(WOT) Cập nhật những thông tin trang chủ

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Op2, 25/8/11.

1. The Iron Eagle

The Iron Eagle Sam Fisher, Third Echelon Agent

cây 130mm mới pen 244, cây 122mm pen 257 lận

cây 130mm của HT X Tàu tuy pen kém hơn nhưng ROF (5 vs 4.38), aim time (2.7 vs 3.4) và acc (0.38 vs 0.4) đều vượt trội so với S-70
    cây 122mm của HT X Tàu pen cũng kém hơn súng IS-4 nhưng ROF cũng cao hơn (5,77 vs 5), acc ngang nhau, aim time tốt hơn (2.7 vs 2.9)
    còn cây 122mm trên con med X thì bỏ xa cây trên IS-4: rof cao hơn (5.45 vs 5), accc tốt hơn (0.36 vs 0.38), aim time tốt hơn (2.7 vs 2.9)

nếu trọn giữa súng pen cao nhưng aim tệ và súng pen thấp hơn tí nhưng aim nhanh hơn hẳn thì ta luôn chọn trường hợp sau vì trường hợp sau bao giờ cũng snap shot tốt hơn (bắn chính xác trong thời gian ngắn nhất thì dễ tận dụng thời cơ phang weakspot địch tốt hơn trước khi địch kịp phản xạ đỡ đòn, giấu weakspot đi) và cái này rất quan trọng từ khi chúng nó giảm shell normalization xuống
    so cây 130mm của Tàu với súng E 100:
    acc cao hơn (0.38 vs 0.4), aim nhanh hơn (2.7 vs 2.9)-->ai ko gặp vấn đề gì với cây 150mm AP của E 100 thì hoàn toàn hài lòng với pen 244 với acc và aim đã tốt hơn như thế này
    điểm trừ của cây này là đạn HE yếu hơn hẳn súng E-100

Chỉnh sửa cuối: 26/11/12
  2. hupipapa

hupipapa Mario & Luigi

mới gặp clan -.- mịa nghe các bác khen bla bla. nó cầm t92. Bố khỉ, base k3 em cầm t30 ở f3 chỉ đứng sau t 62 a. mà nó đến đó đứng afk, ko lẽ em lao ra? trong khi có e 50 t2 cứ đảo đảo spot. Mà chả phải nhiều nhặn gì cho cam, chỉ có 9 tanks, 6 arty. nhánh kia 3, khúc em 3, 2 thằng top ở base 1 con scout amx ở base nốt. Đó vậy đó, mà thằng t 92 -.- ngồi lảm nhảm, **** t 30, mày là td nhưng có tháp pháo, ko phải hạng núp 1 chỗ, lao ra mà cover team, newbie, tá lả. Trong khi mình đứng đầu team, còn nhánh kia chết trong 3' mà mình chạy từ chỗ mình đến đầu kia là hơn nửa map, lại phải qua chỗ đồng trống. Nhưng mà ko đợi nó nói là đã chạy kiếm khúc cover team rồi. Thế mà nó vẫn gáy. Nói đã còn xài xvm nói mình 47% winrate, eff 1k. Mịa ra coi, thì nó 55% winrate (vcl) nhưng dame cao nhất của nó là arty cũng chưa đc 1k8 dame, các top tier toàn 6x% winrate vcl :| Nó toàn bắn tier 10 và t 34, mấy con nhóc có vài trận. Mà dame thì éo = mình, dù ko pre + trùm afk của VNam. Kết luận, khó chịu + ức chế tại sao với dame ~ như vậy, tiền nhiều, spam đạn chứ ko như mình có khi chả có tiền sửa xe, cứ 1 ván top 1 ván ks 1, nhiều khi xót ko dám bắn ẩu, mà lại có winrate cao vcd. Ván đó t92 nó bắn có 800 dame @.@!

3. The Iron Eagle

What's the hell? .....................

4. Eagle_Eye

Eagle_Eye T.E.T.Я.I.S

à nhầm nó là 130mm ko phải 122mm, mà cây 130mm đó trên wz111 1-4 (tierIX) acc 0.4 aim 2.9 lên wz111 5A mới đc 3.8+2.7. con HT9 mà gặp E75 ở khoảng cách xa thì đúng là thảm họa nếu chỉ dùng AP.

