www.travian.com ... hay

Thảo luận trong 'Private server' bắt đầu bởi Nguoimaubibi, 2/12/05.

1. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

Ông định ra đi bỏ lại 1 "cơ số" người đang cần hỏi đây à

2. share4u

share4u Youtube Master Race

OKie thx giờ thì đệ đã hiểu nhưng đã quá muộn =(( Clay chỉ còn 90/800 ko thể xây dựng được thêm ji, tuy nhiên hy vọng vào ngày mai nó sẽ khá hơn vì lỡ tập trung nâng cấp clay nên hiện giờ nó đang là 20 per hour :>

3. river0607

river0607 Donkey Kong

Sao mới mấy ngày mà cái khu gần nhà nó lên toàn 4x,5x cả rồi,ghê quá,mấy bạn cho hỏi cần làm gì để tăng def ? Giờ mỗi ngày chỉ biết ngồi luyện lính,chắng bit 1 làm gì,dân số thì mới vừa lên 4x thôi ,41/42 >_<
    SnowAngel : 39 -151
    Có ai ở gần nhà hông ^_^

4. angon204

angon204 Mr & Ms Pac-Man

hehehe, chờ mãi ko htấy cha VN nào mời ally cả, nên đã ally với 1 thằng nước ngoài có số dân 9x rùi+ với nó lại rất gần làng của mình ==> đỡ phải tốn tiền xây lính, tập trung vào kinh tế trước. Hic dạo này sao dân số làng tui tăng lên mau quá, bi giờ đã 8x dân rùi, ko đủ lúa để nuôi dân làm sao cho giảm bớt số lượng dân hả bà con

5. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

muốn tăng chỉ số defend thì có thể xay tường thành,ấn vào cái vòng ngoài cùng í.hiện giờ chưa có alliance vì VN chưa có ai đủ mạnh để bảo vệ mọi người cả.có mỗi ông Thạch dừa :D thì chảng thấy đâu cả

6. Cyber_Dion

Cyber_Dion Youtube Master Race

Ông này biến mất cũng mau như khi xuất hiện :D . Hix quả thật đợi có người bảo vệ mình thì lâu wa' nhi? ... Em dân số 7x , mà thằng bên cạnh đã 155 roài ...T_T Chả biết lúc nào bị nó thịt nữa .. huhuh

7. Cyber_Dion

Cyber_Dion Youtube Master Race

Quên em đang cần đổi crop lấy clay , wood và iron mỗi loại khoảng 100 đơn vị
    Làng SunSlayer . Tọa độ: 91|-114

8. Thachsanh

Thachsanh Dragon Quest

Hồi trước có danh sách được TNXM bảo vệ mà sau này thấy bà con không cần nên bỏ rồi. Bấy giờ nếu thấy có khả năng bị đánh hay một ngày bị đánh nhiều quá không phát triển nổi thì send message trong game cho hado hay spring thi sẽ được để vào danh sách được TNXM bảo vệ.
    Nếu bạn nào đủ mạnh và muốn vào alliance thì check TNXM alliance trong game roi send message cho hado hay spring. Hiện alliance đang max member (42 members) nhưng nếu đủ mạnh thì sẽ được để vào waiting list của alliance, se được invite vào lần upgrade embassy kế tiếp.
    TNXM hiện đang rank 13 và có ally với hầu hết các alliance đúng đầu.

9. tvt123

tvt123 Youtube Master Race

Có ai giúp mình với ko
    tên làng:caesar_II

10. tvt123

tvt123 Youtube Master Race

có ai giúp em với ko
    tên làng:caesar_II
    tạo độ:59/141
    Em đang bị 2 thằng rất mạnh đánh trong khi em chua7 có lính làm sao bây giờ có ai giúp em với ko tui nó dánh em từ ngày 17/12/2005 còn 24h nưa là em bị đánh cứu em với helppppppppppppp sẳn có ai cho mình vào lien minh ko

11. ced

ced Mr & Ms Pac-Man

load hơi chậm
    dang cố gắng đăng ký để chơi thử
    kog cần download .... tuyệt

12. Cuong` Phong

Cuong` Phong Mr & Ms Pac-Man

Có ai ở server 2 ko vậy ? đang thiếu crop mà lại dư clay đây .

13. ArithKudo

ArithKudo >> Hồn Nhiên - Bé Bỏng Moderator

Một ngày bị tụi nó đánh hơn 20 trận dù là tướng kinh tế nhưng vẫn trắng tay T_T !

Tốc độ :
    Wood: 60 per hour
    Clay: 60 per hour
    Iron: 61 per hour
    Crop: 50 per hour

Vậy mà vẫn còn không đủ cho nó cướp !
    Biết thằng nào Đại Việt hội đồng nó liền T_T !

Tha cho cái ACC kinh tế của Mèo đi mùh !

14. Phantom-Sword

Phantom-Sword Mr & Ms Pac-Man

Tui cũng vậy nè có 1 thằng gần làng cứ đánh.Kinh tế ko phát triển được ai cứu tui với
    Tọa độ:-136 -58

15. TheKaiser

TheKaiser Mario & Luigi

Mấy bác cho tui hỏi làm sao để biết được là mình có bị đánh hay ko, tui vừa chơi nên cũng mù mờ lắm :( Mà VN mình có Ally chưa? có gì cho tui vô Ally với

16. highlevel

highlevel Legend of Zelda Lão Làng GVN

bị đánh thì sẽ có CR ngay mà,giống ogame vậy đó :D

17. Delta-Force

Delta-Force Donkey Kong Lão Làng GVN

oh , highlevel chơi ogame luôn rùi ah ? tui mới chơi có torncity với game này thui muh woải wa´ , chịu ko nổi
    :p

nick simi1911
    server 3
    tọa độ: -18 162
    22/12 này là sẽ bị đánh rùi , ko bít có ai ở gần chỗ mình ko nhỉ , có zi` mai mốt mượn 1 ít lính bảo kê cho tui zới ^___^

18. vanlongdn

vanlongdn Youtube Master Race

tui nghĩ những ai mạnh nên làm bảo kê những ai yếu đi, chứa tui chưa có lính mà 2 thằng qua đánh rồi. Ai có quân đội rồi thì trả thù anh em dùm đi
    Làng : callis tọa độ 58 / 130
    Làng : SniperKing tọa độ 57 / 128
    Bọn hắn mà đánh nữa chắc vứt nick đó đi quá chứ mỗi trận mất mấy trăm đơn vị thì làm sao mà xây dựng tiếp được.

19. Heo Sửa

Heo Sửa Guest

0
    Bi nó block acc mat rùi :( wood 90+ clay 90 + ỉon 60+ crop 60+ xay qua chùi mà bi block vì nó nói phạm rules :( Mấy bác chơi nhiều acc cẩn thân nha, không thì đi giống tui đó :P

20. kill123

kill123 Youtube Master Race

Tui thì đang xài 2 cái acc, đang tập trung cho nền kinh tế "làng nhà" nên chưa có lính gì hết nhưng cái Cranny lên lvl 10 rồi (hide 1000 Res.) :D Chỉ sợ mấy mẹ Teutons qua "hỏi thăm" thôi T_T. Đang phân vân cho các bước đi tiếp theo như thế nào cho hợp lý >_<.
    Các bạn cho mình hỏi luôn là làm sao để tăng max của Res. vậy (tăng lên trên 800 đó).