lúc đánh quái vật rơi ra là ko lấy được à anh

12. xathulance

xathulance Donkey Kong

Pin tiền rớt ra đó, lượm bỏ vào thùng rác lấy cash :D
    Quái vật ko rớt cash ra đâu [-X

13. Tyrant 076

Tyrant 076 KỲ THỦ CỜ VÂY CHAMPION ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

đã phá băng 99%(đủ tất cả các pins, item còn thiếu 1 chút, có kết thúc phụ), lấy bộ pins cuối đánh rất đã vì pins hồi phục cực nhanh(3s), đang luyện tập đánh 16 chaín với lv1 cấp Ultima, phải nói Joshua là thằng mạnh nhất game này, nó cứ bay lên bay xuống là né hết đòn, đánh lại mạnh, chỉ có 1 nhược điểm là ko block được thui. nói thật tui thấy đây là game hay nhất trên DS, chơi phá băng biết bao nhiu lần ko biết chán, nhạc lại hay cực(ai mê rock chơi game này thì phải biết!). ai có thắc mắc gì về game này lên đây hỏi mình sẽ trả lời

À ai có lời bài "Lullaby for you" ko? (bài cuối game) bài này nghe lời rất có ý nghĩa

14. freecreator

freecreator Mr & Ms Pac-Man

=))mới chơi game này năm vừa ròi chơi xong màn hình cảm ứng 0 chỗ nào mà 0 sướt

15. Tyrant 076

ai bảo? tui cày cái này 2 năm mà có bị gì đâu(ko dán màn hình), chỉ cần chú ý dùng bút cảm ứng(loại dành cho DS) + lau mà hình thường xuyên là ổn cả

16. freecreator

freecreator Mr & Ms Pac-Man

ông lau bằng cái gì vậy tui lau bằng bông :))

có chỗ nào thay màn hình cảm ứng 0 nhỉ

trò này mà chới wifi chắc đỏi được nhiều pin mạnh lắm

17. nhoxnhjm

nhoxnhjm Youtube Master Race

muon' choj game nay fai? lam` sao zay
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cai gia? lap 2.6a thi co rui` , ai cho cai' link game dj

18. Tyrant 076

bằng bông thì hỏng là phải, ra tiệm LCD bảo mua dung dịch rửa màn hình dành cho màn hình LCD và giấy lau màn hình về xài, cứ khi nào chơi xong lau liền là ổn.
    màn hình thì tầm 70k~100k(tùy chỗ bán), ko mắc lắm đâu, tui có thằng bạn lỡ làm đổ nước lên màn hình đi thay chưa quá 100k
    ko cần chơi trên wifi, muốn có pin mạnh thì kiếm bộ pin cuối về sài cách kiếm đây:
    chỉnh cấp độ Ultima(mua được sau khi hoàn thành game), level down xuống 1, xử mấy con noise sau:
    _Black Mars : tiêu diệt con noise số 47, tỉ lệ ra là 0,13%(con này ở khu vực Dogenzaka ngày 5 tuần thứ 3, scan gần chỗ lối ra là thấy hà, giết con này nên dùng Joshua cho nó bay liên tục)
    _Black Jupiter : tiêu diệt noise 96(13%) ở Another day, trên nóc Pop city, con này khó cực, tui dành nguyên buổi chiều để giết nó, mẹo là màn hình dưới combo liên tục để nó ko có thời gian chạm đất, màn hình trên chọn Beat block hết đòn của nó(chỉ cần thấy nó giơ cánh ra là nhấn xuống đỡ liền, TUYỆT ĐỐI KO DÙNG MÀN HÌNH TRÊN ĐÁNH, lv1 nó bụp 1 phát là chết ngay)
    _Black Uranus : tiêu diệt noise 87(13%),gã hades này ko khó, úynh liên hoành là thắng thôi
    _Black Venus : tiêu diệt noise 95(13%), ko có chiến thuật gì ngoài cách úynh túi bụi vào.
    _Black Saturn : Noise 86(0,13%)(Tipsy Tose Hall, tuần 2 ngày 2), khá khó, gài cho Neku bộ EDEN, (có tác dụng Block toàn bộ mọi đòn thế của địch), chỉ dùng màn hình trên vửa đỡ vừa đánh
    _Black Mercury : Noise 7(0,13%), tìm tại khu vực cống ngầm ở Another day(Shibuya River), nó là con cóc màu vàng cam bự bự(rất hiếm), scan đến khi nào gặp nó thì đánh

Chú ý: có vài pin chỉ có 0,13% tỉ lệ xuất hiện, dù có drop rate 100 thì cũng chỉ tăng tỉ lệ này lên 13%, nên dùng chain nâng drop rate lên cỡ 500~700 là xong
    vì lv 1 nên máu rất ít, chú ý ăn đồ ăn nhiều vào để tăng status
    bộ pin Eden mua tại cửa hàng Mr.H, mua 5 pin Eden rồi Evold 1 cái lên cấp 2, 1 cái lên cấp 3, 1 cái lên cấp 4 và cái cuối lên cấp 5 là đủ bộ 5 pin( dùng Battle PP để nâng cấp pin)

19. toilalean

toilalean Mario & Luigi

ai giúp em qua đoạn đầu ngày 4 week 3 với đoạn có mấy cái thùng ý :-*

20. xathulance

xathulance Donkey Kong

Qua trang một mà down rom :)) Bạn nghĩ mình lập topic này làm gì mà giờ này hỏi :D
    (Link Mediafire nha)

Xong game này rồi thì chỉ cần kiếm secret report thôi, giết hết trùm bằng ultimate được rồi thì cần gì pin mạnh nữab-)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.