5. ut_chip

ut_chip Mr & Ms Pac-Man

thằng vnwanderer đúng ko:5cool_big_smile: thằng shit đấy chuyên ngồi lôi wr ra dọa thiên hạ, quan tâm đến nó làm j, nó gặp ng VN là mở mồm chê bai, mặc dù nó nói tiếng việt, ko hiểu bố mẹ nó nói tiếng gì, hay là lai béc

6. The Iron Eagle

Tank Nga hay Tàu đâu có giỏi giao chiến tầm xa đâu... Giải pháp HE spam vào mặt tháp pháo nó cho đến khi nó lại gần (hỏng súng nó thì nó lát nữa ko sửa xích dc và làm giảm bớt máu nó đi, cái nào mình cũng dc lợi) hoặc lộ side ra, còn ko thì rút lui nhử nó giao chiến với thằng khác rồi kiếm đường móc lốp nó...

7. hupipapa

hupipapa Mario & Luigi

ối vcl :| chính xác là vnwanderer :| ko ngờ nó nổi tiếng vậy :| mẹ bắn vcl ra m 43 40 của nó dame ~ = dame ~ con arty amx tier 5 của mình mà winrate nó cao thôi rồi. Thật sự là rất khó tin khi các tank winrate cao trên 65%, khó tin và ngưỡng mộ. Vì mới bắn với Havok pt 3 đứa cầm top tier 9 luôn nè nhưng thua. 2 **** 1 t 30, bắn cũng ngon lắm, trong ván 5 kill đầu của 3 thằng đó. hết ván tụi nó 7 8 kill gì đó nhưng dame tụi nó cũng có 1k4 1k7 1k6 thôi. Trong đó có 1 thằng sống cuối cùng vét máng lúc sau. em cầm amx arty tier 5 và mỗi bên chỉ 1 arty tier 5. bắn ván đó 3k dame nhưng thua vẫn thua. Thật sự thấy rất khó khó khó mà winrate cao chừng đó đc. Quá ngưỡng mộ + khó hiểu. 15 vs 15 pt 2 thì 1/7,5 team, pt 3 thì 1/5 team + hên xui nữa ko biết làm cách gì win khủng vậy đc.

8. The Iron Eagle

quan trọng là đồng đội phối hợp tốt, biết cover nhau và hiểu ý nhau nữa thì WR mới cao

9. Eagle_Eye

Eagle_Eye T.E.T.Я.I.S

pt tăng winrate mà...... và cũng phải share dmg nếu chúng nó bắn tốt.
    giờ pt thêm 2 thằng gọi là biết bắn thì team có phải bớt đi nguy cơ team có 2 thằng bắn ngu ko nào? chưa kể nếu chúng nó dùng chatvoice phối hợp ăn í thì còn tăng nữa....
    muốn tăng eff cứ chơi tier cao + arty nó cũng giúp lên thêm 1 phần vì cái đấy nó ảnh hưởng 1 phần ở dmg per battle.

10. The Iron Eagle

WR cũNg tăng nhờ nhỮng trận tuy thua chắc nhưng có platoon med chạy vào cap trưỚc nên thắng ngược phút 89, chứ solo thì nhiều khi kêu mấy thằng kia đi theo phụ cap ko dc

11. Anh Phương Baby

Anh Phương Baby Fire in the hole!

Bắn tank thì ko những deal dam mà di chuyển tốt và phối hợp với đồng đội. Chưa deal dam nhiều mà nhè những con yếu mà bắn hoặc ko kết thúc đc đối phươg thì cũng ko hiệu quả lắm

12. Jota

Jota Dragon Quest

-_- tùy người thôi, các bác đừng gom chung hết mà đánh giá :) . Cũng đang cầm acc của ông anh ở -_- đây
    Còn mấy bác kia khen tụi nó là do gặp nhiều rồi, nếu ai rãnh buổi sáng tầm 8-11h sẽ hay gặp các pt batchat của -_- sẽ thấy tụi nó đánh tốt ra sao. Giờ đó tụi nó onl tới 50-60 người

Ah, chim sắt biết con AT-15A giá bao nhiêu ko ? Tier 7?

13. vit12345

vit12345 Chrono Trigger/Cross

mình sắp 59%:-".....................

14. chaumup

chaumup Mr & Ms Pac-Man

Mình ít pt hơn mọi người vì không vào clan, thi thoảng pt với ông bạn bắn bùm chéo tí ( chắc tuần pt được 1 lần ) - vì cả 2 đều khoái solo. Có vẻ là tham gia pt thì nhiều cái có lợi hơn, cover nhau tốt hơn, tấn công hay phòng thủ cũng ổn hơn đánh một mình randomly.
    ông vnwan đó thấy cũng bình thường, có mấy lần chơi cùng team có chat, nhưng không chat bằng tiếng Việt mà dùng ngôn ngữ khác - ngôn ngữ nào chả được - cũng không thấy chê bai gì cả, chắc đôi lúc hâm hâm mới chửi lung tung beng.

Nhân đây cũng có tí chuyện với ngôn ngữ của anh em Việt Nam chơi bên N.A - tuy không phải đa số nhưng tuần này gặp lắm quả thế quá.
    Đợt này rủng rỉnh tiền nên sơn cờ nước nhà trên tank cả 2 bên, anh em Việt thì chào nhau nó cũng mừng, có tiều 60% lời vàng ngọc nhận được từ player Việt như sau " dk*** thangXXX:))- bieu tuong cuoi" = "***u, moa' XXXX"
    Nếu trả lời thì trả lời kiểu gì :)

Mà không trả lời thì " thang di cho" :O - tôi có làm gì đâu
    hoặc " con cho nay kieu nha....".....

Có lần mess lại " wtf, be polite guys"....lập tức pt đó ( toàn Việt mình ) chửi tôi không ra gì luôn, đại khái là thằng mất gốc, thằng chảnh chó, thằng vượt biên blah blah....tôi ở Hà Nội chứ ở đâu mà bị qui chụp ác vậy.

Thế mới nhớ hồi xưa có bác gì nick diễn đàn là seawolf , nick game là soibien có câu đại loại "tui chả quan hệ với ai, vì vào trận cứ biết tôi là người Việt, liền bị người ta chửi".
    Còn mấy tiếng hết Black Friday event rồi, vào mua tank phát.

15. thiensu922

thiensu922 The Warrior of Light Lão Làng GVN

-_- và -__- bắn tốt mà, ít khi thấy ông nào chơi đơn lẻ 1 mình, và eff ông nào cũng 1k4 trở lên. Có mỗi tội là trong -_- có khá nhiều ông Việt kiều nói chuyện rất sock :))
    Thường thì mấy ông eff cao khả năng sinh tồn rất tốt nên những trường hợp lao ra mà chắc chắn ăn đạn là mấy ổng thà đứng ngó thôi.

16. vit12345

8k gold, tier7.............................

17. The Iron Eagle

hiện nay trong server test là giá 8000 gold
    hồi bên EU gặp mấy tay nick Vn ta cũng lơ luôN, căn bản dek biết chào xong có bị ăn chửi ko =))

18. vit12345

đúng là con WZ-111 4 giáp ngon hơn IS-8 thật 8-}, súng pen 244 nhưng ko có cảm giác là quá yếu.

vừa bounce Foch155=))

19. Shinobi_91

Shinobi_91 Liu Kang, Champion of Earthrealm

Mấy con tank đó tui gọi là tank weasel aka tank con chồn do cái tốc độ siêu bựa của nó , 1 cánh đang hỏng tui nhấn ga chạy 1 mạch qua cánh đó cứu .
    Sau một hồi đánh giá quyết định ko cày thằng 121 vì cái gốc hạ súng quá ác , ko hạp cho lắm vi tui giờ ko đánh kiểu lăng xăng chạy lại gần dogfight nữa ( giờ đi solo chủ yếu ) .
    Nhưng thằng 59-16 siêu bựa thì phải cày .

20. vanlacondo

vanlacondo C O N T R A

help bác chym phe, nói thế cps đúng ko nhỉ, mà nếu medium nga có line 2 giống con wz121 thì thôi cày tank tàu làm gì